ช่วยทำนายฝันหน่อยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Happy_Me, 23 พฤษภาคม 2018.

1. Happy_Me

Happy_Me เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    เป็นความฝันที่รู้สึกไม่สบายใจอย่างมาก รบกวนช่วยทำนายฝันให้หน่อยนะคะ

เราฝันว่า...กำลังลอยอยู่ในน้ำ เห็นจระเข้อยู่ 2-3 ตัว เราเห็นกระต่ายเราลอยน้ำไปและจระเข้จะงับแต่งับไม่ทัน แล้วก็มีจระเข้จะมางับหัวเรา 2 ตัว (ไม่แน่ใจ) เราเอามือจับปากจระเข้ไว้ไม่ให้งับ ดูเหมือนเราจะรอด แต่ก็บาดเจ็บเป็นแผลที่คอ (แผลขนาดเหรียญ 10) แล้วก็มีคนพาเราไปรักษากับพ่อปู่ที่นับถือของแม่สามี เรารอเค้าอยู่นานกว่าจะรักษาเรา พ่อปู่กับลูกศิษย์ของเขาเอามือจับหัวเราแล้วท่องคาถาบางอย่าง จากนั้นลูกศิษย์เขาอีกคน (ผญ) บอกว่าจะให้เราคุยกับพี่ชายบนสวรรค์ (?) แล้วก็มี ผช คนนึงลงมาจากเบื้องบน รูปงาม ผิวขาว ชุดขาวทั้งตัว มีแสงออกจากตัวหน่อยๆ เขาบอกว่าเขาให้เราลงมาฝึก แต่เราก็เถียงเขาว่าฝึกอะไร ไม่อยากฝึกแล้ว ทนไม่ไหว ( จำคำพูดไม่ค่อยได้แต่น่าจะประมาณนี้)

ตื่นนอนมาได้ท่องคาถายันทุนเผื่อจะช่วยให้ดีขึ้นและขอให้พระนารายณ์ช่วยเราจากสิ่งไม่ดีทั้งหลาย

ปล. เราไม่ได้ศรัทธาพ่อปู่ของแม่สามีคนนี้ แถมรู้สึกไม่ชอบเขาด้วย

อนุโมทนาบุญค่ะ...

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    *** มีสิ่งรบกวนนะครับ*** เป็นทางคุณไสยนะครับ***

...อนุโมทนาบุญ....

3. Happy_Me

เราจะทำยังไงดีคะ มีทางแก้ใขไหม ทำไมเขาต้องเล่นคุณไสยใส่เราด้วย เปนคุณไสยประเภทอะไร ส่งผลอย่างไรกับเราหรอคะ คนสั่งทำใช่แม่สามีไหมคะ คนทำคือพ่อปู่ที่เขานับถือใช่ไหมคะ

อนุโมทนาบุญค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2018
  4. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...ให้ปฏิบัติธรรม รักษาศีล เจริญภาวนา แล้วจะไม่มีอะไรทำเราได้ ...คือเขาอยากให้เรานับถือเขานั่นเอง (คงพอคิดออก) แค่ขู่ ๆ นิด ๆ คนทำ คือ คนที่มองเราจ้องนาน ๆ แบบผิดปกติ เมื่อเจอเรา (ให้สังเกต)...ไม่มีผลอะไรมาก เหมือนมาหยอกมากกว่า....

....อนุโมทนาบุญ....

5. Happy_Me

ขอบคุณคำแนะนำของท่านสมิงมากค่ะ
    เท่าที่เราทราบเวลาแม่สามีจะให้พ่อปู่คนนี้ทำอะไร เขาแค่โทรศัพท์ไปบอกเท่านั้นเองค่ะ พ่อปู่คนนี้เคยมาบ้าน 2 ครั้ง เขาชอบมองจ้องเรานานๆ จริง เราก็เคยแอบสงสัย เราอยารู้ว่าคนทำนี้เขามีศีลธรรมมากแค่ไหน กลัวว่าอนาตตเด๋วเขาจะเล่นแรงขึ้นค่ะ คือ เราไม่ชอบเลยมาทำแบบนี้เหมือนละเมิดสิทธิส่วนบุคคล เวรกรรมจะสนองคืนเขาแบบไหนคะ ทั้งคนสั่งทำ คนทำและคนร่วมกระทำ

และเราบังเอิญเจอคาถาสนองกลับคนทำคุณไสยในหนังสือหลวงพ่อฤาษีลิงดำ เราเลยลองทำตามดู มันได้ผลมั้ยคะ ตอนนี้เราสวดมนต์คาถาจักรรรดิ์ ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้ช่วยขจัดสิ่งชั่วร้ายนี้ออกไปจากตัวเราและภาวนาด้วยคาถาย่อพาหุงมหากาฯ ค่ะ

อนุโมทนาบุญค่ะ...

6. สมิง สมิง สมิง

....อนุโมทนาบุญ.....