คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับคุณ boomoomyai ยินดีต้อนรับสู่กระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมฯ ครับ มีเรื่องราวประสบการณ์ต่างๆนำมาแลกเปลี่ยนกันได้เลยนะครับ หรือหากมีเรื่องสงสัยก็สามารถเข้ามาสอบถามกันได้ตลอดเวลาครับ ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านยินดีตอบข้อสงสัยให้ครับ ^^

:cool::cool::cool::cool::cool:

:cool::cool::cool::cool::cool:

2. bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวถ้าอยู่ดึกไหวจะลองนำไปฏิบัติดูครับ :)

3. auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    (good)(good)(good)(good)

4. therock1977 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณพี่เชษฐ์ที่นำสิ่งดีๆมาให้ลูกหลานคุณแม่ได้ชมและศึกษาครับ:cool:

5. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

เป็นยังไงครับพี่ออโต้ ชอบหรือเปล่าครับพี่ ถูกใจรายการไหนบ้างครับ

ยินดีครับน้องกอล์ฟ

6. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับพี่ๆทุกๆท่านที่เคารพ เเละสวัสดีท่านพี่เชษฐ์ด้วยนะครับ กลับมาจากมหาวิทยาลัยเหนื่อยๆพอมาเปิดเห็นของที่ท่านพี่ได้มาใหม่ ความเหนื่อยนั้นก็หายเป็นปลิดทิ้ง เปลี่ยนมาเป็นตาร้อนเเทนครับ อิอิ สวยงามมากๆครับท่านพี่ สุดยอดจริงๆ ส่วนในเรื่องของพระคาถาพระฉิมพลีนั้นโดยส่วนตัวของผมนั้นจะสวดตอนก่อนเข้านอนตามบันทึกที่คุณเเม่ท่านได้กล่าวไว้ เเต่ผมจะถือคติเเบบไทยที่ว่าหากยังไม่ถึง 6 โมงเช้า หรือว่าฟ้าสาง ให้นับว่ายังเป็นวันนั้นๆอยู่ ยังไม่ถือเป็นการขึ้นวันใหม่ หากพี่ๆท่านใดจะลองทำตามเเบบผมก็ได้นะครับ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ครับผม ^^

7. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้องท็อป วันนี้มาค่ำเลยนะครับสงสัยงานที่มหาวิทยาลัยจะเยอะเลยนะครับ ^^

8. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน ที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้ ณ ขณะนี้ครับ

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr> <td class="thead"> ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 25 คน ( เป็นสมาชิก 12 คน และ บุคคลทั่วไป 13 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> st-antique, หลานเเม่, monkeyexchange, Taweepan, แหม่มจ้า, bugbon55, ม้าคาบศร, ojoel, GM_1980, oatlovetong, capoang</td></tr></tbody></table>

9. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับท่านพี่ จริงๆเสร็จตั้งเเต่ช่วงเย็นๆเเล้วละครับ เเต่ไปเจอเพื่อนนิดหน่อยเลยนั่งคุยกันยาวครับ ^^

10. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

อ๋อ สังสรรค์กันนี่เอง ^^

11. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้สังสรรค์อะไรกันหรอกครับท่านพี่ พอดีเจอเพื่อนที่ชอบสะสมพระเหมือนกัน เลยคุยกันถูกคอ เเลกเปลี่ยนประสบการณ์ซึ่งกันเเละกันครับผม ^^

12. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ครับ ดีแล้วครับแลกเปลี่ยนความรู้จะได้รู้กว้างขวางมากขึ้น

13. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับท่านพี่ การเรียนรู้ไม่มีวันสิ้นสุด มีวิชาเหมือนมีทรัพย์อยู่นับเเสนครับท่านพี่ ^^

14. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ถั่วต้มครับน้องท็อป เดี๋ยวอีกสักครู่พี่ก็จะขอตัวก่อนนะครับ คงต้องฝากบ้านไว้กับน้องท็อปอีกตามเคยครับ ^^

15. หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีปัญหาครับท่านพี่ พร้อมที่จะดูเเลอย่างเต็มที่ครับผม ^^

16. dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    กราบคุณแม่ก่อนนอน อยากรู้ ว่าศิลาน้ำ ถ้าเราใส่ขวดโพลาลิส แล้วเรายกน้ำดื่มเลย หลังตั้งแล้วได้ไหมครับ หรือต้องเอาศิลาน้ำออกกก่อนครับ

17. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอบใจมากครับน้องท็อป ^^

18. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ พรุ่งนี้มีภารกิจสำคัญบางอย่างต้องไปดำเนินการอีกครับ แล้วพบกันใหม่วันพรุ่งนี้ ค่ำคืนนี้ขอให้ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทุกท่านนอนหลับฝันดี หลับให้ได้เงินหมื่น ตื่นให้ได้เงินล้าน กันถ้วนหน้าครับ ฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ ^^

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

19. st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ไม่ต้องนำออกก็ได้ครับ แต่ว่าตั้งน้ำแค่ขวดโพลาลิสเองหรือครับน้องตั้มแล้วจะพอดื่มทั้งสัปดาห์หรือครับนั่น หากดื่มโดยไม่นำออกก็ระวังศิลาน้ำไหลลงคอนะครับ ^^

20. prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    สวัสดีรอบดึกครับพี่ๆ ก่อนที่ผมจะไปเข้าเวรที่สถานีครับ
    พี่เชษฐ์ครับ วันนี้ผมได้รับรูปคุณแม่ที่พี่เชษฐ์ส่งมาให้เเล้วนะครับ...แต่ส่งมามากจังครับ เเต่เมื่อพี่ส่งมาแล้วผมขออนุญาตแจกต่อท่านที่มีความนับถือคุณแม่นะครับ....อนุโมทนาและฃอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ...ผมมีบางอย่างเรื่องรูปหล่อคุณแม่ครับพรุ่งนี้ว่าว่างๆจะมาเล่านะครับ ขอตัวไปเข้าเวรก่อนนะครับ...ขอให้ความดีรักษาทุกๆท่านครับ...สาธุ