ดูดวงให้ฟรี...เพื่อเป็นธรรมทานสำหรับคนที่มีความทุกข์และหาทางออกของชีวิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Aek9549, 8 มีนาคม 2012.

1. Pinbow

Pinbow เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    เข้าใจค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

2. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ:cool::cool:

3. aneikpol

aneikpol เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษด้วยนะฮะฟังพูดกันเรื่องขันธ์ 5 ขันธ์ 8 ถ้าเป็นทางบ้านข้าฯ ชนบทนะฮะ ขันธ์ 5 นี้ในทางพฤตินัยบ้านข้าฯ ก็มี เทียน 5 คู่ ดอกไม้ขาว 5 คู่ ส่วนมากจะจัดบูชาพระรัตนตรัยในงานมงคลหรืออวมงคลก็ได้ หรือมีงานสวดพระปริตรบุญขึ้นบ้านใหม่ แต่งงาน งานบุญต่างจะให้ขันธ์ 5 ที่ว่านี้ ส่วนขันธ์ 8 นั่นจะจัดในคราวเสียเคราะห์ บูชาโชค หรือขันธ์ 5 ขันธ์ 8ถ้าจะจัดพร้อมกัน ก็ในคราวบายศรี สู่ขวัญ หรือในคราวที่จะรับเรียนคาถาอาคมจากครูบาอาจารย์ อย่างมนต์คาถารักษากระดูกรวม ๆ เลยนะ จะต้องใช้ขันธ์ 5 ขันธ์ 8 ก็คือเทียนขาว 5, 8 คู่ ดอกไม้ขาว 5, 8 คู่เช่นกัน หรือมนต์ปราบผีปอบ ก็ใช้ขันธ์ 5, 8 เหมือนกัน
    ส่วนขันธ์ที่จะรับองค์นั้นนะต่างจากนี้ เป็นขันใหญ๋ในขันมีบายศรีใหญ่ดอกไม้มีอะไรหลายอย่างที่อาจารย์หลาย ๆ ท่านให้รับ ไม่ทราบว่าผิดหรือถูก ต้องขอภัยผู้ท่านทุกท่านด้วยนะฮะ
    :z12

4. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    โมทนาสาธุบุญ กับพี่วีรกิจ อีกครั้งนะคะ หนูขอขอบคุณมากที่ช่วยให้ธรรมะกับเพื่อนหนู เขาฝากขอบคุณมาค่ะ ทั้งสองคนเลย ขอให้พี่เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะคะ สาธุค่ะ

5. เด็กพุด

เด็กพุด สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2010
    :cool:ทุกๆคนย่อมมีทุกข์และสุข ทุกคนเกิดมาเพื่อเรียนรู้ทุกข์และสุข ดังนั้นจะทำอย่างไรให้รู้จักทุกข์และสุข และอยู่อย่างเบิกบาน

6. ณัฐมณ

ณัฐมณ สมาชิก

สวัสดีค่ะ! คุณAltis1850.. ขอแอบตามเข้ามาดูกระทู้ของคุณต่อ...เพราะเคยเข้าไปถามในกระทู้บ้านเลขที่ค่ะ และคุณได้เมตตาดูดวงให้ดิฉันและสามีด้วย แม่นค่ะ..ทั้งเรื่องบ้านและดวง และคำแนะนำดีๆค่ะ ขอกุศลผลบุญที่คุณได้ตั้งใจและมีเจตนาที่ช่วยเหลือและชี้ทางสว่างให้แก่เพื่อนมนุษย์..น้อมนำให้คุณมีความสุขความเจริญทั้งกายและใจและขอให้มีความแม่นยำในการทำนาย.. แต่ถ้ามีโอกาสดิฉันจะขอรบกวนโทรเข้าไปคุยบ้าง..ขอบคุณค่ะ

7. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    อนุโมทนาสาธุครับ...คุณทั้งสองก็เช่นกันนะครับ...ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ...ยินดีต้อนรับครับ...

8. Aek9549

กระทู้ของผมไม่มีเรื่องขันธ์ครับ....มีแต่หนทางดับขันธ์หรือทุกข์ของตนเองครับ....ขอบคุณนะครับที่แวะเวียนเข้ามา...มีอะไรแนะนำได้นะครับ...

9. Aek9549

อนุโมทนาสาธุด้วยนะครับ...ขอให้เร่งทำความเพียรกันเสียแต่วันนี้..วันข้างหน้าจะได้หมดทุกข์ครับ...เพราะการเกิดเป็นมนุษย์...มันยากแท้....

10. meepooh_123

meepooh_123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีค่ะพี่เอก

วันนี้หนุนขอโทรไปหาพี่เอก ปรึกษาเรื่องงานหน่อยได้ไหมค่ะ รู้สึกไม่ดีเลยค่ะ พี่เอกว่างช่วงไหนบ้างค่ะ

11. Aek9549

หลังสามทุ่มครับ...ยินดีเสมอครับ....ช่วงนี้อาจจะยุ่งไปบ้างแต่จะแบ่งเวลานั้นมาทำนายให้ทุกคนครับ...ยกเว้นถามเรื่องความรัก...คำตอบมันง่ายแต่ในทางปฏิบัติของคนมันยากครับ...เห็นร้องไห้กันเป็นประจำเลย....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2012
  12. Aek9549

เพื่อนพ้องน้องพี่ท่านใด..ถ้าสำเร็จอย่างใจหวังแล้ว...อย่าทิ้งธรรม..นะครับ..หรือบุญของเราเอง...วันข้างหน้าสามารถนำมาใช้ให้เกิดประโยชน์ต่อตัวเองและผู้อื่นได้ครัับ...ท่านใดที่หลงผิด..แล้วคิดกลับตัวและใจได้ผมขออนุโมทนาครับ..

13. Aek9549

ท่านใดที่เคยไปดูดวงที่ไหนมาแล้วก็ตามหรือแม้แต่ตัวผมเอง...ขอให้ใช้สติปัญญาไตร่ตรองให้ถ้วนถี่ด้วยนะครับ....จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของคนที่ไม่สุจริตใจ...หวังรายได้จากคนตกทุกข์ได้ยากและแนะนำในสิ่งที่ผิดไปจากหลักธรรมและกรรม...บอกเขาได้ว่าเป็นนั่นโน่นนี่แต่ไม่แนะทางออกปัญหาให้เค้า...ชีวิตคงไปกันใหญ่...ทางที่ดีขอให้เราตั้งมั่นในคุณพระรัตนตรัยเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจของเรา...ต่อให้หมอดูเทวดาแม่นยังกับตาเห็น..ก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ...เราเท่านั้นที่จะบงการชีวิตของเราเอง...ไม่ว่าจะเกิดปัญหาอะไรก็ตาม...ลิขิตฟ้า..หรือจะสู้มานะตน..ยังเป็นสัจธรรมที่เป็นจริงของชีวิตคนเราครับ...

14. meepooh_123

meepooh_123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ขอขอบคุณพี่เอกมากนะค่ะ ที่ชี้แนะแนวทางให้กับหนุนและขออนุโมทนาบุญที่พี่เอกสละเวลามาดูดวงให้หนุนนะค่ะ หนุนจะตั้งใจสวดมนต์และทำสมาธิต่อไปค่ะ ถ้าไม่ได้งานนี้ก็ไม่เป็นไรค่ะ หนุนจะตั้งใจหาต่อไป และจะหมั่นทำความดีต่อเนื่องไปเรื่อยๆค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ :d

15. Genanee

Genanee เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    เดี๋ยวจะโทรไปมั่งนะคะ ป้าขอรบกวนคุณAltis ช่วงบ่ายๆ1-2โมงจะได้มั้ยคะเพราะ 2-3ทุ่มคงดึกไปสำหรับป้า อนุโมทนากับความมีน้ำใจดีงามต่อเพื่อนที่มีทุกข์ค่ะ

16. dada2122

dada2122 สมาชิกใหม่

17 กรกฎาคม 2012
    คุณเอกคะ วันนี้ว่างประมานกี่โมงคะ อยากโทรไปขอคำปรึกษาด้วยคะ

17. Aek9549

ขอบคุณนะครับที่ติดตามกันมา....ยินดีครับ..ถ้าเวลาไหนป้าสะดวกถ้าผมไม่ติดธุระจะทำนายให้ครับ...

18. Aek9549

ต้องหลังสามทุ่มไปแล้วน่ะครับ...เพราะต้องเสร็จกิจธุระในแต่ละวัน...ยินดีให้ความเกื้อกูลกันครับ...ถ้าคุณเองสะดวกเวลาที่ผมบอกนี้..ก็จัดเต็มเลยครับ...และคิดปัญหาที่จะถามไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ...เวลาสนทนากันจะได้ไม่ลืมว่าเราอยากรู้อะไรบ้าง...

19. ธนเสฏฐ์06

ธนเสฏฐ์06 สมาชิก

เจอกับตัวเองแล้ว

น้อยใจเหมือนกัน ใจจดจ่อรอตั้งตาโทร.ไปหา 2 หน ตำพูดชัดถ้อยชัดคำดี แต่แฝงด้วยถ้อยคำที่ไม่ค่อยเต็มใจเท่าไร เลยกล่าวขอบคุณไม่อยากรบกวนท่านผู้วิเศษ หมดศรัทธา ตอนแรกคิดว่ากลับบ้านที่ตราดผ่านไประยองจะแวะไปทักทายตัวจริงจากที่เคยแอบชื่นชมท่าน ผม 081-6395598

20. Jsan

Jsan สมาชิก

เคยโทรไปตอนหกโมงกว่าๆ เกือบทุ่มค่ะ ไม่กล้าโทรไปหาดึกๆกลัวจะไปรบกวนค่ะ โทรไปได้ดึกที่สุดกี่โมงคะ
    รบกวนด้วยค่ะ:VO