ดูดวงกับอาจารย์มณฑ์'หางดง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Chaianun, 29 ธันวาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Chaianun

Chaianun Active Member

29 ธันวาคม 2012
    สวัสดีครับ เพื่อนๆสมาชิกชาวบอร์ดพลังจิตทุกท่าน ผมมีเรื่องราวจะมาถ่ายทอดให้เพื่อนๆได้รับฟังกันนะครับ เรื่องของผมคือ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมกับภรรยาได้ไปปฏิบัติธรรมที่สถานปฏิบัติธรรมแห่งหนึ่งในอำเภอแม่ริม เชียงใหม่ แล้วได้พบคุณป้าท่านหนึ่งกำลังอ่านข้อความในกระดาษซ้ำไปซ้ำมาอยู่หลายเที่ยว จึงได้ถามว่าป้าอ่านอะไรซ้ำไปซ้ำมาหรือ? คุณป้าท่านบอกว่าท่านไปดูดวงมา แล้วอาจารย์ท่านแนะนำให้ป้ามาบวชพราหมณ์สามวัน ล้างห้องน้ำวัดและสวดบูชาดวงชะตา เพราะดวงชะตาป้าขาด ที่ป้ากำลังสวดนี่คือคาถาบูชาดวงชะตา จะได้ผ่อนหนักเป็นเบา ผมได้ฟังก็ไม่ได้สนใจอะไรมากมาย ก็แค่ป้าที่คงจะเชื่ออะไรเอามากๆคนหนึ่ง แต่วิธีการแก้เคราะห์ของอาจารย์ท่านนี้ก็เข้าทีอยู่ทีเดียว เพราะถือว่าให้คนมาทำประโยชน์แก่สงฆ์ ผ่านไปหนึ่งคืน ผมกับคุณป้าก็พากันไปกวาดลานวัดในยามเช้า เรากวาดใบไม้แห้งได้บุ้งกี๋นึงพอดี ผมเลยอาสาเอาบุ้งกี๋ไปเท คุณป้าท่านก็ลากไม้กวาดเดินตามมา บังเอิญที่ทิ้งขยะออกมาไกลหน่อย อยู่ในดงกล้วยหลังวัด ขณะเดินกลับคุณป้าท่านได้เหยียบกับกองขยะกองหนึ่ง งูจงอางตัวใหญ่พุ่งตัวขึ้นจากกองขยะมาจ้องหน้าคุณป้า มองแล้วหน้ากลัวมาก มันยืนขึ้นด้วยปลายหาง หัวของมันจ้องกับหน้าคุณป้าพอดี ผมก็ยืนอึ้งคิดว่ามันต้องฉกคุณป้าอย่างจังๆแน่นอน คุณป้าท่านก็คงตกใจมาก ได้แต่ยืนนิ่ง สักพักหนึ่งงูมันก็ลดระดับความสูงลง แล้วเลื้อยหายไปในพงหญ้า ป้าแกทรุดฮวบลงกับพื้น ผมรีบไปประคองท่าน แกพูดพึมพำ นะโมเมสัพพะพุทธานัง อะไรนี่แหละ ผมเลยประคองท่านพาไปยังศาลาวัด ภรรยาผมนำผ้ามาเช็ดตัวให้ท่าน พอได้สติ ผมก็ถามท่านว่าเป็นอย่างไรบ้าง ท่านบอกว่าอานิสงส์ของป้าจริงๆที่เชื่ออาจารย์มณฑ์แล้วมาบวช ไม่งั้นนะคงจะเป็นผีเฝ้าสวนไปแล้ว ผมก็ถามคุณป้าว่าผีเฝ้าสวนยังไงครับ? คุณป้าท่านบอกว่า อาจารย์มณฑ์ได้ทำนายท่านว่าชะตาขาด จะมีเคราะห์ภัยจากสัตว์เลื้อยคลานจนถึงขั้นทำให้เสียชีวิตได้ ให้รีบไปบวชภายในสามวัน ท่านไม่เก็บค่าทำนายเพราะป้าเป็นดวงที่ชะตาขาด ท่านบอกว่าให้เอาเงินค่าทำนาย199 กลับไปทำบุญค่าน้ำค่าไฟให้วัด ป้าก็เลยรีบมาบวชนี่แหละ เดี๋ยวไว้ผมจะมาอัพเดทเพิ่มเติมนะครับ ว่าหลังจากนั้นผมก้ถามที่อยู่อาจารย์มณฑ์แล้วไปดูดวงมา แล้วเกิดอะไรขึ้นกับผมบ้าง เย็นๆผมจะมาอัพเดทต่อนะครับ

2. mam_2012

mam_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

ให้ไว ให้ไว อยากอ่านต่อ

3. Chaianun

Chaianun Active Member

29 ธันวาคม 2012
    ขออัพเดทต่อจากเมื่อเช้านะครับ หลังจากเหตุการณ์ตอนกลางวันผ่านไป เมื่อถึงเวลาทำวัตรเย็น มีอุบาสก อุบาสิกานั่งสวดมนต์อยู่ในศาลาการเปรียญสัก 20 คนเห็นจะได้ หลังจากสวดมนต์เสร็จเราก็นั่งเจริญภาวนาโดยมีครูบานั่งสอนธรรมไปเรื่อยๆ คุณป้าท่านเดิมอีกแล้ว ท่านนั่งบิดตัวลง แล้วดิ้นอย่างทุรนทุรายไปมา เหงื่อแตกเต็มใบหน้า ครูบาท่านเลยให้แม่ชีช่วยพยุงและปลุกคุรป้าให้ตื่นจากภวังค์ ครูบาท่านก็บอกคุณป้าว่า “ทำใจให้สบายนะโยม เค้าไปแล้ว เค้าไม่อยู่ที่นี่แล้ว” ผมได้ยินก็รู้สึกงงๆ เอ๊ย ใครไปไหน อะไรยังไง? ภรรยาผมก็เลยเข้าไปสอบถามคุณป้า ท่านเลยเล่าให้ฟังว่า ในขณะที่ท่านนั่งสมาธิอยู่นั้น มีผู้ชายร่างใหญ่ๆ ใส่เสื้อหนังสีดำเหมือนพวกนักเลง เข้ามาสะกิดท่าน แล้วถามว่า รู้จักคนชื่อ “ลำดวล วงศ์พิกุล”ไหม พร้อมยื่นกระดาษที่จดชื่อมาให้ป้าดู ท่านก็เลยตอบคนนั้นไปว่า ฉันนี้แหละจ้า แต่ชื่อสะกดผิดนะ ชื่อฉันเขียนว่า “ลำดวน “ ไม่ใช่ ลอลิง ผู้ชายคนนั้นก็เลยตะคอกใส่ป้าว่า ทำไมไม่บอกว่าสะกดมาผิด มาเสียเที่ยวจริงๆเลย แล้วผุ้ชายคนนั้นก็เดินออกไป ป้าแกนั่งตกใจจนทำอะไรไม่ถูก ผมก็นึกถึงคำที่ป้าพูดมาตอนกลางวัน ว่าอาจารย์มณฑ์ทักว่าท่านชะตาขาด สงสัยผุ้ชายคนนั้นคงจะเป็นคนมารับท่าน แต่ดันสะกดชื่อผิดเลยรับไปไม่ได้แน่เลย พูดแล้วขนหัวลุก ผมจึงนั่งสอบถามรายละเอียดเกี่ยวกับอาจารย์มณฑ์ที่ทำนายป้ามา หลังจากสอบถามคุณป้าถึงการทำนายมาพักใหญ่ ผมก็ได้ทราบว่า ท่านพยากรณ์จากการใช้วันเดือนปีเกิดของเรา ในแต่ละวันท่านจะรับทำนายเพียง ๑๐ คนเท่านั้น ค่าพยากรณ์ต่อคน๑๙๙ บาท ใช้เวลาดูต่อคนประมาณ ๓๐ นาที ท่านไม่ทำนายสตรีมีครรภ์และผู้ที่สวมเสื้อสีดำ (ทำไมอ่า ใส่เสื้อดำแล้วจะดูไม่ได้) ผมก็คิดในใจ โห อย่างงี้ถ้าไปไม่ดูแล้ววันนั้นท่านดูครบ๑๐ คนแล้วก็คงอดแน่เลย ป้าท่านก็บอกว่า หนุ่มก็ต้องตั้งจิตดีๆ อธิษฐานก่อนออกจากบ้าน บอกว่าขอบุญบารมี ให้ตัวผมได้พบคำทำนายดีๆจากอาจารย์มณฑ์ด้วยเถิด (ผมก็คิดในใจอะไรจะขนาดนี้) คุณป้าท่านก็ให้เบอร์โทรศัพท์ของอาจารย์มณฑ์มา ผมเลยถือโอกาสโทรไปสอบถามที่อยู่ เพื่อจะเดินทางไปลองดูดวง เสียงปลายสายที่รับเป็นเสียงผู้หญิง ผมก็เลยสอบถามว่า”จะขอปรึกษาหน่อยครับ ผมจะไปขอคำแนะนำจากอาจารย์มณฑ์ “เสียงปลายสายตอบกลับมาว่า อ๋อค่ะ “หมอขอเวลาสัก 20 นาทีน่ะค่ะ ตอนนี้หมอกำลังสอนเด็กๆเดินจงกรมอยู่ค่ะ “ โอ้ว ว ว เสียงอาจารย์นุ่มมาก แถมยังทำสิ่งดีๆอยู่ด้วย ทำให้ผมเปิดใจไปครึ่งดวงแล้วล่ะ เอาเป็นว่าหลังจากนั้นผมก็โทรหาอาจารย์และนัดแนะวันทำนาย แล้วเหตุการณ์จะเป็นยังไงต่อ ผมจะกลับมาเล่าให้ฟังนะครับ ตอนนี้ขอตัวไปรับภรรยาก่อนล่ะ อิ อิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2012
  4. Ahingsagha

Ahingsagha สมาชิก

อยากอ่านต่อแล้ว

5. วรินอลิสา

วรินอลิสา เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2011
    เขียนต่อเถอะนะครับ น่าสนใจครับ และหากเป็นไปได้ ขอเบอร์โทรของอาจารย์ด้วยนะครับ จักขอบคุณมากครับ

6. ยี่แปะกง

ยี่แปะกง เป็นที่รู้จักกันดี

7. patriya

patriya เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณยี่แป๊ะกงมากน่ะค่ะที่ให้ข้อมูลอาจารย์มณฑ์
    พัดไปดูมาแล้วค่ะ คือแอบงงนิดๆ ไปหาบ้านไม่เจอ พอโทรหาอาจารย์ ท่านก็บอกว่ามาตามทางที่ป้ายชี้ว่าหมอดูครูนก พัดก็เลยงงๆ เอ๊ะ ยังไง สุดท้ายก็ได้คำตอบจากอาจารย์ว่าคือที่จริง อาจารย์มณฑ์คือหมอดูครูนก แต่ที่คุณChaianun มาเล่าต่อแล้วเป็นอาจารย์มณฑ์นี้คงจะเป็นเพราะท่านให้นามบัตรมา ชื่อที่นามบัตรคือ อาจารย์มณฑกานต์ อ๋อ เป็นอย่างนี้นี่เอง เพราะฉะนั้น ท่านที่จะเดินทางมาดูในคราวหลัง สามารถขับตามป้ายหมอดูครูนกได้เลยค่ะ เจอสะพานที่มีราวสีฟ้าพอข้ามสะพานแล้วเลี้ยวซ้าย บ้านหมอดูจะอยู่เป็นหลังที่ห้าค่ะ เป็นทาวเฮ้าส์สีน้ำตาล วันนั้นพัดโทรไป ได้เป็นคิวที่7พอดี ถือว่ายังเป็นโอกาสดี พอเข้าไปข้างในบ้าน คุณหมอก็ให้ปิดเครื่องโทรศัพท์มือถือ แล้วก็แจ้งวันเดือนปีเกิดค่ะ พัดก็บอกไปว่าเกิดวันที่ 12 กุมภาพันธ์ อันที่จริงแล้วมันตรงกับปีมะเส็ง แต่คุณหมอบอกพัดว่าตรงกับปีมะโรง พัดก็เถียงเลยค่ะ บอกว่าพัดดูมากี่หมอ กี่หมอก็ดูมะเส็งมาโดยตลอดนะค่ะ คุณหมอท่านเลยอธิบายให้ฟังว่า ท่านจะนับปีนักษัตรใหม่ก็ต่อเมื่อ หลัง13เมษาไปแล้ว ถ้าไม่เชื่อ หากคุณเกิดปีมะโรง คุณจะมีไฝหนึ่งเม็ดตรงราวเต้านมด้านซ้าย หากเกิดปีมะเส็งจะไม่มีค่ะ พัดเลยสะดุ้งเฮือก เฮ้ย มีจริงๆด้วย สรุปก็ต้องลงเอยที่ปีมะโรง คุณหมอก็เริ่มทำนายตามสไตล์ของท่านคือ บอกวันดี วันเคราะห์ คู่แท้ คู่กรรม คู่อริ แล้วก็มาสะดุดตรงที่ท่านถามว่า เวลากลางคืน ตอนหนูหลับช่วงตีสามตีสี่ จะสะดุ้งตื่นเพราะเหมือนมีใครมาสะกิดปลายเท้าใช่ไหมค่ะ? พัดอึ้งเลยค่ะ คือมันเป็นอย่างนั้นจริงๆและเป็นบ่อยๆด้วย พัดตอบคุณหมอไปว่า ใช่ค่ะ คุณหมอท่านตอบมาว่า หนูมีวิญญาณเด็กตามติดอยู่นะค่ะ เคยทำแท้งหรือเปล่า ? พัดตอบหมออย่างตรงๆเลยค่ะ ไม่ค่ะ (คิดในใจ ฉันเป็นดี้นะ ไม่เคยมีแฟนเป็นผู้ชาย จะทำแท้งได้ยังไง ก็เริ่มลังเลว่าเอ๊ะคุณหมอนี่ท่าจะมั่วแล้ว) คุณหมอบอกมาว่า วิญญาณเด็กบอกกับหมอว่า หนูเคยให้เพื่อนผิวคล้ำ หัวหยิก ร่างท้วมยืมเงินไป สองพันบาท เมื่อเดือน๖ ไทยปีที่แล้ว พระเจ้า! จริงๆค่ะ พัดเคยให้เพื่อนสนิทของพัดยืมเงินไปจริงๆ และพื่อนคนนี้ก็รูปร่างหน้าตาสัดส่วนแบบที่คุณหมอบอกเป๊ะ ตรงแม้กระทั่งจำเนินเงินที่ให้ยืม แต่ตอนนั้น เพื่อนบอกว่าจะยืมไปจ่ายค่าหอ พัดนี่ขนลุกซู่เลย คุณหมอถามย้ำมาอีกว่าใช่ไหมค่ะ พัดตอบกลับไปว่าใช่ค่ะ คุณหมอพูดต่อว่า นี่แหละค่ะ ผลกรรมมันก็คือ จะทำอะไรก็ไม่เป็นไปตามที่คาดหวังทุกอย่าง มีโปรเจ็คใหญ่ๆจะเข้ามาสองถึงสามครั้งเป็นอันต้องยกเลิกไปโดยตลอดใช่ไหมค่ะ ถึงตอนนี้พัดนั่งสั่นจริงๆค่ะ ทำอะไรไม่ถูกแล้ว เพราะพัดเพิ่งโดนแคนเซิลงานกราฟฟิคดีไซน์มาเมื่อคอนสายนี้เองค่ะ คุณหมอท่านเลยบอกว่าทำใจให้สบายนะค่ะ ทุกอย่างแก้ได้ เดี๋ยวหนูไปสวดแก้วิญญาณเด็ก ให้เขาอโหสิกรรมให้กับเรานะค่ะ แล้วคุณหมอก็ยื่นกระดาษที่มีรายละเอียดการแก้วิญญาณเด็กมาให้ โดยให้เราไปสวดเองเป็นเวลา ๗ วันก่อนจะนำของไปถวายให้เด็กที่วัด ตอนนี้พัดสวดมาได้สองคืนละค่ะ ไม่มีอาการโดนสะกิดปลายเท้าอีกเลย รู้สึกโล่งจริงๆ สรุปแล้ววันนั้นก็บูชาค่าครูไป ๑๙๙ บาท ใช้เวลาดูประมาณ ครึ่งชั่วโมงค่ะ คนมารอคิวก็พอประมาณนะค่ะ ทางที่ดีโทรไปจองคิวกับท่านก่อนก็ดีค่ะ ท่านจะได้นัดเวลาให้เราจะได้ไม่เสียเวลาไปรอค่ะ อ้อ อีกอย่างถามมาแล้วเผื่อไม่ว่างไปดู ท่านรับดูทางโทรศัพท์และอีเมลล์ด้วยนะค่ะ เอาเป็นว่าใครจะไปดูก็โทรสอบถามตามรายละเอียดที่คุณยี่แป๊ะกงให้ไว้นะค่ะ จะได้ไม่ถือว่าเป็นการโฆษณา พัดไปดูมาก็ถือว่าตรง พันเปอร์เซ็นต์เลยค่ะ พูดแล้วยังขนลุกไม่หาย ก็ถือว่าคุ้ม เหมาะสมกับราคา ที่พัดเคยดูมาหลายที่แล้ว หมอดูบางท่านราคาสูงกว่านี้ คำทำนายยังไม่ได้เท่านี้เลยค่ะ ถ้าถามในความเห็นพัด พัดเชื่อมากๆเลยค่ะ คุณหมอแอบให้เลขประจำตัวมาด้วย ท่านบอกแก้วิญญาณเด็กเสร็จมีโอกาสได้โชคลาภ จะลองไปซื้อดูค่ะ ถ้าได้ผลยังไงจะมาเล่าให้ฟังอีกนะค่ะ .......พัด

8. patriya

วันนี้พัดจะพาเพื่อนไปดูอีกสองคนนะค่ะ ไว้คุณหมอท่านทำนายมายังไง จะมาเล่าให้ฟังอีกน่ะค่ะ นัดคิวไว้บ่ายสอง อิอิ ตื่นเต้นๆๆๆๆ ใครที่ได้ไปดูมาอีกบ้างค่ะ เล่าให้ฟังกันหน่อยจิ อยากรู้บ้าง อิอิ
    ......พัด

9. patriya

มาเล่าแล้วคร้าาา หลังจากเมื่อวานนี้ พัดได้พาเพื่อนสองท่านไปดูดวงกับหมอดูครูนกมา วันนี้จะขอมาเล่าเรื่องน่าตื่นเต้นที่คุณหมอได้ทำนายเพื่อนของพัดให้ฟังต่อนะค่ะเพื่อน คนแรก ชื่อ นิ้งค์ เมื่อวานเค้าได้ดูเป็นคนแรก หลังจากคุณหมอท่านได้ถามวันเดือนปีเกิดและเขียนเลขในตารางของท่าน ท่านก็เริ่มทำนายอย่างเช่นปกติ บอกวันดี วันเคราะห์ เนื้อคู่ที่ถูกชะตา เนื้อคู่ที่ควรเลี่ยง พูดตรงๆ ทำเอาพวกเราฮากระจายไปเลยค่ะ เพราะที่ท่านพูดออกมามันคือลักษณะนิสัยยัยนิ้งค์ทั้งนั้นเลย หลังจากนั้นท่านก็บอกยัยนิ้งค์ว่า มีไฝในที่ลับ กับหน้าอกตรงกันอยู่ ให้ไปจี้ออกหนึ่งเม็ด เพราะมันคือไฝกินดวงเจ้าชะตา คือ ตรงเผงเลยค่ะ ยัยนิงค์ก็อายๆและตอบว่าเธอมีไฝล่างอกลงมานิดนึง กับในที่ลับตรงกันในแนวระนาบจริงๆ พัดเป็นเพื่อนสนิทยังไม่รู้ขนาดนี้เลย หลังจากถามและตอบคำถามกันไปพักใหญ่ คุณหมอท่านก็พูดว่า ช่วงนี้ระวังมีปัญหาเกี่ยวกับโรคเครียด จะทำให้เสียสุขภาพจิตและนอนหลับไม่เต็มอิ่ม จริงๆเลยค่ะ ยัยนิงค์เพิ่งเลิกกับแฟน แต่แฟนยังมาก่อกวนอยู่ตลอด ทำให้เธอเครียดจนแทบจะเป็นบ้า เธอโทรมาเล่าให้พัดฟังประจำเลยค่ะ หลังจากทำนายกันไปพักใหญ่ คุณหมอท่านก็ถามยัยนิงค์ว่ามีอะไรจะถามหมออีกไหมค่ะ ยัยนิงค์เลยถามไปว่า เอ่อ ขอโทษนะค่ะ นิงค์อยากจะทราบว่า แม่ของนิงค์เป็นยังไงบ้างค่ะ ท่านจากนิงค์ไปปีกว่าๆแล้ว อยากทราบว่าบุญที่นิงค์ทำ ไปถึงท่านหรือเปล่า? คุณหมอตอบว่า คือ หมอไม่สามารถทำนายดวงคนตายได้นะค่ะ เพราะเค้าไม่มีชะตาที่จะให้ดูอีกแล้ว แต่ที่หมอบอกได้ในตอนนี้ ดูจากวันเดือนปีเกิดของหนูนะลูก คุณแม่ของหนูเหมือนกำลังโดนตรึงหัวติดกับไม้ แล้วโดนลอกแผ่นหลัง หนังเหนิงนี่เหวอะหวะ และถ่างขากว้างกระโดดไปมา ทำอย่างนี้อยู่ซ้ำๆนะค่ะ ยัยนิงค์เอามือซบหน้าแล้วร้องไห้ พัดก็นั่งขนหัวลุกเลยค่ะ มันเป็นเวรกรรมจริงๆค่ะ แม่ของยัยนิงค์ในขณะมีชีวิตอยู่ท่านเป็นแม่ค้าขายกบค่ะ ทุกๆวันท่านจะถลกหนังกบใส่กะละมังเพื่อจะรอขายให้คนที่มาซื้อเป็นสิบๆตัว คุณหมอพูดมาได้แม้กระทั่งไม่ได้รู้จักมักจี่กับยัยนิงค์มาก่อน ทำเอาพัดศรัทธาเกิดเพิ่มขึ้นมากกว่าเดิมเลยค่ะ คุณหมอท่านบอกให้ยัยนิงค์ไปถวายสังฆทานสด คืออาหารหวานคาว เลี้ยงพระเณรในโรงเรียนพระปริยัติธรรม เพราะอานิสงส์การถวายทานแด่หมู่สงฆ์จำนวนมากนั้นจะช่วยทำให้อาการเจ็บของคุณแม่ท่านทุเลาไปได้เยอะๆ และให้ยัยนิงค์ซื้อกบไปปล่อยเพื่อเป็นการไถ่โทษให้กับแม่ แต่อานิสงส์ทั้งหมดจะเกิดได้ก็ต่อเมื่อยัยนิงค์มีจิตเป็นกุศลและเมตตาต่อสรรพสัตว์จริงๆนะจ๊ะ หลังจากนั้นเราก็พูดคุยเรื่องจิปาถะไปเรื่อยๆค่ะ นี่เป็นเรื่องของยัยนิงค์ค่ะ ส่วนเรื่องของยัยส้มจะมาเล่าให้ฟังทีหลังนะค่ะ ใครอยากฟังต่อ ขอความเห็นหน่อยสิจ๊ะ พิมพ์อย่างนี้เหมือนพูดคนเดียวอย่างไรก็ไม่รู้แฮะ ………พัด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มกราคม 2013
  10. patriya

ว้า าา ไม่เห็นมีใครมาเม้นไรเลย ไม่มีแรงเล่าต่อและ ไปนอนดีกว่า..........พัด

11. น้องนีล

น้องนีล เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    อย่าน้อยใจไปเลยมีคนเค้ารออ่านอยู่คร้าๆๆๆ หนุกดีมีธรรม

12. patriya

ขอบคุณค๊าาา แรงใจมาเพียบเลย แค่นี้พัดก็พร้อมจะเล่าเรื่องต่อไปแล้วค่ะ
    สำหรับเรื่องของยัยส้มนะค่ะ พอคุณหมอท่านกรอกเลขจากวันเดือนปีเกิดเสร็จ ท่านก็เริ่มทักเลยค่ะ บอกว่าหนูมีเกณฑ์จะสูญเสียญาติผู้ใหญ่ในบ้านนะค่ะ ดีไม่ดีอาจจะเสียในวันสองวันนี้นะค่ะ แค่เรื่องเเรกก็ทำเอายัยส้มนั่งนิ่งเลยค่ะ แล้วส้มก็บอกคุณหมอว่า คือคุณพ่อของส้มเพิ่งจะแอดมิดเข้ารพ.เมื่อ2วันที่แล้วค่ะ เป็นโรคไตค่ะ คุณหมอถามว่าคุณพ่อน้องส้มเกิดวันอะไรค่ะ ยัยส้มก็ตอบไปว่า วันอังคารค่ะ คุณหมอท่านเงียบไปพักหนึ่งเเล้วพูดออกมาว่า หนูจะเชื่อหมอหรือไม่ก็เเล้วแต่นะ แต่ท่านที่สื่อให้กับหมอ ท่านบอกว่า พ่อของหนูไม่ได้ตายด้วยโรคไต แต่จะตายเพราะน้ำท่วมปอด และจะหมดบุญไม่เกินหกโมงเช้าวันพรุ่งนี้ค่ะ ยัยส้มปล่อยโฮออกมาเลยค่ะ คือคุณหมอค่ะ จริงๆค่ะ เมื่อคืนน้ำท่วมปอดคุณพ่อ ตอนนี้เค้ากำลังเจาะปอดคุณพ่อและรอผ่าตัดอยู่ค่ะ หนูก็ไม่รู้จะทำยังไงค่ะ คุณหมอบอกว่า ต้องรีบไปถวายหลอดไฟกับทำบุญค่าน้ำค่าไฟพร้อมกับกรวดน้ำให้กับวัดที่ไม่ได้จัดงานศพอยู่ในช่วงที่ไปถวายนะค่ะ เพราะการถวายหลอดไฟก็เป็นการแก้เคล็ด เพิ่มแสงสว่างให้กับชีวิต สำหรับคนที่ชะตาขาดนั้น เปรียบเสมือนตะเกียงที่แสงใกล้จะมอด ที่จริงแล้วต้องถวายเทียน แต่สมัยนี้เทียนกับหลอดไฟ หลอดไฟพระยังจะใช้ประโยชน์แทนได้ดีกว่านะค่ะ อานิสงส์แห่งความตั้งใจก็เหมือนกันแหละค่ะ ที่สำคัญประเด็นที่ไม่ให้ไปวัดที่ไม่จัดงานศพ เพราะช่วงที่จัดงานศพนั้น มีวิญญาณอื่นมาปะปนอยู่เปนจำนวนมาก การที่เราไปถวายมหาทานนั้นแสงแห่งบุญของเราจะเยอะ วิญญาณจะพากันมาขอส่วนบุญ ทำให้ส่วนบุญที่จะอุทิศไปให้เจ้ากรรมนายเวรของพ่อน้องส้มนั้นได้ไม่เต็มที่นะค่ะ ที่สำคัญเลยต้องกรวดน้ำอุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวรของคุณพ่อโดยตรงเท่านั้น เพราะเค้ามายืนรออยู่ข้างเตียงเลยค่ะ บอกเจ้ากรรมนายเวรว่าขอชีวิตพ่อไว้ หากพ่ออาการดีขึ้น จะทำสังฆทานสดไปให้นะค่ะ ถ้าเจ้ากรรมนายเวรเค้ารับ อาการของคุณพ่อก็จะดีขึ้นนะค่ะ ถ้าเชื่อหมอ กลับจากที่นี่ไป รีบไปทำซะนะค่ะ แล้วระวังคุณพ่อให้ดี ถ้าหลังหกโมงเช้าไปแล้ว อาการดีขึ้น แสดงว่าปลอดภัยนะค่ะ แค่เรื่องเเรกก็ทำเอาพวกเราทุกคนนั่งขนลุกกันไปตามๆกัน คุณหมอท่านยังทักต่อว่า ดวงการงานของหนูติดๆขัดๆบ่อยใช่ไหมค่ะ คือแบบจะดีที่สุดก็ไม่ใช่ จะร้ายที่สุดก็ไม่เชิง พอยื่นเสนออะไรไป เป็นติดๆขัดๆตลอดเลย ยัยส้มตอบว่าใช่ค่ะ คุณหมอท่านบอกว่า ก็ในห้องนอนหนู มีหลอดไฟอยู่ดวงหนึ่งที่ติดๆดับๆ ไม่ปกติอยู่ไม่ใช่เหรอค่ะ ยัยส้มสะดุ้ง ใช่ค่ะ นั่นแหละค่ะ ไปเปลี่ยนซะนะค่ะ มันเปรียบเสมือนฮวงจุ้ยในบ้านเรา ทำอะไรก็จะติดๆขัดๆ ทางที่ดี เมื่อในบ้านเรามีหลอดไฟที่ติดๆดับๆให้รีบเปลี่ยนเลย เพราะบางครั้งกำลังจะมีสิ่งดีๆเข้ามา แต่ดันมาผิดพลาดเพราะหลอดไฟติดๆดับๆแค่ดวงเดียวก็เป็นได้นะค่ะ โชคดีนะเนี่ยที่บ้านพัดไม่มีหลอดไฟแบบนั้น อิอิ หลังจากนั้นคุณหมอก็ทำนายโชคชะตาทั่วไป วันดี วันเคราะห์ เนื้อคู่ และเรื่องจิปาถะอื่นๆมากมายค่ะ หลังจากดูเสร็จเย็นวันนั้นเราก็ไปซื้อหลอดไฟถวายวัด และไปเยี่ยมคุณพ่อยัยส้ม ยัยส้มบอกว่าคืนนั้นตอนประมาณเวลาตีห้ากว่าๆ คลื่นหัวใจคุณพ่อเต้นแผ่วเบามาก เหมือนที่คุณหมอบอกเป๊ะ ยัยส้มก็นั่งระลึกถึงบุญที่ไปถวายหลอดไฟผ่านไปไม่กี่นาที หัวใจก็เต้นปกติขึ้นค่ะ ตอนนี้ก็รอดปลอดภัย และรอพักพื้นเห็นบอกว่า อีกไม่เกินอาทิตย์ก็น่าจะกลับบ้านได้แล้ว ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่น่ายินดีมากค่ะ นี่แหละค่ะก็เป็นเรื่องของยัยส้ม เอื้อกกก พิมพ์ซะเมื่อยมือเลย เอาเป็นว่าถ้าอยากจะรู้เรื่องราวอื่นๆคงต้องถามจากคนอื่นบ้างแล้วนะค่ะ นี่เป็นเรื่องทั้งหมดที่พัดมี เล่าหมดเปลือกแระ แต่ก็รู้สึกดีที่ได้ไปดูกับหมอดูครูนก (อาจารย์มณฑ์ หางดง) พัดนี่แหละสมัครเป็นแฟนคลับตัวยงเลย ห้าๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  13. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

หนูพัด นี่พิมพ์เก่งนะคะ ป้าอ่านเพลินเลยและก็คิดว่าจะต้องโทรไปหาบ้างแล้วค่ะ
    อนุโมทนาคะ

14. nutemu

nutemu เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2007
    อยู่ไกลอ่ะครับ ไม่ทราบว่าอาจารย์ดูทางโทรศัพท์ไหมครับ

15. patriya

ขอบคุณค่ะ ยินดีค่ะ ถือว่าให้ข้อมูลหรือคำแนะนำดีๆแด่ผู้ที่กำลังลำบาก หรือเป็นทุกข์แล้วไม่มีทางออกค่ะ เพราะพัดก็ชอบดูดวงเหมือนกัน เจออาจารย์ดีๆก็อยากแนะนำน่ะค่ะ
    ......พัด

16. patriya

พัดถามมาให้แล้วค๊าาา.....
    รับดูนะจ๊ะ รู้สึกว่าต้องโทรไปนัดคิว แล้วโอนเงินเข้าไปนะค่ะ แล้วเลขาของท่านจะจัดคิว แจ้งเวลาทำนายให้น่ะค่ะ
    โชคดีๆๆๆนะค่ะ

.....พัด

17. ป้าเม้าท์

หนูพัด ป้าโทรไปดูดวงกับอาจารย์แล้วค่ะ ดูแล้วมีกำลังใจขึ้นเยอะ สิ่งที่อาจารย์แนะนำมาไม่ยากเลยค่ะ และไม่ลำบากด้วย โชคดีมากเลยค่ะตอนโทรไปอาจารย์ไม่อยู่ ลูกชายอาจารย์บอกเวลาให้โทรมาใหม่ พอป้าโทรไปอีกครั้งอาจารย์กลับจากธุระ และมีเวลาว่างสะดวกที่จะดูให้ป้าพอดี
    ป้าขอบคุณ คุณ Chaianun และหนูพัด ด้วยค่ะ

18. patriya

ค่ะ ดีเลยค่ะ อนุโมทนาด้วยนะค่ะ ได้รับคำแนะนำดีๆ
    ท่านแนะนำอะไรมาบ้าง ขอแชร์บ้างๆๆๆ เพื่อเป็นวิทยาทาน
    เผื่อมีอะไรดีๆที่พัดสามารถทำได้บ้างค่ะ
    .....พัด

19. ยี่แปะกง

ยี่แปะกง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณพัด และจขกท มากครับ
    ปล.คุณพัดเล่าเรื่อง ได้สนุก ละเอียด แฝงธรรมข้อคิด..ที่ดี ๆๆ
    ติดตามอ่านอยู่ครับ

20. ป้าเม้าท์

ยินดีจ้าหนูพัด คือเมื่อวานอาจารย์ได้แนะนำป้าประมาณ 3 เรื่องที่ให้ป้าไปทำคือเมื่อวานอาจารย์ให้ป้าไปปล่อยปลา 1 คู่ แต่ไม่ให้ปล่อยปลาไหลค่ะแล้วก็ให้จุดธูป 5 ดอกบอกกล่าวเจ้าหนอง เจ้าคลอง เจ้าบึง บอกในสิ่งที่เป็นปัญหาของป้าอยู่ อันนี้คือเรื่องแรกที่ต้องทำนะคะ อีกเรื่องคือ อาจารย์บอกว่าพระเครื่องที่ป้าเก็บไว้ในลิ้นชักน่ะมันมืดค่ะขอให้แก้ตรงนี้ด้วย แล้วก็ถ้าวันพุธไหนที่ป้าว่างขอให้ไปล้างห้องน้ำวัดเลือกห้องที่สกปรกมากๆ ค่ะ แล้วเวลาล้างก็ล้างไป พูดไปถึงปัญหาที่เรามีอยู่ค่ะ เท่านี้แหละคะที่ป้าต้องทำ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้