** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

1. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมไป..เปลี่ยนใหม่ดีกว่า..เป็น

"คณะศิษย์ หลวงปู่ทวด - หลวงปู่ดู่ วัดสะแก "

เหมือนที่เราเคยใช้กันหลายๆงานไง..ลืมไป..

ดีม่ะ..!!

2. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

หน้าว่างๆ คุย Pm.กับคุณตุ้ย..

ลักข้อความแกมาลงที่หน้ากระทู้ซะเลย..อิ..อิ..

เรื่องของเรื่องก็คือ ผม Pm. ไปขอภาพพระอาจารย์ทองตอนที่ท่านไม่รู้ว่าหลับ หรือนั่งสมาธิอยู่เงียบๆองค์เดียว เป็นตอนสุดท้ายก่อนเรากลับ เราก็ทำอะไรกันเงียบๆ ไม่ให้มีเสียงดังกลัวจะไปรบกวนท่าน และผมชี้ให้คุณตุ้ยช่วยถ่ายภาพเดียวของท่านเก็บไว้ให้หน่อย

คุณตุ้ยแกตอบกลับมาว่า ภาพออกมาเบลอ อาจเป็นด้วยถ่ายภาพไม่นิ่ง จึงมิได้นำภาพมาลงในหน้ากระทู้

ผมก็เลยตอบกลับไปว่า หรือว่าเป็นเพราะพระอาจารย์ท่านขลัง แต่เก็บตัว (ว่ะ) ภาพจึงเบลอ..ก็เห็นถ่ายทุกที่ออกจะชัดแจ๋ว

แกก็ Pm ตอบกลับมาว่า คงไปหรอก ผมคงถ่ายไม่ดี ภาพเลยไม่นิ่ง

และก็เพิ่มข้อความอื่นมาให้อีก..ผมเลยขโมยมาให้เพื่อนๆได้อ่านกันครับ

ผมว่าคงไม่หรอก...
    แต่มีอีกเรื่องครับ ผมถ่ายรูปภาพหลวงปู่บุดาอยู่2-3ภาพครับ จากนั้นก็ไปจับภาพที่โลงของหลวงปู่บุดดา เพื่อจะถ่ายสังขารท่านครับ
    ปรากฏว่ากดถ่ายถึง4-5ครั้งก็กดไม่ติด ยังต้องมาดูว่าเรากดถูกปุ่มหรือเปล่า
    จากนั้นก็ขอท่านหลวงปู่บุดาถ่ายอีกครั้ง(ขอในใจ ไม่ได้เอยเสียงออกมา)
    ขอโทษครับ คราวนี้ถ่ายฉลุยเลยครับ ...ตรงนี้เรื่องจริงไม่ได้โม้
    ขึ้นรถก็มัวคุยแต่เรื่องอื่น เลยลืมไม่ได้เล่าเรื่องนี้ให้ฟังเลย<!-- google_ad_section_end -->

3. ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

แจ้งปิดรายการ
    รายการที่ 1322 พระพิมพ์หลวงปู่ทวด(หลังหนังสือพิมพ์) พิมพ์ใหญ่(ฝังพระธรรมธาตุ) เนื้อโขลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา สร้างประมาณปี251X ขนาดองค์พระ 2.0 X 3.2 ซ.ม.ครับ องค์พิมพ์ได้คมชัดมากครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ ขอปิดรายการที่1322 ให้ คุณbangramard ขอบคุณมากครับ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>

4. phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    เห็นพี่โจลงข้อความเกี่ยวกับพี่ตุ้ยถ่ายภาพสรีระขององค์หลวงปู่บุดดาไม่ติดในครั้งแรก ๆ ผมว่าเป็นสิ่งที่องค์หลวงปู่ท่านจะแสดงให้เห็น เป็นเรื่องที่ต้องบอกว่าปกติครับ เพราะหลาย ๆ คนก็เจอแบบเดียวกันครับ สำหรับตัวผมเองเจอความศักดิ์สิทธิ์ขององค์หลวงปู่บุดดาครั้งแรกเมื่อปี 2551 ผมเคยได้โพสต์ลงที่กระทู้ใดกระทู้หนึ่งนานมาแล้ว จำไม่ได้ว่ากระทู้ไหน ไม่เป็นไรครับ จะเล่าต่ออีกรอบหนึ่ง เรื่องของเรื่องเป็นอย่างนี้ครับ

ผมกับเพื่อนได้ไปงานวัดท่าซุงช่วงงานสะเดาะเคราะห์ใหญ่ช่วงเดือนพฤษภาคมในปีนั้น ก่อนจะกลับวันนึง ตอนกลางคืนหลังจากช่วยงานวัดเรียบร้อยแล้ว ก็ได้นั่งคุยกันเกี่ยวกับเรื่องพระเครื่องทั้งหลาย เพื่อนผมได้หยิบพระปิดตาขององค์หลวงปู่บุดดามาโชว์ ซึ่งผมเห็นแล้วอยากได้มาก แต่เพื่อนผมมีอยู่องค์เดียว และตอนนี้เท่าที่ทราบในท้องตลาดไม่ค่อยมีพระของหลวงปู่บุดดาเท่าไหร่นัก และอีกอย่างวัดของท่านผมเองก็ไม่เคยไปเลย

ตอนกลางคืนผมก็ได้อธิษฐานต่อองค์หลวงปู่ว่า " หากข้าพเจ้ามีบุญพอที่จะได้บูชาพระปิดตาองค์หลวงปู่จริง ขอให้ได้บูชามาโดยเร็วไม่เกินสามวันนี้ด้วยเทอญและอีกอย่างตัวข้าพเจ้าเองไม่เคยได้มีโอกาสไปวัดของหลวงปู่เลย ขอให้ได้มีโอกาสได้ไปด้วยเทอญ" ซึ่งตอนนั้นผมเองก็ไม่คิดว่าจะได้ไปวัดหลวงปู่ซะด้วยซ้ำเนื่องจากว่าไม่มียานพาหนะไปเอง จะเดินทางเองก็ดูจะยุ่งยากอยู่ไม่น้อย ได้แต่คอยอาศัยเขาก็เกรงใจและไม่มีใครคิดจะไปวัดหลวงปู่เลย
    พอตอนช่วงสาย ๆ กำลังเตรียมตัวกับกรุงเทพโดยรถโดยสารอยู่นั้น ได้มีคณะของเว็บพลังจิตเดินทางมาถึงวัดเพื่อพาสมาชิกมากราบองค์หลวงพ่อวัดท่าซุง ซึ่งตอนนั้นมากันเต็มคันรถตู้เลยครับ ปรากฏว่าได้เจอสมาชิกท่านนึงซึ่งรู้จักกันคือ พี่มหาหินทร์ (ขออภัยที่ต้องเอ่ยนาม)ก็เลยแวะทักทายกัน ที่น่าแปลกใจและบังเอิญอย่างยิ่งคือมีสมาชิกสองท่านซึ่งมาวัดท่าซุงเป็นครั้งแรกประทับใจในวัดเป็นอย่างมาก ขอค้างคืนไม่ขอกลับด้วย ก็เลยเป็นว่า รถมีที่นั่งว่างสองที่พอดี ก็เลยขอกลับด้วย ระหว่างทางที่กำลังกลับกรุงเทพ มีสมาชิกหลายท่านอยากจะไปวัดอื่น ๆ ต่อ ทุกคนก็เลยลงมติกันว่าจะไปกราบศพหลวงพ่อแพ วัดพิกุลทอง ตอนนั้นในใจผมได้กราบขอพรต่อองค์หลวงปู่บุดดาว่า " หากข้าพเจ้าได้มีบุญที่จะกราบองค์หลวงปู่แล้วขอดลบันดาลให้ได้ไปในวันนี้ด้วยเทอญ "

หลังจากอธิษฐานเสร็จ อยู่พี่มหาหินทร์ ก็บอกว่าวัดหลวงพ่อแพเคยไปแล้ว ไปวัดหลวงปู่บุดดาดีกว่าเพราะแกเองยังไม่เคยไปเลย ตอนนั้นผมบอกตรง ๆ ว่าขนลุกทั่วทั้งตัวเลยครับ หัวพองออกตัวพองทันที ไม่น่าเชื่อว่าคำอธิษฐานผมจะเป็นจริง

หลังจากที่คณะถึงวัดแล้ว ผมเป็นคนแรกเลยที่เดินหาตู้วัตถุมงคลโดยถามแม่ชีที่อยู่ในวัด จนกระทั่งถึงศาลาที่ไว้พระศพหลวงปู่แล้ว ก็ไปกราบพระศพหลวงปู่บุดดา หลังจากนั้นก็เดินมาที่ตู้วัตถุมงคลหาพระปิดตา ปรากฏว่าไม่มีเลยครับ เลยถามพี่ผู้หญิงคนเฝ้าตู้วัตถุมงคลของวัด พี่เขาบอกว่าหมดเมื่อสิบห้านาทีนี้เองผู้ชายมากันสี่คนบูชาไป ตอนนั้นยอมรับครับว่าผิดหวังพอควร แต่ก็คิดว่าไม่เป็นไรมากราบพระศพหลวงปู่ก็ถือว่าคุ้มค่ามากแล้ว ก็ได้ยืนคุยกับพี่ผู้หญิงและเล่าสิ่งที่ผมได้อธิษฐานเมื่อคืน

หลังจากเล่าจบแล้ว พี่ผู้หญิงถึงกับยืนอึ้ง และเดินไปอีกห้องนึง ซักพักก็เดินออกมาพร้อมกับยื่นพระองค์นึงมาให้ผม สิ่งที่ผมอึ้งเป็นครั้งที่สองก็คือ พระที่พี่ผู้หญิงยื่นมาให้เป็นพระปิดตาครับ รุ่นหนึ่งศตวรรษพอดี ตอนนั้นผมทั้งดีใจและขนลุกมาก ยิ่งผมฟังพี่ผู้หญิงเล่าผมก็ยิ่งขนลุกเข้าไปใหญ่ ซึ่งพี่ผู้หญิงได้บอกกับผมว่า เมื่อสิบห้านาทีก่อนที่ผมจะมานั้น ได้มีผู้ชายสี่คนมากราบพระศพหลวงปู่ แล้วก็มาเช่าวัตถุมงคลไปหลายรายการ และีที่สำคัญในตู้เหลือพระปิดตารุ่นนี้สี่องค์พอดี ก็เลยบูชากันไปคนละองค์อยู่พี่ผู้หญิงขอกลับคืนมาองค์นึงบอกว่าจะเหลือไว้ให้คนที่อยากได้ไว้บ้าง ซึ่งผู้ชายอีกคนที่ไม่ได้ไปก็บูชารุ่นอื่นแทนเขาก็ไม่ได้ว่าอะไร
    ตอนที่พี่เขาพูดนั้นแกบอกผมว่า เหมือนมีเสียงกระซิบบอกว่าให้เก็บรุ่นนี้ไว้ด้วยหนึ่งองค์เดี๋ยวจะมีคนมาเอา หลังจากผมฟังพี่เขาเล่าจบ ผมรีบไปกราบขอบคุณที่พระศพหลวงปู่อีกครั้งครับ
    นี่เป็นประสบการณ์ที่ตราตรึงในใจผมจนถึงทุกวันนี้ ทำให้ผมรู้ว่าถ้าเราเชื่อมั่นและเคารพพระอริยะเจ้าจริง ๆ แล้วทุก ๆ องค์จะสงเคราะห์เราหมด ทุกวันนี้ผมได้นำพระปิดตาองค์นี้เลี่ยมกรอบพกติดตัวตลอเวลาเลยครับ

5. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

6. fulfill Active Member

14 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีค่ะ ทุก ๆ ท่านลีไม่ได้เข้ามาดูที่เวปซะหลายวันไล่ดูประมาณ 10 หน้า
    ยังมีข้อความดี ๆ เหมือนเดิมและได้ข้อคิดดี ๆจากคุณแบงค์ซะด้วยนำไปใช้ในชีวิตประจำวันได้เป็นอย่างดีและที่สำคัญที่สุดขอบคุณพี่โจและเพื่อน ๆที่มอบสิ่งดี ๆและควรค่าแก่การเคารพนำภาพและรายละเอียดของหลวงปู่บุุดดามาเติมเต็มให้จิตใจ
    ขอบคุณค่ะrabbit_jump

7. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

กฐินหลวงปู่..คงหลังจากลีออกจาก Hos แล้ว..ไปด้วยกันน่ะ

8. diamondtee เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2012
    โหพี่ MAX สุุดยอดเลยอ่านแล้วโดนมากๆครับ

9. fulfill Active Member

14 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีค่ะ พี่โจ!!!
    ถึงเวลานั้นคงจะกำลังบวมเพราะหมอให้พักเป็นเดือน เอาน่าพี่โจทำเผื่อลีอยู่แล้ว พี่โจใจดีอยู่แล้วรู้น่ะ อ้อ... สงสัยพี่โจคงห้ามไม่ทันลีไม่รอตรายางแล้วฝากคุณชายตุ้ยแล้วอยากทำอะไรที่มันค้างคาให้เสร็จจะได้สบายใจค่ะ ตอนนี้ก็เคลียงานและสอนงานน้องๆ ไม่อยากทิ้งภาระให้เพื่อน ๆ ขอบคุณทุกความห่วงใย....น้องลี จ้า

10. SKTC เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2011
    เห็นด้วยครับ "คณะศิษย์ หลวงปู่ทวด - หลวงปู่ดู่ วัดสะแก":cool::cool::cool:

11. ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

รับทราบการจอง
    รายการที่ 1315 พระพิมพ์หลวงปู่ทวด เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ขนาดเล็กมากครับเพียง 1.2 X 2.0ซ.ม. เท่านั้นครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่ายสบายตาและสบายใจ รัทราบการจอง รายการที่1315 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->chongkasem<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ

รายการที่ 1316 พระพิมพ์หลวงปู่ทวด พิมพ์เล็ก เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ขนาดเล็กครับเพียง 1.5 X 2.3ซ.ม. เท่านั้นครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่ายสบายตาและสบายใจ รับทราบการจอง รายการที่1316 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ake_27<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1317 พระพิมพ์หลวงปู่ทวด พิมพ์เล็ก เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา พิมพ์นี้ถอดพิมพ์วัดดีหลวงมาครับ ขนาดเล็กครับ 1.8 X 2.6 ซ.ม.ครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่ายสบายตาและสบายใจ ใครชอบพิมพ์หลวงปู่ทวดไม่ควรพลาดครับ รับทราบการจอง รายการที่1317 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->nutthapong_488<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1318 พระพิมพ์หลวงปู่ทวด พิมพ์เล็ก เนื้อโขลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา สร้างประมาณปี251X ขนาดเล็กครับ 1.5 X 2.3 ซ.ม.ครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่ายสบายตาและสบายใจ ใครชอบพิมพ์หลวงปู่ทวดไม่ควรพลาดครับ รับทราการจอง รายการที่1318 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->phuwadol<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6750132", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1319 พระพิมพ์หลวงปู่ทวด บล็อกดินเหนียว เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา องค์พระมีขนาด 1.8 X 3.0 ซ.ม.ครับ องค์นี้กดพิมพ์ได้ชัดมากครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่ายสบายตาและสบายใจ ใครชอบพิมพ์หลวงปู่ทวดไม่ควรพลาดครับ รัทราบการจอง รายการที่1319 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->phuwadol<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1320 พระพิมพ์หลวงปู่ทวดซุ้มโค้ง เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา องค์นี้ต้องบอกพิเศษครับ ตรงที่นำพระของหลวงปู่ดู่มากดในพิมพ์ด้านหลังอีก 1องค์ครับ(ไม่ทราบว่าพิมพ์อะไร เนื่องจากคว่ำหน้าพระครับ) เรียกว่าบูชา 1 ได้2เลยครับ องค์นี้ขนาด 3.3 X 4.4 ซ.ม.ครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่ายสบายตาและสบายใจ ใครชอบพิมพ์หลวงปู่ทวดไม่ควรพลาดครับ รับทราบการจอง รายการที่1320 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->phuwadol<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1321 พระพิมพ์หลวงปู่ทวด(หลังหนังสือพิมพ์) พิมพ์ใหญ่ เนื้อโขลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา สร้างประมาณปี251X ขนาดองค์พระ 1.9 X 3.2 ซ.ม.ครับ องค์พิมพ์ได้คมชัดมากครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่ายสบายตาและสบายใจ ใครชอบพิมพ์หลวงปู่ทวดไม่ควรพลาดครับ รับทราบการจอง รายการที่1321 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อินทรียสงวร<!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ

แจ้งปิดรายการ
    รายการที่ 1322 พระพิมพ์หลวงปู่ทวด(หลังหนังสือพิมพ์) พิมพ์ใหญ่(ฝังพระธรรมธาตุ) เนื้อโขลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา สร้างประมาณปี251X ขนาดองค์พระ 2.0 X 3.2 ซ.ม.ครับ องค์พิมพ์ได้คมชัดมากครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ ขอปิดรายการที่1322 ให้ คุณbangramard ขอบคุณมากครับ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:<!-- google_ad_section_end -->

12. ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

แจ้งส่งพัสดุ EMS ครับ 25/09/2012 เวลา 09:43:34
    คุณทรงพร EI 8746 1606 5 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณอรุณ EI 8746 1607 4 TH ขอบคุณมากครับ

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

13. ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

งานกฐินสามัคคี วัดกลางชูศรีเจริญสุข ตำบลกลางชูศรีเจริญสุข
    อำเภอบางระจัน จังหวัดสิงห์บุรี ในวันที่ 20 พฤศจิกายน

ขอรวบรวมรายชื่อไว้ก่อนนะครับ ยังไงคงต้องรอตรายางทางวัดส่งมาก่อนครับ

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->SKTC ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 8 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->meomania ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 5 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Chart 123<!-- google_ad_section_end --> ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 2 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ก ฯลฯ ฮ<!-- google_ad_section_end --> ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 3 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ส่างปา<!-- google_ad_section_end --> ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 2 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->9mm<!-- google_ad_section_end --> ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 10 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->phongporn ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 10 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->jsp ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 5 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->diamondtee ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 3 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->hmg ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 2 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อูฐ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6749485", true); </SCRIPT> ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 3 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->hydroxy<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6749485", true); </SCRIPT> ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 3 ซอง
    bangramardขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 5 ซอง

.
    (kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)

14. hmg เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    เมื่อคืนเวอร์ชั่น หลวงปู่ทวดเลยครับ

15. khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมผมไปหรือเปล่าครับพี่ตุ้ย ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข ๒ ซองครับพ๊ม

16. ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

งานกฐินสามัคคี วัดกลางชูศรีเจริญสุข ตำบลกลางชูศรีเจริญสุข
    อำเภอบางระจัน จังหวัดสิงห์บุรี ในวันเสาร์ที่ 10 พฤศจิกายน

ขอรวบรวมรายชื่อไว้ก่อนนะครับ ยังไงคงต้องรอตรายางทางวัดส่งมาก่อนครับ

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->SKTC ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 8 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->meomania ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 5 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Chart 123<!-- google_ad_section_end --> ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 2 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ก ฯลฯ ฮ<!-- google_ad_section_end --> ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 3 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ส่างปา<!-- google_ad_section_end --> ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 2 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->9mm<!-- google_ad_section_end --> ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 10 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->phongporn ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 10 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->jsp ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 5 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->diamondtee ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 3 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->hmg ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 2 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->อูฐ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6749485", true); </SCRIPT> ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 3 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->hydroxy<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_6749485", true); </SCRIPT> ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 3 ซอง
    bangramard ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 5 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->peerasitg ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 2 ซอง
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->khanngoen ขอรับซองกฐินวัดกลางชูศรีเจริญสุข จำนวน 2 ซอง

.
    <!-- google_ad_section_end -->

17. purn05 เป็นที่รู้จักกันดี

_/\_ หายไวๆนะคร๊าบพี่ลี (deejai)(deejai)(deejai)

18. Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

Jopaa, ืnotekub, ebankky, noparak, ยุทธhotline, ชายaof, k_350, ddd7710, อูฐ, pedkhab, 9mm, อิฐมอญ, nimit2489

อิ..อิ..วันนี้คนน้อยดีแท้..เราถือโอกาสซะตอนนี้ดีมั๊ยน้าตุ้ย

นี่ก็วันที่ 25 เข้าไปแล้ว..

ใครเข้ามาจองเบอร์ได้ทัน ก็ถือว่าโชคดีไป..ยุติธรรมดี

รวมชุดใหญ่สุด..!!

สำหรับการแจกรางวัลนัดพิเศษ..

19. Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011

ผมมารายงานตัวแล้วคร๊าบ

20. อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ** (50 คน กำลังดูอยู่) ( 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    ฉันทะ
    วันนี้ 08:12 PM
    โดย Chart 123
    16,613 961,381

ไม่น้อยแล้วนะครับพี่โจ ^__^