ซื้อบัตรชิงโชคพระสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุง รุ่น๓ ปรอทชมพูนุช-พระท่ากระดานน้อย

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 10 พฤษภาคม 2009.

1. wanakonth เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2009
    แต่ละอย่างนี่หายากนะครับ แต่ก่อนมีเยอะแต่เดียวนี้เหลือไม่เยอะแล้ว

2. หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุเจ้าค่ะคุณSusun งานนี้ขอแบ่งบุญให้เช่นกันเจ้าค่ะ จะได้ ได้บุญกันถ้วนหน้าครบทุกคนนะเจ้าคะ ขอให้เจริญรุ่งเรืองกันถ้วนหน้าเจ้าค่ะ

3. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ในถุงผ้าดิบขนาดย่อมที่บรรจุพระปรอทหลวงปู่ละมัย (อริจินัล) เขียนไว้ว่า ๓๐๐ องค์

คือยอดแรกที่หลวงปู่ท่านคัดไว้เพื่อนำมาจารก่อนมอบให้หลวงพี่ท่านกระมัง นี่ถ้ายายผีป่าไม่รีรอตั้งแต่ปีที่แล้ว คงไปเหมาหมดตั้งแต่ตอนยังเหลือเยอะๆ นะคะเนี่ย (ส่วนนี้หลวงปู่ท่านแบ่งให้บูชาเรื่อยๆ ที่วัดด้วยนะคะ

......................................

4. Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

ถ้ามีท่านใดสละสิทธิ์ ขอผมสักดอกนะครับ

5. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเล่าเรื่องความฝันหน่อยนะคะ ฝันว่านายอำเภอทองผาภูมิย้ายมาใหม่ ท่านมีนักธุรกิจใหญ่ที่กำลังจะลงเลือกตังอะไรสักอย่าง กล้าทุ่มทุนสร้าง จัดงานใหญ่โตให้ท่าน แต่ไม่ได้จัดที่ทองผาภูมิ แล้วทีนี้ก็มีการเชิญเหล่าข้าราชการท้องถิ่น และหน่วยงานต่างๆ ไปมากมาย พวกพ่อค้าแม่ค้าที่ร้านมีหน้ามีตาก็พากันไป

แต่กว่าจะไปได้ ทิดเก็รอคอยตั้งแต่เช้า จนเย็น ยายผีป่าก็ไปดูที่วัดหนึ่งแถวเขตใกล้เคียง มีการทำพิธีอะไรสักอย่าง คนมากพอ เขาพยายามให้ยายผีป่าร่วมทำพิธีด้วย แต่ยายผีป่ารู้สึกว่า เราไม่ร่วมดีกว่า จึงออกมาจากงาน พาลูกๆ กลับบ้าน แล้วได้ทันดูข่าวการยิงกราดที่งานวันเกิดนั้น โดชายคนนึง

.......................................ยายผีป่ารีบติดต่อไปยังทิดเก๋ ก็ไม่มีสัญญาณตอบรับ

มีความคิดว่า มือปืนคนนั้นอาจยิงทิดเก็ตายแล้ว หรือทิดเก๋เองแหละที่เป็นมือปืน

..........................................................................

ทำนายเป็ฯตัวเลข หากฝันว่าได้ยินเสียงปืนและมีคนตาย จะเป็นโชคลาภลอย แต่มีคนตายในงานวันเกิด งานเลี้ยงสังสรรค์ใดๆ ก็ตาม ทำนายว่า จะเกิดการเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น เจ็บไข้ก็หาย นี่เป็นงานเลี้ยงคนมากมาย แสดงว่า การเมืองจะเริ่มคลี่คลาย (ด้วยการไม่นำเสนอข่าวน่าเบื่อตอนทะเลาะกันช่วงนี้แบบเอาเป็นเอาตาย)

แต่ในฝัน เห็นเลขดังนี้ ๗๓๐/๗๐๙/ ๒๗๐/ ๐๑๔ แต่งวดนี้เขาห้ามออก ๐

...........................................................

แต่เมื่อวานวันพระ น้องใบตองลูกสาวคนเล็กยายผีป่่า ไปนั่งไหว้ศาลเจ้าที่ตายาย ปู่่ ย่าภูมิอากาศเทวดาครูบาอาจารย์ และกุมารทั้งหลาย เขาก็พูดของเขาเอง ไม่เคยสอน

มือก็พนม นั่งชันเข่า แล้วบอกว่า "ตายายบกอหวยตองหนู(หนูตอง) นะ เงินเยอะๆ เลขอะไรน๊ะ...๐๖๕/๙๘๖ แล้วเขาก็พูดวนไปวนมาอย่างนั้น แต่ยายคิดว่า งวดนี้มี ๔ ลงล่างอีกกระมัง

ถ้าเขาบังคับไม่ให้ ๐ ออก เราเอา ๔ เสริมไป

(ขอให้เล่าล๊อตเตอรี่ หรือเล่นสองตัวถ่าง คือแทงสามตัว ถ้าเข้าสองตัว ก็ได้เงิน แต่ได้น้อยลงหน่อย) ยายผีป่าชอบเล่นวิ่ง (คือเล่นแบบไม่แทงจริง แค่ล้นว่าเลขเด็ดตัวนี้ชัวร์)

นี่พอขอหวยเสร็จ ลูกสาวสองขวบกว่ายังเสริมกับตายายว่า ตองจะรำถวายจ้า ว่าแล้วเขาก็ทำมือทำท่านจะรำ (ไม่เคยสอนเขา และเขารู้จักคำว่าถวายได้อย่างไร ยายผีป่าไม่เคยแก้บนด้วยสิ เขาแปลกตั้งแต่เตาะแตะ ไปนั่งโคนต้นมะละกอ แล้วชันเข่า พนมมือปากทำมุบมิบๆ แล้วถูต้นมะละกอ ก็ยังนึกขำว่าลูกคนนี้มันคงบ้าหวยเนาะ)

เอ้า...หวังสิ่งใด อธิาฐานเอา แล้วไปแทงล๊อตเตอรี่กันนะคะ

6. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับท่านที่คิดว่าอยากได้พระหลวงปู่ละมัย จองที่ยายผีป่าก็หมดแล้ว และบางพิมพ์ไม่มี อยากจองที่อื่นก็ได้นะคะ เพราะยายผีป่าไม่มีให้จริงๆ ติดต่อไปที่พี่แอ่ว ก็ไม่มีจริงๆ

นี่ถ้ายายรู้ว่าตั้งราคาถูกกว่าที่เขาให้บูชากัน คงไม่มีการเกรงใจแฟนคลับแล้วสิเนาะ เพราะดูๆ แล้ว ทุกท่านต้องการโดยไม่สนใจว่าราคาจะเท่าไร ขอให้ได้ไว้ก่อน

............................

เดี๋ยวขอยายผีป่าไปซื้อปรอทตามโรงงานมาผสมตะกั่วและเงินถ้าอยกได้คุณภาพดีหน่อย เอาทองคำขาวผสมให้ดูวาวมากๆ แล้วไปจ้างเขายิงพิมพ์ด้วยเลเ๙อร์ ลอกออกมาเหมือนเดี๊ยะ แล้วทำออกมาเยอะๆ อักขณะก็หาเครื่องสลักไฟฟ้าแบบที่หลวงปู่ใช้นั่นแหละ มาเขียน เพราะยันต์ต่างๆ ที่หลวงปู่เขียน เราจำได้หลายแบบแล้วเนาะ

อิอิ...แล้วจะขายแพงโหดๆ ใครอยากได้ รีบจองไว้เลยนะคะ

.................................................เพราะค่าบล็อกหากทำน้อยขายถูกไม่คุ้มจริงๆ ค่ะ

7. sakmalai เป็นที่รู้จักกันดี

๑๒. คุณ Sakmalai ๑ ปากทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท

โอนแล้วนะครับยาย วันนี้ ๒๘/๐๙/๕๒ จำนวน ๙,๕๖๒.๑๒ บาท

นายระพีศักดิ์ มาลัยรุ่งสกุล
    ๓๓๖ หมู่ ๘ ตำบลชมพู
    อำเภอเมือง จังหวัดลำปาง
    ๕๒๑๐๐

8. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

จัดส่งวันนี้ หลังบ่ายสามโมงจะแจ้งรหัสนะคะ

เวลารับพระนะคะ ให้นำขึ้นพานครูก่อน คือ ธูป ๔ ดอก(จุดกลางแจ้ง) ส่วน เทียน ๘ เล่มเล็ก น้ำส้มป่อย ดอกไม้ขาว ๘ คู่ มีหมายพลูก็ได้ค่ะ ไม่มีไม่เป็นไร ใส่พานหรือจาน ตั้งไว้หัวนอนหรือหิ้งพระก่อนก็ได้ค่ะ นำพระวางบนพานเช่นกัน ตั้งนะโม บูชาพระรัตนตรัย แล้วขอพลังจากพระ ด้วยการตั้งจิตถึงหลวงปู่

ตั้งจิตถึงหลวงปู่ ให้บูชา เปสักกะ ละมัย นิมิตตัง สมหวังทุกประการ เวลานอนก็นอนหงาย เอาพระมาวางที่กลางหน้าผาก จิตดิ่งที่พระ แล้วภาวนาออกเสียง นะมะอะอุ ๓ ครั้ง ก่อนจะภาวนา นะ (หายใจเข้า ) อุ(หายใจออก) ทำไปเรื่อยๆ จนหลับ (ควรนอนทำคนเดียว) หากมีแฟน บอกว่า ให้ทำพิธีเสร็จค่อยเข้ามาในห้อง คือเราคิดว่าเราพอใจแค่ไหน ก้สาธุรับพลังจากพระแล้วเอาพระใส่พานไว้ แล้วค่อยนอนนะคะ

..........................................

9. lookpras เป็นที่รู้จักกันดี

...
    ...ยาย..!!! น้ำส้มป่อยคืออะไรครับ แล้วต้องเตรียมอย่างไร

10. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ไปที่ร้านขายยาจีนหรือแผนโบราณ ไปขอซื้อใบส้มป่อยตากแห้งมาสักสิบยี่สิบบาท แล้วดรยใส่ขันเล็กๆ หรือแก้ว หรือจอกเล็กๆ นิดเดียวพอนะคะ เทน้ำใส่ คนจนน้ำเป้นสีส้มๆ ก็จัดถวายพร้อมเครื่องครูได้เลย

ห้ามข้ามควันธูปเด็ดขาด อยากพบหลวงปู่ในนิมิตร ให้จุดธูป ๔ ดอก แล้วตั้งจิตด้วยความน้อมนำจริงๆ บอกท่านว่าเราต้องการพบท่านแบบไหน เพราะอะไร เพื่ออะไร

11. tatumabcd เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2007
  12. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

๑. คุณ ปัญจ ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนแล้ว) (ส่ง ๒๘/๙/๕๒)
    ๒. คุณ Nut 1663 ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนงวดแรก ๑๐,๐๐๐ บาท เหลือ ๗,๑๔๑ บาท) (รับวันงานครอบครู)

๓. คุณ หยกแดง ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (รับวันงานครอบครู)
    ๔. คุณ wattikorn ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนแล้ว)
    (ส่ง ๒๘/๙/๕๒)
    ๕. คุณ Kermit ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนเงินแล้ว)

(รับวันงานครอบครู)
    ๖. คุณ กีรติศักดิ์ ๒ คู่ (๒ ปากทิพย์ ๒หูทิพย์ ) ๓๔,๒๘๒ บาท (รับวันที่ ๑๐/๑๐/๕๒)
    ๗. คุณ Amata_Club ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๘. คุณ W. สุรพล ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท(โอนแล้ว) (ส่ง ๒๘/๙/๕๒)

๙. คุณ hownoi ๑ หูทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท (โอนแล้ว)
    ๑๐. คุณ ponez ๑ ปากทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท
    ๑๑. คุณ Pattana ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท(โอนแล้ว)(ส่ง ๒๘/๙/๕๒)

๑๒. คุณ Sakmalai ๑ ปากทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท (โอนแล้ว)(ส่ง ๒๘/๙/๕๒)

๑๓. คุณ Lookpras ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑๔. คุณ tim ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท (โอนแล้ว)
    ๑๕. คุณ keng 999 ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท

๑๖. คุณ จิรกิตต์ ๑ คู่ (๑ ปากทิพย์ ๑หูทิพย์ ) ๑๗,๑๔๑ บาท
    ๑๗. คุณ h pisit ๑ ปากทิพย์ ๙,๕๖๒ บาท
    ๑๘. คุณ javapor ๑ คู่ (๑๗,๑๔๑ บาท) และ ๒ หูทิพย์ (๑๗,๓๓๖ บาท) รวม ๓๔,๓๐๗ บาท

13. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนท่านที่จองพระปรอทที่ยังไม่ได้ทำการโอนเงินนะคะ(สำหรับท่านที่ไม่ได้มาครอบครู ท่านที่จะมาครอบครูมารับที่บ้านยายผีป่า สามารถจ่ายวันนั้นได้)

ขอให้ท่านชำระเงินร่นขึ้นมา ภายในไม่เกินวันที่ ๑๕ เดือนตุลาคมนี้ได้ไหมคะ เพราะว่า ยายผีป่าไปกู้เงินจากเงินกองทุนกลุ่มที่ดูแลอยู่มา แต่มีกลุ่มที่เขาหมั่นไส้ แม่ว่าจะไม่ใช่ธุระของเขาและยายก็มีการให้ดอกเบี้ย เขาหาว่าทำโดยไม่มีการประชามิติหมู่บ้าน (ทั้งๆ ที่ไม่เกี่ยวอีกเช่นกัน) ยายผีป่าไม่อยากให้มีปัญหา พวกเขาจะคิดแต่จะโค่นยายผีป่า มันทำให้เขาเครียด สมองไม่ว่างที่จะคิดเรื่องดีๆ เราสงสารจิตพวกนี้ จึงใคร่ขอความร่วมมือกับทุกท่านมา ณ ที่นี้นะคะ

14. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตรื้อซองท่านมาใหม่นะคะ มีการจัดพระผิด หรืออย่างไรไม่ทราบ การส่งขอล่าช้าไปส่งพรุ่งนี้ค่ะ

15. ponez เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    15 ตุลาคมคงชำระไม่ทัน ต้องขอสละสิทธิ์ค่ะ ขอประทานโทษด้วยนะค่ะ

16. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับท่านที่ยกเลิก จะยังไม่มีการให้สิทธิ์ท่านอื่นเข้ามาบูชาต่อนะคะ ต้องรอหลังวันครอบครูก่อนค่ะ

17. lookpras เป็นที่รู้จักกันดี

++++++++++
    ....รับทราบครับ จะแจ้งการโอนอีกครั้งครับ

18. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานพระสงฆ์ที่มาสนทนาธรรม ก็ได้รับเศษปรอทที่หล่นในถุงผ้า เอาไปต่อเชื้อเป็นมวลสารมงคล แหม...ท่านตาดีกันจัง ยายผีป่าแกะดูก็ไม่เคยสังเกต

...................................

ตอนนี้แถวอำเภอชนแดน ที่หลวงปู่ย่ายไปสร้างสำนกของท่านใหม่นั้น มีน้ำท่วมหลาก ไม่ทราบว่าท่วมเขตหลวงปู่หรือไม่

..................................

คาดว่าจะจัดทริปไปนมัสการขอบารมีหลวงปู่ส่งเสริมทั้งทางโลกและทางธรรมให้พวกเราหลังปีใหม่

แต่แว่วมาว่า หน้าหนาวหลวงปู่จะมาที่ทองผาภูมิส่วนตัวอีก แต่ท่านมาแป๊บๆ ก็กลับ

...........................................................

จะเปิดบริษทัวร์เฉพาะกิจ ทัวร์ธรรมะแข่งกับคณะอื่นๆ ดีไหมเนี่ย คือเมื่อสี่ปีก่อน กัลยาณมิตรแนะนำว่า คุณยายจัดทัวร์เหอะ เราก็แหม..ลูกมากมาย

...................................

19. w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    ยายครับจัดไปกราบหลวงปู่เมื่อไหร่ อยากไปด้วย
    ได้รับรายชื่อบ้างส่วนที่จะทำประกันแล้วครับ

20. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าจะไปตอนท่านไปทำพิธีที่รอบพระพุทธบาท จะได้นมัสการรอยพระพทุธบาทไปด้วยค่ะ หากคนไปเยอะ ก็จะพาขึ้นไปกราบครูบาอาจารย์ท่านอื่นๆ ด้วยค่ะ

จริงๆ แล้วอยากจะไปชายแดนเขมร ตามหาหลวงปู่สรวง (สังขารใหม่)