** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

1. **big fish** เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    โอ้ เหรียญเปิดโลก ปิดรายการไปแล้ว สุดยอดจริง ๆ เลยค่ะ พระหลวงปู่ท่าน:cool:

2. ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

เหรียญพระนาคปรก เนื้อทองแดง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2531 จำนวน 100องค์(สภาพ100%)ของผมถูกพี่ที่พันธ์ทิพย์นิมนต์ไปแล้วครับ สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ขอปิดเหรียญพระนาคปรกหน้าเวปและทางPMไปประมาณ 20กว่าองค์ โชคดีไปครับเพราะได้ไปบูชาราคาย่อมเยา พี่ที่พันธ์ทิพย์ขอบูชาองค์ละ 3พันบาทครับ ลองคิดดูครับว่าจะออกตัวกันอีกเท่าไหร่ แต่ก็OKครับน่าจะไปสู่ผู้ที่ศรัทธานำไปใช้ได้ไวกว่าที่ผมออกให้บูชาแน่นอนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103.1 KB
      เปิดดู:
      52
  3. jsp เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2007
    โห สุดยอด เยอะจริงๆครับ

4. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

ในที่สุด.. " รังตัวจริงก็แตก "

ให้ไปเถอะ..ขึ้นราคากันดีนัก.."ของเรายังอีกแยอะ "..

ฮิ..ฮิ..!!

5. นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    ช่วงนี้อยู่ในช่วงเวลาทำใจ คับ กับราคาพระหลวงปู่คับ คนตังน้อยอย่างเราจะเอาอารายไปสู้เสี่ยโจ กะพี่ตุ้ยได้คับ อิอิ

6. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

เอ็งล่ะตัวดี..ท่านคุณนิวส์..เก็บไว้เยอะนัก..เอามาแบ่งให้เพื่อนสมาชิกราคาถูกๆมั้ง..

แนะนำเพื่อนๆสมาชิกเรา อย่าไปอิงตลาดมากเลย เก็บพระผงดีฟ่า..ถูกๆ..พุทธคุณก็เท่ากัน..เนอะ..เนอะ..

(สงสัยอีกหน่อยพระโลหะอิ่มตัว จนซื้อกันไม่ไหว คนเริ่มศึกษาข้อมูลกันจริงจัง รู้จักเรื่องราว รวมถึงความลึกซึ้งแห่งพระผงมากขึ้น คเป็นคิวพระผงขยับตามขึ้นอีกแน่นอน ซึ่งถึงวันนั้นก็ไม่เป็นไร เพราะคุณตุ้ย กะ คุณน้องนิวส์ เรามีเก็บสะสมไว้เยอะมากๆๆ ต้องแบ่ง (บังคับ) ขายถูกๆ กว่าข้างนอก (เยอะๆ)ให้เพื่อนสมาชิกเราได้มีติดตัวกันทุกคนต่อไป )

7. peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ Jopaa แนะนำให้เก็บพระผง...ได้ดีครับ

8. นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    ถ้าพูดกันจิงๆ พระผงของหลวงปู่ท่านทำยากมากนะคับ ลองศึกษาดูเเล้วจะเห็นรายละเอียดปลีกย่อยมากมาย ไม่ว่าจะกรรมวิธี วัสดุที่ต้องสรรหา เเล้วฤกษ์ยามตามที่กำหนด เยอะมากๆคับ ต้องให้พี่โจพรรณให้ฟังคับ อิอิ

9. ศรีทุม Active Member

30 กันยายน 2010
    ............เห็นด้วยครับน้าโจ...พวกพี่ๆนี่แหละครับเป็นที่พึ่งของคนยาก...หาเช้ากินค่ำอย่างผม...ก็ได้พระผงจากพวกพี่ๆนี่แหละครับนำไปใช้ปฏิบัติ(แบบขี้เกียจๆ..)...เลี่ยมพลาสติก..ห้อยคอถึงในถึงกันครับงานนี้......:cool:

10. berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณตุ้ยครับวันนี้ผมได้รับ พระพิฆเนศแล้วครับ สวยมากๆครับ และขอบคุณพี่เอมี่ด้วยครับ ที่สละสิทธิ์ให้ผมครับ
    รายการ ที่ 700 ผมไม่ขอจองครับ ปัจจัยน้อยครับผม

11. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

พูดจริงๆ..อย่าหาว่าชมกันเองเลยน่ะ..คนที่รู้เรื่องราวเกี่ยวกับพระผงมากที่สุดคนหนึ่ง หนึ่งในนั้นก็คุณนิวส์ กับ คุณตุ้ย เรานี่ล่ะครับ..ยิ่งศึกษายิ่งลึกซึ้ง เห็นความยาก ความตั้งใจ รวมถึงมวลสารพิเศษอื่นๆ ในบางรุ่น ที่คนภายนอก ผมเชื่อว่าร้อยละไม่ต่ำกว่า 90 % ยังไม่รู้ (แม้ได้ชื่อว่าเป็นนักเล่นด้วยกัน ) ที่มาที่ไปและรายละเอียดอื่นๆยังอีกเยอะ ยังอีกมากมายนัก..โดยเฉพาะน้องนิวส์ ได้ข้อมูลมาจากหลวงลุงดำมากที่เดียว เวลาไปไหนมาไหนกับท่าน

พูดได้คำเดียว..ขอเชียร์โต้งๆ กันเลยว่า..เก็บกันเถอะครับ อีกหน่อยของแท้ๆ จะยิ่งหากันได้ยากยิ่ง พุทธคุณนั้นไม่ต้องพูดถึง..เกินราคามากมายจนไม่อาจตีเป็นราคาค่างวดได้

นักเล่นพระ นักสะสมพระ สายหลวงปู่ท่านทุกคน มักมีคำกล่าวว่า "เริ่มที่โลหะ จบที่ผง"

คุณตุ้ย คุณนิวส์ และผม ถ้าไม่ถือว่าเป็นการคุยโม้โอ้อวด ก็ถือว่าเป็นผู้เก็บสะสมพระหลวงปู่เนื้อโลหะกันมากเป็นอันดับต้นๆ แต่ที่คอเราทั้งสามคนจริงๆ..

แหะ..แหะ..พระผงองค์ไม่กี่ร้อยเองครับ...

12. ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

เห็นด้วยครับ พระเนื้อผงราคาเบากว่าเยอะ พุทธคุณก็สูง สร้อยที่ผมใส่เป็นเชือกร่มครับคล้องพระไว้ 3องค์(แต่เป็นเนื้อผง 2องค์ครับ) ไม่ดีจริง ไม่เลือกใส่หรอกครับ สาธุ..
    ;k06​

13. noparak Active Member

เห็นด้วยกับพี่โจอย่างยิ่งครับ พระผงของหลวงปู่ น่าสะสมมาก
    อยากจะให้พี่โจ พี่ตุ้ย หรือ คุณนิวส์
    ช่วยแนะนำว่า มีพระผงรุ่นไหนบ้างครับ ที่เค้านิยมเล่นหากัน
    รวมถึงรุ่นที่ลูกศิษย์สายตรงนิยมห้อยบูชากัน

14. PaPaEarthEarth Active Member

10 กันยายน 2010
    ขอรุ่นที่ควรหลีกเลี่ยงด้วยครับ วันก่อนได้คุยกะเซียนนิวส์ก็บอกมารุ่นนึง

แถมดันเป็นรุ่นที่เรามีหลายองค์ด้วย :'(

15. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

เอ๊ะ..ภาพแทนของคุณ noparak นี่เนื้อโขลกเปิดโลกนี่..ไปหามาจากไหน ตั้ง 4 องค์..เอ๊ะ..เอ๊ะ..ไม่ธรรมดา ไม่ธรรมดา !!:cool::cool::cool:

16. อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบแบบมีเลสนัยอ่ะป่าวเนี่ยะ......พี่โจ ^^

17. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ต้องระดับเซียนนิวส์ เซียนตุ้ย แนะนำแล้วครับ..(แต่ไม่บอก ผมก็ทายใจทั้งสองคนถูก..)

18. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อ..เพิ่งถึงบ้างอ้อ..เข้าใจแระ..เข้าใจแระ..

ก็พี่ไม่รู้นี่..ใครเอาจากน้าตุ้ยเค้ากันบ้าง.

แต่เห็นปกติแกงก แกหวงจะตาย..แบ่งที่ละองค์ ที่ละองค์..รอไปเหอะ..

นี่ใจอ่อนไปได้อย่างไร..ที่เดียว 4 องค์เลยหรือจ้ะ..

เยี่ยม.เยี่ยม..

19. omega111 สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2011
    ........

พระสมเด็จรุ่นแรก จารดินสอ เป็นไงมั่งครับ

20. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ hot จริงๆ ขอมาเก็บตกข้อมูลบ้าง อิอิ