จะปีใหม่แล้วดูดวงกันหน่อยไหม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย พงษ์พินิต, 23 ธันวาคม 2013.

1. ball_nart

ball_nart สมาชิก

15 มิถุนายน 2013
    รบกวนด้วยคน เกิดศุกร์ที่10มิถุนายน2531เวลา12.00น ปีหน้าดีขึ้นบ้างไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. เลิฟริว

เลิฟริว เป็นที่รู้จักกันดี

สุดารัตน์ พลับเจริญสุข
    เกิด จันทร์ที่ 8 ต.ค. 2522
    อยากทราบว่า เมื่อไรการเงินจะดีขึ้น และกิจการที่ทำอยู่จะไปรอดมั้ยค่ะ

3. พงษ์พินิต

พงษ์พินิต Active Member

คุณ poonaa ตัวคุณเกิดมามีโชดดีอยู่แล้วแต่มันโดนแบ่งครึ่งเสมอมันเหมือนคุณต้องเลือกเอาระหว่างโชดวาสนากับความสุข การงานของคุณมักต้องเริ่มต้นใหม่เสมอแต่ยังไงก็เป็นงานที่มีเกรียติเสมอละ ปีนี้อายุ 41ทำอะไรมีแต่อุปศักดิ์ ระวังผู้ใหญ่จะโกรธเอาต้องรอเกือบถึงวันเกิดปีหน้าถึงระหายเดือดร้องเรื่องเงินระวังเรื่องเก่าๆที่ทำไว้มันจะย้อมกับมากวนหรือสร้างปัญหาให้ช่วงนี้ระวังคนมองเราในแง่ลบระวังคนหลอกโกงเอาตอนนี้ดวงมันเหมือนกลับไปกลับมาเดี่ยวดีเดี่ยวร้ายแต่พอผ่านเดือนเกิดปี57 ไปสักพัก(หรืออาจก่อนนิดหน่อย จะมีผู้ใหญ่อุปถัม หรือคอยช่วยเหลือ ให้ทำงานเป็นกลุ่มเข้าไว้แต่ทำอะไรห้ามเดาหรือคิดไปเองต้องมีหลักฐานข้อมูลตลอดรับปากใครไว้ให้ทำให้ได้หรือทำตามที่ตกลงกันไว้ให้ดีแม้ต้องมีข้อแรกเปลี่ยน พออายุ43ถึงจะพอเบาๆไปบ่างแต่ถึงจะดีก็ไม่ดีที่สุดและถึ้งร้ายก็ไม่สุดเช่นกันมันอยู่กลางๆ

4. พงษ์พินิต

คุณ pitiyo เรื่องที่คุณต้องระวังให้ดีนะคือเรื่องโรคภัย ทั้งของตัวคุณเองและของแฟน แต่ผมว่าคุณจะป่วยเพราะแฟนมากกว่าตอนนี้ได้ย้ายที่อยู่ที่ทำงานบ่างยังมันควรจะย้ายมาแต่ปีก่อนแล้วนะแต่ถ้าย้ายตอนนี้ต้องระวังให้หนักๆเพราะมันไม่ใช่ของจริง จะเอาตัวไม่รอดนะ คือปีนี้ 39 นะ มันดีสุดๆ จะได้ตำแหน่ง อำนาจวาสนาหน้าตาเงินทองมีคนคอยช่วยคิดทำอะไรจะสำเสร็จ แต่พอ 40 ก็ วันเกิดปีหน้าเป็นต้นไป(บางที่มันอจาจะมาก่อนสักสองเดือน)จะเจอปัญหาหนักถึงขั้นต้องต่อสู้ละและมันจะเหมือนต้องเริ่มใหม่เสมอระวังคนมาตรวจสอบเอกสารเก่าๆต้องเอามาเครียให้เรียบร้อยสะระวังทำอะไรผลมันจะออกมาไม่ดีแล้วจะล้มป่วยเอาตอนนี้ถ้าว่างก็ไปหาเอกสารเก่าๆมาดูมีอะไรผิดผาดก็หาทางแก้ซะแล้วไม้ต้องคิดมากนะ 41 ก็ยังเจออยู่

5. พงษ์พินิต

คุณ ณัฐราช 22 เอง เรียนจบยังนี้ คุณไม่ต้องห่วงเรื่องไรมากโชด ความรัก การงานคุณมันมักจะมาพร้อมกันเสมอมัดดีตามดวงอยู่แล้ว ปีนี้ 22 มัดดีอยู่ ทำงานเป็นกลุ่ม มีผู้ให้คอยอุปถัม แต่ผู้ใหญ่เขาต้องขอเราบ่างนะ ปีหน้าก็ไม่น่าจะมีปัญหาไร เป็นแต่พอกลางๆหรือชิวๆทั้งดีทั้งร้ายที่ต้องระวังหลังเดือนเกิดคือเรื่องที่อยู่ที่กินจะเดือนร้อนทำไรอย่าหวังฟรุก อาศัยฝีมือเท่านั้นละอ่อห้ามใจร้องเด็ดขาดให้คิดถึงก กถึงระเบียบเข้าไว้นะ

6. พงษ์พินิต

ตอนนี้ของสามคนก่อนนะพอดีมีแขกครับ เดี่ยวกลับมาตอบให้

7. chabrakaew

chabrakaew สมาชิก

27 ธันวาคม 2010
    ขอดูด้วยคนค่ะ 4 เมษายน 2520 ปีมะเส็ง 05 . 26 ปีหน้าเป็นไงบ้างค่ะ มีเคล็ดลับแก้ไขด่วนไงบ้างค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

8. ae hatyai

ae hatyai เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2012
    16 มิถุนายน 2520 ปีมะเส็ง งานปีหน้าจะเป็นยังไงบ้าง ที่เดิมหรือเปลี่ยนใหม่ มีคนช่วยเหลือหรือความสามารถ

9. พงษ์พินิต

รับรองดูให้ทุกท่านแต่ขอเป็นพรุ่งนี้นะครับ วันนี้ไม่ว่างจริง

10. พงษ์พินิต

ตอบคุณ babaries วุ้นวายเรื่องญาติ เรื่องแฟน เรื่องงาน มาแต่ตอน อายุ32 ปีที่แล้ว ปีนีก็หนักแต่ไม่เท่าตอน 32แต่ปีหน้าจะหนักกว่าระวังไว้ดคุณมีเงินเป้นคู่แข่งสำคัญทำงานเท่าไรก็ตามมันไม่ทันสักที่คนที่นน่าจะช่วยก็ญาติผู้ใหญ่นะ ปีหน้า อายุ35 ระวังจะเจ็บป่วยแบบไม่มีคำเตือนร่วงหน่าระวังปัญหาเรื่องอารมณ์ไว้ให้ดีอาจขัดสนเงินทองแบบต้องหมุนกันตัวเป็นเกรียวเลยนะหนักเข้าต้องขายผ้าเอาหน้ารอดระวังให้ดีนะหรือ ระวังอยู่ก็เสียชื่อแบบไม่รู้เรื่องเรื่องเงินเหมือนกันระวังเสียแบบไม่รู้สาเหตุ (เพราะฉะนั้นทางที่ดีอย่าลงทุนในหุ้น) ปีหน้าให้อยู่นิ้งๆเข้าไว้โดยเฉพาะการใหญ่ห้ามทำ อย่างหลงเชื่อพวกที่เข้าข่ายเป็นตัวแทนน่ยหน้าเป้นอันขาด ออ้ระวังคนนินทา นะ แต่ก็นั้นละทำใจเย็ยๆเข้าไว้ห้ามใจร้อน นะ ด่าใครให้เบาๆปากไว้จะดีเอง

11. เกริด้า

เกริด้า สมาชิกใหม่

วันที่ หก ก.ค. สองห้าสองสอง เวลา สิบเอ็ดโมงยี่สิบนาที อยากทราบปี 57 การเงิน การงาน ความรักเป็นอย่างไรบ้างคะ ตอนนี้โสด จะได้เจอคนถูกใจไหม แล้วโชคลาภจะมีช่วงเดือนไหนบ้างคะ

จะประสบปัญหาอะไรไหมคะ ช่วงเดือนไหนคะ มีทางแก้ไหมคะ

ขอบคุณมากคะ

12. พงษ์พินิต

คุณ มุนีญา น่าจะเพิ่งย้ายงานมานะ แต่พอ 49 50 ก็ได้ย้ายอีก แต่ไม่ดีเท่าเก่า ที่เก่า นะเราแสดงได้ดีมาแต่ปีอายุ45 -46 แล้วมันมาสุดๆเอาปีนี้ละ ย้ายงานคาวที่แล้วมีคู่แข่งสามคนเรานำหน้าแต่คาวหน้าเราอยู่กลางๆแต่ถ้าจะย้ายอีกทีก็หลังวันเกิด 49 เป็นชัวเรื่องเงินมัมมีตัวดันตัวขวางเยาะ เราต้ดงเลือกเอาว่าจะมีเงินพร้อมคู่ต่อสู้หรือคู่แข่งหรือจะเอาความสุขการงานนะส่วนมากขึ้นกับบริวาลนะใช้เขาให้ดีๆปีหน้า49มีแกนกลางๆแต่สบายไม่ย้ายก็ได้เลื่อนตำแหน่งมีใครคิดร้ายให้เฉยๆไว้เขาจะแพ้ไปเองอ้อแล้วทำไรให้ทำเป็นหมู่เป็นทีมไว้จะดีเอง

13. พงษ์พินิต

คุณ thatchakon ปีนี้ 36 ปีหน้า 37 ปีนี้หากมีเรื่องผู้หญิงทั้งแฟนตัวเองแฟนคนอื่น ถ้ามีเรื่องมีราวอะไรให้ไปหาคนที่ช่วยอุปถัมภ์เราอยู่ ระวังเรื่องมันจะยาวไปปีหน้าเพราะตัวเราส่วนมากทำอะไรไว้มันจบไม่ค่อยสวยสักที ปีหน้าระวังเรื่องเงินทองให้จงหนักทำอะไรมีคนนินทาให้ร้ายตลอด ระวังเรื่องไม่เป็นเรื่องหรือบางที่เราไม่รู้เรื่องรู้ราวด้วยแต่คนผิดกับเป็นเราอย่าคิดทำการใหญ่ ทำไปทำมาจะหมดตัวเอา

14. พงษ์พินิต

ขอภัยแก่ไข ของคุณ มุนีญา พิมพ์อายุพิด คุณบวกไปอีกปีนะ ใหนๆแล้ลือบอกตอนอายุ52 จะหมดพลัง ทำไรจะมีแต่ปัญหาเพาระฉะนั้นการงานอะไรพึงสร้างได้ตอนนี้มีพลังอยู่ก็ทำซะ

15. ชธิษา

ชธิษา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ สาธุคะ คุณพงษ์พินิต ยังเรียนไม่จบคะ ว่าจะเอาให้จบซัมเมอร์นี้คะ

ปล. งง คะ อ่อห้ามใจร้องเด็ดขาดให้คิดถึงก กถึงระเบียบเข้าไว้นะ

ห้ามใจร้อนใช้ไหมคะ แล้วคิดถึงก ก คือ อะไรคะ ใช่กฏ หรือเปล่าคะ

ขอบคุณมากนะคะ

16. พงษ์พินิต

คุณ AUMMASTERZA เพิ่ง 20 เองอย่าเพิ่งสนเรืองดวงเลย มองหาการเรียน หรืองานเพื่อเริ่มต้นให้ดีเป็นใช้ได้ครับ แต่ต้องเตือนไว้เรื่องหนึีงคือเรื่องโรคภัยไข่เจ็บ คุณจะเจอตลอด

17. พงษ์พินิต

คุณ omglee ปีนี้ 37 มัดีอยู่แล้วและจะส่งผลไปตอนปีหน้า 38 แต่ไม่ดีเท่ามันแค่ พอดีพอดีแบบกลางๆนะ ปีหน้ามีเงินแต่ไม่ถึงกับรวยเป็นแค่พอดีกับตัว จะได้เลื่อนตำแหน่งแบบดูดีทำอะไรให้ทำซะ สำเร็จ ถ้ามีลูกน้องพยายามปกครองแบบพ่อกับลูกนะแล้วจะทำงานเป็นทีมได้สำเร็จ ปีหน้า 38 เขาว่าทำมาค้าขายค่องมีคนช่วยฉะนั้นดูลูกน้องให้ดีๆ ของคุณให้ระวังเงินกับญาติไว้บ่างนะอย่าคิดแต่ว่าเขาเป็นญาติเรา ตอนแก่ยิ่งต้องระวังให้จงหนัก

18. พงษ์พินิต

คุณdragonjnse1 นี้ก็ 23 อย่าเพิ่งสมใจเรื่องแฟนเลย เอาเรื่องสอบดีกว่า นะ บองให้ถ้าสอบเอาชื่อเสียง 50/50 ถ้าสอบเข้างาน ตก สอบเข้าเรียน แค่ผ่าน ไปหาคนอุปถัมภ์ซะ สอบเข้าเรียนถ้าดูหนังสือคนเดี่ยว ยาก ระวังเขียนเลขเขียนรหัสให้ดีละถ้าสอบไปแล้ว ยาก ถ้าปีหน้าเต็มร้อยหมายถึงหลังเดือนเกิดหรือก่อนนิดหน่อยนะ

19. supoch

supoch เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันที่ 20 สิงหาคม 2520 ปีมะเส็ง อยากทราบเรื่องหน้าที่การงาน โชคลาภ สุขภาพ และเนื้อคู่ รบกวนด้วยนะครับ ... ขอบพระคุณครับ

20. พงษ์พินิต

คุณ thitiwatyu งานมีคนอุปถัมภ์ทำงานเป็นกลุ่มเป็นทีมให้มีผู้ใหญ่คอยช่วยไว้เป็นดี การเงิน สงสัยจะขึ้นกับแฟน นะ มัดมีตัวเลือก3ตัวระหว่าง เงิน แฟน หรือความสุกการสบายใจ ตัดสินเอาเองนะ แต่ปีหน้า 42 หลายเรื่องขึ้นกับแฟน นะ แต่จะได้หน้าได้ตาอยากขอให้ใครช่วยก็ไปได้เลย ไม่น่าจะมีทุกร้อนใดๆนะ งานนะ น่าจะได้ย้ายได้เลื่อนแล้วละไปดีด้วนไม่ต้องห่วงใครให้ย้ายให้เลื่อนรับได้เลย