ดวงของคนที่จะได้คู่รวย

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 20 ตุลาคม 2009.

1. รักไร้พ่าย

รักไร้พ่าย เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เคนเขียนเรื่องนี้ ในชมรมคนโสด
    แต่อยากเอามาโพสใหม่ ให้คนที่ไม่ได้อ่าน มาลุ้นกัน

สำหรับคนที่ จะมีคู่รวย

อยากรู้ไหม ว่าเกิดวันไหน จะได้คู่รวย

คู่รวยก็คือ คู่ครองของเราที่มีฐานะเงินทอง อาจจะรวย
    มาก่อนแล้วมาเจอเรา
    หรือ ไม่รวยมาก แต่พอแต่งงานกับเราแล้วจะค่อยๆรวย

แต่นี่เป็นแค่ดวงนะครับ อย่าเอามายึดติดจริงจัง
    เพราะทุกอย่างย่อมอยู่ใต้กฎแห่งกรรม

คนที่จะได้คู่รวย คือ คนที่เกิดดังนี้

แอ่น แอน แอ๊นนนนน

คนที่เกิดวันอาทิตย์ เดือน มีนา

คนที่เกิดวันอาทิตย์ เดือนตุลา

คนที่เกิดวันจันทร์ เดือน เมษา

คนที่เกิดวันจันทร์ เดือน พฤศจิกายน

คนที่เกิดวันอังคาร เดือน พฤษภา

คนที่เกิดวันอังคาร เดือน ธันวา

คนที่เกิดวันพุธ เดือน มิถุนา

คนที่เกิดวันพฤหัส เดือน กรกฎา

คนที่เกิดวันศุกร์ เดือน สิงหา

คนที่เกิดวันพฤหัส เดือน มกรา

และสุดท้าย

คนที่เกิดวันเสาร์ เดือน กันยา

ขอให้โชคดี ได้คู่รวยกันทุกคนนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2009
  2. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ถ้าเกิด วันอาทิตย์ เดือน พฤษจิกายน ล่ะครับ

แบบว่าอยากรวยมั่งน่ะครับ

3. รักไร้พ่าย

ถ้าตามที่บอกมานั้น คู่ของคุณปั๊ม .... ( ขอ มองซ้าย ขวาก่อนว่า แฟนคุณปั๊มแอบดูป่าว )

คู่ของคุณปั๊ม เป็นนักปกครองเลยหละ
    เป็นคนปกครองคุณนะ ต้องอยู่ใต้โอวาท อิอิ

แต่คุณเองก็แบบ แหม รักเกียรติ รักศักดิ์ศรีมาก ฆ่าได้หยายไม่ได้ซะด้วยสิ

แล้วจะออกมาอีหรอบไหนเนี่ยะ

ถ้าดวงนี้เป็นผู้หญิงจะได้คู่ที่อายุมากกว่าหลายปีเลย

4. แม่จิงโจ้

แม่จิงโจ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดเดือนพฤศจิกายน แต่เกิดวันพุธ ไม่ได้คู่ครองรวย งั้นขอรวยเองละกัน 555

5. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    เอ้า...แฟนคลับอีกคน...มาถามด้วย
    แล้วสายฝนฯอ่ะ ศุกร์ ธันวา จะมีโอกาสรวย (แหม!!! ยังตกงานอยู่เลย) บ้างไหมคะ
    ^___^

6. sdf

sdf Active Member

17 กรกฎาคม 2009
    ตรงดีค่ะ เกิดวันจันทร์ เดือน พฤศจิกายนใช่เลย

7. pump - อภิเตโช

pump - อภิเตโช เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รักไร้พ่าย;2521987]ถ้าตามที่บอกมานั้น คู่ของคุณปั๊ม .... ( ขอ มองซ้าย ขวาก่อนว่า แฟนคุณปั๊มแอบดูป่าว )

คู่ของคุณปั๊ม เป็นนักปกครองเลยหละ
    เป็นคนปกครองคุณนะ ต้องอยู่ใต้โอวาท อิอิ

แต่คุณเองก็แบบ แหม รักเกียรติ รักศักดิ์ศรีมาก ฆ่าได้หยายไม่ได้ซะด้วยสิ

แล้วจะออกมาอีหรอบไหนเนี่ยะ

ถ้าดวงนี้เป็นผู้หญิงจะได้คู่ที่อายุมากกว่าหลายปีเลย

แหม..คุณรักตอบแบบนี้เดี๋ยวโดนเข้าใจผิด จริงๆแล้ว ผมไม่ได้กลัวแฟนนะ แต่เกรงใจมากหน่อยเท่านั้นเองครับ ขอบอกว่าแม่นมาก ถึงแม้ว่าแฟนผมจะอ่อนกว่า 4 ปีแต่คุมเหมือนแม่เลย แฮะๆ ขอบคุณครับ ขอให้คุณรักอยู่ในปกครองของแฟนเช่นกันครับ (ถ้าจะมีเร็วนี้) จะได้มาตั้งกระทู้อีกอันว่า "ชมรมคนกลัวแฟน" ไงครับ อิอิ

8. aung1

aung1 Active Member

15 กันยายน 2009
    ตรงใจอีกแลว
    คู่รวย ทั้งคุณวุฒิ หน้าที่การงาน ทรัพย์สินเงินทอง
    แต่..อีกแล๊วครับท่าน
    แต่ละคนโครตตระขี้ตืด
    เราเกิด อังคาร พฤษภาคม
    ขอบคุณคุณรักฯ มากครับ
    ที่เอาข้อมูลดีๆ มาเสนอตลอด

9. kanalove

kanalove เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2007
    รวยไม่รวยไม่สำคัญ แต่ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วมีความสุขก็เพียงพอแล้วล่ะ

10. jukkapongtoh

jukkapongtoh Active Member

28 สิงหาคม 2005
    พี่รักไร้พ่ายครับ ผมเกิดอังคาร 13 เมษา 31 คู่ผมจะเป็นยังไงมั่งครับ ทำไมไม่มาสักที ช่วยผมด้วยยยยยยยย

11. atnarak

atnarak เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วถ้าเกิดวันจันทร์ เดือนมกราอะครับ พี่รักไร้พ่าย

12. walaphako

walaphako ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

6 มิถุนายน 2008
    เดือนมกราคม ไมไม่มีละจ๊ะ

13. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ตรงเสมอไป นั่นมันฟิกตายตัวเกิน คนเกิดวันนั้นเป็นล้าน

ได้ผัวเมียรวยไหม
    ดูง่ายๆเลย ผมจะบอก

ดูลายมือ

พวกราชรถมาเกยน่ะ

เส้นสมรสงอกขึ้นด้านบนเลยครับ

ของคนปกติจะเส้นตรงขีดธรรมดา

ส่วนพวกที่คู่เขารวยมาก
    เส้นจะงอกปลายชี้ขึ้นเลยจ้า

ตรงเผง(k)

14. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    เส้นสมรสโค้งขึ้น

เส้นสมรสโค้งขึ้นบน แปลว่าเป็นคนเลือกมากหรือเปล่าคะ

15. เทวทูต

เทวทูต เป็นที่รู้จักกันดี

เลือกมากแล้วได้ของดี
    จะเอาไหมหล่ะ

ถ้าไม่เลือก เอาหมด แสดงว่าเอาไม่เลือกครับ
    มันจะได้ดีได้ไง คนเลือกแสดงว่าพิถีพิถัน

แต่ก็คงเหมาะสมกันน่ะครับ
    เขาต้องมีดีหรือสวยหน่อย
    จึงจะสามารถเลือกได้

ไม่งั้นคนขี้เหร่ แล้ว หยิ่ง ช่างติช่างเลือก
    มันก็ขึ้นคานหมด มันต้องสวยต้องมีดีในตัวเขานั่นแหล่ะครับ
    จึงจะมีอำนาจในการเลือก

คือมีอำนาจต่อรอง และ มีตัวให้เลือกมากมาย

เลือกเท่าไหร่ไม่รู้นะ
    แต่มือแบบนี้แหล่ะ
    มีวาสนาด้านเนื้อคู่สูง

ได้คู่รวยจริงๆ ไม่ใช่รวยกิ๊กก๊อก
    ธรรมดา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ตุลาคม 2009
  16. รักไร้พ่าย

เห้อ จะให้บอกเหรอ เรื่องคู่อ่ะ ไม่บอกดีกว่านะ

จริงๆ คุณน่าจะรู้ดีอยู่แล้ว

แต่อยากให้ข้อคิดคุณ rain ว่า คุณไม่ควรจะทำอะไรฝืนๆตัวเองนะ
    อย่าทำอะไรขัดลาภตัวเอง อะไรดีๆเข้ามาในชีวิตคุณ บางครั้งคุณก็ปัดไปเสีย เพราะแนวคิดหรือทิฐิในใจคุณสักอย่างนึง

17. รักไร้พ่าย

ก็เธอเป็นคนรักศักดิ์ศรีมาก เธอง้อใครไม่เป็น และไง้อคุณด้วย

และชีวิตคุณต้องยืนด้วยลำแข้งตัวเองนะ พึ่งใครไม่ค่อยได้นะ

ขอให้เอาธรรมะข้อที่ว่า ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน มาใช้กับชีวิตคุณนะ

18. supoch

supoch เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วถ้าวันเสาร์ เดือนสิงหาคม จะได้คู่แบบไหน...ครับพี่

19. รักไร้พ่าย

เออ ใช่ ตก มกราไป

เพิ่มให้แล้วครับ

เป็น มกรา วันพฤหัส แต่ได้คู่รวย ได้เงินมาก็ต้องทุกข์ใจเรื่องเงินนะครับ
    สำหรับ วันและเดือนนี้

20. โอมธนกฤต

โอมธนกฤต เป็นที่รู้จักกันดี

วันจันทร์ พฤษภาคม อันนี้เราต้องอยู่คนเดียวโดดแน่เลย ไหนจะวันที่ 27 อีก
    ไม่เป็นไรไม่มีคนรัก พักใจกับตัวเองละกัน