งานสัมมนา "พระอาจารย์รัตน์ เตือนภัย 2012-2013 วันที่ 9 ธันวาคม 2555 " เป็นยังไงบ้างครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย superothello, 9 ธันวาคม 2012.

1. superothello

superothello เป็นที่รู้จักกันดี

งานสัมมนา "พระอาจารย์รัตน์ เตือนภัย 2012-2013 วันที่ 9 ธันวาคม 2555 " เป็นยังไงบ้างครับ

2. ลูกคุณพระ

ลูกคุณพระ Active Member

-ขอความเมตตาเล่าสู่กันฟังด้วยจ้า คอยยยยยยยย ขอบคุณเจ้าาา

3. baiyanang

baiyanang เป็นที่รู้จักกันดี

4. ลูกความดี

ลูกความดี เป็นที่รู้จักกันดี

พระอาจารย์ฟันธงแล้ว น่ากลัวและเร็วกว่าที่เราคิด

17 ธ.ค. 2555 ทุึกอย่างเริ่มหยุด ทุกพลังงาน เริ่มเกิดไปเรื่อย..... ตั้งแต่นี้ตามเวรตามกรรมว่าจะเกิดที่ใดบ้าง

3 ม.ค. 2556 คนเปลี่ยนจากเดิน เป็น คลาน

14 ก.พ. 2556 คนกลับมาเดินอีกครั้ง

รายละเอียดอีกไม่มาก ท่านบอก 15-16 ท่านจะมาบรรยายอีกครั้งและคงเป็น 2 ครั้งสุดท้าย เพราะ 17 ท่านจะขึ้นดอยที่แม่ลาน้อย คอยช่วยเหลือคนอยู่ที่นั่นร่วมกับเพื่อนต่างดาว ท่านบอกท่านเพิ่งทราบว่าจะเกิดเมื่อวันที่ 6 ที่ผ่านมา ทำให้ไม่มีเวลาเตรียมอุปกรณ์ช่วยเหลือผู้อื่นได้ทันมากนัก ... หากภัยไม่เกิดท่านจะไม่ลงมาแล้ว แต่ครั้งนี้ท่านยืนยันว่าเกิดแน่นอนครับ เดี๋ยวลงคลิ๊ปเสียงบางส่วนให้ครับ ครั้งนี้หนักหนากว่าที่คิด

5. น้ำกับพายุ

น้ำกับพายุ เป็นที่รู้จักกันดี

20 มิถุนายน 2012
    กรุณามากครับ ขอบคุณอาจารย์Falkmanและทุกๆท่านที่ไปร่วมฟัง จะเกิดหรือไม่เกิดต้องเตรียมสติให้พร้อมกันแล้วนะครับ อย่าจิตตกจนกลายเป็นคนละทิ้งปล่อยทุกอย่างไปตามกาลเวลา แต่ไม่ต้องคิดหรือเครียดอะไรมากเกินไป เท่าที่อาจารย์กรุณาแจ้งต่อให้ทุกท่านในเว็บได้ทราบรายละเอียด เป็นสิ่งที่ดีมากๆ และเป็นสิ่งเตือนสติให้เรา ต้องมองหาอนาคตอันใกล้นี้ ว่าจะคิดอ่านต่อไปอย่างไรด้วย สติ ปัญญา ที่มีอยู่

6. sakuna2522

sakuna2522 Active Member

15 กรกฎาคม 2012
    ถึง คุณลูกความดี
    ท่านบอก 15-16 ท่านจะมาบรรยายอีกครั้งและคงเป็น 2 ครั้งสุดท้าย
    อยากทราบว่าที่ไหน ที่เดิมหรือเปล่าค่ะ รบกวนตอบให้ด้วยค่ะ ขอบคุณมาก

7. ปัชฌา

ปัชฌา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    ถ้าเกิดขึ้นจริง คนที่ไม่พร้อมด้านปัจจัยจะตายกันเยอะเลย
    อย่าได้เกิดหนักอย่างนั่นเลย

8. ิblue_52

ิblue_52 สมาชิกใหม่

21 พฤศจิกายน 2012
    -------------------------------------------------------------
    คงต้องเป็นเช่นนั้นละครับ

เกิดขึ้น.......ก็จบ
    ไม่เกิดขึ้น....ก็ควรจบ

ใครมีหน้าที่อะไร...ก็ทำกันไปเถอะครับ....สาธุ

9. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ถอดรหัสภัยพิบัติ พลิกวิกฤตให้เป็นคำเตือน

ไฟล์ที่แนบมา:

10. ลูกความดี

พุทธศาสนาไม่เคยสอนให้ผมเชื่ออะไรง่ายๆ แต่สอนให้เป็นคนที่ไม่ประมาทในความตาย จนตอนนี้ผมก็ยังไม่เชื่อเต็มร้อยเพียงแค่ไม่ประมาทเท่านั้น...
    เย็นนี้ผมจะเดินทางสู่ อ.แม่ลาน้อย เพื่อพบกับพระอาจารย์รัตน์ และสอบถามและหารือการเตรียมการ รวมถึงอุปกรณ์ช่วยชีวิตผู้อื่นจากท่าน และข้อมูลทั้งหมด การเตรียมการ
    สเบียงต่างๆเตรียมไว้ก็ไม่เสียหาย หากไม่เกิดเราก็นำกลับมาใช้ในชีวิตปกติ เหมือนการเดินทางไปอำเภอแม่ลาน้อยครั้งนี้ก็เหมือนไปเที่ยว ไปกราบท่าน ไม่เกิดก็ดี หากเกิดจะได้มีความรู้เตรียมการมาช่วยคนแทบภาคตะวันออกถิ่นฐานที่อยู่ครับ
    ผมจะเดินทางกับพระอาจารย์ท่านหนึ่งครับ

11. ลูกความดี

เสบียงต่างๆที่เตรียมไว้บ้างและกำลังจัดซื้อ
    1. คอมฟอร์ด 100 สำหรับปัสวะ 20 อัน สำหรับอุจาระกำลังหาใช้อยู่ครับ แต่คงมีถุงพลาสติกและหนังยางไว้ กรณีเก็บทิ้ง ( หากไม่เกิดก็เอาไปทำบุญกับผู้ป่วย )
    2. น้ำดื่มจำนวนมากและสำหรับเช็ดตัว เพียงพอสำหรับ 2 เดือน ( เตรียมไว้เผื่อคนอื่นและญาติพี่น้องครับ ต้องสั่งเป็นคันรถ )
    3. หนังสือธรรมะและทั่วไปสำหรับอ่าน ( หากเกิดไม่มีไฟฟ้า ระหว่างที่ต้องอยู่กับพื้่นจะมีหนังสือธรรมะอ่าน คลายเครียด )
    4. เสื้อกันหนาวและผ้าห่ม ( เตรียมไว้สำหรับทุกคนใกล้ตัวที่สุดหากเกิดอากาศเปลี่ยน )
    5. อาหารแห้งสำหรับ 2 เดือน ( สำหรับทุกคนในครอบครัว หากไม่เกิดนำกลับมาใช้ได้ครับ )
    6. ยารักษาโรค และยาเฉพาะทางของพ่อแม่ที่ต้องใช้ ( เอาไว้ใกล้ตัวที่สุด ถ้าไม่เกิดทำบุญถวายวัดครับ )
    7. คิดไปเรื่อย
    8.....................

สเบียงและสิ่งของต่างๆ ใกล้วันเกิดเหตุต้องวางอยู่ที่พื้นทั้งหมดครับ อาหารควรเป็นอาหารแห้งแบบกระป๋อง มดไม่ขึ้น
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูหลังวันที่ 17 เป็นต้นไป ถ้ามีอาการบ่งบอก ว่าเกิดแน่ ถึงจะเตรียมตัว 100% ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2012
  12. ทางเอก

ทางเอก เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่16 ต้องสำรองที่นั่งไหมคะ ที่ศาลายา

13. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ควรสำรองที่นั่งไว้ก่อนครับ

มูลนิธิสภาเตือนภัยพิบัติแห่งชาติ
    69/34 หมู่ 12 ถ.พุทธมนฑลสาย 3
    แขวงศาลาธรรมสพน์ เขตทวีวัฒนา
    กรุงเทพมหานคร
    10170
    ประเทศไทย

โทรศัพท์ : 02 888 2215
    โทรสาร : 02 441 1031

ติดต่อ มูลนิธิสภาเตือนภัยพิบัติแห่งชาติ

.

14. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

เต็มนานแล้วจ้า

15. ทางเอก

ทางเอก เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อกี้โทรไปเค้าบอกว่าเต็มแล้วค่ะ