ดูความฝันให้หน่อยค่ะ ฝันแบบ งงๆ เลยค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย parichatkreepat, 17 สิงหาคม 2014.

1. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่าไปที่ไหนไม่รู้ค่ะ จำไม่ได้แล้ว เหมือนไปกับพี่สาว และก็เหมือนกับไปเจอตุ๊กตาอยู่เต็มเลยค่ะ และประมานว่าคนเขาก็แย่งซื้อหรืออะไรนี้ละ ในใจเรามันบอกว่านั่นไม่ใช่ตุ๊กตาธรรมดา น่าจะเป็นกุมาร ด้วยความอยากเลี้ยง ก็เลยไปขอร้องใครก็ไม่รู้ค่ะว่าเราอยากได้จริงๆ เหมือนคนขายเขาบอกมาว่าตัวนี้ 6,000+ ไอเราก็บอกไม่มีถึงขนาดนั้นหรอก และเราก็ตื้อเพราะจะเอา และคล้ายๆว่าคนที่เป็นคนทำตุ๊กตาที่เป็นกุมารพวกนี้เขาเข้ามาค่ะ และพูดว่า เราเอาแค่ 1,500 บาท เราเรยบอกไปว่าเรามีแค่ 1,000 ให้ก่อนได้ไหม และที่เหลือจะเอามาให้ตอนสิ้นเดือน จะให้อีก 1,000 เลย เขาบอกไม่เอา เราเอาแค่ 500 (ตอนที่คนทำกุมารเข้ามานะค่ะ เราเห็น ผู้ชายเป็นร่างคนออกแนวโปร่งใสๆ คือแบบ มองเห็นเขาเป็นสิ่งโปร่งเเสงคล้ายๆพวกแก้วอ้ะค่ะ มองทะลุแบบนั้น เห็นเขานั่งเฝ้าข้างๆด้านหลังตุ๊กตา อายุ น่าจะไม่เด็กแล้วด้วย เหมือนเขาคุยเจรจากับคนทำอ่ะค่ะ ว่าไม่ต้องเก็บกับคนนี้มาก เอาน้อยๆ ความรู้สึกเหมือนเขาก็อยากมาอยู่กับเราเหมือนกันแหละ) พอตกลงกันได้ว่าจะเอาที่เหลือมาให้ตอนสิ้นเดือน เราก็ได้ตุ๊กตามาครอง ตอนได้ตุ๊กตามาครอง ผู้ชายโปร่งแสงนั้น ค่อยๆจางและหายไป ความรู้สึกเหมือนเขามาอยู่ที่ตุ๊กตาแทนอ่ะค่ะ และเราก็นั่งรถกลับบ้านพร้อมตุ๊กตาตัวนั่น แล้วก็ตื่น

ตอนแรกคิดว่า คิดมากจนเพ้อไปเองแต่คิดไปคิดมา ก็ไม่ได้คิดเรื่องกุมารหรืออะไรนี่ทำไมถึงฝันไม่เข้าใจ !!

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าอีกหน่อยจะเลี้ยงกุมาร

3. teww

teww เป็นที่รู้จักกันดี

ล่าสุดผู้ฝันได้เอาอะไรเข้าบ้าน น่าจะเป็นวัตถุมงคล
    สิ่่งที่แฝงมากับวัตถุมงคลนั้น เขาคอยขัดลาภ จากลาถมากๆ เหลือลาภน้อยๆ

4. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ล่าสุดๆ และสุดๆนะค่ะ จำไม่ได้ว่าเมื่อรัย แต่คือไปรับกุมารมาเลี้ยงค่ะ และพอรับมาเลี้ยง ที่บ้านมีเด็กอ่อน อ่ะ ค่ะ แล้วเด็กร้องตลอดอ่ะค่ะ เราก็มีลูกนะค่ะ แต่ไม่ร้อง ลูกตอนนั้นประมาณ 1-2 ขวบค่ะ เราเอามาเลี้ยงแต่ทางบ้านไม่รู้นะค่ะ ! จนพอทางบ้านรู้ เขาบอกให้เอาไปคืนอ่ะค่ะ เขาบอกว่ากุมารอ่ะไร ไม่ใช่หรอก เป็นผีมากกว่า แบบสัมภเวสีอ่ะค่ะ แม่เราก็บอกว่าเพื่อนเขาเลี้ยงกุมารเยอะ เดะจะเอาไปให้เพื่อน ให้เราบอกกุมารเขาก่อน เราก็จุดธูปบอกกล่าวตามปกติอ่ะค่ะ แล้วให้แม่เอาไป ก็มีแค่นั่นละค่ะ ที่รับวัตถุมานอกนั้นก็ไม่มีเเล้วค่ะ จะมีก็แต่แม่เขาทำบุญ ทำอะไรต่างๆของเขา และก็เอาน้ำมนต์เอาเหมือนเศษกระดูกเล็กๆมาอ่ะค่ะ

5. parichatkreepat

ขอบคุณค่ะ สาธุจ้า