ช่วยทำนายฝันให้หน่อยค่ะ ..

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย spyjung, 8 มิถุนายน 2015.

1. spyjung

spyjung เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012
    ฝันที่ 1. ฝันว่ายืนถือแบงค์ 20 หนึ่งใบ แล้วมีชีพราหมณ์ถืออยู่ด้วย 1 ใบ เราก็ขอแบงค์20 ่ของเขาเอามาดูเปรียบเที่ยบกับเรา เพราะในแบงค์จะมีเลขที่จะสามารถเสี่ยงโชคได้รับเงินรางวัลด้วย สักพักชีพราหมณ์ท่านนั้นก็เอาแบงค์20 ของเขาไปขึ้นเงินรางวัล สังเกตุเห็นแบงค์พันเป็นปึ้งใหญ่มากๆ น่าจะหลายแสน เราเลยขอเขาดูตัวเลขในแบงค์20 ที่ถูกรางวัล พอดูเราจำได้ว่าาแบงค์นี้เป็นเงินของเรา ที่ตอนเราส่งคืนให้ครั้งแรก เราส่งคืนผิดใบ แล้วเราก็ท่องเลข7 ตัวในแบงค์ให้ชีพราหมณ์ท่านฟัง เราบอกเขาว่าเราขอแบ่งเงินรางวัลครึ่งหนึ่งนะ เพราะมันเป็นแบงค์ของเรา ชีท่านนั้นไม่พอใจมาก โวยวายใหญ่จะไม่แบ่งให้ เราก็บอกว่าอย่าโวยวายไปตัวเองถือศีลอยู่นะ เดี๋ยวศีลขาด และเราก็มีสิทธิ์ที่จะแจ้งความเอาคืนเงินรางวัลมาเป็นของเราได้ทั้งหมด เพราะเราจำตัวเลขในแบงค์นั้นได้ทั้งหมดด้วย

ฝันที่ 2. ฝันว่ามีพี่ผู้ชายที่เป็นเพื่อนเปิดตู้เย็นแล้วหยิบแกงผัดเผ็ดถุงใหญ่ออกจากตู้เย็นมาให้เราดู (เป็นอาหารโปรดของเราค่ะ) แล้วพูดว่าเมื่อไหร่จะมาเอา เก็บไว้ให้นานแล้วนะ มาเอาไปด้วย พอแกไปเราก็ไปเปิดตู้เย็นดู มีความรู้สึกว่าก่อนหน้านี้แกเอาผัดผักมาเก็บไว้ให้ด้วย เราหยิบผัดเผ็ดมาดู และก็หาแกงที่ว่าต่อ แต่ไม่มี เจอแต่หอยเสียบดองเค็มที่เก็บใส่กล่องพลาสติกเล็ก ๆ 2-3 กล่อง แล้วก็เห็นแก้วน้ำของหลานสาว ที่กินยังไม่หมดวางอยู่ 2-3 แก้วด้วย เราก็เอามากินต่อค่ะ

ฝันที่ 3 ค่ะ ฝันเยอะมาก ฝันว่า มีครูต่างชาติมาสอนเราค่ะ (เราทำงานแล้วค่ะ) ครูสั่งให้เราพิมพ์ ฉลากและช่วงเวลาที่จะกินยา เหมือนฉลากที่ติดบนถุงยาค่ะ แล้วเราก็ตัดกระดาษที่พิมพ์ ส่งให้ครู ๆ ก็นำไปติดที่สมุดงานของเรา ได้แต่แปะไว้เฉย ๆ เพราะมันไม่ใช่สติ๊กเกอร์ค่ะ สักพักเราก็เอางานที่ครูสั่งให้ทำย้ายไปอีกตึกนึง และฝนกำลังตกด้วย ขนาดนั้นเราสังเกตุว่าเราถือลูกหนูตัวเล็กๆอยู่ในมือ และตัวของมันติดอยู่ในแป้งทอดจนมันดูเหมือนนางเงือก ตัวเล็ก ดูแล้วน่ารักมาก ๆ สักพักก็มี นศ.แล้วนั้นทำชิงช้าให้ลูกหนูตัวนั้นนั่งเล่น ฝันยังตกอยู่ เราอยู่ใต้ตึก กำลังรวบรวมเอกสารงาน-การบ้านที่ยังทำค้างอยู่ พร้อมกับมีร่มที่กำลังเตรียมจะหยิบใช้วางอยู่ด้วย แต่ยังไม่ทันเดินออกจากตึก... ก็ตื่นสะก่อนค่ะ

ทำนายฝันให้ด้วยนะค่ะ เพราะบางความฝันไม่มีในตำราค่ะ ...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    1. แปลว่างกมาก
    2. แปลว่าตะกละมาก
    3. แปลว่าจะกินอะไรให้ดูดี ๆ ก่อน อย่ารีบเอาใส่ปาก
    ( หรือไม่ก็มี 6 )

3. spyjung

spyjung เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012
    555 ขอบคุณค่ะ ความหมายนี่ ไม่พ้นเรื่องกินเลยนะค่ะ