ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. kwang0197 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    กริ่งเลขสวยจัง :cool::cool::cool:

2. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

แหะๆ พี่ปล่อยไปแล้วครับ คีม:cool:

3. keemza เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    ไม่ยอมบอกน้องมั้ง จะได้กดราคาหน่อย เพราะน้องยังไม่มี สิ้นเดือนนี้ว่าจะสอยตะกรุดกับพี่เก่งลุกมังกรอยู่ฮับ ตะกรุดหลวงปู่เจียม ไม่รู้จะมีตังครบไหมน้อ :cool::cool::cool:

4. คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ก็น้องคีม มีสาวเยอะ ไม่ค่อยมีเวลาเข้าบอร์ด

เลยบอกไม่ทัน 5555

5. เก้าช่อง เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    วันนี้ผมได้รับพระขุนแผนพิมพ์ใหญ่เนื้อดินเคลือบ จากวัดสุทธาวาสวิปัสสนา จ.อยุธยา แล้ว
    ก็เลยรีบนำไปใส่กรอบแล้วอาราธนาขึ้นคอเลย ไว้จะมาเล่าให้ฟังเมื่อมี ปสก. นะครับ
    สนใดสนใจก็ไปตามลิ้งข้างล่างได้เลยครับ รายได้ช่วยงานศาสนานะครับ ได้บุญด้วย
    http://www.watsuttawasvi.com/

6. monkeyboy55 เป็นที่รู้จักกันดี

มีพี่น้องคนใด ลอง ขุนแผนหมื่นทัพ อาจารย์อ้วน บ้างยังครับ

เห็นกระแสแรง ไม่รู้ว่าความจริงเป็นเช่นไร

7. open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    ไม่ได้เข้าบอร็ดมาหลายวัน..วันี้มีประสบการณืมาเหลาให้ฟังแบบย่อๆๆเกี่ยวกับพ่อพรายสากหักองค์สีแดงของผม..
    พอดีช่วงนี้ผมอกหักพอดีได้ได้เจอสาวในเน๊ตอยู่คนนึงซึ่งน่ารักมาก..ส่วนผมก็ธรรมดา
    คือช่วงนั้นผมแขวนสากหักองค์สีแดงองนี้ผมเคยเล่าประสบการณืย่อๆๆไปบ้างแล้วจำไมได้ว่าหน้าไหน...คุยกันๆได้เกือบเดือน..อยู่ๆๆคุรเธออยากขอตูตัวผมสะงั้นซึ่งหน้าตาผมไม่หล่อเลยคือแบบธรรมดามาก..เธอรบเร้าบ่อยๆๆจนผมทำใจลำบากคือจะพูดยังไงดีล่ะกลัวไปนัดเอจจริงๆๆเธอคงไม่ชอบผมหรอกเพราะเธอน่ารักมาก..ประมาณว่าหน้าตาคมๆๆขาวๆๆซึ่งสเป๊คผมเลย...พอถึงวันอาทิตไม่รู้มีอะไรมาดลจิตดลใจผมให้ไปเจอทั้งๆๆที่ผมไม่อยากไปเอจเลย..แบบตามตรงกลัวแห้วมากกๆๆ..แต่มาถึงขนาดนี้แล้วผมบ่นในใจว่าเอาไงก้เอาว่ะ..ผมไม่รู้จะอาราธนาขุนแผนองค์ไหนไปดีเพราะมีองเด้ดๆๆค่อนข้างเอยะตอนแรกว่าจะเอาขุนแผนครูบาจันต๊ะรุ่น1ไป.แต่ไปๆๆมาๆๆผมเปลี่ยนใจเอาสากหักสีแดงองโปรดไปดีกว่าไปลองงานครั้งแรกๆๆ555+ถ้าแจ่มผมว่าจะแขวนยาวๆๆไป..ก่อนออกจากบ้านอาราธนาถึงหลวงปู่ทิมและพ่อพรายให้ช่วยดลจิตดลใจให้เข๊ามาชอบลูกด้วยเถิด...
    หลังจากนั้นก้เตรียมไปพร้อมไปออกศึก...พอใกล้ได้เวลานัดผมล่ะตื่นเต้นมากๆๆ
    พอได้เห็นตัวจริงผมแทบฃอยากจะเดินกลับบ้านเพราะเข๊าดูดีกว่าในรุปมากมาย.พอเข๊าเห็นผมเข๊าก็หัวเราะใหญ่เลยผมก็เลยงง..ว่าผมทำไรผิดหว่าเอถึงได้หัวเราะ.ซิปเราก็ไมได้ลืมรุดนี่หว่า...ก่อนที่เราจะมานัดเจอกันผมเคยถามเธอว่าถ้าเอชอบเราเธอจะทำยังไง..เข๊าจะบอกว่าจะเอามือของเข๊ามาจับมือผมซึ่งตอนั้นกินเวลานานมากและเธอก็ไม่ยอมจับมือสักทีในใจผมคิดแล้วว่าวันี้แห้วแล้วแน่เลย..พอเข้าไปดูหนังในโรงๆๆตอนเพลงสรรเสริญขึ้นเอเอามือมากุมมือผมตลอดจนเพลงจบผมแอบอมยิ้มไม่หายแสดงว่าเธอชอบผมแล้ว
    ตลอดเวลาดูหนังกัน2ชม.เอมาซบผมตลอดเวลาและเอามือมาจับมากกอดที่แขน
    ตลอดเวลาผมแอบดีใจที่หลวงปู่ทิมและพ่อพรายได้ช่วยให้ความฝันผมเป็นจริง
    ถึงแม้ผมยังไม่ได้ถามเธอตรงๆๆว่าจะยอมเป็นแฟนผมไหมแต่การที่เธอแสดงออกหลายๆๆอย่างทำให้ผมคิดว่าเอคงชอบผมบ้างแหล่ะ..และครั้งหน้าเราก็จะนัดเจอกัรอีก
    ปล.ประสบการณืการฯเป็นความจริงทุกประการผมสาบานได้.
    ไมได้เข้ามามีเจตนามาปั่นราคาพระขุนแผนสากหักแจ่อย่างใด..โทษทีที่น้ามเอยะไปหน่อยอิอิ
    องค์นี้ครับที่แขวนอยุ่

ไฟล์ที่แนบมา:

8. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    แจ่มครับ ยินดีด้วยจ้า:cool::cool::cool:

9. kwang0197 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมยินดีด้วยจ้า.. :cool:

ว่าแต่จะถ่ายรูปไงให้ชัดๆเหมือนพี่ๆบ้างล่ะเนี่ย ถ่ายกี่ครั้งๆ มันเบลอๆ ไม่ก็มีเงาบังตลอดเลย

10. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดโหมดมาโคร+โคมไฟครับ
    แบบบ้านๆแบบผมนะครับ
    ต้องรอมืออาชีพมาตอบอีกที อิ อิ

11. kwang0197 เป็นที่รู้จักกันดี

แหมมม พี่เก่งก็มืออาชีพแล้วแหละ ถ่ายออกมาซะสวยขนาดนั้น

12. วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    เงาพี่ บังรอน เหรอครับ 5555

ต้องมือนิ่งๆ ถ้าวางกล้องไว้ได้แล้วตั้งเวลาถ่ายจะชัดกว่าเรากดชัตเตอร์เองนิดนึง เพราะถ้าเรากดชัตเอง มือจะสั่นเหมือนอยากเหล้าขาว ถ้าวางนิ่งๆ แล้วนับถอยหลังเอาจะนิ่งกว่า.....มั๊ง เห็นเขาว่ากันมา 555

13. nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    กดlikeครับ ยินดีด้วยนะครับพี่^_^

14. kwang0197 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่บังเค้ามาทำอะไร ข้างหลังผมเนี่ย ไม่ทันรู้ตัวเลย 555+

สิ่งที่พี่วี พูดมันเกิดกับผมจริงๆล่ะครับ เพราะมือสั่นมากมายเลย เหมือนอยากเหล้า ไม่ได้กินมาเป็นปีล่ะ ..

15. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบังสมเป็นคนดังจริงๆมีแต่คนกล่าวถึง อิ อิ:cool:

16. นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณสำหรับลายแทงคร้าบบบบบ

17. kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จไร่วารี กับ ยันต์ห้านะ
    ผมแนะนำรับรองแจ่ม อิ อิ

18. choke เป็นที่รู้จักกันดี

บอกแล้วรุ่นสากหักใช้แทนรุ่นแรกของท่านได้สบายๆครับ ยินดีด้วยคนครับ

19. ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้บอร์ด ครึกครื้นกันดีจัง ครับ ^^

20. นมสดปั่น เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    กรรมกรเงินเดือนน้อย ตอนนี้ฝันรอก่อนครับ เงินเดือนๆแรกออก ก็ไม่รู้จะพอใช้รึป่าว สงสัยได้กลับไปขอแม่แน่ๆ ฮ่าๆๆๆๆๆ
    ศุกร์นี้จะกลับบ้านพอดีเลยครับ ว่าจะพาที่บ้านไปหาอะไรกินกันซักหน่อยครับ