ช่วยพิจารณาทีครับ นางพญาเข่าโค้ง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย Norlnorrakuln, 28 กันยายน 2015.

1. Norlnorrakuln

Norlnorrakuln เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
    ช่วยชี้แนะด้วยครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

2. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    เป็นเนื้อดินหม้อใหม่ ไม่ถึงพระกรุครับ

3. Norlnorrakuln

Norlnorrakuln เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณครับพี่...แต่งภาพใหม่ให้ชัดขึ้นอีกนิดนึงครับ ^_^

ไฟล์ที่แนบมา:

4. watgeang_e

watgeang_e เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    พระพลาสติกครับ..ไม่ใช่สีสันที่เกิดจากการเผาครับ..และผิดพิมพ์คนละแม่พิมพ์กับพระวัดนางพญาทุกสัดส่วน พระแบบนี้พวกเราหลอกกันเองมานานจิงครับ..และที่บอกว่าสีแบบนี้ไม่ใช่สีที่เกิดจากการเผา และไม่ใช่สีที่เกิดจาการใช้งานสีที่เกิดจากการใช้งานจะมีความมันไม่วาว แต่พระองค์นี้มีแต่ความวาวของสีที่ผสมกับเรซิ่น พระแบบนี้มีคนทุกคนที่ชอบพระเนื้อดินบางคนมีเป็นปีบ..ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2015
  5. thachapol

thachapol เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่เนื้อเรซินหรอกครับ เป็นเนื้อดินเผานี่แหล่ะ แต่เป็นเนื้อดินเผาทำขึ้นใหม่ๆ ไม่ใช่พระกรุเก่าหลายร้อยปี พระเนื้อดินเผาชุดนี้ตามแผงสนามพระมีเยอะครับ .....