ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    สงสัยช่วงปีใหม่ต้องลองไปหาหลวงพ่อสวัสดิ์ซะหน่อย พอดีมีบ้านพักตากอากาศอยู่แถว คำเขื่อนแก้ว ยโสธร(ตากอากาศไป 20 กว่าปี) เผื่อจะได้อะไรดีๆกะเขามั่ง อิ อิrabbit_eating

2. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เน้นคำให้

ปล. ผมไม่วิจารณ์เรื่องเพลง เพราะเก่ามาก ไม่เคยได้ยิน

3. ศรศิลป์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    แสนสะท้าน บอกว่า ผมเคยลองห้อยขุนแผนแล้วแต่เงียบเกือบทุกองค์ อาจเป็นเพราะไม่ใช่ทางของเราก็ได้

ขอบอกว่า บางอาจารย์อาจไม่รู้วิชานั้นๆ จิตยังไม่ถึง หรือไม่เก่งพอที่จะทำให้เข้มขลัง หรือท่านไม่ได้เสกเน้นเรื่องหาคู่ มีคนรัก จึงทำให้ใช้แบบตามใจเราหวังนั้นไม่ได้ผล

4. บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    นี่เนียนยิ่งกว่า อิอิ ชิงความได้เปรียบ
    แล้วป๋าซื้อไว้ตอนอายุ 30 ต้นๆช่ายป่าว

แต่แน่ใจนะว่าจะไปหาหลวงพ่อสวัสดิ์จิงๆอ่ะ

คล้ายๆเพื่อนผมที่ชื่อหวังอยู่เลย:d

5. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    เพลงอะไรเหรอครับ พี่มด

:cool::cool::cool::cool::cool:

6. ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    พระอาจารย์อะไร และวัดไหนที่บอกอยู่แถววัชรพล ครับ แถวบ้านเลย
    จะได้แวะไปหราบ

7. ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ดีเจเสียงใส ของ ก้านคอคลับ ครับ

จะไป"หราบ"ทำไมอ่ะ แค่ไป"กราบ"ก็พอมั้ง

8. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

เผื่อด้วยลุง บ้านผมอยู่ไกล

กำ ผมเกิดไม่ทัน ผมฟังแต่นันทิดา

9. ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ยังเบื่ออยุ่เลยครับ ท่าน เหงาๆจริงๆๆ

จะห้อยหลวงพ่อตัด รุ่น 1 ยังหา ตลับสแตนเลส ไม่ได้เลยครับ

ตอนนี้ห้อย ลป.ชื่นแหละ ครับ กะตาม ด้วยลูกอม หลวงพ่อสงวน ครับ

10. ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าดดดด ผมนึกว่า ฟัง ชลิน

11. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    บ่ได้ซื้อหรอกครับเป็นมรดกตกทอด บ้านเกิดอยู่ที่นั่นเน้อ
    ส่วนหลวงพ่อสวัสดิ์พอรู้จักชื่อเสียงท่านบ้างเลยอยากเลยไปดู
    ที่อุบลที่ดังๆตอนนี้คือหลวงปู่คำบุ ส่วนที่ยโสธรก็หลวงตาพวงแต่ท่านมรณะภาพไปแล้วขุนแผนรุ่นแรกท่านก็ผสมผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมด้วยนะครับ
    ถ้าได้ไปกราบหลวงพ่อสวัสดิ์จะหาของดีมาฝากเด้อพี่บังรอน อิ อิ;aa2

12. ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอระบาย หน่อยนะครับพี่น้อง

วันนี้ อารมณ์ดีๆๆ จะเอาพระไป เลี่ยมหน่อย

ไอ้เราก็หยิบออกมา หมาตัวไหนไม่รู้แม่งเดินมาชน (คน หรือ ควาย ก็ไม่รู้) ไม่รู้จะรีบ

ไปตายที่ไหน

พระกรูแม่งตกแตก หัก บิ่น ชนกูเสร็จ เราแม่งกำลังตกใจอยู่ หมา ตัวนั้น แม่งก็วิ่งไป

เลย ใจแม่งก็อยู่พระ โคตร เซ็งเลย ขุนแผนหลวงพ่อตัด รุ่น 1 กรู เราต้องหยิบควาน

หาชิ้นส่วนให้ได้มากที่สุดแล้วมาติดกาว แล้วมาใส่กรอบ

**** เป็นอุธาหรณ์เลยนะครับ หยิบพระออกมาระวังนั้นครับ ***

เซ็งสุดๆๆๆๆๆ

13. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

โธ่ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

น่าเสียดายมากๆ

14. rada823 Active Member

ดีเจเสียงใส เมื่อก่อนจะเป็น นันทิดา แก้วบัวสายร้องค่ะ

15. rada823 Active Member

น่าเสียดายจังเนอะ ดารู้จักพี่คนหนึ่งเขารับซ่อมพระอยู่ที่อิมพีเรียลลาดพร้าว ชื่อพี่โต แกจะตัวสูงๆ ผมยาว นะค่ะ ฝีมือซ่อมพระแกเนียนมากนะค่ะขอบอก เอาเบอร์โทรพี่โต ไว้นะค่่ะ0858285626 ถ้าแวะไปใช้บริการ ลองโทรติดต่อแกก่อนนะค่ะ บางที่แกออกไปซ่อมพระนอกสถานที่ค่ะ

16. มหาใจเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกท่านสำรับคำแนะนำครับ อ่อพระอาจารย์ประสิทธิ์ วชิรญาณเมธีครับ
    วัดศิริพงษ์ธรรมนิมิตร แถวเสถียรธรรมสถานอ่ะครับ

17. rada823 Active Member

ตากอากาศตั้ง20กว่าปี ไม่แห้งกรอบเหมือน มัมมี่แล้วรึค่ะ (deejai)

18. ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

....................................

19. ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ คุณดา ท่าทางกว้างขวางใน ยุทธจักรเหมือนกันนะเนี้ย ผมคงเก็บไว้ห้อคอ แบบนี้หละครับ ของมันมีตำหนิ ยังไงก็แก้ไม่ได้ครับ เหมือน เค้าไม่รักเราแล้ว ยังไงเค้าก็ไม่รักเราครับ จะให้เปลี่ยน เหมือนเดิมคงยากครับ

อีกอย่างครับ คงจำไว้เป็นบทเรียน จะได้ไม่กลับมาพลาดอีก

อิอิ

ขอบคุณครับ คุณตี่ ถือว่าฝาดเคราะห์ ไปหละกัน

ศรัทธา ไม่เปลี่ยนแปลงครับ อิอิ

20. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว นึกว่า ก้านคอคลับเป็นต้นฉบับ แล้วนันทิดาเอามาร้องใหม่ซะอีก

พระเนื้อดิน เอากาวแปะได้ อิอิ