ช้างเผือกในป่าอีสาน หลวงตาสมหมาย วัดป่าสันติกาวาส คำสอน/ประสบการณ์/วัตถุมงคล/ (ช่างชิต)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ช่างชิต, 21 ตุลาคม 2013.

1. supatorn

supatorn ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

14 กรกฎาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    164
    ตามช่างชิดค่ะ
    .สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน วันนี้ช่างชิตมีข่าวมาแจ้ง 1 เรื่องครับ..ป๋าณัฐวุฒิ(ป๋าชาติ) ได้มีเจตนารมณ์ในการสร้างกุศลอย่างแรงกล้าที่จะร่วมบุญซื้อที่ดินวัดสาขาของหลวงตาที่กำลังก่อสร้าง และอยากให้พี่ๆน้องๆสมาชิกได้ร่วมบุญในครั้งนี้ พร้อมกับรับ "วัตถุมงคลที่ทรงคุณค่าไปด้วย"...พี่ๆน้องๆท่านใดร่วมเป็นเจ้าภาพงานบุญซื่อที่ดินสร้างวัดสาขาหลวงตา จำนวน 7 ไร่ (ไร่ละ 120,000 บาท)
    ...ป๋าชาติยินดีมอบ "พระยอดขุนพลอิทธิฤทธิ์มหาปัญญา เนื้อทองคำ 96% หนัก 7 บาท" ให้ผู้ที่ร่วมบุญทันทีครับ..ช่างชิตอยากได้มากกกกกกกกกกกก แต่คงยังไม่มีวาสนา ก็มาทำหน้าที่เป็นสะพานบุญประกาศบอกบุญให้ป๋าชาติแทนครับ
    .เนื้อทองคำ มีแค่ 1 องค์ในโลก เข้มขลัง สวยงามมาก ใครได้ไปครอบครอง ถือว่านอกจากจะได้รับอานิสงค์มากมายแล้ว ยังถือว่าได้ "วัตถุมงคลที่มีค่าทั้งภายนอกและภายในจริงๆครับ"
    ..ใครสนใจจะร่วมบุญ ติดต่อช่างชิตได้เลยนะครับ

5PgnQ9S_foceiu0ErayCYRWMJRECO7YAubBPJIPbNXSkIRMdwTolAQ0OAODs82CY3T-zbHtqZ&_nc_ht=scontent-ort2-2.jpg
    dH4zvuhANIl-wQecKjmHufta0EiuNcFbRaQiyANdimUTaboang_uLogZq35lZRyGVKIVTiFFU&_nc_ht=scontent-ort2-2.jpg
    iwxBFX3vDuqk0wtBZ1KgDE3-XF8FrNZCOaEkUbSolK00XXhAtrZ-a0JnQzuj7wu4jrW8_7aqa&_nc_ht=scontent-ort2-2.jpg
    : - https://www.facebook.com/groups/938981642780598/?_rdc=1&_rdr

2. ช่างชิต

ช่างชิต เป็นที่รู้จักกันดี

.
    ไม่เป็นไรครับ ผมพอแปลได้นิดๆหน่อยๆ
    .
    https://web.facebook.com/HLvgtasomHmay/
    .
    ลิ้งค์ด้านบนเป็นลิ้งค์ที่ลูกศิษย์หลวงตาทำไว้อัพเดตเรื่องราวของหลวงตาครับ
    .
    https://web.facebook.com/groups/938981642780598/
    .
    ส่วนลิ้งค์ที่สองนี้ เป็นกลุ่มที่ผมดูแลอยู่ครับ จะเล่าเกี่ยวกับประสบการณ์ที่ผมได้รับการสั่งสอนจากหลวงตา และเกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงตาและเรื่องราวที่น่าสนใจของครูบาอาจารย์องค์อื่นๆด้วยครับ

3. ช่างชิต

ขอบคุณากนะครับ อย่าลืมร่วมบุญใหญ่กันด้วยนะครับ ตามเม้นต์ด้านล่างครับ

4. ช่างชิต

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆในกลุ่มทุกท่าน วันนี้ช่างชิตเอารูปวัตถุมงคลที่ช่างชิตได้สร้างเพื่อหาปัจจัยมา สมทบทุนปิดโครงการสร้างพระใหญ่หินแกะปางเปิดโลกและเป็นเจ้าภาพสร้างวัตถุมงคลรุ่นนี้ด้วยกัน ชื่อรุ่นนี้ชื่อว่า "บ่วงพญานาคราชอักษรธรรม"
    .
    ...ช่างชิตจะทำถวาย หลวงปู่แสง ญาณวโร 95 ปี ครูบาอาจารย์กรรมฐานรุ่นใหญ่ของประเทศใปัจจุบันที่ทรงสังขารอยู่ (หลวงปู่จิตที่อัศจรรย์มากและเกศา ปัสสาวะ เล็บ ของท่าน กลายเป็นพระธาตุหมดแล้ว)
    .
    ...วัตถุมงคลรุ่นนี้ได้รับการอธิฐานจากพระอริยะเจ้าขั้นสูง และ ปัจจัยทั้งหมดนำไปเป็นค่าใช้จ่ายในการสร้าง และปิดโครงการพระใหญ่ ใครสนใจร่วมบุญกัน ตามลิ้งค์ข้างล่างได้เลยนะครับ
    .

ไฟล์ที่แนบมา: