ดูดวงฟรี 1 คำถาม ด้วยโหราศาสตร์ไทย ทักษายุค 0870915613

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย wat24, 18 กันยายน 2013.

1. wat24

wat24 Active Member

รับครับ โทรมาที่ 870915613 เลยครับ จะได้คุยกันว่าจะดูแบบไหน อย่างไร

2. jerajajen

jerajajen เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยากถามอ.ว่าตอนนี้ผมรองานอยู่ครับจะได้มะครับ ชีวิตผมตะกุกตะกักอยู่ตลอดไม่ทราบว่าผมมีกรรมอะไรครับ ขอบคุณครับ 24 เมษา 2523 วอก พฤหัส

3. Suwatchara

Suwatchara สมาชิกใหม่

ธุรกิจที่เริ่มจะลงทุนตอนนี้ มีโอกาสเติบโตมั้ยครับ.. เป็นธุรกิจเกี่ยวกับงานช่าง จะสามารถตั้งตัวได้จากธุรกิจนี้มั้ยครับ.. ถ้าได้ ใช้เวลานานมั้ยครับ.. การเงินถึงจะดีขึ้น.. ขอบคุณมากครับ

4. wat24

ขอเวลาเกิด ด้วยครับ ถ้าจำไม่ได้ ก็ขอให้แค่รู้ว่า กลางวัน และ ถ้าเป็นกลางคืน ก็ระบุมาว่า หลังเที่ยงคืนหรือยัง

อ.พรมพล
    0870915613

5. wat24

Long Live The King
    รบกวนถามเรื่องการงานครับ เกิด7มิ.ย2527 01.45น.ขอบคุณครับ

ในดวงกำเนิด
    ดาวจันทร์(๒) “อายุ-กัมมะ” ซึ่งหมายถึงเรื่องงาน (กัมมะ) ,ระยะเวลา(อายุ)ในการทำงาน ไม่มีดาวขึ้นในดวง
    ดาวศุกร์(๖) “กาลี-วิชา” ไม่มีดาวขึ้นในดวง
    ดาว “วิชา” กับ ดาว “กัมมะ” นั้นสัมพันธ์ส่งเสริมกัน เนื่องจากในดวงชะตาไม่มีดาวขึ้น จึงทำให้ เรื่องการงานนั้นไม่มั่นคง เปลี่ยนงานบ่อย ทำงานไม่ตรงกับที่เรียน เสนอความคิด เสนอผลงานต่างๆก็ไม่มีใครยอมรับ ทั้งนี้ก็เพราะมี พระคาถา “กาลี” มาย้ำด้วย
    แต่โชคดี บารมีเก่ามาส่งเสริม จึงทำให้ดวงชะตามีดาว คู่ธาตุ “มูละ” ขึ้นปรากฎ นั่นก็คือ ดาวอาทิตย์(๑) ปีเกิด(บริวาร) และ ดาวเสาร์(๗) เดือนเกิด (ตนุ) จึงทำให้ มีหลักทรัพย์ มีความมั่นคงในชีวิต ถึงแม้จะต้องต่อสู้เพื่อที่จะได้มา
    ในดวงจร เรื่องงานก็ถือว่าดี เพราะ พระคาถา”กัมมะ” จะอยู่ที่ดาวศุกร์(๖) และ ดาววิชาจะอยู่ที่ดาวจันทร์(๒) ถึงแม้ดาวศุกร์(๖) ดวงกำเนิดจะมีพระคาถา “กาลี” ซึ่งหมายถึงจุดบกพร่องทั้งหลายทั้งปวง
    แต่ในดวงเทวดา ดาวศุกร์(๖) มีพระคาถา “ศุภะ” และ ดาวจันทร์(๒) มีพระคาถา “เดช” ซึ่งหมายถึง ตัวเจ้าชะตาเองก็จะมีอำนาจมากขึ้น หน้าที่การงาน หรือ กิจการ ก็มีความ ศุภะมงคล ถึงแม้จะมี “กาลี” มาทอนลงไปบ้าง

อ.พรมพล
    0870915613

ไฟล์ที่แนบมา:

6. fakedham

fakedham Active Member

12 ธันวาคม 2011
    สาธุครับ ขอขอบคุณอาจารย์มากครับที่ให้คำแนะนำผม
    และขอให้คำทำนายอาจารย์เป็นจริงด้วยเถิด สาธุๆๆ

ไม่รู้ว่าเป็นกรรมหรือเรื่องบังเอิญแต่อย่างใด บ้านเกิดผมอยู่ ฉะเชิงเทราด้วยครับ ผมจะเรียกทำตามคำแนะนำครับ

7. jerajajen

ผมอยากถามอ.ว่าตอนนี้ผมรองานอยู่ครับจะได้มะครับ ชีวิตผมตะกุกตะกักอยู่ตลอดไม่ทราบว่าผมมีกรรมอะไรครับ ขอบคุณครับ 24 เมษา 2523 วอก พฤหัส เกิดช่วงบ่าย 2 ครับ ผมชื่อเจรจา เจนจบเขตต์

8. Long Live The King

Long Live The King สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2013
    ขอบคุณมากครับผม

9. Sir-Pai

Sir-Pai เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด พฤ 26 มีนาคม 2535 เกิดประมาณ 4 โมงเย็นครับ

รบกวนถามถึงการงานในอนาคตครับ

ขอบคุณมากนะครับ ขออำนาจ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ดลบรรดาลให้ผลบุญที่ช่วยเหลือประสบความสำเร็จนะครับ สาธุครับ

10. wat24

งานที่เกี่ยวกับ ช่าง นั้นเป็นงานที่ปรากฎใน ดวง ครับ แสดงว่า เรื่องงานนี้ ในอนาคตจะ ดี และ มั่นคง
    แต่ตอนต้นๆ จะต้องต่อสู้กับปัญหา มีคู่แข่ง มีการแข่งขัน และ ถ้าคุณเปิดร้านในย่านที่มี ธุรกิจประเภทนี้หลายๆร้าน ก็จะเป็นการคล้อยตามดวงคือ ต้องมีการแข่งขัน ถึงจะดี
    ต้องวางแผนทางธุรกิจอย่างรอบคอบ โดยเฉพาะเงินหมุนเวียน
    ระวัง งานฟรี งานเก็บตังค์ไม่ได้ งานการกุศล เพราะ ในดวงชะตา มีพระคาถา "ทานบารมี"
    ให้แก้โดย ทุกวันอังคาร ให้ไหว้เจ้าที่เจ้า และ หมั่นทำบุญ ที่เกี่ยวกับ บ้าน และ ที่ดิน ให้วัด เช่น ทำบุญสร้างโบสถ์ วิหาร ห้องน้ำ กุฏิ และ ซื้อโฉนดที่ดินวัด ทำในวันอังคารเช่นเดียวกัน

อ.พรมพล
    0870915613

11. wat24

jerajajen
    ผมอยากถามอ.ว่าตอนนี้ผมรองานอยู่ครับจะได้มะครับ ชีวิตผมตะกุกตะกักอยู่ตลอดไม่ทราบว่าผมมีกรรมอะไรครับ ขอบคุณครับ 24 เมษา 2523 วอก พฤหัส เกิดช่วงบ่าย 2 ครับ ผมชื่อเจรจา เจนจบเขตต์

ดูความมั่นคงในชีวิต ดูหลักทรัพย์ ดูยศ ดูตำแหน่ง ให้ดูที่ พระคาถา”มูละ”
    ดวงชะตา นี้ดาวเสาร์(๗) “มูละ” ไม่มีดาวขึ้น แสดงว่า เรื่องนี้ ไม่มั่นคง
    ดาวศุกร์(๖) “กาลลี-ตนุ” ตนุ หมายถึง เจ้าชะตา เมื่อมีพระคาถา “กาลี” มากุมไว้ แสดงว่าเจ้าชะตา ชีวิตทำอะไรก็ดีไม่ถึงที่สุด ติดๆขัดๆ มีอุปสรรค ด้วยอำนาจของ “กาลี” ซึ่งหมายถึง ความบ่งพร่อง ความไม่สมบรูณ์แบบ เพราะตราบาปอกุศลกรรมที่สร้างไว้ในชาติ-ภพแล้วๆมา
    อายุยุคใหญ่ ๓๑-๓๖ ย่าง อยู่ที่ภูมิดาวศุกร์(๖) “กาลี” แสดงว่าชีวิต ในอายุยุคนี้ไม่ดี
    ปีนี้ อายุ ๓๔ ย่าง ดาวอายุจรไปอยู่ภูมิของ ดาวอังคาร(๓) “อริ” ซึ่งหมายถึงอุปสรรค กรรมเก่า เจ้ากรรมนายเวร ดังนั้น ปีอายุนี้ ไม่ดี ติดขัด ลำบาก
    เรื่องงาน ต้องดูที่พระคาถา “กัมมะ” ดวงกำเนิด อยู่ที่ดาวจันทร์(๒) ไม่มีดาวขึ้น แสดงว่า งานไม่มั่นคง เปลี่ยนงานบ่อย ทำงานไม่ตรงกับที่เรียน
    อายุจรปีนี้ อยู่ดาวอังคาร(๓) พระคาถา “กัมมะ” อยู่ดาวพุธ(๔)
    ดวงเดิมดาวพุธ(๔) “มีพระคาถา “ศรี-วาสนา” หมายถึง เรื่องงานนั้นจะดี เป็น วาสนาของเจ้าชะตาที่จะได้งาน
    ดวงเทวดา ดาวพุธ(๔) “มูละ-อำนาจ” หมายถึง ได้ตำแหน่ง มีความมั่นคง
    ทายว่า
    ในเรื่องงาน ที่รออยู่ นั้น จะมีโอกาสได้ครับ ตามดวงชะตา จะเป็นเดือน ๑๒ ไทย (พฤศจิกายน)
    ไปแก้กรรมเรื่องเจ้ากรรมนายเวร เพื่อจะได้ บรรเทากรรม และ จะส่งให้ชีวิตดีขึ้น ดังนี้
    ๑. สวดมนต์ ไหว้พระ และ ทำสมาธิ อธิษฐานจิต แผ่กุศลที่ได้ปฏิบัตินี้ ให้เจ้ากรรมนายเวร ในทุกภพ-ชาติ
    ๒. ไปดูศาลพระภูมิเจ้าที่ ว่าชำรุดเสียหายหรือไม่ ซ่อมแซมทำความสะอาด ทำสีใหม่ ถ้าไม่มี ก็ต้องทำศาล ในระยะแรกนี้ ก็ให้ กราบไหว้ท่าน ทุกวันอังคาร
    ๓. ถ้าตักบาตร ให้นิมนต์พระ เข้ามารับบาตรในเขตบ้าน กรวดน้ำอุทิศส่วนกุศล ให้เจ้าที่เจ้าทาง เจ้ากรรมนายเวร

ขออวยพรให้สมปารถนานะครับ
    อ.พรมพล
    0870915613

12. jerajajen

ถูกมากๆเลยครับ ผมเป็นแบบนั้นจริงๆ

ขอบคุณครับอาจารย์ ดวงผมเป็นลักษณนั้นจริงๆ ทำดกีมาตลอดก็หวังว่ากรรมจะเบาบางลงบ้าง

13. wat24

Sir-Pai
    เกิด พฤ 26 มีนาคม 2535 เกิดประมาณ 4 โมงเย็นครับ
    รบกวนถามถึงการงานในอนาคตครับ
    ขอบคุณมากนะครับ ขออำนาจ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ดลบรรดาลให้ผลบุญที่ช่วยเหลือประสบความสำเร็จนะครับ สาธุครับ

ดวงกำเนิด
    ดาวจันทร์(๒) มีพระคาถา “กัมมะ” ซึ่งหมายถึง งาน-อาชีพ-การกระทำที่เป็นกิจวัตร มี ดาว “วาสนา” และ ดาว”ดิถี” ขึ้นในดวง แสดงว่า เรื่อง อาชีพการงาน นั้นต้องมีแน่นอน
    “อายุ-กัมมะ-วาสนา-เทศาตรี” หมายถึง สามารถทำอาชีพได้หลายอย่าง และ น่าจะเป็นพ่อค้า ตามอำนาจของ “เทศาตรีฤกษ์”
    ถึงแม้ ดาวศุกร์(๖) ซึ่งเป็นดาวคู่สมบัติกับ ดาวจันทร์(๒) จะมีพระคาถา “กาลี-วิชา” จึงทำให้มีปัญหาอยู่บ้าง แต่เนื่องจากดาวศุกร์(๖) ไม่มีดาวขึ้น ดังนั้นต้องรอให้อายุเดินไปถึง จึงจะเกิดปัญหาเพราะอำนาจของ “กาลี”
    ดาวพหัส(๕) “อุตสาหะ” มีดาววันเกิด ขึ้นในดวงเกิด และ ไม่มีดาวมา บัง-เบียน-บีบ แสดงถึง เจ้าชะตาจะเป็นพ่อค้า นักธุรกิจ ได้ดี และยังมาย้ำด้วยพระคาถา “กดุมภะ” ซึ่งหมายถึงเงิน และ “ราชาฤกษ์” ซึ่งหมายถึงความสุขสบาย
    สรุป ทายว่า จะทำอาชีพได้หลากหลาย เด่นเรื่องงานบริการ ประมูลแข่งขัน และ สามารถเป็นพ่อค้า นักธุรกิจได้ อาจจะเป็นงานที่ต้องเดินทางไปต่างจังหวัด ต่างประเทศ

อ.พรมพล
    0870915613

14. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดอังคารที่ 8 ตุลาคม 2511 เวลา 17.45 น.
    สอบถามเรื่องงานอาชีพ คือผมลงทุนทำอู่มีโอกาศที่จะถูกโกง หรือเจริญขึ้น แล้วจะได้ทุนคืนไหมครับ แล้วผมควรทำอาชีพอะไรดีที่สามรถเลี้ยงดูพ่อแม่ละครอบครัวได้ ขอบคุณมากครับ

15. wat24

bigkuma
    เกิดอังคารที่ 8 ตุลาคม 2511 เวลา 17.45 น.
    สอบถามเรื่องงานอาชีพ คือผมลงทุนทำอู่มีโอกาศที่จะถูกโกง หรือเจริญขึ้น แล้วจะได้ทุนคืนไหมครับ แล้วผมควรทำอาชีพอะไรดีที่สามรถเลี้ยงดูพ่อแม่ละครอบครัวได้ ขอบคุณมากครับ

ในดวงกำเนิด
    ดาวจันทร์(๒) “อายุ-กัมมะ-มรณะ-ยานัง” ดาวคู่สมบัติ คือดาวศุกร์(๖) “กาลี-วิชา-พันธุ-ปิตา-อธิษฐาน-ราชา”
    ดาวจันทร์(๒)หมายถึง งานบริการ
    “กัมมะ-มรณะ-ยานัง” หมายถึง งานที่เกี่นวกับ รถ(ยานัง) เสีย (มรณะ)
    “วิชา-กาลี” มีความรู้ในเรื่อง ของที่เสียหาย ของที่บกพร่อง
    ดาวอังคาร(๓) “เดช-ลาภะ-ตนุ-ชาติ-สัจจะ-เทศาตรี” หมายถึง
    เจ้าชะตา มีความรู้ในทางเชิงช่าง ทำงานจริงจัง (ตนุ-ดาวอังคาร)
    เป็นนักต่อสู้ นักกีฬา ชอบทางบู้ ชอบอาวุธ ชอบเครื่องรางของขลัง เป็นนักพนัน มีลาภในการเสี่ยงโชค(ตนุ-เดช-ลาภะ)
    เจ้าชะตาสามรถทำมาหากินเป็นรายวันกับอาชีพช่างได้ (ชาติ-เทศาตรี)
    ในดวงเทวดา
    ดาวจันทร์(๒) “เดช-สมบัติ-ตนุ-ชาติ-วาสนา-เทศาตรี” ดาวศุกร์(๖) บริวาร-ศุภะ-ปุตตะ-มาตา-สัจจะ-ทลิทโท”
    ตอนนี้อายุย่าง ๔๕ ปี ๑๒ เดือน ๓ วัน
    อายุจร อยู่ดาวพฤหัส(๕) พระคาถา “เดช-กัมมะ” ซึ่งหมายถึงเรื่อง งาน อยู่ที่ดาวศุกร์(๖)
    จากการวิเคราะห์ดวงชะตา ทั้งดวงจร-ดวงเดิม และ ดวงเทวดา ทายว่า
    เรื่องงานคือ เปิดอู่ซ่อมรถนั้น ถือว่าถูกต้องกับดวงชะตาแล้ว สามารถทำได้ แต่อาจจะไม่รวย เพราะ ไม่มีดาวเงิน ปรากฏในดาวจันทร์และดาวศุกร์ ซึ่งเป็นดาวที่เกี่ยวข้องกับ งาน
    ขอแนะนำเรื่องงานอู่รถที่เห็นในดวงชะตาดังนี้
    ให้ระมัดระวังเรื่องพันธะสัญญา (กาลี-พันธุ) ต่างๆ ซึ่งอาจจะไม่รอบคอบ เสียเปรียบ
    ให้ระวัง ลูกน้อง (กาลี-ปุตตะ-สัจจะ) ซึ่งอาจจะมีปัญหา ผิดสัญญา ผิดข้อตกลง
    ให้ระวังเรื่องการบริหารงาน เรื่องส่งมอบรถ เพราะรับปากแล้วผิดนัด (กาลี-ปิตา-สัจจะ)
    วิธีแก้ไขคือ เรื่องสัจจะบารมี
    แก้บนกับองค์หลวงพ่อโสธร ในวันศุกร์ ไม่สะดวกไปวัด ก็แก้กับองค์หลวงพ่อที่มีอยู่ที่บ้านก็ได้
    แก้บนด้วยไข่ต้ม
    ใช้ไข่ต้ม ๑ ถาด ไม่จำกัดว่าถาดเล็กหรือใหญ่ ใส่ไข่ต้มแล้วให้เต็มขนัดแล้ววางซ้อนข้างบน อีกสัก ๒-๓ ใบ
    ตั้งนะโม ๓ จบ แล้วอธิฐาน
    ขอคุณพระศรีรัตนตรัย พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ หลวงพ่อโสธร โปรดเมตตา วันนี้ลูก...................................ต้องการมาขอแก้บนที่ลูกได้เคยบนเอาไว้ ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันทุกภพทุกชาติทั้งที่ลูกระลึกได้และระลึกไม่ได้ทั้งที่ลูกตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ ณ บัดนี้ขอให้หลวงพ่อโปรดเป็นตัวแทนรับการแก้บนของลูกในครั้งนี้ให้หมดสิ้นไป ขอให้ท่านทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้เคยบนเอาไว้โปรดรับรู้ แล้วโปรด อโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ขอให้ท่านจงยอมรับการล้างสินบนของข้าพเจ้า ณ บัดนี้ เมื่อท่านยอมรับแล้ว โปรดอนุโมทนาบุญแก่ข้าพเจ้า ให้ต่อนี้ไป ขอให้พ้นทุกข์ โศก โรค ภัย พบแต่ความสุขความเจริญอย่าเจ็บอย่าจน

**ตั้งจิตอธิษฐาน ว่าจะใช้สัจจะบารมี ไว้เป็นหลักในการดำเนินชีวิต**

ในดวงกำเนิด ดาวเสาร์(๗) “มูละ” มีดาววาสนา ขึ้น หมายถึงอย่างไรก็ต้องมีความมั่นคงในชีวิต แต่ ต้องต่อสู้ ฟันฝ่า

ถ้าต้องการให้วิเคราะห์ทั้งดวงชะตาโดยละเอียด เพื่อแก้ไข ปรับเสริม ดวงชะตา ก็โทรมาคุยกันครับ

อ.พรมพล
    0870915613

16. wat24

17. wat24

18. deares

deares เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ตอนนี้โสดค่ะ ขออนุญาตสอบถามเรื่องคู่ครองได้มั้ยคะว่ายังมีโอกาสมีคู่มั้ยคะ เนื้อคู่ตามดวงมีลักษณะอย่างไรหรือคะ แล้วเมื่อไหร่จะได้เจอ T_T
    เกิดศุกร์ 13 เมษายน 2522 เวลา 19.16 น. ค่ะ
    ขอบคุณมากนะคะ

19. bigkuma

bigkuma เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ คิดค่าครูแพงไหมครับ

20. wat24

missapril

ตอนนี้โสดค่ะ ขออนุญาตสอบถามเรื่องคู่ครองได้มั้ยคะว่ายังมีโอกาสมีคู่มั้ยคะ เนื้อคู่ตามดวงมีลักษณะอย่างไรหรือคะ แล้วเมื่อไหร่จะได้เจอ T_T
    เกิดศุกร์ 13 เมษายน 2522 เวลา 19.16 น. ค่ะ
    ขอบคุณมากนะคะ

ชะตานี้
    ดาวอังคาร(๓) “มูละ-วิบัติ-ปัตตนิ-เคหา-วาสนา-มหัทธโณ” ไม่ต้องกลัวที่จะไม่มีคู่ ทั้งนี้เพราะ “วาสนา” หมายถึง มีวาสนาในเรื่องของเพศตรงข้าม(ปัตตนิ) และ จะมีเพศตรงข้าม มีแฟน มีคู่ เข้ามาในชีวิตเยอะ ด้วยอำนาจของ “มหัทธโณฤกษ์ แต่เนื่องจากมีพระคาถา “วิบัติ” ดังนั้นจึงส่งผลให้เรื่อง ความรัก-คู่ครอง(ปัตตนิ) การครองเรือน(เคหา) พร้อมที่จะ วิบัติ เปลี่ยนแปลง สิ้นสุด ได้ตลอดเวลา
    “วาสนา” หมายถึง ผลสรุปในชีวิตของคุณนั้นอย่างไรก็ต้องมีคู่ แต่จะอยู่แบบยึดยาว มั่นคงแค่ไหน หรือ จะเปลี่ยนบ่อยเข้ามาในชีวิตมากน้อย ก็อยู่ที่ กรรมทั้งอดีตชาติ และ กรรมปัจจุบันของคุณ
    แนวทางแก้ไข ปรับเสริม เรื่อง “ปัตตนิ” หรือ คู่ครองของคุณ นั้นดูที่ดาวเสาร์(๗) ทั้งดวงเดิม และ ดวงเทวดา ซึ่งในดวงชี้ชัดเจนว่า สาเหตุที่ วิบัติ นั้นเนื่องจากมีกรรมในเรื่องของ “สัจจะบารมี”
    ขอแนะนำมีดังนี้
    ๑. ยึดมั่นเรื่อง “สัจจะบารมี” คือ ซื่อสัตย์ ไม่โกหก
    ๒. ไปแก้เรื่อง “สัจจะบารมี” กับองค์หลวงพ่อโสธร(๗) ในวันเสาร์ จะเป็นที่วัด หรือ องค์หลวงพ่อที่บ้านก็ได้
    แก้บนด้วยไข่ต้ม
    ใช้ไข่ต้ม ๑ ถาด ใช้ไข่ ๑๐ ใบ ใส่ไข่ต้มแล้วให้เต็มขนัดแล้ววางซ้อนข้างบน อีกสัก ๒-๓ ใบ
    ตั้งนะโม ๓ จบ แล้วอธิฐาน
    ขอคุณพระศรีรัตนตรัย พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ หลวงพ่อโสธร โปรดเมตตา วันนี้ลูก...................................ต้องการมาขอแก้บนที่ลูกได้เคยบนเอาไว้ ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันทุกภพทุกชาติทั้งที่ลูกระลึกได้และระลึกไม่ได้ทั้งที่ลูกตั้งใจและไม่ได้ตั้งใจ ณ บัดนี้ขอให้หลวงพ่อโปรดเป็นตัวแทนรับการแก้บนของลูกในครั้งนี้ให้หมดสิ้นไป ขอให้ท่านทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้เคยบนเอาไว้โปรดรับรู้ แล้วโปรด อโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ขอให้ท่านจงยอมรับการล้างสินบนของข้าพเจ้า ณ บัดนี้ เมื่อท่านยอมรับแล้ว โปรดอนุโมทนาบุญแก่ข้าพเจ้า ให้ต่อนี้ไป ขอให้พ้นทุกข์ โศก โรค ภัย พบแต่ความสุขความเจริญอย่าเจ็บอย่าจน

อ.พรมพล
    0870915613