** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

1. nut(^_^) สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2009
    รายการที่ 435 ลูกอม,ลูกแก้ว หรือบางท่านเรียกลูกแก้วสารพัดนึก ลูกแก้วมณีนพรัตน์ ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 1.3 ซ.ม. งานปั้นมือไม่กลมเป๊ะหรอกนะครับ อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ ราคาบูชาเบาเช่นเคยครับ 650.-
    ***เงินของท่านแท้ ก็สมควรได้พระแท้ไปครับ ***

ราคาที่บอกไว้ได้รวมค่าจัดส่งแล้ว ไม่ต้องโอนเพิ่มครับ ทุกชิ้นมาจัดส่ง EMS ครับ หรือจะรับตามที่อยู่ก็ได้ครับ ( มารับตามที่อยู่ ลดค่าจัดส่ง 30 บาท หรือบูชามากกว่า 1รายการ ขึ้นไปลด 30 บาทตามจำนวนรายการที่บูชาเพิ่มครับ )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ที่อยู่ 69/36 หมู่8 ซ.ลาดกระบัง16 ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540 . Email :thakul_11@hotmail.com

ชื่อบัญชี ตระกูล ฉันทพัฒน์กุล
    ธนาคารกรุงไทย สาขาศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เลขที่บัญชี่ 009-1-17429-5

ธนาคารกรุงเทพ สุขุมวิท77(ประเวศ) เลขที่บัญชี่ 919-004126-0
    ธนาคารไทยพาณิชย์ ศูนย์การค้าเดอะพาซิโอ(ลาดกระบัง) เลขที่บัญชี่ 402-356961-3

* สนใจวัตถุมงคลพิมพ์อื่นๆของหลวงปู่ดู่เพิ่มเติม หรือสนทนารายละเอียดเพิ่มเติม โทร.081 847 7768 *
    <!-- google_ad_section_end --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>

</FIELDSET>
    ขอจองครับ

2. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติปิด : รายการที่ 436 ครับ (แผ่นน้ำมนต์ อันสุดแสนจะพิเศษจริงๆ..แผ่นนี้)
    (น้องอิฐมอล อย่าเสียใจน่า...แผ่นนี้ถือว่าฝากพี่ไว้ก่อนแล้วกัน รอสักวันหนึ่ง ควรไปอยู่ในสถานที่อันเหมาะสม เพื่อประโยชน์แก่ส่วนรวมต่อไป ไม่แน่น่ะอาจไว้ช่วยภัยภิบัติต่างๆ ที่ตอนนี้โลกมันเพี้ยนไงไม่รู้ ! )

3. moddang เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยครับ พี่โจได้ไป ไม่ธรรมดาแน่นอน ยิ่งนำไปช่วยส่วนรวมตอนภัยพิบัติมา ยิ่งโมทนาด้วยครับ

4. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณมด..ก็ต้องเสาะหาสถานที่ดีๆ..ที่เห็นคุณค่า เชื่อมั่นในพุทธคุณหลวงปู่ฯกันต่อไป...ฝากช่วยกันหาด้วยน่ะ..(ตอนนี้ได้ไปกราบหลวงตาม้าบ้างหรือเปล่า พี่ไมค่อยได้เจอมดเลย..?..หลายอาทิตย์แล้ว)

5. อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับพี่โจ้:cool:
    มีอะไรดีๆมาฝากน้องๆ ด้วยนะค๊าบ

6. ศรีทุม Active Member

30 กันยายน 2010
    ......ได้รับพระกับสติกเกอร์แล้วครับน้าตุ้ย...โดยเฉพราะสติกเกอร์พวกพี่ๆที่ทำงาน.....
    เห็นอยากได้กันใหญ่....เลยครับ...แต่ผมไม่ให้เพราะผมมีอันเดียวครับ....:'(

7. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

รู้มั๊ย..ครับน้องอิฐมอญ..(ชื่อน้องมันแปลกดีฟ่ะ)..แผ่นยันต์แผนนี้ วันนี้คุณตุ้ยนำออกไปในวงการ ในเวปพลังจิตอาจดูเฉยๆ แต่ในสนามใหญ่ฮือฮากันสุดๆ...แผ่นที่สมบูรณ์.. สวย.. ติดลึกๆ.. ไม่กระเทะ. ไม่บิ่น.. อย่างนี้ ไม่พบเห็นกันหลายปีแล้ว เท่านั้นยังไม่พอดูองค์พระธาตุที่เสด็จซิครับ..ทุกคนแทบไม่เคยเห็น..ของอย่างนี้แหละที่เรียกว่า..สุดๆไปเลย..นี่ละครับของที่คุณตุ้ยมี ..พี่ต้องจองนานโข..และถ้าเค้าไม่รู้วัตถุประสงค์พี่..ไม่มีทางได้หรอกครับ (มีเซียนใหญ่ท่านหนึ่งโพสต์เข้ามาว่า "ของแบบนี้..เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม" ก็ดูกันไว้น่ะครับ จดจำลักษณะผง ความฟู ความหนึก ความหนาแน่น ความเป็นธรรมชาติ ไม่กระด้าง ความเก่า อายุการสร้าง ของมวลผงจากรูปกันไว้ก่อนน่ะจ้ะ แต่ต้องระวังน่ะ..ของปลอมเพียบ..ตอนเล่นใหม่ๆ อยากได้มาก ดูไม่เป็น..พี่ก็เคยโดนมาแล้ว..ก็ไม่ใช้ใครที่ไหนหรอก..คนเล่นเวปนี่ล่ะ..แต่ไม่ใช่ในพลังจิตนี่น่ะ..(ในพลังจิต นี่เค้าดีๆ..กันทุกคนจ้ะ)
    ..ว่าแต่เราน่ะ..พี่เห็นปิดเยอะน่ะ..เอาไปฝากพี่น้อง.. แฟน ญาติแฟนหรือไง ปิดจั๋ง.!!..พบเห็นเพื่อนๆที่เค้ามีแววใฝ่ธรรมมะ แนะนำให้เค้าได้รู้จักองค์หลวงปู่กันบ้างน่ะ (แนะเฉยๆ ไม่ต้องคะยั้นคะยอน่ะจ้ะ ผู้มีบุญ เค้าก็จะมาศรัทธาเองล่ะ)..ยิ่งตอนนี้ภัยภิบัติลุ่มเล้า..ไม่รู้อะไรจะเกิดขึ้น..ที่ไหน.อย่างไร..ต่อไป..อาราธนาหลวงปู่คุ้มครองกันบ้างน่ะ..รักทุกๆคนครับ
    ปล.ใครอยากได้ของคุณตุ้ย มากชิ้นขึ้น..อ้อนๆแกหน่อย..อ้างเหตุผลดีๆ..เดี๋ยวแกก็แบ่งให้เองล่ะ..(นี่กระซิบ..ดังๆ..น่ะเนี่ย..5555 )

8. อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับพี่ ก็ไม่มีอะไรครับชื่ออิฐมอญนี้ พอดีช่วงสมัครสมาชิกกำลังพิจารณาชีวิตอยู่ แล้วไปเห็นอิฐมันวางเก๊ะๆกะๆอยู่อ่ะคับก็เลยคิด อิฐมอญ มันดูไม่มีค่าเท่าไรเมื่อวางอยู่เดี่ยวๆ แต่ถ้าเอามาเรียงๆซ้อนๆกันมันก็กลายเป็นกำแพงเมืองป้องกันข้าศึกได้ มาทำเป็นบ้านเป็นเมืองให้เราอยู่อาศัยได้ มันแปลกดีมั๊ยครับ ก็เลยเอามาตั้งชื่อซะงั้นคับ อิอิ ^^
    ผมก็มือใหม่หัดเก็บอ่ะครับพี่ ไหนๆก็ไหนๆล่ะ แอบเล่าซะหน่อย(ความเชื่อส่วนบุคคลครับ โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านครับ) ก็พอดีผมได้รู้จักแล้วก็ศึกษาแนวทางปฏิบัติของหลวงปู่แล้วรู้สึกชอบและได้ลองปฏิบัติตามหลวงปู่ดู ครับ มันทำให้ผมได้สัมผัสอะไรๆหลายๆอย่าง ทำให้ชีวิตผมเปลี่ยนไปค่อนข้างเย๊อะมาก ก็เลยอยากมีพระหลวงปู่ไว้เป็นที่ระลึกถึงนะครับ ไม่ได้ไปฝากใครครับ เก็บไว้ให้หลานๆได้ใช้เท่านั้นครับ โสดครับผมไม่มีลูก 555 ผมชอบดูพระครับพี่โจ้ เวลาเครียดๆ หรือ ว่างๆนั่งดูพระเครื่องแล้วสบายใจดีครับ

9. Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007

สุดยอดเลยครับผมขออนุโมทนาด้วยครับ
    ผมเข้ามาเห็นตอนพี่ฉันทะลงแล้วพอดี...สุดยอดจริงๆ....แต่...กำลังผมไม่พอ...

ก็ขอร่วมยินดีและอนุโมทนากับพี่ jopaa ด้วยครับ
    :cool:

10. chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนาด้วยครับ สุดยอดพี่jopaa:cool:

11. ขุนแผนเมืองฮิ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ขอจอง

ขอจอง

รายการที่ 431 พระปิดตาใบโพธิ์ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ถอดพิมพ์หลวงพ่อฤาษีมาครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่าย แท้ๆซักองค์ดีกว่าไหมครับ ราคาบูชาเบาๆ 349.-

12. lek952524 Active Member

27 มิถุนายน 2010
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ

13. บุญหนุนนำ เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    รายการที่ 433 พระ กลีบบัว เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่าย แท้ๆซักองค์ดีกว่าไหมครับ ราคาบูชาเบาๆ 349.-

ขอจองครับ.

14. peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองรายการ 434 พระแก้วหยดน้ำ เนื้อโขลก หลวงปู่ดู่

15. นพคุณ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณข้อมูลดีๆ ที่นำมาแบ่งปันกันเสมอๆนะครับ

16. ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

รายการที่ 431 พระปิดตาใบโพธิ์ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ถอดพิมพ์หลวงพ่อฤาษีมาครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ รายการนี้ คุณอิฐมอญปิดหน้าเวปวันที่ 25/3/54 หน้า76 แล้วครับ โอกาสหน้าผมจะลงหน้าเวปให้ใหม่นะครับ ขอบคุณครับ

17. ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

รายการที่ 434 พระแก้วหยดน้ำ เนื้อโขลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี 2520หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่าย แท้ๆซักองค์ดีกว่าไหมครับ รายการนี้ คุณStep&Time ขอจองหน้าเวปเวลา 11:44 AM หน้า79 แล้วครับ โอกาสหน้าผมจะลงหน้าเวปให้ใหม่นะครับ ขอบคุณครับ

18. ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ลักษณะพระธรรมธาตุที่เกิดขึ้นที่วัตถุมงคลของหลวงปู่ดู่ ส่วนตัวผมเองยังไม่เคยเห็นแบบเส้นครับ คำว่า เส้นฟู ของคุณถิรวุษิ อาจจะเป็นเชื้อราตามที่คุณถิรวุษิ บอกไว้ก็ได้ครับ เพราะองค์พระก็สามารถขึ้นราได้เช่นกันครับ เพียงแต่เราสามารถแยกได้ครับ ว่าอันไหนเป็นเชื้อรา อันไหนเป็นพระธรรมธาตุ(ลองดูที่รายการ436 หน้า79 ว่าเป็นแบบไหนครับ) ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4527500", true); </SCRIPT>

19. ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

แจ้งปิดรายการ
    รายการที่ 436 แผ่นน้ำมนต์ ยันต์นูน หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ใช้แช่ในตุ่มทำไปน้ำมนต์ได้เลยครับ แผ่นนี้พิเศษมากครับ ดูจากภาพแล้วกันครับ ว่าสวยจริงๆครับ ขอปิดรายการที่ 436 ให้คุณJopaa ครับ ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4506403", true); </SCRIPT>

รับทราบจองรายการ
    รายการที่ 432 พระสมเด็จ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่าย แท้ๆซักองค์ดีกว่าไหมครับ คุณสังคมธรรมขอจอง รายการที่ 432 ครับ ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4506403", true); </SCRIPT>
    รายการที่ 433 พระกลีบบัว เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่าย คุณบุญหนุนนำ <!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4529438", true); </SCRIPT>ขอจองรายการที่ 433 ครับ ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4506403", true); </SCRIPT>
    รายการที่ 434 พระแก้วหยดน้ำ เนื้อโขลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี 2520หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่าย คุณStep&Tim<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4527808", true); </SCRIPT> ขอจอง รายการที่ 434 ครับ ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4506403", true); </SCRIPT>
    รายการที่ 435 ลูกอม,ลูกแก้ว หรือบางท่านเรียกลูกแก้วสารพัดนึก ลูกแก้วมณีนพรัตน์ ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 1.3 ซ.ม. งานปั้นมือไม่กลมเป๊ะหรอกนะครับ คุณnut(^_^)<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4528029", true); </SCRIPT> ขอจอง รายการที่ 435 ครับ ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4506403", true); </SCRIPT>

ไฟล์ที่แนบมา:

20. THANAT BOON Active Member

วันนี้ผมโอนเงินผ่าน ATM รายละเอียดตาม PM นะครับ