ช่วยแนะนำที่เที่ยวที่ไหว้พระในสุพรรณให้ด้วยค่ะ

ในห้อง 'ท่องเที่ยว - อาหารการกิน' ตั้งกระทู้โดย นางสาวอยู่จ้ะ2, 11 ธันวาคม 2012.

1. นางสาวอยู่จ้ะ2

นางสาวอยู่จ้ะ2 เป็นที่รู้จักกันดี

ทริปเช้าไปเย็นกลับ จะไปเส้นตลิ่งชัน สุพรรณบุรี จากกรุงเทพค่ะ ไม่ทราบว่ามีพระหรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ไหนที่น่าไปสักการะบ้างคะ วันนึงอาจได้แค่สี่ห้าที่ ไม่จำเป็นต้องเป็นพระดังหรือมีชื่อเสียงก็ได้ค่ะ ขอแค่ปฏิบัติดีน่าเลื่อมใสก็พอ ขอที่เที่ยวที่ไหนควรไปในสุพรรณด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. สร้อยฟ้ามาลา

สร้อยฟ้ามาลา เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008

ลองดูนะ..........

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      67.6 KB
      เปิดดู:
      110