จริงไหมอาหารในบ่อนเพื่อนบ้านทำของใส่?

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย surer, 29 พฤษภาคม 2013.

1. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีวันนี้จะไปเทียวบ่อนเพื่อนบ้าน ช้่องจอม แล้วเค้ามีอาหารบุฟเฟ่ฟรี
    และมีหลายคนว่า อาหารพวกนั้นเค้าสาปแช้ง ทำให้ชิบหายไว้
    เลยสงสัยว่าจริงไหม

2. Pubeth

Pubeth เป็นที่รู้จักกันดี

ความฉิบหายหายนะแห่งชีวิตมันเริ่มตั้งแต่พวกคุณเริ่มก้าวเข้ามาเล่นการพนันแล้วครับ

3. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ทั้งเจ้ามือ คนเล่น เจ้าของบ่อน กินกันหมดทุกคนหรือเปล่า อย่าคิดมากเลย ไม่มีใครเขาไปสาปแช่งอะไรหรอก

4. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ลองไปมาเก๊าดูสิ ครับ

บ่อนนี่สร้างตามฮวงจุ้ยทุกแห่ง
    ทำกันประเภท เข้ามาแล้วหมดตัวออกไปทุกคน ครับ

รู้ว่าเป็นสถานที่อโคจรแล้วยังเข้าไปอีก
    สิ่งดีๆที่ปกป้องคุ้มครองตัวเราที่ไหนจะอยู่ช่วยเหลือ

5. ญี่ปุ่น

ญี่ปุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ปฏิบัติตามคำสอนของพระพุทธเจ้า ถ้าโดนก็สมควรอยู่ครับคิดจะเข้าไปก็รู้แล้วละครับ ว่าจะเป็นอย่างไรไม่เข้าก็ไม่โดนครับ

6. popmay

popmay สมาชิกใหม่

พนักงานจะไม่ทานอาหารที่ใว้เลี้ยงแขก
    อาหารสำหรับพนักงานแยกต่างหาก

7. surer

surer เป็นที่รู้จักกันดี

ไปมาแล้วเจ้าฮะ ไม่ได้เข้าครับ แค่ไปเดินตลาดขายของตามชายแดน พอดีพ่อไม่ชอบการพนัน
    อิอิเลยอดสนุกเลย

8. wondam

wondam เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะจริงนะ ที่อโคจรแบบนี้ อย่าเข้าไปเลยดีกว่า แหล่งอบายมุก มันคือปากทางแห่งความเสื่อมคับ และก็พวกบาร์บางที่ด้วย เวลาเดินลอดประตู ลองเงยหน้าขึ้นดู เค้าจะมีพวกของเช่นอีเป๋อ อยู่บนขอบประตู ...(ความเห็นส่วนตัว)

9. ประพน

ประพน เป็นที่รู้จักกันดี

จริงที่สุดครับ

10. nongyao

nongyao เป็นที่รู้จักกันดี

มีเพื่อนเล่าว่า น้องสาวเธอชอบเล่นการพนันมาก บ้านอยู่จว.สุรินทร์ ก็จะติดการพนัน จนหมดตัวหลายรอบ พอหมดก็หามาอีก มีก็ไปใหม่ ครั้งสุดท้ายที่เธอไป เธอท้องแก่ ในขณะที่นั่งเล่นที่โต๊ะบาคารา ชิบเธอตกลงไป เธอก็ก้มลงเก็บชิบ เธอบอกว่าเธอตกใจแทบช๊อค เมื่อเธอเห็นขาของนักพนันทุกคนมีโซ่คล้องขาทุกคน เธอขยี้ตา ก็ยังเห็นอยู่ ตั้งแต่นั้นมาเธอก็ตัดสินใจ เลิกเล่นการพนันที่บ่อนเขมร ไม่ได้ไปอีกเลย

11. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    คำว่าอบายมุขนั้นมีที่มาทีไปครับ ติดแล้วก็ฉิบหาย(ประทานโทษ)
    นี่ทำของเป็นค่ายกลเลย หลงเข้าไปก็เอาที่เรามีเราหาให้เขาจนกว่าจะตาย!

12. Yohanna

Yohanna เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2012
    แถวบ้านเราก็ไปเล่นที่เขมรเวลาเล่นได้เยอะๆมันก็จะส่งคนมาสืบดูว่าบ้านอยู่ไหน
    และก็จะมาตามให้ไปเล่น เล่นจนหมดตัว คนก็เกิดอยากได้ก็ยิ่งจนหมดตัวไปหลายรอบ
    จนตอนนี้ก็ยังติดอยู่และยังมีรถมารับมาส่งไปบ่อนด้วย

13. theopera

theopera เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2013
    เลี้ยงผีห่า ซาตาน ทั้งนั้นแหละครับ เห็นบูชากัน เต็มไปด้วยเลือดสัตว์สดๆ เนื้อสดๆ กระดูก ฯลฯ เข้าไปนี้ กลิ่นเน่าลอยมาเลย แต่ไม่ได้เล่นหรอกครับ แค่ผ่านๆไปดูว่าเป็นเช่นไร โรงแรมมันมีคาสิโนอยู่ชั้นใต้ดิน

14. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ของที่ทำให้เจ๊งเขาไม่ใส่ของกินกันหรอก

15. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

ขนาดทำฮวงจุ้ยให้คนมาเล่นหมดตัวเพื่อให้บ่อนตัวเองได้เงินโดยเฉพาะ อย่างนี้เจ้าของบ่อนตายไปคงต้องไปใช้คืนในนรกอีกนานเลยคะท่า

16. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    เจ้าของบ่อนเค้าไม่กลัวและไม่เชื่อกับเรื่องนี้ ครับ

เพราะถ้าเชื่อและมีสัมมาทิฐิก็คงไม่ยึดอาชีพนี้แน่นอน

ถ้าลองไปมาเก๊าดูจะเห็นว่ามี รร.คาสิโนที่เป็นรูปกรงนกขนาดใหญ่
    รูปหม้อซุปที่มีไฟเผากำลังเดือด
    รูปกองเพลิง เป็นต้น

ส่วนตัวไป ลาสเวกัส มาหลายครั้ง
    ไม่เคยได้กินเงินเราแม้แต่เพนนีเดียว
    ที่ไปเพราะมีเจ้าภาพให้ไปเป็นเพื่อนช่วยขับรถให้

ไปดูโชว์ ดูคอนเสริตดีๆ กินอาหารอร่อยราคาถูกเหลือเชื่อ
    ไปร้านขายของหลุดโรงจำนำ ซื้อของดีราคาถูก

แล้วก็ไปดูสาวสวยๆ แต่งตัวเซ็กซี่
    ซึ่งส่วนมากมากับแฟนหนุ่มทั้งนั้น.....อิอิอิอิอิ
    (kiss)(kiss)(kiss)

17. Broccocat

Broccocat เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่หรอก คิดมาก เรายังเคยกินมาแล้วแต่เป็นบ่อนที่เมืองนอกนะ ทั้งชีสเค้ก กาแฟ อาหารไทย ฝรั่ง จีน ญี่ปุ่น อร่อยทุกอย่าง สุขภาพก็ปกติดี แล้วก็เป็นทุกที่ล่ะที่ต้องทำฮวงจุ้ยให้เสียเงิน แหงนหน้ามองเพดานและกำแพง โอวว..ช่างอลังกาลงานสร้างยิ่งนัก แต่ไม่เห็นมีผลกับเราเลย ละก็อยู่ที่คนด้วย อย่างเราไม่ชอบเล่น แต่ขอเข้าไปดูหน่อยว่ามันเป็นยังไง ละก็ลองเล่นด้วยนะ แต่เล่นพวกเครื่องที่กดๆ ละเงินไหล(ไม่รู้ศัพท์พวกนี้จริงๆ) เล่นแล้วไม่เห็นสนุกตรงไหนเลย ติดกันจัง ได้ยินมาว่าบางคนเล่นแบบสามวันสามคืนไม่ออกไปไหนเลย...ทำไปได้ยังไงเนี่ย???

18. natyakuza

natyakuza เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2011
    รู้แต่ว่าบอนพวกนี้เล่นทั้งของเล่นทั้งฮวงจุ้ย เห้นใครหลายคนละไป ตอนแรกๆจะได้ แล้วทีหลังมันเอาคืนเสียใจหมด

แต่ของใส่อาหารผมว่าคงไม่มีนะครับ เพราะผมเองไปไม่เล่นอะ ไปกินอย่างเดียว 555555555555555555555555555555555555555+

19. Highlander

Highlander เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2005
    . เครื่องที่กดๆแล้วเงินไหลเรียกสล็อทแมทชีนค่ะ เคยเล่นค่ะ ไปคาสิโนหลายครั้งหลายแห่งแต่ไม่ค่อยเล่นเพราะไม่ชอบ ได้แต่ไปดูๆเท่านั้น

20. A-ya

A-ya เป็นที่รู้จักกันดี

เราเคยไปฝั่งปอยเปต เมื่อ 10 ปีที่แล้ว พี่ที่เรารู้จักเค้าให้เราไปช่วยเลี้ยงลูกเค้าอายุ 3 เดือนเอง แต่พ่อแม่อยากไปเล่น แต่ไม่รู้จะเอาลูกไปฝากใครเลยให้เราไปช่วยเลี้ยงง่ายกว่า ตั้งแต่เราเดินเข้าไปรู้สึกว่า ทำไมเหมือนในหนังจัง มีอาหารบุฟเฟ่กินตลอดไม่มีหมด มีโต๊ะเล่นเพียบ เห็นคนได้เค้าก็เฮ เห็นคนเสียเค้าก็ซึมเศร้า พ่อแม่เด็กไปถึงแลกชิบเท่าไหร่ก็ไม่รู้เค้าได้ห้องพัก เราพาเด็กขึ้นห้อง เด็กงอแงร้องไห้ตลอดเวลา ส่วนพ่อแม่ก็เพลินเลยยันเช้า พอบ่ายอีกวันก็กลับ เราเลยบอกพี่ถ้าคราวหน้าจะมาเล่น เอาเด็กมาฝากไว้ที่บ้านเราดีกว่า เราขอไม่ไปอีก พี่แกเอาจิงแฮะ ครั้งหลังพี่แกฝากลูกไว้กับเราที่บ้านเรา 2-3 ครั้ง ตอนนี้ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง เพราะพี่เค้าย้ายบ้านกันไปแล้ว