ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010

ขอสอบถามหน่อย ครับ ผมจะโดนผีอำบ่อยอ่ะครับประมาณ ตอนตี 3 ตี 4 ของวันพระทุกคืน คือจะเห็นเป็นผู้หญิง มานั่งข้างๆเตียงนอน ผมขยับตัวไม่ได้ แต่เห็นเค้าชัดเจนมาก สงสัยว่าเค้ามาให้ผมเห็นทำไม ซึ่งจะเจอบ่อยมาก ไม่รู้ว่าผู้หญิงคนนั้นต้องการอะไร ผู้หญิงคนนั้นผมรู้มาจากตะกรุดนางพรายรำพึง ซึ้งเช่ามานานแล้วเกือบจะปีได้แล้วซึ่งตอนเช่ามานิ่งครับ ไม่เคยเจออะไรแบบนี้ๆ ผมไม่ได้ห้อยนานแล้วเอาไว้แต่บนหิ้งพระ เพิ่งมาเจอเมื่อเดือนนี้ 2 -3 ครั้งแล้วก็ตกใจเหมือนกัน ตัวตะกรุดตัวนี้ครับ

2. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ดีจ้า หายไปไหนมาๆๆๆๆๆๆ

รู้ได้ไงอ่ะว่ามาจากตะกรุด

เขาคงมาบอกว่า เอาตรูลงจากหิ้งพระทีเถอะๆๆๆๆๆ 555

3. keemza เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ในห้องมันไม่มีอะไรแล้วนิ ขุนแผนก็มีแต่พรายกุมาร มีตะกรุดอันนั้นเป็น แม่พรายอ่าๆ ตอนนี้เอาลงมาแล้วอยู่กับขุนแผน อิอิ สงสัยเค้านึกว่าผมลืมเค้ามั้งเพราะเช่าขุนแผนมาเยอะมากๆ เลยมาปรากฏตัวให้เห็นๆ พี่วีก็เช่าเหมือนกันไม่ใช่หรอ ที่เช่าจากตาป๊อบ :boo::boo::boo:

4. misu เป็นที่รู้จักกันดี

น่ากลัวนะครับ อารัยที่เกี่ยวข้องกับผี กับวิญญาณ อ่านประวัติการทำแล้วสุดยอด แค่น้ำมันพราย ที่นำมาจาก..... ก้อสท้านแล้วครับ ทำบุญมากๆๆนะครับ ยามที่เรามีบุญ สิงเหล่านี้เขาช่่วยเราได้ เพราะบุญรักษาเราส่วนหนึ่ง และเมือคราวที่บุญเราหมด บางที่เรา สิ่งเหล่านี้ช่วยไม่ได้ เผลอๆๆ......ลำบากอีกครับ มีหลายกระทู้ที่บางท่าน ...มีประสบการเกียวกับพราย ครับ ...บางที่แก้ยากครับ
    ทำบุญแบ่งบุญให้พรายหรือวิญญาณที่เขาสถิตอยู่กับเครื่องรางมากๆๆครับเพราะวิญาณถูกเรียกมา บังคับมาด้วยพระเวทครับ ....
    เครื่องรางสายเมตตา ที่พระเกจิ สร้างมีเยอะครับ ลองหาดู ส่วนผม มีแต่ขุนแผนครูบาจันต๊ะและหลวงปู่ทิมครับ ยังงัยแนะนำว่า วันพรุ้งนี้หากเจอเขาอีก อย่ากลัวตั้งสติ แม้นเราจะขยับตัวไม่ได้ ให้นึกในใจ ถามเขาว่า มาทำไม ต้องการอารัย หรือให้ช่วยอารัย เขาจะบอกเราเอง เรียกว่ารู้ได้โดย ทางจิตครับ แล้วทำบุญให้เขามากๆ...สิ่งดีๆๆจะบังเกิดขึ้นมาเองครับ พรุ้งนี้ มาฆบูชา ...วันพระครับ อย่าลืมถามเขานะ ...

5. keemza เป็นที่รู้จักกันดี

ผมถามเค้าอยู่นะครับ ผมก็ไม่ได้กลัวอะไร แต่เค้าพูดอยู่ปากเค้าขยับแต่ผมไม่ได้ยินเสียงครับ เลยไม่รู้ว่าเค้าจะซื่อถึงอะไร ครับ ปกติไม่เจอเลยตอนเช่ามาเงียบ พอมาเดือนนี้ เจอเลยครับ เห็นชัดด้วย มันประมาณครึ่งหลับครึ่งตื่นอ่ะครับ แต่ภาพที่เห็นมันห้องเราเลย :boo::boo::boo:

6. 15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

พรายต่างๆเหล่านี้น่าสงสารครับ บางส่วนถูกบังคับมาก็มี เมื่อใด้เขามาแล้ว ก็ต้องดูแลเขาเหมือนเขาเป็นเสมือนพี่น้องเราคนหนึ่ง บางที การที่เราร้องขอให้เขาช่วยเหลือเราแล้วไม่ใด้อย่างที่ต้องการ ก็ต้องดูด้วยว่าสิ่งที่เราขอเกินกรรมของเราหรือไม่ หรือ มันพอเป็นไปใด้หรือไม่

ผมเองตอนนี้ทั้งพรายทั้งเทพอยู่ด้วยกันเพียบเลย ทั้งๆที่ตอนแรกไม่ชอบสายนี้ แต่หลังๆมาก็ใด้พระที่เกี่ยวกับสายนี้เพียบ เลยต้องดูแลเขาโดยการตักบาตรทุกเช้า และถวายสังฆทาน ปล่อยสัตว์บ้าง ตามแต่โอกาส เพื่อให้เขาใด้ส่วนบุญส่วนกุศลไปกับเราด้วย ก็หวังให้เขาใด้ปรับภพปรับภูมิและหลุดพ้นจากสิ่งที่ผูกมัดเขาใว้

7. CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ลองถวายพระบูชาห้านิ้ว พร้อมสังฆทานอุึทิศไปให้นะครับ ของสายพรายบางอย่างจะไม่สามารถสื่อกับเราได้ถ้าจิตไม่ถึงเค้า หรือไม่ถึงช่วงเวลา ของผมเคยมีช่วงที่ดวงตกเค้ามาเตือนหลับอยู่เป็นเงาดำมากะตุกขาในที่นอนเลย ร้านนี้ผมก็เคยเช่าของเค้ามาครับ แต่เช่าขุนแผนพราย 59 ตนมา ปัจจุบันส่งเป็นมวลสารแทบจะหมดกรุแล้ว และที่ทำตลอดก็ทุกเดือนจะหาโอกาสไปถวายสังฆทานพร้อมพระบูชาหน้าตักห้านิ้วตามวัด เป็นการเพิ่มบุญบารมีให้ตัวเอง และดวงจิตที่คอยช่วยเหลือเราครับ

8. keemza เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่เตอร์ที่ให้คำแนะนำ:cool::cool:

จะลองทำดูครับพี่ๆ ปกติผมไม่ค่อยได้ทำบุญเท่าไหร่ครับ ไม่ค่อยมีเวลาเลย คือผมยังเรียนอยู่ครับ :boo:

9. wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    ผมก็ไม่ค่อยได้ทำนะครับ แต่ช่วงไหนที่มหาวิทยาลัยมีงานบุญ หรือได้ไปวัดใกล้ๆ ก็ทำจ้า ถึงจะทำแบบเล็กๆ แต่อย่าคิดว่าบุญเล็ก เมื่อมีศรัทธา มีศีล มีปัญญา พิจารณาบุญนั้น จะเห็นว่าบุญนั้นไม่เล็กเลย แล้วก็อุทิศไปครับ เวลาว่างๆเข้าห้องน้ำทำธุระหนักเบาก็ทำสมาธิแล้วก็อุทิศบุญไป

10. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009

ถ้าจะเลี้ยงสายพรายต้องหมั่นทำบุญครับ พวกนี้มักปรากฏตัวเมื่อหิวโหยหรือมาขอส่วนบุญ แต่ก่อนผมก็เคยเจอเหมือนกันทั้งมาเรียกชื่อข้างหูตอนนอนเป็นเสียงผู้หญิง บางทีก็มาให้เห็นเป็นตัวเป็นตน หรือมานอนกอดเลยก็มี(รู้สึกได้เหมือนเตียงยุบลงไปทั้งที่นอนคนเดียว) มีอยู่ทีนึงมาเรียกข้างหูว่า"ตื่น ตื่น" แล้วก็เหมือนมีคนมานั่งทับตอนนั้นรู้สึกแย่มากหายใจก็ไม่ออก ก็นึกถึงหลวงปู่ทิมว่าช่วยลูกด้วยๆ สักพักได้ยินเสียงพระแก่ๆมาบอกข้างหูว่าให้สวด"พาหุง" พอสวดซักพักอาการที่เหมือนโดนทับก็หายไป แต่ตอนนั้นก็แย่ทุกอย่างทั้งหน้าที่การงานและทางด้านสังคม ช่วงหลังดีหน่อยได้รู้จักน้าท่านหนึ่งท่านมาทางสายหลวงปู่ดู่ก็ได้วิธีฝึกสมาธิและแผ่เมตตาให้กับสิ่งเหล่านี้ และได้บูชาตระกรุดกับพระเครื่องหลวงปู่ดู่มาติดตัวหลังจากนั้นก็ไม่เจออีกเลย(เจอลุกกุมารเป็นครั้งคราว แต่ไม่น่ากลัว อิ อิ) และชีวิตก็ดีขึ้นตามลำดับ
    สายพรายที่แนะนำที่ไม่อันตรายที่แนะนำก็มี สายหลวงปู่ทิม ครูบาจันต๊ะ หลวงพ่อเจิม หลวงพ่อดำวัดสันติธรรม หลวงพ่อแย้ม หลวงพ่อเต๋
    ส่วนสายอื่นก้เล่นได้แต่ต้องทำบุญบ่อยๆทั้งสอฝ่ายต้องได้ประโยชน์ด้วยกัน ถ้าไม่หมั่นทำบุญก้ระวังงานเข้านะครับ อิ อิ:boo:

11. ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

แวะมาเยี่ยมชม มีขุนแผน ลพ.ตัด รุ่น 2 มาแบ่งครับ ตามลายเซ็นเลย อิอิ

12. ksriuta เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

ของอาจารย์ เค แรงนี่ครับ สงสัยมาบอกให้แขวนใหม่มั๊ง แต่ทำไมชอบมาวันพระล่ะ

13. ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็มีห้อยสายพราย (อ.เปล่ง) นะครับ

ผมก็ทำบุญตามโอกาส แต่ทำทุกเดือนครับ

แล้วผมก็จะทำการตกลงว่า ผมจะไม่เซ่น นะครับ แต่จะบอก พ่อพราย แม่พราย ว่าให้เป็นบุญกุศล โดยการ สวดมนต์ นั่งสมาธิ แล้วก็อุทิศ บุญให้กับ มหาภูติ มหาพรายเรา นั้น แล้วก็ขอให้ท่านเมื่อได้รับผลบุญแล้ว ก็ ให้ท่านได้อธิษฐาน ของกินโดยเป็นทิพย์ ประมาณนั้น

14. keemza เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ :cool:

วันพระเป็นวันปล่อยผีไงครับ ไมเคยได้ยินหรอ เป็นวันแรงด้วยเมื่อคืนไม่โดนครับผมนอนตี 5 รอดตัวไป :boo::boo:

15. rada823 Active Member

ไม่ควรเก็บแม่พรายไว้ใกล้พระนะค่ะควรแยกเก็บต่างหาก ถ้าจะเล่นสายพรายก็ต้องหมั่นทำบุญให้กะเขาด้วยนะค่ะ นู๋ดาก็มีแม่พรายสุมาลี ตั้งแต่ได้แม่พรายมาก็มีเงินใช้ตลอดค่ะไม่ค่อยติดขัดเหมือนเมื่อก่อน อิอิ ถ้าไม่เลี้ยงส่งมานู๋ดาเลี้ยงให้เอาป่าวค่ะ แม่พรายสุมาลีของนู๋ดาจะได้มีเพื่อน :cool::cool::cool::boo:

16. rada823 Active Member

นู๋ดาไม่ได้หายไปไหนหรอกจ๊ะ คุณลุงวีขา แค่ไม่ว่างค่ะ(k):cool::cool:

17. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ใช่ครับ ผมเลยถามไง ระแวงเหมือนกัน 555

อย่าวางรวมไว้กับพระเป็นดีครับเพราะสายพราย ของผมนี่วางไว้รวมๆกับน้องกุมารน่ะ

ที่ท่านเห็นว่าปากพะงาบๆ แต่ไม่ได้ยินเสียง เขาคงมาบอกว่า เอากูลงจากหิ้งพระที กูร้อน 555555555555

สวดมนต์ก็ได้ครับ หรืออ่านหนังสือธรรมมะก่อนนอนก็ได้ อ่านออกเสียงให้เขาฟัง การฟังธรรม หรือสาธยายธรรม เป็นการทำบุญที่ไม่เสียตังค์เลยครับ:cool:

มีเสน่ห์น่าดูนะ ขนาดผีมานอนกอด 55

ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า แต่แขวนแล้วเหมือนตัวเองหื่นกามยังไงไม่รู้ 5555

เวลาทำบุญก็ฝากอุทิศมาให้พรายที่อยู่กะผมด้วยนะ อิอิ

18. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    สยองมากกว่าพี่ พูดแล้วขนลุก(ไม่ได้ปวด...นะ)
    หลอนกันเลยทีเดียว แต่ก็ยอมรับตอนใช้ช่วงแรกนี่เรื่องเสน่ห์แรงมาก
    แต่ feedback แรงไปหน่อย
    หลังๆเลยมาใช้พรายสายพระถึงไม่แรงเท่าแต่ก็มั่นคงสม่ำเสมอ อิ อิ(k)

19. keemza เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับพี่ๆ

20. rada823 Active Member

catt13

เวลาทำบุญก็ฝากอุทิศมาให้พรายที่อยู่กะผมด้วยนะ อิอิ[/QUOTE]

ได้ค่ะแล้วแม่พรายของคุณลุงวี ชื่ออะไรค่ะ จะได้ทำบุญส่งไปให้ เพราะนู๋ดาจะทำบุญใส่บาตรและกินเจทุกวันพระค่ะ