ดูดวงฟรีกับสิริเทวี 7 วัน

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย เกล็ดดาว, 20 เมษายน 2015.

1. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2006
    ขอบพระคุณมากครับที่สละเวลามาดูดวงให้ครับ ตรงมากเลยครับสำหรับนิสัยส่วนตัวผม ผมเป็นคนไม่เครียดอะไรนานๆครับ ยังไงผมรบกวนเรื่องเนื้อคู่ด้วยนะครับ ที่ผมถามไปคุณสิริเทวีไป ถ้าคุณสิริเทวีมีเวลานะครับ ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรครับ ขอบพระคุณอีกครั้งครับ ขอให้เจริญๆยิ่งขึ้นไป สวยวันสวยคืนครับ

2. เกล็ดดาว

เกล็ดดาว เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2014
    จัดไป..เพราะน้องเป็นคนพูดดี มีเหตุผล ควรเชื่อถือ อิอิ..:boo:
    ถ้าพูดถึงคนถูกใจ น้องก็มีหญิงเข้ามาในชีวิตค่ะ ไม่ใช่ไม่มี
    แต่ดวงความเป็นคู่ครองไม่ชัดเจนค่ะ เลยไม่สามารถทำนายได้ค่ะ
    ประมาณว่า ถ้าน้องมีคู่ครอง คู่ครองของน้องก็จัดว่าเป็นคนดีค่ะ
    แต่เค้าจะไม่มายุ่งเกี่ยวอะไรกับน้องเลย เหมือนต่างคนต่างอยู่
    แล้วเรื่องหนึ่งที่พัวพันไปถึงเรื่องคู่ครองของน้องคือ เรื่องที่บอกว่า
    ลูกหลานมีโอกาสเจ็บไข้ได้ป่วยอะไรสักอย่าง เรื่องนี้อย่าตกใจนะคะ
    บางคนที่ทำนายไป เค้าบอกเป็นโรคเบาหวานบ้าง รัยบ้าง
    ไม่ใช่ร้ายแรงซะทีเดียว แล้วบางทีเราก็มั่วๆ เอง ก็ฟังพอผ่านหูนะคะ..:cool:

3. เกล็ดดาว

คนที่ ๔๑ คุณ palungjai12 ค่ะ

ชีวิตของคุณค่อนข้างโลดโผนนิดนึงค่ะ เด๋วขึ้น เด๋วลง
    แต่ช่วงบั้นปลายชีวิตจะดีค่ะ สบายๆๆ อดทนอีกนิดนึงค่ะ
    คุณมีบริวารลูกหลานดี ญาติดี ไม่ต้องห่วงอะไร เค้าพึ่งตัวเองได้ค่ะ
    คู่ของคุณก็ดี ช่วยเหลือเกื้อกูลกันได้เรื่องหน้าที่การงาน
    อาจจะลำบากนิดนึง เรื่องการเงินค่ะ มีเงินน้อยแต่รายจ่ายมาก
    แต่ก็พออยู่ได้ค่ะ เรื่องที่น่าห่วงมากกว่า คือเรื่อง สุขภาพร่างกายของคุณค่ะ
    คล้ายกับว่าคุณไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไร เจ็บออดๆแอดๆ หมั่นตรวจสุขภาพร่างกายนะคะ
    ดวงปีนี้ของคุณอาจจะอัตคัตเรื่องเงินทองบ้างค่ะ ก็ขอให้พิจารณาใช้จ่ายแต่ที่จำเป็น
    คุณก็จะผ่านความลำบากในปีนี้ไปได้ค่ะ ปีต่อไปชีวิตของคุณก็จะสบายขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ
    สองสามปีค่ะ แล้วมีโอกาสมีโชคมีลาภด้วยค่ะ เรื่องโชคลาภของคุณไม่ค่อยเด่นชัดเท่าไร
    แต่ก็มีดวงโชค ลาภ ค่ะ ประมาณว่า มีโชค มีลาภ แบบฟลุ้คๆ อีกสองปีมีโอกาสค่ะ..(f)

4. เกล็ดดาว

คนที่ ๔๒ คุณ mat_charee ค่ะ

คุณเป็นคนมีทรัพย์แบบว่ามีความเป็นอยู่สบายๆๆ ค่ะ แล้วก็เป็นคนมีดวง
    เรื่องโชค ลาภ ดีสะด้วย ถ้าปีไหนดวงดี เสี่ยงดวงก็มีโอกาสได้เฮ..มากกว่าคนอื่นๆ อิอิ..
    ญาติดี เพื่อนดี แต่เค้าก็ไม่ได้เข้ามายุ่งเกี่ยวกับเราเท่าไร ประมาณว่า
    ต่างคนต่างอยู่ค่ะ เรื่องที่ควรระวัง และก็ทำใจ คือเรื่องบริวารค่ะ
    คือบริวาร(ถ้ามี)ของคุณเค้าจะนำเรื่องเดือดร้อนมาให้คุณบ้าง
    ก็ทำใจนะคะ คิดสะว่าดวงกำหนดมาให้เป็นอย่างนี้ อีกเรื่องนึงที่คุณพอแก้ไขได้
    คือเรื่องศัตรูหรือกัลยาณมิตรค่ะ ถ้าคุณมีกัลยาณมิตรที่ดีอยู่แล้วก็เป็นเรื่องดีค่ะ
    แต่ถ้ายังไม่มี ประมาณรู้สึกว่าทำไมไม่เห็นมีใครจริงใจด้วยเลย คุณต้องลองพิจารณา
    ตัวคุณเองค่ะ เพราะคุณสามารถทำมิตรให้กลายเป็นศัตรู ทำศัตรูให้กลายเป็นมิตรค่ะ
    มาปีนี้ ดวงคุณลำบากนิดนึงค่ะ ถ้าคุณมีคู่ครองแล้ว ต้องปล่อยวางบ้างค่ะ
    อย่าคิดมาก อย่าวิตกกังวลมาก ลองหาอะไรทำที่ทำแล้วรู้สึกสบายใจค่ะ
    เพราะถ้าคุณคิดมาก กังวลมาก เรื่องคู่ครองของคุณก็อาจจะทำให้คุณเจ็บป่วยได้ค่ะ
    แต่ถ้าคุณยังไม่มีคู่ครอง ปีนี้ก็ให้ระวังนิดนึงค่ะ เพราะดวงคุณค่อนข้างลำบาก
    ให้ตรวจสุขภาพร่างกายประจำปีด้วยค่ะ ก็ให้อดทนทำใจสบายๆ ผ่านจากปีนี้ไป
    ดวงคุณก็เริ่มดีขึ้นค่ะ ดีขึ้นเรื่อยๆ สบายๆๆ ไปอีกนานค่ะ...ปีนี้อดทนๆๆ นะคะ...(f)

5. เกล็ดดาว

คนที่ ๔๓ คุณ Kwanzy ค่ะ

ดวงคุณแปลกดีค่ะ คล้ายกับว่ามีชีวิตอยู่ในกรอบ เกิดมามีหน้าที่ต้องทำ
    คุณมีกระแสพลังจิตอยู่กับคุณเยอะหน่อย ไม่แน่นะคะบั้นปลายชีวิต
    คุณอาจจะได้รับใช้พุทธศาสนาตลอดชีวิตค่ะ

ดวงชีวิตในภาพรวมของคุณดีค่ะ ถ้าปีไหนดวงตกก็ยังสบายๆ ไม่ลำบากมาก
    มีผู้อุปถัมภ์ช่วยเหลือดีค่ะ ดวงคุณเหมือนลอยอยู่เหนือเหตุผลนิ ทำนายลำบากหน่อย
    เอาที่ชัดๆ นะคะ ให้ระวังเรื่องญาติค่ะ เพราะญาติมีส่วนที่จะทำให้คุณเดือดร้อนได้ค่ะ
    แต่ถ้าระวัง รอบคอบ ใช้เหตุผลดีแล้ว เกื้อกูลช่วยเหลือญาติ ดีกับเค้า
    ญาติก็จะช่วยเหลืออุปถัมภ์เราได้เป็นอย่างดีค่ะ
    ถ้าคุณมีคู่แล้ว คู่ของคุณก็ดีค่ะ ช่วยเหลือเกื้อกูลคุณได้เป็นอย่างดี
    ถ้ายังไม่มี ตอนนี้คุณก็มีคนถูกใจค่ะ ถ้ายังไม่มีในใจ ก็จะได้พบเจอในปีนี้ค่ะ
    เรื่องการงานก็สบายๆ ค่ะ มีทรัพย์พอใช้จ่าย แต่เก็บเงินไม่อยู่ค่ะ
    มีเท่าไรก็ใช้หมด มันมีเหตุให้ต้องใช้ค่ะ ....ดวงชีวิตคุณก็ประมาณนี้ค่ะ
    แต่ตอนนี้เราสงสัยจัง..อิอิ คุณได้เกี่ยวข้องหรือทำเรื่องอะไรที่เกี่ยวกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์
    หรือสิ่งที่มองไม่เห็นหรือป่าวคะ หรือครอบครัวของคุณมีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับเรื่อง
    เร้นลับมองไม่เห็นหรือไม่คะ ถ้าครอบครัวไม่เกี่ยวข้อง แล้วเครือญาติหล่ะคะ
    มีใครเกี่ยวข้องกับเรื่องเร้นลับหรือป่าว เพราะมันเกี่ยวพันมาถึงคุณ
    ถ้าคุณไม่มีก็ดีแล้วค่ะ..แล้วต้องขอโทษด้วยค่ะที่ถาม เราคงเริ่มเพี้ยนๆ เอง ขอให้คุณโชคดีค่ะ..(f)

6. เอค่ะ

เอค่ะ เป็นที่รู้จักกันดี

เอา...จะมีเกิน 50 มั้ยน๊อ อื อิ

7. เกล็ดดาว

ขอทำนายทายทัก ๕๐ คนเท่านั้นค่ะ เรียงลำดับชื่อไว้เรียบร้อยแล้ว
    สำหรับคนที่ส่งข้อมูลมาให้ทางข้อความส่วนตัว ต้องขออภัยค่ะ
    ส่งมาให้เยอะมากมายสะด้วยสิ..แต่เราแค่มือสมัครเล่นค่ะ
    ๕๐ คน ก็พอสมควรแระ.. อิอิ :'(

8. pattaraniyom

pattaraniyom เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณพี่มากครับ ผมเป็นคนมีเหตุผลครับ พูดทุกอย่างจากใจครับ ขนาดรูปแสดงตัวคุณพี่ยังสวยขนาดนี้ ตัวจริงต้องสวยกว่านี้แน่นอนครับ แบบว่าสวยทั้งข้างนอก ทั้งข้างใน ไงครับ ....ขอบคุณที่คุณพี่ช่วยดูเพิ่มเติมให้ครับ ผมเป็นคนมีโลกส่วนตัวสูง ถ้าคุณพี่บอกแบบนั้นก็คงไม่แปลกครับ....ส่วนผมไม่มีโรคประจำตัวอะไรครับ (แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะบางทีหัวใจห่อเหี่ยว แบบบ้านพี่ขาดคนหุงข้าว....อิอิ )ถ้าเป็นถึงลูกหลานก็อาจจะมาจากคู่ครองก็เป็นได้ครับ ไม่ได้ตกใจอะไรครับ ...ขอบพระคุณคุณพี่อีกครั้งครับ ความตรงนี่ผมให้ 100 เต็มเลยครับ สำหรับคำทำนายนิสัยส่วนตัวผม ....ขอให้คุณพี่สมหวังในทุกสิ่งที่ปรารถนาครับ สวยยิ่งๆขึ้นไปครับ :VO

9. เกล็ดดาว

ก๊ากกกกก...พี่อาจจะอยู่ในประเภทคนมีปมด้อยก็ล่ายยยยย...
    เลยหารูปซ๊าาาา...:boo:

10. mat_charee

mat_charee Active Member

ขอบคุณนะคะที่ช่วยดูให้ ปีนี้แลดูสุขภาพไม่ค่อยดีจริงๆแหละค่ะ ขอถามอีกนิดได้มั๊ยคะ ในเรื่องของการงานปีนี้มีโอกาสเปลี่ยนแปลงโยกย้าย หรือเลื่อนตำแหน่งกะเค้าบ้างรึเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ(f)(f)(f)

11. palungjai12

palungjai12 Active Member

13 มิถุนายน 2012

12. เกล็ดดาว

ยังไม่มีค่ะ..ปีนี้ยังไม่ค่อยราบรื่นเท่าไรค่ะ
    ขอให้ออกกำลังกาย และดูแลสุขภาพร่างกายนะคะ..ขอให้แข็งแรงค่ะ :cool:

13. เกล็ดดาว

14. pattaraniyom

กระผมต้องขอประทานโทษขุ่นพี่ด้วยครับ แต่ประเด็นนี้ผมไม่ปักใจเชื่อครับ เพราะส่วนใหญ่คนสวยๆที่ผมเจอมา ส่วนใหญ่ก็จะพูดแบบนี้ทั้งนั้น ...ถ้าเป็นปมด้อยจริงๆ ก็คงเป็นปมด้อยที่ว่าสวยเกินไป จนเกินหน้าเกินตาชาวบ้านนะครับ แบบนี้ก็เป็นปมด้อยนะครับ.......อิอิ

15. palungjai12

palungjai12 Active Member

13 มิถุนายน 2012

16. เกล็ดดาว

ขอบคุณค่ะ..ขุ่นนนน้องงง...:boo:

ไฟล์ที่แนบมา:

17. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

รอคอยเธอมาแสนนาน..(ครึ่งค่อนวันแระ)
    ทรมานวิญญาณหนักหนา..(ร้อนตับแตกชะมัด)
    ระทมอยู่ในอุรา..(ชักเริ่มนั่งไม่ติดนิ)
    แก้วกานดา..ชั้นรอเธอผู้เดียว..(ก็ใช่น่ะเซ่..ก็เป็นหมอดูจำเป็นนิเนาะ)

อิอิ :cool:

18. เกล็ดดาว

พี่ใช้ทอสับจ้ะ....จิ้มช้า
    ไม่ทันสิ่งที่จะบอก...เลยทำนายดวงไม่สะดวกอ่ะ

19. palmcc38

palmcc38 เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาบอกว่าแม่นครับ แต่แปลกที่คุณทักเหมือนกับหมอดูไพ่บิปซีที่เชียงใหม่เลย บอกเหมือนกันมากครับ ว่าดวงแปลกๆเกิดมาสบาย ไม่ต้องทำไรเลย แล้วก็ที่ว่าพ่อแม่ไปขอลูกที่ไหนหรือเปล่า ตรงกันเลยครับ ผมถามแม่แล้วท่านก็ว่าแค่ขอพรต้นโพธิ์ที่โรงพยาบาลเฉยๆ แล้วก็เอาดอกไม้พวงมาลัยไปไหว้แล้ว แต่บนที่อ่านท่านว่าไม่ได้่บนบานครับ แล้วก็เรื่องคิดมากพี่บอกได้ตรงมากๆครับ แหะๆ ผมคิดอยู่นานแล้วเลยอยากถามเพิ่มอ่ะครับเรื่องเนื้อคู่ เพราะคิดมาก คิดนาน อีกแล้ว :cool::cool::cool: คิวที่ 12ชื่อมานะ ครับ

20. เกล็ดดาว

ตัวเองก็อปคำทำนายมาให้อ่านก่อนสิ
    เราจะได้รำลึกได้....เน้ออออ