ชูวิทย์ Vs หน้าที่ พิศาล อ่านแบบสร้างสรรค์นะคับ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย nomercy, 3 ตุลาคม 2008.

1. nomercy สมาชิกใหม่

17 กันยายน 2008
    ;welcome2 อ่านให้จบนะคับ ไม่หวานเย็นแน่นอน

สวัสดีคับ ฮา ๆ ( ศึกคนต่อยสื่อ )

เพื่อนสมาชิกทุกท่านคงจะได้ฟังข่าวมาแล้วสำหรับ คุณชูวิทย์ฟาดบ้องหู คุณวิศาล ที่นี้ผมอยากจะนำเสนอบางอย่างพอดีว่างๆก้อเลยมาพิมพ์เล่น แต่ว่า ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะคับแต่แค่ไม่พอใจเหมือนกัน เริ่มจาก เจ้าบ้านก่อนเลยคับ

ประวัติฝ่ายแดง ชูวิทย์ อยู่ที่ไหนหัวหน้าตายหมด ต้นกำเนิดคำคม * ปลาไหลใส่สเก็ต * เจ้าของคำขวัญ * ผมจะเปลี่ยนกรุงเทพ *
    ส่วนอันที่ผมชอบสุดๆ --- (ว่าผมบ้าก็ได้ แต่ผมมีเงิน ผมยังมีมุขอีกเยอะ ไม่เชื่อ คุณลองตามดูซิ ) ตอนนั้นรู้สึกจะเกี่ยวกับเรื่องป้าย ตอนที่แก ยั้ว เสี่ยเติ้งใหม่ๆ.
    ประวัติการชก
    1. ลงสมัครผู้ว่าปี 2547 (ไม่ต้องถามนะคับว่าได้ป่าว น้าอภิรักษ์เค้าได้ไป พร้อมกับนโยบาย ผมจะทำให้คลองใน กทม เป็นเช่นเดียวกันกับใน เวนิส ที่ อิตาลี ทุกวันนี้ความฝันเป็นจริงแล้วคับพี่น้อง เรามีซุ้มต้นไม้เล็กๆข้างคลอง ดูสวยดี แต่น้ำในคลองยังเน่าเหมือนเดิม และ ไม่ต้องพูดถึง BRT )

2. หัวหน้าพรรคต้นตระกูลไทย ( อันนี้ต้องสงสารเฮียแกจริงๆ เพราะเอาเงินมาเผาเล่นตอนสมัครผู้ว่าเมื่อ ปี 2547 แต่อย่างว่าแหละคับ ก้อ แกรวยนิ )

3. รองหัวหน้าพรรคชาติไทย ( โห อันนี้สุดยอดคับ มันมาจากตอนตั้งพรรคต้นตระกูลไทย เพื่อ สมัครผู้ว่าเมื่อปี 2547 แกใช้เงินตัวเองไปเยอะโข จนแกเปลี่ยนความคิดว่าไปใช้เงินของสปอนเซอร์ของชาติไทยดีกว่า และในขณะเดียวกัน เสี่ยเติ้งก็คิดว่า คุณชูวิทย์น่าจะขายได้ เพราะ คุณชูวิทย์ก้อวาดลวดลายเอาไว้เยอะเช่นกัน )

4. ส.ส. party list ( หึ ๆ ๆ พี่แกซวยจริงๆ จำได้นะคับการเมืองไทยเลยหมดสีสันไปพักนึง แต่ก้อต้องยอมรับในสปิริตแกจริงๆ )

5. ถอนหงอก ชาติไทย ( เป็นที่มาของคำว่า อยู่ที่ไหนหัวหน้าตายหมด แต่พี่เติ้งก้อไม่น่าไปชวนสุดหล่อไปทานข้าวเลย ชาวบ้านเลยเข้าใจผิดหมด )

6. แทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจ ( แฉๆๆ 6000 ล้าน เรื่อง รถดับเพลิงคับพี่น้องตาชมพู่ + อภิรักษ์ โดนกันถ้วนหน้า ) เอาแค่นี้พอก่อนนะคับ .

ทัศนะกับรูปแบบการชก
    เป็นมวยถนัดขวา ลีลาไฟท์เตอร์ มีทีเด็ดที่ปล่อยหมัดแย็ปก่อกวนได้ดี สลับ ปล่อยหมัดขวาอันหนักหน่วงเป็นหมัดหวังผล แต่สายตาก้อดีไม่กัน แต่เสียตรงที่ใจร้อนไม่สามารถควบคุมเกมส์ได้ทั้งหมด .

กิจกรรมกลางแจ้งที่ชอบ / เปิด boot แฉเจ้านายเก่า และ เจ้านายคนอื่น ไม่เลือกหน้า ไม่สน ก้อดีเหมือนกันนะคับ

ความฝัน / เป็นผู้ว่าปี 2551

ผลงานดีเด่น / ถองกกหูสื่อที่ไม่ให้เกียรติ อันนี้ เฮียแกจะปี๊ดมาก

และแน่นอนคับ ศึกนี้จัดที่ มาลีนนท์ พาเลส ช่วงบ่ายของวันที่ 2 กับเด็กแว่นเจ้าถิ่น เจ้าของ ฉายามะนาวไม่มีน้ำ มวยก็อปปี้ไร้ศิลปะ พิศาล ดิลก ลูกข่าวชาม-เช้าชาม .

รูปแบบการชก

เป็นมวยไฟต์เตอร์แน่นอน มีหมัดขวาเป็นอาวุธสำคัญ แต่ปัญหาของ พิศาล คือการ์ดต่ำ และขาตาย แต่ข้อดีของฝ่ายน้ำเงินก้อมีเยอะเช่นกัน เค้าอยู่ในกลุ่มคนที่แตะต้องไม่ได้แม้แต่นิดเดียว พวกที่กลัวการคุกคามแต่ไม่ยอมให้ใครคุกคาม คำแก้ตัวเดิมๆคือ คุกคามสื่อ อาวุธหนักจริงๆ คือ สื่อ ( ไม่แฟร์ )

เหนื่อย ๆ ๆ .....

รายงานการชก ( ช่อง 3 ถ่ายทอดสด )

ในยกแรก พิศาลยังคงใช้หมัดแย๊ปในช่วงแรกเพื่อดูเชิงคู่ต่อสู้แต่ทางเฮียชูเองอาศัยสายตาที่ดีหลบหลีกได้อย่างว่องไว จนพิศาลออกอาการหงุดหงิดอย่างเห็นได้ชัด .

ในยกที่สุดท้าย ทั้งสองฝ่ายเริ่มออกหมัดมากขึ้นต่างเจ็บตัวไปทั้งสองฝ่ายแต่น่าอนาจในระหว่าง 20 วินนาทีก่อนจะหมดยก พิศาลปล่อยหมัด ตุ๊ด ออกไปยกใหญ่โดนชูวิทย์ ขนาดว่าชูวิทย์จะเอากระโปรงมาใส่ในทันทีให้รู้เรื่องรู้ราวไปเลยแต่ในใจของชูวิทย์ยังคงครุกรุ่นอยู่ จนระฆังยกสุดท้ายจบลง พิศาลถอดนวม แล้วเดินออกไปในทันที แต่หันก้อได้หันกลับมาบอกกับ ชูวิทย์ว่า .....

หลังจบการชก1. ต่อนะคับ ๆ XXXXXXX หลังจากพูดจบ ทันใดนั้น ชูวิทย์ได้ปล่อยหมัดน็อกออกไป เป็นจำนวนหลายชุด อ้าว อย่างงี้ก้อเจ็บตัวละซิคับหลังจากนันทั้งสองฝ่ายก้อเลิกลากันไป คุณพิศาลไปหาหมอเอง นอนโรงบาล 1 คืน บอกตามตรงว่า นายโคตรตุ๊ดเลยคับ ส่วนพี่อ่างผม กลับที่พักส่วนตัวโดยด่วนด้วยอารมณ์พุ่งผล่านไปเลยคับ

หลังจากนั้นทันที / แก๊งสื่อออกมาด่ายกใหญ่ ประนามต่างๆคุณชูวิทย์ต่างที่ต่อยแบบไม่แฟร์ ( ไม่รู้ว่าจะออกมาทำไม ) เพราะจริงๆแล้ว ตัวพิธีกร มันก้อแย่ พูดไม่คิด .

* คุณ สื่อ ต่อไปใครจะทำอะไรพวกคุณได้ เพราะผมเห็นแต่ ผู้ชาย 2 คนตีกัน ไม่ใช่คุกคามสื่อ ถ้าถามว่าทำไม รายการก็จบไปแล้ว ไมค์ก้อดึงออก ผมอยากทราบว่า คนที่เลิกงานแล้วกำเดินกลับบ้าน เกิดเค้าโดนรถชนตาย หลังจากเลิก 5 นาที จะถือว่าตายในหน้าที่มั้ยคับ ผมคงคิดว่าคุณคงบอกว่า ไม่ตายในหน้าที่ สำหรับคุณคงมีเรื่องเดียวที่สำคัญ คิดผลงาน และ เงิน ในสมองคุณมีแค่นั้น จริงๆแล้วคุณไม่คิดถึงจรรยาบรรณที่สูงส่งอะไรนั้นหรอก เพราะว่าอะไร ตอน ข่าว น้องโฟร์ + มด คุณก้อเอามาตีข่าวมันซะใหญ่โต โอเค คุณขายข่าวได้ 1 เดือน แล้วน้องเค้าหละคับ จะกินอะไร จะอยู่ในสังคมยังไง ถึงทุกวันนี้ ตัวน้องเค้าเองก้อคงใช้ชีวิตยากกว่าเดิม จากเดิมที่ยากอยู่แล้ว ไหนหล่ะคับ จรรณยาบรรณที่สูงส่งของวิชาชีพที่คุณพูดถึง ผมเห็นแต่เม็ดเงินที่ไหลเข้ากระเป๋าคุณ แต่คุณได้เห็นน้ำตาของคนอื่นบ้างมั้ยคับ .

สำหรับคุณ ชูวิทย์ วันนี้ไม่ได้รู้สึกสะใจกับสิ่งที่เค้า แต่ทุเรศ การปกปิดเนื้อข่าว และ ชี้นำให้ผู้ติดตามเข้าใจอย่างผิดๆ มากกว่า ผมคิดว่าคนไทยไม่ได้โง่นะคับ ขอร้องอย่าทำตัวเด็ก ลูกผู้ชายกว่านี้หน่อย แล้วอย่ามาพูดเรื่องนี้อีก เพราะว่า ข่าวนี้ก้อจะข่าวที่เอาเงินเข้ากระเป๋าคุณไม่มากก้อน้อยอีกข่าวนึง แต่อย่างว่า สิ่งที่คุณยึดติดก้อคือเงิน ...... อย่าเรียกร้องเรื่อง หน้าที่เลยคับ

* ความคิดผมนะคับ ผมแค่ไม่พอใจสื่อแค่นั้น ชื่อเสียงของคนกว่าจะสร้างมาได้ บางคนใช้ทั้งชีวิต แต่พวกนี้แค่อาศัยชื่อเสียงของคนๆหนึ่ง มาสร้างเป็นเม็ดเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง แล้วชีวิตของคนนั้นจากเดิมที่ยากอยู่แล้ว คุณมาทำให้ชีวิตเค้ามันยากขึ้นไปอีก โอเคคุณรวยขึ้น แล้วคนๆนั้นหละ คุณรับผิดชอบอะไรบ้าง คุกคามสื่อ คำนี้มันคงใช้ไม่ได้ เพราะว่าคุณไม่เข้าใจ *

nomercy
    ;aa23