ชวนพุทธภูมิเตรียมกันให้พร้อม ไปรับพุทธพยากรณ์ด้วยกันครับ

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย sravnane, 25 พฤษภาคม 2007.

1. puckinee

puckinee เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมดมทนาบุญทุกอย่างนะค่ะ

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างนะค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยคนค่ะ สู้ๆค่ะ
    :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d :d

2. sravnane

sravnane เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2005
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างถวายเป็นพุทธบูชาฯ

มาถึงช่วงสุดท้ายกันแล้วนะครับ หลังจากที่ทุกท่านได้ตรวจดูจิตของตนว่าสมบูรณ์พร้อมในพระโพธิญาณ(กระทู้พุทธบารมีฯ)นั้นแล้ว และได้เปล่งวาจาปรารถนาพระโพธิญาณกันแล้ว(กระทู้เชิญพุทธภูมิฯ) ก็ขอพุทธบารมีพระทุกพระองค์อธิษฐานให้ทันพระอนาคตวงศ์(กระทู้พระอนาคตวงศ์ฯ)และได้รับพุทธยากรณ์จากพระอนาคตวงศ์ทุกพระองค์ โดยได้ร่วมทำบุญทุกอย่างกับพระทุกพระองค์ ถวายเป็นพุทธบูชาฯและบุญที่เกี่ยวเนื่องกับสถานที่ที่พระอนาคตวงศ์จักทรงเสด็จไปตามพุทธประเพณี(กระทู้เชิญร่วมซ่อมพระบรมธาตุ,พระบาทพระเจ้าสี่พระองค์ฯ)
    ขออาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกพระองค์อันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นต้น พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหมด พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ ตลอดจนพรหมเทพเทวาทั้งหลายที่ได้ปกปักรักษาพระศาสนาฯ ให้พระศาสนาเจริญรุ่งเรืองตั้งมั่นตลอดไป พุทธศาสนิกชนมีดวงตาเห็นธรรม พระโพธิสัตว์มีบารมีเต็ม พรหมเทพเทวามีกำลังในการคุ้มครองปกปักรักษาพระศาสนาให้เป็นไปตามพุทธพยากรณ์ทุกประการเทอญฯ

3. thakoon

thakoon เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างถวายเป็นพุทธบูชา

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างครับ ด้วยเดชะแห่งบารมีพระทุกองค์ บุญญานุภาพทั้งหมด และด้วยจิตอันตั้งมั่นซึ่งคำอธิษฐาน ขอความปรารถนาของทุกท่านจงเป็นผลสำเร็จ ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ

4. nirvana4485

nirvana4485 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    อนุโมทนากับผู้ที่ปราถนาพุทธภูิมิทุกท่านในเวบนี้กับบารมีทั้งหลายทุกภพทุกชาติ ที่ทำไว้ด้วย กาย วาจา ใจ จนกว่าจะถึงสิ่งที่ท่านตั้งเป้าหมายไว้คับ สาธุ สานุศิษย์สำนักปู่สวรรค์

5. Thanakarn

Thanakarn เป็นที่รู้จักกันดี

เวลาที่เสียไป

(bb-flower (bb-flower (bb-flower (bb-flower
    ขอนอบน้อมแด่คุณพระรัตนตรัยเป็นที่สุดและขอโมทนาความตั้งใจในพระนิพพานของทุกท่านและบุญที่ได้ทำมาทั้งหมด
    เนื่องด้วยเป็นผู้มีบุญน้อยและเป็นเด็กดื้อมากทำให้การปรุงแต่งจิตใจไม่ไปถึงไหน แต่ยังได้พี่ผู้มีใจเอื้อเฟื้อได้ค่อยสอนและกล่อมเกลาให้เข้าใจในการปฏิบัติให้อยู่ในเส้นทางของพระนิพพาน และอดทนต่ออารมณ์บ้าคลั่งของเราทำให้เราสงบลงได้ เพื่อให้เราได้เห็นทุกข์และนำทุกข์นั้นมาเป็นปัจจัยในการฝึกตน
    แต่อีกนั่นแหละอยู่แสนใกล้แต่ไม่ค่อยได้อะไรเพราะดื้อ
    แต่สิ่งที่ไม่ดื้อคือตังใจไปนิพพานตามพระท่าน และหลวงพ่อสอน ไม่เกิดแล้วเหนื่อยเหลือเกิน และจะตั้งใจให้ถึงพระนิพพานเป็นที่สุด

ป.ล. ขอบคุณพี่---ที่อดทนสอนมาแต่เล็กแต่น้อยและเป็นที่ปรึกษาให้มาตลอดในทุกๆเรื่อง (bb-flower (bb-flower (bb-flower (bb-flower

6. zino

zino เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ขอร่วมโมทนาครับ

ขอร่วมโมทนาครับ อ่านแล้วก็นึกขำแต่ก็จริงใจดีครับ ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ สู้ๆครับ(b-smile)

7. เก้าฟ้า

เก้าฟ้า เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2006
    ขอโมทนาค่ะ

ขอร่วมโมทนาด้วยคนค่ะ สาธุ(b-smile)

8. สหธรรมิก

สหธรรมิก เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2007
    ขอโมทนาครับ

ขอโมทนาครับ ขอเป็นกำลังใจให้ฟันฝ่าอุปสรรคต่างๆได้จนบรรลุถึงเป้าหมายคือพระนิพพานในชาตินี้เลยนะครับ
    :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool: :cool:

9. คนขายธูป

คนขายธูป เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2007

ผมเห็นสำนักปู่สวรรค์นั่งสมาธิสวดมนต์เจริญเมตตา
    แทบจะทุกวันเลย พร้อมเพรียงกันมาก ห่มขาวสวยงาม

ลำบากช่วงหนึ่ง ที่มีคนต่อต้านหาว่าเป็นสำนักประหลาด
    เพราะหลวงปู่สวรรค์ท่านบอกว่า "พระเจ้า" ให้ท่านลงมา
    ทำงานนี้

ถึงเวลาเราก็เริ่มเข้าใจกันว่า "พระเยซู" ก็เป็นพระโพธิสัตว์
    คำสอนของท่านก็เอามาจากพระพุทธองค์ และคำว่า
    "พระเจ้า" ก็คือ ... (ในศาสนาพุทธเรานั่นเอง) อิๆๆ

10. whitenaga

whitenaga เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องพูดว่าไม่รู้มากกว่า ว่าปรารถนาพุทธภูมิหรือไม่ เพราะจิตยังไม่มีความมั่นใจแบบว่าฟันธงว่า ตัวเองปรารถนา อยู่กับความรู้สึกคลุมเคลือ ที่แน่ใจ คือ เรามีพระรัตนตรัยสูงสุดมานานแล้ว คำว่าพุทธภูมิเพิ่งมารู้จัก เมื่อเข้ามาเว็บพลังจิต มีสะดุดบ้างกับคำนี้บ้าง เพราะมีความคิดสงสารสัตว์ที่ร่วมเกิดแก่เจ็บตาย มาอย่างเนิ่นนาน มากมายจนหาที่สุดไม่ได้ เพียงนึกอยากจะช่วยเหลือได้บ้างเท่าที่กำลังเล็กๆ อย่างเราจะทำไหว ก็เลยไม่ได้รอรับพุทธพยากรณ์ค่ะ

สงสารเหลือเกินทั้งตัวเองและคนอื่นที่ต้องวนเวียนเกิดแก่เจ็บตายอยู่แบบนี้ หากพ้นทุกข์ได้ทั้งหมดทั้งเราทั้งเค้าได้คงดี

อนุโมทนาสาธุผู้มีใจเป็นกุศลทุกท่าน

11. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาสาธุในบุญกุศลทานศีลภาวนาของทุกท่านที่บำเพ็ญมาแล้วด้วยดี
    ตั้งแต่ต้นจนบัดนี้ด้วยเทอญ

ขอความปราถนาของท่านที่ตั้งไว้ดีแล้ว
    จงประสบผลสำเร็จด้วยอำนาจ
    พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์เถิด

สาธุ สาธุ สาธุ

12. GUSS

GUSS เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ

โมทนาครับ เล่าเรื่องได้น่ารักดีจังนะครับ(b-2love)

13. เอกา

เอกา เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2006
    โมทนาครับ

โมทนาครับ ทุกคนมีกรรมเป็นกำเนิด มีกรรมเป็นทายาท มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์
    มีแต่พระนั่นละครับ ที่อยู่เหนือโลกเหนือกรรม ขอให้บารมีพระให้เป็นไปตามคำอธิษฐานนะครับ สาธุ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai]

14. นวชน

นวชน Active Member

อนุโมทนา สาธุการ ขอท่านผู้ไม่ละความพยายาม จงสำเร็จ สำเร็จ สำเร็จ ในสิ่งอันชอบประกอบด้วยสุจริตธรรมเทอญ...

15. นำธรรม

นำธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบารมีแห่งพระพุทธะ อันอนันต์ ขอโปรดบังเกิดในจิตแห่งท่าน มีกำลังแห่งกาย กำลังแห่งใจ เพื่อก้าวพ้นแห่งทุกข์ แลกิเลสเครื่องเศร้าหมองทั้งปวง มีความปรารถนาสำเร็จทุกประการ เพื่อเป็นกำลังแห่งคณะฯช่วยเหลือ เกื้อกูลแก่ผู้เจริญทั้งหลายที่จะได้พบ และแนะนำให้เดินตามทางแห่งพระ
    พุทธองค์ ด้วยบารมีแห่งหลวงพ่อ และผู้มีคุณ ในการสงเคราะห์สรรพดวงจิตให้พ้นทุกข์ภัยทั้งปวง มีนิพพานเป็นที่สุดในปัจจุบันชาติ

นำธรรม อนันตชัย(b-2love)

16. นำธรรม

นำธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอน้อมโมทนาในธรรมทานอันงาม เพื่อยังประโยนช์แก่ผู้เจริญทั้งหลาย
    ขอความรู้แจ้งในธรรมทั้งปวง แลอภิญญา จงสำเร็จแก่ท่าน เพื่อเป็นหนึ่งในกำลังแห่งคณะฯ เพื่อช่วยเหลือแก่ผู้เจริญทั้งหลาย ให้พ้นทุกข์ กาย ใจ มีพระนิพพานเป็นที่สุดในปัจจุบันชาติ

ผู้เจริญย่อม นำความเจริญแก่ผู้อื่นเป็นนิรันดร์
    นำธรรม อนันตชัย

(b-2love) (b-2love) (b-2love)

17. sravnane

sravnane เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2005
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ ไปไหวกันนะครับ ทำตามพระฯท่านสอนไว้เลยครับ ฝึกมาแบบไหนถนัดกันแบบไหนก็ทำกันไปเลยครับ ให้ต่อเนื่องช้าๆแต่ชัวร์ก็ได้นะครับ ชวนกันทำความดี ช่วยกันทำความดี ให้ธรรมของพระฯอยู่คู่โลกตลอดไปเลยครับ สาธุ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai] [b-wai] [b-wai]

18. nisau

nisau เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอร่วมโทนาบุญทุกอย่าง ถวายเป็นพุทธบูชาฯ

ไม่ไหวก็ต้องไหวแล้วค่ะตอนนี้ ทุกข์มันอยู่รอบตัวเราเลยมองไปที่ไหนก็เห็นแต่ทุกข์ คงปฏิบัติตามที่หลวงพ่อแนะนำแบบง่ายๆนี้และค่ะ เอาจิตเกาะอารมณ์พระโสดาบันไว้ตลอด แล้วก็เข้ามาโมทนาบุญเอาในเวบนี้ก็พอแล้วค่ะ จิตเป็นสุขดีค่ะ ไม่ค่อยจะอยากเกิดเท่าไรแล้ว ขอบคุณมากสำหรับบทความหรือข้อความธรรมทานของทุกๆท่านนะค่ะ เป็นกำลังใจให้กันและกันดีมากค่ะ สาธุ
    (bb-flower (bb-flower (bb-flower (bb-flower

19. เก้าฟ้า

เก้าฟ้า เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2006
    ขอร่วมโมทนาค่ะ

ขอร่วมโมทนาบุญพระโพธิสัตว์ใหญ่ด้วยคนนะค่ะ สาธุ
    (b-2love) (b-2love) (b-2love) (b-2love)

20. zino

zino เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ขอร่วมโมทนาบุญทุกอย่างครับ

เรื่องการไปรับพุทธพยากรณ์ของผม ตอนนี้มีความมั่นใจในคุณพระรัตนตรัยมากขึ้นเรื่อยๆครับ ตั้งใจบำเพ็ญทาน ศีล ภาวนาตามโอกาสที่จะพึงมีที่สำคัญหลังจากอ่านกระทู้พุทธบารมีและกระทู้ต่างๆเกี่ยวกับการทำบุญร่วมกับพระอนาคตวงศ์รวมถึงได้อธิษฐานบูรณพระบรมธาตุและพระบาทสี่รอยแล้ว ผมก็มีความเชื่อว่าผลบุญพุทธบชาฯที่ผมตั้งใจทำนี้ ทำให้เกิดความเกี่ยวเนื่องกับพระทุกพระองค์โดยเฉพาะพระอนาคตวงศ์ที่จะมาตรัสรู้ในกาลข้างหน้า คิดว่าถ้าไม่ประมาททรงศีลห้ากรรมบทสิบครบ บำเพ็ญบารมีอธิษฐานจิตไปเรื่อยๆแบบนี้คงได้พบพระแน่นอนครับ ส่วนจะได้รับพยากรณ์หรือไม่ใจผมก็เป็นสุขแล้ว ขอบคุณครับสำหรับบทความและความรู้ๆดีที่นำมาให้ ช่วยในการบำเพ็ญเพียรและ
    เป็นแรงจูงใจในการทำกุศลมากเลยครับ สาธุ
    [b-wai] [b-wai] [b-wai] [b-wai]