ดูพื้นดวงแบบจีนฟรี ไม่จำกัด เท่าที่จะช่วยเหลือได้

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ไถ่กรรม, 25 พฤษภาคม 2010.

1. จื๊ออิง

จื๊ออิง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2008

สู้ ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ประสบความสำเร็จ ได้ไว ๆน่ะครับ

รวยแล้ว แบงค์มาง้อ อย่าไปยอมน่ะครับ สู้ ๆ ๆๆ

2. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009

3. janey2009

janey2009 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2009
    21 กค 2521เวลา 01.00-02.00 น (หลังเที่ยงคืน)
    ปีนี้จะมีการเปลี่ยนแปลงการงานไหมคะ และเรื่องความรักคะ
    ขอบคุณคะ

4. piangw

piangw สมาชิก

28 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนาค่ะ
    เกิดวันเสาร์ที่ 5 พฤษภาคม 2516 เวลา 02.00 น. ปีฉลูค่ะ

5. i8

i8 สมาชิก

เกิดวันศุกร์ที่ 18 พฤศจิกายน 2531 เวลา 14.03 ปีมะโรง
    รบกวนด้วยคะ ขอบคุณคะ

6. koongKTM

koongKTM เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010

ขอบพระคุณ "คุณไถ่กรรม" ค่ะ
    ชีวิตกุ้ง ไม่เคยอยู่นิ่งจริงๆ ด้วยค่ะ ดวงคงชงกันแหลกลานแบบที่คุณไถ่กรรมบอกนั่นล่ะค่ะ (ชีิวิตวุ่นวายมาก :'( วุ่นวายมาตลอดและคงจะต้องวุ่นวายต่อไป) ยังดีนะคะที่"ไม่อด + มีเงินใช้" :cool: อิอิอิ จะนั่งสมาธิและแผ่เมตตาบ่อยๆตามที่คุณไถ่กรรมกรุณาบอกมาค่ะ

ด้วยอำนาจของพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ จงดลบันดาลให้บุญของข้าพเจ้าที่ทำมาแต่ในอดีตจนถึงปัจจุบัน ถึงแก่เจ้ากรรมนายเวรของคุณไถ่กรรม เมื่อพวกท่านได้รับผลบุญแล้ว ขอจงเลิกจองเวรจองกรรมด้วยอำนาจแห่งผลบุญนี้ด้วยเทอญ สาธุ

7. evlarmy

evlarmy เป็นที่รู้จักกันดี

ชายครับ วันอาทิตย์ ที่ 11 มีนาคม พ.ศ.2533 เวลา 01.00 น. ( ตี 1 )

อยากรู้
    ความรัก
    การงาน
    ครอบครัว (พ่อ แม่ ของผมมีปัญหากันบ่อย ๆ อ่ะครับ)
    บุญบวช
    ช่วยหน่อยนะครับ
    เพื่อเป็นกุศลครับ

8. coolsunny

coolsunny เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2007
    เกิดวันอาทิตย์ ที่ 13 เมษายน 2501 เวลาประมาณ 9.00-11.00 น. ครับ
    -ขอถามเรื่องสุขภาพ
    -การงาน
    -ความรัก
    ขอบพระคุณครับ

9. ไถ่กรรม

ไถ่กรรม เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2010
    ตอบ

ขอบคุณค่ะที่อุทิศบุญให้
    ดวงแรก เป็นธาตุไม้ เรื่องเงินเด่นมาก แต่มีชงในดวงนิดหน่อยระหว่างน้ำไฟ ทำธุรกิจจะเหนื่อยกว่าเป็นลูกจ้าง ถ้าทำงานองค์มีแววถึงผู้บริหาร ปีนี้มีปะทะ ให้ระวังเรื่องสุขภาพ งานที่ทำอยู่จะหนักกว่าเดิม หน้าค่อยสบายขึ้น
    ดวงที่สอง ธาตุดิน ดวงนี้ขาดสมดุลย์อยู่หน่อย ควรใช้ธาตุทองในการปรับดวง ปีนี้มีติดขัดเรื่องงาน ถ้าเป็นหญิงคู่ครองอาจมีปัญหา ถ้าเข้าอายุ 28 นับจีน จะค่อยดีขึ้น แต่จะรวยจริง ต้องตอนแก่ คือ 60 ขึ้นไป

10. ไถ่กรรม

ตอบ

ธาตุทอง มีกำลังแข็งแรง ดวงนี้ทำงานประเภทใช้สมองคิดแล้วสั่งให้คนอื่นทำ ฉะนั้นเป็นที่ปรึกษาเหมาะมาก พื้นดวงคุณดีนะ สมดุลย์ คุณเป็นคนฉลาดและไม่ใช่คนซื่อมาก รู้จักวิธีหาเงิน ตามพื้นดวงคุณจะมีคู่นะ อายุน้อยกว่าคุณ ลองดูช่วงปีสองปีนี้ น่าจะมาแล้วหละ

เรื่องการงานแนะนำให้สวดมนต์บูชาเทวดาประจำตัวคุณ และถวายเทียนพรรษา เพื่อความก้าวหน้าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2010
  11. ไถ่กรรม

ธาตุไม้ ดิถีอ่อนแอ ในดวงธาตุดินมีกำลังมากกว่า คุณต้องใช้ธาตุไม้หรือธาตุน้ำเสริมเพื่อปรับดวง แล้วเรื่องการเงินจะดีขึ้น แนะนำให้ไปไหว้ขอพรที่ศาลเจ้าพ่อเสือ และศาลเจ้าแม่ทับทิม ควรทำงานเกี่ยวกับการบริการ ความสวยความงาม หรือการต่างประเทศ เวลาตั้งโต๊ะทำงานหรือที่อยู๋อาศัยให้หลังพิงทิศเหนือหรือทิศตะวันออก ใช้บ่อน้ำผุดกระตุ้นได้ โต๊ะทำงานให้ใช้เป็นไม้อย่าใช้เหล็ก
    ปีนี้มีการเปลี่ยนแปลงแน่นอน ไม่อยู่นิ่ง ถ้ายังไม่มีคู่ก็มีเกณฑ์จะเจอด้วย

นอกจากที่แนะนำแล้ว ควรหมั่นทำบุญด้วยการปล่อยสัตว์น้ำด้วยค่ะ

12. ไถ่กรรม

ตอบ

ธาตุทอง มีกำลัง ดวงนี้เหมาะกับงานองค์หรืองานราชการ ไปได้ถึงระดับสูง ดวงดีอยู่แล้ว ไม่มีอะไรหนัก หมั่นทำบุญทำทานทั้งกับคนและสัตว์เพื่อเสริมบารมี

13. fay10

fay10 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2009

ขอบคุณมากนะค่ะ ที่รบกวนดูให้ขอบพระคุณค่ะ

14. ไถ่กรรม

ตอบ

ธาตุไฟ ดิถีอ่อนแอ แต่ในดวงพอสมดุลย์ ถือว่าใช้ได้ ธาตุปรับดวงคือธาตุไม้ เหมือนคนข้างบน ลองดูนะคะใช้วิธีเดียวกัน

15. Oresama

Oresama Active Member

ขอบคุณมากครับ ที่สละเวลาดูให้ ขอให้เจริญยิ่ง ๆ ขึ้นไปครับ..

16. ไถ่กรรม

ตอบ

ธาตุไม้ ดิถีมีกำลังพอควร ช่วงอายุ 23-28 มีตัวชงเข้ามา สามารถกระทบได้หลายเรื่อง เช่นผู้ใหญ่ การงาน ความรัก ถ้าคิดจะบวช สามารถทำได้เพื่อให้เคราะห์เบาบางลงตอนเข้าอายุ 23 นับจีน
    นอกจากที่บอกมาแล้ว ในพื้นดวงคุณก็ดีนะ ทั้งคู่ครอง การงาน บุตร ในดวงทั้งพ่อและแม่คุณมีอิทธิพลในตัวคุณ โดยที่ธาตุของพ่อคุณจะแข็งแรงกว่า อาจมีข่มกันบ้าง แต่ไม่ใช่เรื่องใหญ่ ยังไงต้องเอาดวงเจ้าตัวมาดูอีกทีเพื่อยืนยัน

17. evlarmy

evlarmy เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

18. ไถ่กรรม

ตอบ

ธาตุทอง ดิถีแข็งแรง ปีนี้กับปีหน้ามีปะทะ ให้ระวังเรื่องสุขภาพ โดยเฉพาะช่วงอกและท้อง พื้นดวงคุณไม่มีคู่ ถ้าจะมีก็เป็นเพียงเวลาสั้นๆ ช่วงปีนี้ถึงปีหน้าอาจมีคนเข้ามา ถ้าคุณหนักแน่นและอยากจะจริงจัง ให้แก้เคล็ดโดยการคบกันแบบไม่ต้องเปิดเผย เพราะพื้นดวงคุณไม่เอื้อ
    แนะนำให้ปล่อยเต่าเพื่อแก้ชงเรื่องสุขภาพ และปล่อยปลาไหลหอยขมสำหรับเรื่องความรัก

19. rafidel

rafidel สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญด้วย ขอให้หายเร็วๆนะค่ะ จะขอสวดมนต์ภวานาให้คุณด้วย
    ทั้งนี้เคยสนใจเรื่องการดูแบบจีนอยู่พอสมควร ซึ้งต้องรอเวลาธาตุทองมาพิฆาตจึงจะเจอคู่เพราะในพื้นดวงไม่มีธาตุทองอยู่เลย ไม่ยักจะรู้ว่ามีปีหน้าด้วย
    ยังไงก็ต้องขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ สำหรับคำแนะนำและการเปิดดวง

20. i8

i8 สมาชิก

อนุโมทนาคะ
    รบกวนถามเรื่องความรักอีกนิด เพราะช่วงนี้เป็นทุกข์มากเลยคะ