งานบุญกฐิน วัดป่าเขาภูหลวง หลวงปู่ไม อินทสิริ

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย Nattawut8899, 26 พฤศจิกายน 2012.

1. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

เชิญทุกท่าน อนุโมทนาบุญครับ
    ผมได้รวบรวมปัจจัยจำนวนหนึ่งจากเพื่อน ญาติ
    เเละพี่จากเว็ปพลังจิต จ.จันทบุรี ลูกศิษย์ หลวงปู่พิศดู ธัมมจารี
    พี่ไพบูลย์ พี่ทุเรียนทอด พี่สีลเตโช(ไม่เเน่ใจว่าสะกดถูกหรือไม่นะครับ)
    เพื่อถวายเป็นบริวารกฐิน ร่วมบุญสร้างเสนาสนะ เช่น ศาลาปฏิบัติธรรม กุฏิ ฯลฯ
    ณ วัดป่าเขาภูหลวง อ.วังน้ำเขียว จ.นครราชสีมา
    เมื่อวันที่ 25 พฤศจิกายน 2555 ยอดปัจจัยกฐินได้ประมาณ 3 ล้านบาทครับ
    (และหลังจากเสร็จพิธีได้มีผู้มีจิตศรัทธาได้ถวายปัจจัยเพิ่มเรื่อย ๆ ยอดปัจจัยกฐิน จึงเพิ่มไปเป็น 3 ล้านกว่าครับ):cool::cool::cool:

ผมได้นำภาพบรรยากาศบางส่วนมาให้ดู เเละอนุโมทนาบุญร่วมกันครับ
    ขอให้ทุกท่านมีความสุข ความเจริญ คิดหวังสื่งใดให้สมความปรารถนาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      92.9 KB
      เปิดดู:
      396
      ขนาดไฟล์:
      96.1 KB
      เปิดดู:
      292
      ขนาดไฟล์:
      93.1 KB
      เปิดดู:
      190
      ขนาดไฟล์:
      101.3 KB
      เปิดดู:
      156
      ขนาดไฟล์:
      90.5 KB
      เปิดดู:
      151
  2. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อนะครับ............................:cool:

ขนาดไฟล์:
      83.6 KB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      45.7 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      38.5 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      65 KB
      เปิดดู:
      107
      ขนาดไฟล์:
      84.4 KB
      เปิดดู:
      69
  3. Nattawut8899

คืนวันที่ 24 พฤศจิกายน 55
    หลวงปู่เมตตา เเสดงธรรม เเละนำศรัทธาญาติโยม ปฏิบัติ สมาธิภาวนา
    ซึ่งระหว่างนั้นพระลูกศิษย์หลวงปู่ได้เล่าถึงอดีตชาติหลวงปู่ให้ฟังครับ
    ท่านเล่าว่า หลวงปู่เคยเกิดในประเทศอินเดีย สมัยพระมหาอุปคุต เเละบวชเป็นสามเณร
    ติดตามธุดงค์ ไปกับพระมหาอุปคุต ซึ่งท่านเป็นศิษย์พระมหาอุปคุตครับ (โปรดใช้วิจารณญาณ) ซึ่งผมได้ฟังเเล้วรู้สึกปิติในใจเป็นอย่างมาก:cool:

4. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนา สาธุ กับพี่ Nattawut8899 ด้วยนะครับ

น่าปลืมใจมาก ที่ทราบประวัติในอดีตของหลวงปู่ไม ผมเองก็ศรัทธาท่านมาก และเคยไปกราบท่านที่วัดป่าเขาภูหลวงมาแล้ว และได้กราบฝากตัวขอเป็นลูกศิษย์ของท่านด้วย ท่านบอกว่า " ให้หมั่นภาวนาพุทโธนะ " และได้เคยถามท่านว่า หลวงปู่รู้จักหลวงปู่พิศดูไหมครับ ท่านตอบว่า " รู้จักสิ หลวงปู่พิศดูท่านมีเมตตาจิตสูง "

จริงๆท่านก็น่าจะรู้จักกันอยู่ เพราะจะว่าไปแล้ว หลวงปู่พิศดู กับหลวงปู่ไมก็เป็นสายเดียวกัน เพราะท่านๆก็ต่างเป็นลูกศิษย์พระมหาอุปคุตเช่นกันไงครับ..

.

5. mahamettayai

mahamettayai เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สาธุ สาธุ สาธุ ดังๆ (good) อนุโมทนาในบุญกุศลที่ทุกท่านได้ทำบุญกฐินในครั้งนี้ ค่า