ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปวัดมารวิชัยไหว้หลวงพ่อมี เลยบูชา พระสมเด็จ หลังยันต์นะหน้าทองมา (มีที่วัดหลายองค์)
    เห็นที่วัดยังมีพระขุนแผน พรายกุมาร 3 องค์ พระท่านบอกว่าหมดไปนานแล้ว แต่มีคนมา ถวายไว้ทำบุญองค์ ละ1,000.-บาท
    แล้วก็ไปวัดบ้านแพนไปหาพระขุนแผนนาคสมพงษ์ ปรากฎว่าหมดแล้ว เลยบูชาพระขุนแผน กุมารทองมา กับพระพรหมเมตตา เผื่อจะเจอคนที่พระพรหมลิขิต อิอิ
    (เห็นว่าบรรจุตะกรุดดอกไม้ทองด้วย)

ทั้งหมดยังไม่มีประสบการณ์ครับ เพิ่งรับมาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      73.1 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      73.8 KB
      เปิดดู:
      101
      ขนาดไฟล์:
      68.2 KB
      เปิดดู:
      76
  2. fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    วันนี้ไปเจอขุนแผนหลวงพ่อตัดรุ่นแรกมาเป็นแบบหน้าทาทอง มีด้วยหรือเปล่าครับรวมกวนพี่ๆหน่อย

3. มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ลองข้างไหนครับคุณซักวัน.. เล่าหน่อยครับ

4. มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ของครูบาจันต๊ะท่านแรงด้านเสน่ห์จริงๆเหรอครับ ผมหมายถึงรุ่น1นะครับ เพราะผมก็มีอยู่องค์นึง ใครมีความรู้บ้างมั้ยครับว่าพระขุนแผนรุ่น1ของท่านเป็นของเย็นหรือของร้อนครับ

5. มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยครับ ดีจังเลยนะครับ ที่ใจรักด้านเมตตาและทำบุญเช่าพระกับวัดมาแบบนี้ ดีจริงๆครับ ^^

6. nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

ดุยังไงว่าอันไหนร้อนไหนเย็น

7. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    เอาปรอทวัดไข้ยัดใต้รักแร้ครับ :p

8. open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    ลองเลยครับอย่ามัวช้าอย่ามัวถาม..มีของดีแต่ไม่เคยใชข้แบบนี้เข๊าเรียกว่าอะไรครับ..
    เป็นของเย็นครับรุ่น1นี้ประสบการทางด้านสาวๆๆเด่นชัดมาก...แถมไม่ใช่แค่หมาเสน่หืแต่ยังเป็นมหาอุตด้วย..เห็นทหารชายแดนใต้เอาไปแขวนรุ่น1โดนกับระเบิดไม่เป็นไรเลย..พวกทหารเลยตามหากันเอยะเหมือนกันรุ่น1

9. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขุนแผนครูบาจันต๊ะ สายเย็น เย็นเจี๊ยบเลย ตามความคิดผมนะ

รุ่นหนึ่่งออกก่อนแรงก่อน

รุ่นสองออกทีหลังก็แรงตาม

แต่ผมมีรุ่นสอง ดีครับ รู้สึกคนเมตตาเยอะ แต่เรื่องเสน่ห์ไม่ค่อยรู้

อิอิ

10. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

พี่มด เป็นไปได้มั้ยถ้าเราไม่ถูกกับสายพราย ไม่ว่าจะเป็นของหลวงปู่ทิม หลวงปุ่ชื่น

ขอถามนิดครับ แบบว่า ถ้าใส่แล้วรู้สึกมันร้อน หงุดหงิด ประมาณนี้อะครับ

นี่แสดงว่า เราไม่ถูกใช่หรือเปล่าครับ

11. mm24 เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่น1ถ้าเป็นเดิมๆจากวัด จะไม่มีลงทองนะครับ อาจจะมาลงกันเอง

ส่วนถ้าแบบที่ลงทองเดิมๆจากวัด จะเป็น รุ่น3 ครับ พิมพ์จะคล้ายๆรุ่น1 แต่จะเล็กกว่าครับ

12. มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ ถ้าเป็นพลังเย็นผมก็อยากลองอยู่ครับ ตอนนี้ผมแขวนพระกรุวัดสารนารถ
    ระยองเป็นองค์เอกน่ะครับ เมตตาเป็นเลิศเลย แถมโชคลาภไม่ธรรมดาครับ ลาภใหญ่ๆซะส่วนมาก

พระครูบาจันต๊ะรุ่น1 เท่าที่ผมลองมาแล้วเป็นแคล้วคลาดปลอดภัยดีมากเลยครับ ส่วนเรื่องเสน่ห์ยังไม่เห็นตามความเป็นจริงครับ จึงสงสัยมากว่าพระรุ่นนี้จริงๆแล้วเป็นพระที่เน้นแคล้วคลาดปลอดภัยคุ้มตัวสูงมากกว่าด้านสเน่ห์หรือเปล่า? ยังต้องรอหาคำตอบอยู่ครับ ข้อมูลวิชาอาคมเกี่ยวกับครูบาท่านยิ่งหาไม่ค่อยมีอีกด้วย มาถึงก็เปิดเรื่องเสน่ห์แรงด้านสาวๆก่อนเลยทุกที่ ไม่ค่อยเห็นมีใครมาเล่าเรื่องวิชาของท่านบ้างเลย และจากข้อมูลนะครับ

พระขุนแผนและพระสังกัจจายน์ ครูบาจันต๊ะรุ่น1 ปลุกเสกอฐิษฐานจิตโดยพระเถระถึง 4 รูปด้วยกันครับ

1. หลวงปู่ครูบาเจ้าดวงดี วัดท่าจำปี จ.เชียงใหม่
    2. หลวงปู่ครูบาหน้อย วัดบ้านปง จ.เชียงใหม่
    3. หลวงปู่ครูบาอินสม วัดทุ่งน้อย จ.เชียงใหม่
    4. หลวงปู่ครูบาจันต๊ะ อนาวิโล จ.ลำพูน

มวลสารที่ใช้ในการสร้างพระขุนแผน และ พระสังกัจจายน์รุ่นแรก วัดหนองช้างคืน

น้ำทิพย์, เม็ดพระธาตุ วัดดอยขม้อ ลำพูน, น้ำมนต์วัดเจดีย์หลวง เชียงใหม่, น้ำมนต์ ธูปเสก หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่, แป้งเสกหลวงพ่อจุ้ย เพชรบุรี, ผงไม้แดง ครูบาจันต๊ะ อนาวิโล, ผงเกสรดอกไม้แห้งนานาชนิด, กาฝากรัก, กาฝากขนุน, ผงอิฐเก่าในจ.ลำพูน, ผงหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ, ผงพระขุนแผนหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่, ผงพระแตกหักจากวัดต่างๆ, ปูนขาว, และน้ำมันตังอิ๊ว

เจตนาเพื่อสร้างถวายครูบาจันต๊ะ อนาวิโล เพื่อร่วมทำบุญในการสร้างพระอุโบสถ วัดหนองช้างคืน อำเภอเมือง จ.ลำพูน เมื่อวันที่ 10 ต.ค. 2537 ขึ้น 6 ค่ำ เดือน 11 ปีจอ

จัดสร้างถวายโดย คุณเมี้ยน เปียผ่อง พิมพ์ขุนแผนสร้าง 6,731 องค์ พิมพระสังกัจจายน์ 1,850 องค์

เดี๋ยวว่างๆจะถ่ายรูปพระของผมมาให้ชมกันนะครับ

13. มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

คำถามนี้ผมตอบได้ครับ เคยเจอมาก่อน แต่ท่านถามพี่มด งั้นผมไม่ตอบแล้วกัน ไม่อยากสอด 555

14. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

กำ ว่าไปนั้น พี่มะบอมก็ตอบได้ครับ อิอิ

ถือว่าสงเคราะห์ และพี่พอหาข้อมูลรุ่นสองได้หรือเปล่าครับ

จะได้นำมาห้อยบ้าง

รอพี่มาตอบครับ :cool:

15. มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อมูลทั้งรุ่น1 และรุ่น2 อยู่ในมือผมเลยล่ะครัยตอนนี้ เพราะผมมีใบฝอยข้อมูลจากการสร้างที่วัดหนองช้างคืนของทั้งสองรุ่นเลยครับ เดี๋ยวจะลอกมาโพสให้นะครับ

ส่วนเรื่องร้อนๆ หงุดหงิด ผมเคยเป็นกับพระขุนแผนรุ่นบรมครู32ครับ ห้อยแล้วมีอาการหงุดหงิดอยากมีเรื่อง แถมใครพูดอะไรไม่ถูกใจด่าแหลกครับ แต่ผมไม่เชื่อนะครับว่าเป็นเพราะพระขุนแผนของผม จนไปๆมาๆคงต้องเชื่อแล้วล่ะครับ ที่ไหนได้เป็นเพราะความโง่ของเรานี่เองเป็นเหตุ เพราะได้พระผงพรายหลวงปู่ทิมมาแล้วไม่ยอมจุดธูปบอกนี่ล่ะครับ สำหรับบางคนที่จิตไม่เหมือนคนอื่นจะเกิดอาการใจร้อนแบบผมและคุณนี่แหละ

วิธีแก้ที่ถูกต้อง ผมลองทำตามคุณหนุ่มเมืองแกลง คือนำมาพระองค์เดี่ยวๆ ใส่พาน ถวายเทียนกับพวงมาลัย ดอกไม้หอมๆ และตั้งพานนิมนต์พระไว้กลางแจ้ง จุดธูป 16 ดอก กล่าวขออนุญาติหลวงปู่ทิม และ อันเชิญเทวดาภูติพรายที่สถิตอยู่ที่องค์พระ เชิญให้เขามาอยู่กับเรา แล้วสวดบทชุมนุมเทวดา รอจนกว่าธูปหมด แล้วลาพระรัตนตรัย เป็นอันจบพิธีครับ รับรองว่าเมื่อจิตเราน้อมเคารพถึงครูบาอาจารย์แล้วจะใช้ได้ผลแน่นอนแต่ไม่พ้นวิสัยแห่งกรรมอยู่ดี จำเอาไว้นะครับ

ขอบคุณที่ถามครับ เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมมากเลยทีเดียว

16. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่มะบอม แล้วจุดธุปกลางแจ้ง แล้วลาพระรัตนตรัย

นี่ท่องคาถา

อะระัหังสัมมาสัมพุธโธ ก่อนใช่้หรือเปล่าครับพี่

เดี่ยวผมจะทำตามที่พี่แนะนำครับ

(ขออนุญาติ save ไว้นะครับ)

17. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ตามที่ท่าน mm24 ตอบนั่นแหละครับ

18. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เออ ไม่ใช่ว่าไม่ถูกนะผมว่า

เพียงแต่พราย อาจจะไปรบกวนอะไรบางอย่างของคุณ

เพราะประสบการณ์นี้ เคยมีคนเจอมาแล้ว

พรายเค้ามาบอกเองเลยด้วย

19. มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

พระขุนแผนชัยมงคล (รุ่น2) ครูบาจันต๊ะ อนาวิโล

มวลสาร
    พระผง ผงตะไบหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ, เกสรดอกไม้108 ว่านต่างๆ กาฝากขนุน กาฝากมะรุม กาฝากชมพู่ ผงหลวงพ่อทองดำ วัดท่าทอง ผงเผาใบลานเก่า วัดหนองช้างคืน ผงหลวงพ่อเกษม เขมโก ผงพระวัดห้วยทรายใต้ อิฐ-กระเบื้องเก่า วัดหนองช้างคืน น้ำมนต์วัดพระสงฆ์ น้ำมนต์หลวงพ่อเกษม เขมโก น้ำมนต์วัดหนองช้างคืน ปูนเปลือกหอย ว่านกาหลง กาฝากพุทรา พลอยพระธาตุจอมทอง เกษาครูบาจันต๊ะ ชานหมากพ่อแก่ แร่ร่องระกำ กาฝากลูกหว้า กาฝากน้อยหน่า

แผ่เมตตาอฐิษฐานจิตเดี่ยว โดย ครูบาจันต๊ะ อนาวิโล วัดหนองช้างคืน จ.ลำพูน ช่วงระหว่างวันที่ 1-25 ก.ค. 2544

จำนวนการสร้าง 14,949 องค์
    *หมายเหตุ* เฉพาะสีดำ ใส่เส้นเกษาครูบา วัดหม้อคำตวง เชียงใหม่

ส่วนเรื่องที่ว่าใส่ผงพรายหลวงปู่ทิม 1 ถ้วย และลูกอมอีก 1 ลูกด้วยนั้น เพิ่งออกมาประกาศเมื่อ 4 ปีกว่าให้หลัง ในวันที่ 16 ต.ค. 2548 โดยไม่ทราบสาเหตุว่าทำไม...

20. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่มด ยกตัวอย่างนิดได้มั้ยครับ :cool: