ชี้แผ่นดินไหวเฮติคล้าย2012วันสิ้นโลก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย vacharaphol, 14 มกราคม 2010.

1. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

ขนาดยังไม่ถึงปี2012 ก็เริ่มมีเหตุการณ์อย่างนี้เกิดขึ้นเล้ว

2. sujjung

sujjung เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ถ้าคนอื่นตายกันหมด...แล้วเรายังอยู่....ผู้เดียว....ทุกข์กว่า

อย่ากลัวเลยค่ะ.....สิ่งที่เคยเกิดขึ้นมาแล้ว

3. kennek

kennek เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
  4. Phuket

Phuket เป็นที่รู้จักกันดี

เลียนแบบหลาว

5. สบู่เลือด

สบู่เลือด เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    น่าสงสารจังค่ะ จะพยายามสวดมนต์ให้นะคะ

6. mib8gdviNz

mib8gdviNz เป็นที่รู้จักกันดี

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม!!

7. Guide_Raito

Guide_Raito เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    สาธุครับ

มีบุญมาฝากคับทางกลุ่มพระพุทธศาสนา ม. สงขลานครินทร์ ภูเก็ต ได้ จัดทำโครงการแจกสือ่ ธรรมะของสายหลวงพ่อฤาษีลิงดำคับ เพราะ ที่นี่มีเด็กหลายคนสนใจมาฝึกมโนมยิทธิและหันมาทำความดีกัน เนื่องด้วย สื่อ ธรรมะ ของหลวงพ่อ ครับทางชมรมเลยจัดโครงการแจกสือ่ธรรมะเป็นสาธารณะประโยชน์ แก่ โรงเรียน ห้องสมุดต่างๆเพื่อ ชักจูง คนให้เป็นสัมมาทิฐิและเป็นกำลังพระศาสนา สืบต่อไปครับffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ขอให้ชาวเวปพลังจิตทุกท่าน เจริญขึ้นทั้งทางโลก และทางธรรม เข้าถึงธรรมขององค์สมเด็จฯ ได้โดยง่ายครับ
    [​IMG] [​IMG]
    เข้าชมรายละเอียดได้ที่http://palungjit.org/forums/ขอเชิญร่วมบุญ-โครงการธรรมทานกับนักศึกษามหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์-ภูเก็ต-[.109/FONT]218421.html<O:p></O:p>
    <O:p></O:p>
    ห้องศูนย์ประชาสัมพันธ์ >> ธรรมทาน

8. 파사라

파사라 Active Member

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ขอแสดงความไว้อาลัยกับเฮติด้วย
    ต้องเร่งทำความดี ละเว้นความชั่ว ให้ทาน รักษาศีล ภาวนา ต้องทำความเพียรให้มากขึ้นแล้วเรา!!!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2010
  9. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอส่งกำลังใจไปให้นะคะ

10. Hillary

Hillary เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    ทั่วโลกไปช่วย อเมริกา จะช่วย หนึ่งร้อยล้านเหรียญ ญี่ปุ่นอีก เห็นข่าวจีนส่งคนไปช่วยเหมือนกัน ช่วยกันดีคะ

11. อัสติสะ

อัสติสะ เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2008
    ผู้ไม่ประมาทย่อมอยู่เป็นสุข

12. chakapong

chakapong เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2008
    ไปสู่สุขคติเถิด

13. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

วันล้าง โลก เกิด ขึ้นแล้ว

แต่เป็นการล้าง ที่ล่ะ แห่งๆ ต่างกันตามวาระ เวลา

และบุพกรรม ไม่ใช่ตามจินตนาการ แบบหนัง 2012

วันนี้ล้าง ที่ เฮติ วันข้างหน้าจะล้าง ที่ ...

-------------------

เวลาเหลือน้อย ให้เร่ง พากันปฏิบัติ

14. joeycoles

joeycoles เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2008
    ทุกอย่างมันมีเวลาของมันอยู่ ฉะนั้นอย่าประมาทเป็นดีที่สุดครับ

15. ชัยธนันท์

ชัยธนันท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความไว้อาลัยด้วยครับ

16. ศรีดงเย็น

ศรีดงเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2009
    ขอให้ชาวเฮติทุกท่านผ่านภัยพิบัติครั้งนี้ด้วยดี

17. คนมีองค์

คนมีองค์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009
    น่าสงสารนะคะ

:'( เศร้าใจจังเลย แต่ก็ขอบคุณนะคะเจ้าของกระทู้ที่นำข่าวสารมาบอกกัน

เห็นภาพแล้วเวทนาเหลือเกิน

18. รพินทร์ไพรวัลย์

รพินทร์ไพรวัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้ไม่มีมุกแล้วครับ มีคนตายเยอะไป ขำไม่ออกนะ
    พี่น้องเราช่วยกันแผ่เมตตานะครับ ...น่าสงสารกันมาก
    เห็นแล้วสลด .............................

19. Lilla_poj

Lilla_poj เป็นที่รู้จักกันดี

ขออำนาจบุญบารมีพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์บุญบารมีทั้งหมดที่ข้าพเจ้าเคยสร้างทุกทุกชาติรวมถึงชาตินี้ขอส่งผลบุญนี้ให้ทุกคนที่ล้มตายในเหตุการณ์แผ่นดินไหวที่Haitiในครั้งนี้ สาธุ ..... ขอให้วิญญาณพวกเขาไปสู่สุขติ

ทำกันหลายหลายคนนะครับ เพราะผู้คนตายเป็นแสนต้องใช้บุญมหาศาล มีกี่คนกี่ประเทศในโลกนี้ที่รู้จักการแผ่เมตตา น่าสงสารมาก ถ้าผมรวยมาหาศาลคงจะช่วยผู้คนและเด็กเด็กที่ยังมีชีวิตอยู่ในขณะนี้ได้มากกว่านี้ ได้ยินมาว่าการช่วยเหลือเรื่องพยาบาลและอาหารตอนนี้เชื่องช้ามาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2010
  20. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    ผมเเผ่เมตตาไปให้พวกเขาเรียบร้อยเเล้วครับทั้งผู้เสียชีวิตเเละรอดชีวิต ยังไงก็จะทําต่อไปจนกว่าวันสุดท้ายของผม สําหรับคนที่ไม่เชื่อว่า ในอนาคตจะเป็นหนักกว่านี้จนกระทั่งถึงเมืองไทยของเรา ยังไงก็หันมาปฏิบัติธรรมเเล้วกันครับ บอกได้เท่านี้ครับ ไม่มึใครหนีพ้นกฏเเห่งกรรมไปได้ครับ เจริญในธรรมครับ มีความสุขครับทุกท่าน