" ดูไปด่าไป"ไสต์ อ .ก๋ง

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ก๋ง สุญญตา, 6 กันยายน 2013.

1. ก๋ง สุญญตา

ก๋ง สุญญตา เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้าดวง คนแก้กรรม ผู้สนับสนุนหลักอย่างเป็นทางการ ..........

จั่วๆ หัวเน้นๆ มาแบบไม่ธรรมดาว่า สาวๆ จะมาพัวพันมากกว่า 2 หนึ่งสูงขาว สองอวบขาว คู่ขาวนี่จะมาสร้างสีสรรให้ความมันส์ในหัวใจกะดี้กะด้า ช่วงปลายๆ ตุลานี้ได้เจอ แน่นอน ต้องเจอต้องเลือก สองคนนี้หนึ่งใดหนึ่งเดียว อ้วนขาว ขีโรคแต่ รวยโคตร ต้องเลือกเอาครับแต่ ถ้า มี ม สระเอียแล้ว ผมว่าต้องหลีกเลยหล่ะ เพราะดวงนารี อุปถัมพร้อมพิฆาต ในคราวเดียวช่างดุหน้า สะพรึ่งกว่า ดูคนอวดผี เป้นหนักหนา เลือกเอา ............

ไอ้เรื่องที่จะร่วมหุ้นกับใครหรือ หารกับใครอย่าเลย หมอว่า เพราะว่า อะไรตอบดังๆ เลยว่า มันมีเรื่องจะตีน กะไดศาล ค้ำคอ หลีกเลี่ยงจะดีกว่าเน้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หนึ้สินเงินทอง ไม่เข้าใครออกใคร ให้ยืมแล้วก็คือหายจ้อยอย่าคิดมาใช้เวรใช้กรรมไป ครับ ห้ามขายสัตว์มีชีวิต และวันพระหลีกการฆ่าสัตว์น้อยใหญ่น่าจะโอเคเซไฮ ดีครับ ๆๆ

ตอนจบของเรื่อง แหมๆๆ บอกกงๆ เลยว่าจะได้ บ้านใหม่ที่อยู่ใหม่ แต่ดวงคุณนะมันดวง น้ำ ของเหลว บ้านใกล้น้ำขายของเหลว มันรวยสะใจเจงๆ คุงเพ่ สุดหล่อ ถ้าจะบนบานสานกล่าว เน้นไปที่หลวงพ่อโสธร รับรองได้ผลติดหนึบ ทำไม คุณเป็ฯลุกท่านครับ ปี่ทีเฮง 58 และ59 จับเงินใหย่ตั้งตัวได้แบบ ฉลุยๆๆ 53 ไว้เสี่ยงมีเสียวเว้ยเฮ้ย ครับ การประสานงานท่านว่า จะมีการประสานงา กับ แนวเกษตรกรรม ถือหางห่าง ๆ ดีกว่า ส่วนแบ่งน้อยไม่ต้องไปเสี่ยงครับ

บุญที่ควรสร้าง 1กวาดขยะหน้าหลวงพ่อโสธรให้สะอาด 2ปล่อยปลาหมอ 3 ถวายหินดินทราย ให้วัดที่มีการก่อสร้าง บ้านใหม่มีเร็วจ่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดวงที่จะพลิก ปี 58 จากการ ที่ มีคนติดต่อค้าขาย งานต่างประเทศหรือ ติดต่อกินคอมก้อนโตๆๆ โลหะ เชื่อเพลิง ทำแล้วรวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ โคตรๆ

กรรม ในอดีตที่หยั่งได้ใกล้ คือในยุคลิไท เกิด เป็นเมดากอง ผู้รัก มเหสี คราไป ประพาสต้น แล้ว พลัดหลงด้วยพายุใหย่ เลยได้เสียกับนาง เพราะนางสลบแอบรักหลับนาง ครั้นเมื่อกลับวัง เลยไม่กล้ากลับ ปล่อยให้นางต้องเฝ้ารำพัน ........แล้วโดนประหารแต่ลำพัง ด้วยไม่มีคนยืนยัน ครั้นพอกลับมาแล้ว พ้นผิด เพราะนางยืนยันบริสุทธิใจด้วยการเสี่ยงทาย ผ้าแพรมิให้เปียกน้ำ พระองค์ทรงเสียพระทัยมากที่สั่งฆ่านางสนม ท่านเลยสร้าง หินจำหลัก เป็นเทวรุปที่ สุโขทัย พิษณุโลก คราใด ไป สองจังหวัดนี้ จงไปบอกนาง ไปวัด อะไรก็ได้ แถวนั้น ใช้ ความรู้สึกแล้ว ........... นำนกเขาไปปล่อยหนึ่งคู่ให้นาง ๆจะดีใจมาก และ หากจะแก้กรรม ชาตินี้ไม่ควรทิ้งเมีย ครับผม ................. และวันไหน สุโขทัียเผาเทียน จงไป ถวายไฟ แก่พระพูดได้ แค่นี้ กลับมา ................รวยโคตรฯ ครับ ขอให้โชคดี เมดากอง ผู้รักแท้แต่............ต่ำศักดินา .........โชคดี ............

2. ก๋ง สุญญตา

ผู้ใจบุญร่วมบริจาคมานามน้องนีล ............ ตามต่อเลยน้า ..........

3. ก๋ง สุญญตา

ต่ออีกที ................

4. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 5 9 7 1
    อายุปัจจุบัน 22ปีค่ะ

เลขที่เลือกไว้ตอนอาจารย์ก๋งตอบให้อันแรกค่ะ

อาจารย์ก๋งคะ ที่อาจารย์ก๋งบอก ติดต่อเรื่องไรไว้กันยาได้รับข่าวดี นี่ปีนี้หรือปีหน้าคะอาจารย์ แล้วคู่จะมาเจอกันช่วงปีไหนคะ (ใจหายเลยค่ะอาจารย์บอกได้คู่ต่างชาติเราชาตินี้สามีชาติหน้า)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2013
  5. grilsfromrain

grilsfromrain Active Member

ขอบคุณมากค่ะ
    แต่ว่าจะเดินทางไกลต่างประเทศหรือในประเทศค่ะ
    แล้วมีกรรมอะไรหรือเปล่าค่ะ เหมือนรู้สึกตลอดว่ามีคนตามตลอดเลยบางครั้งหญิงบางครั้งก็ชายเรียกว่าไม่กล้าจะมองกระจกเลย เหมือนโดนมองตอบ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

6. dewsin

dewsin สมาชิก

เกิด 7 มิถุนายน 2529
    เวลา 03.55 น.

รบกวนอาจารย์จัดให้หน่อยครับ

ขอบพระคุณมากครับ

7. investmania

investmania สมาชิก

ขอรบกวนอาจารย์หน่อยนะคะ
    เกิด 25 ธค. 2519 เพศหญิงค่ะ
    78956
    อยากทราบ
    -การเงิน
    -เนื้อคู่ (เป็นคนที่เคยเจอกันรึยังคะ)

8. keroro2

keroro2 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    อ.ก๋ง

หนูขอลงชื่อ รับทุน ปฎิบัติธรรม ไว้ก่อน น่ะคะ

9. ก๋ง สุญญตา

ยินดี ด้วยความเต็มใจอย่างยิ่ง ครับ ส่วนท่านที่รอดูดวงขอเวลาแปปนะครับกินยาเข้าไป พักนิดนึงครับ..................

10. คนแก้กรรม

คนแก้กรรม เป็นที่รู้จักกันดี

...... และวันไหน ไปสุโขทัียเผาเทียน เล่นไฟ จงไป ถวายไฟ แก่ พระพูดได้ แค่นี้........

คือพระที่ บิณฑบาตได้ ใช่มั้ยครับ อิ อิ อิ ..................

..........ขอบคุณมากครับ อ.ก๋ง กับคำแนะนำ ผมมีภรรยาแล้วครับ เรื่องหญิงอื่นไม่ได้คิดครับ ส่วนเรื่องกระทำผิดในกาลก่อน คงไปทำให้เมื่อมีโอกาศ ขอบคุณอีกครั้งครับ ..........

11. ก๋ง สุญญตา

พระอจนะพระพุทธรูปพูดแห่งวัดศรีชุม

จนเมื่อเราได้รับรู้ประวัติของพระอจนะองค์นี้ว่า ครั้งหนึ่ง เมื่อพระนเรศวรได้มาประชุมทัพเพื่อจะยกไปปราบเมืองสวรรคโลก ท่านต้องการสร้างขวัญและกำลังใจให้แก่เหล่าทหาร ดังนั้นจึงได้มีพิธีเสี่ยงทายกับพระพุทธรูป โดยได้เสี่ยงทายว่า การรบครั้งนี้หากจะได้ชัยชนะกลับมาก็ขอให้พระอจนะที่วัดศรีชุมแห่งนี้จงกล่าวตอบ แต่หากไม่ชนะก็ไม่ต้องตอบสิ่งใด

และผลของการเสี่ยงทายก็คือ พระอจนะก็ได้กล่าวตอบมาจริงๆ ซึ่งหลายๆคนคงนึกว่าเป็นปาฏิหารย์หรืออย่างไรที่ทำให้พระอจนะแห่งวัดศรีชุมพูดได้ แต่ว่าจริงๆแล้วเปล่าเลย แต่ว่าเหตุที่พระอจนะพูดได้นั้นเกิดจากกุศโลบายของพระนเรศวร ที่ได้ส่งคนขึ้นไปอยู่ด้านหลังเศียรพระและพูดตอบคำถามแทน เพื่อเป็นการปลุกปลอบขวัญทหารให้ฮึกเหิม โดยในผนังด้านหลังองค์พระอจนะจะมีอุโมงค์แคบๆที่คนสามารถเดินขึ้นไปยังหลังเศียรพระได้ เมื่อขึ้นไปแล้วพอส่งเสียงพูดก็จะมีเสียงจะก้องกังวานเหมือนว่าพระพุทธรูปนั้นพูดได้จริงๆ จากนั้นเป็นต้นมาก็กลายเป็นคำร่ำลือว่า พระอจนะแห่งวัดศรีชุมนี้พูดได้

12. poonaa

poonaa Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2012
    รบกวนอีกครั้งนะคะ เกิดวันพุธที่ 7 มิย 2515 ตอนเช้า อายุ 41 ปี จะมีโอกาสได้เงินจากกัลยาณมิตร อายุ 50 กว่าๆ จากการขายที่ดินหรือไม่คะ ถ้ามีจะได้เดือนไหน

ขอบพระคุณค่ะ

13. daorabbit

daorabbit Active Member

สวัสดีค่ะ ขอรบกวนด้วยคนนะคะ
    เกิดวันพุธที่ 6 ธันวาคม 2532 เวลา 6.31น จังหวัดพิษณุโลกค่ะ

อยากทราบเรื่อง
    1. การเรียนค่ะ : ตอนนี้ตั้งใจอยากจะเรียนต่อปริญญาโทค่ะ มีโอกาสจะได้เรียนภายในปีหน้าไหมค่ะ แล้วควรเรียนอะไรที่เหมาะสมกับดวงแล้วเรียนจบในระยะเวลาปกติคะ (ข้อมูลเพิ่มเติม ; ช่วงสมัครเดือนตุลานี้ค่ะ ถ้าสอบผ่าน ก็จะได้เรียนปีหน้าค่ะ ส่วนคณะที่ดูไว้ คือพวก บริหาร ,ไอที,ด้านภาษาค่ะ)
    2. การงานค่ะ : ว่างงานอยู่ค่ะ ไม่ทราบว่าจะได้งานเมื่อไหร่ อย่างไร แล้วเป็นงานอะไรค่ะ
    3. ความรักค่ะ : โสด ยังไม่เคยมีแฟนเลย ไม่ทราบว่าจะมีใครเข้ามาบางไหมค่ะ, ลักษณะเนื้อคู่เป็นอย่างไร จะได้เจอเมื่อไหร่ค่ะ

ขอความกรุณาด้วยคนนะคะ

14. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ทำงาน เมืองนอก เมืองนาหรือ หากิน กับคนต่างชาติครับ ..............[/QUOTE]

ขอบคุณครับ อ.ก๋ง....

15. watto25

watto25 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    สวัสดีครับอาจารย์ ผมจะมีเนื้อคู่อีกใหมครับ จะได้แต่งงานอีกครั้งหรือไม่ ลักษณะเป็นอย่างไรครับอาจารย์

16. น้องนีล

น้องนีล เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    25042504
    อายุ 52
    รบกวน อ.ก๋งด้วยครับ รักษาสุขภาพด้วนะคร้าบ

17. ก๋ง สุญญตา

หายแล้ว เดี๋ยวจัดให้นะครับ ทุกอย่าง สู่สภาวะปกติแล้วทั้งร่างกาย จิตใจ และ ปัญญา .....................

18. ก๋ง สุญญตา

ไม่ต้องโอนบริจาค มาแล้วนะครับ ดูไม่ทันครับ ให้นักเรียนผมในโครงการ คัดเลือกผู้มีญาณตัวจริง ดูฟรีได้ครับ จะค่อยๆตอบไปนะครับเพิ่งหายป่วยไข้ โอเคแล้วนะไม่ เกี่ยวกับว่า โอนก่อนแล้วดูก่อนแล้วนะครับทำบุญได้บุญ ดูดวงให้ ด้วยหวังบารมี รับทราบตามนี้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2013
  19. พาขวัญ15

พาขวัญ15 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบคะ อ.ก๋ง
    ถ้าไม่มีเวลาก็ไม่เป็นไร ข้าพเจ้าขอร่วมบุญค่าอาหารนะคะ
    เข้าใจจ้า ว่า อ.งานเยอะ:cool:

20. ก๋ง สุญญตา

ดูให้ครับ แค่อธิบายว่า อย่าโอนเข้ามา เดี๋ย่ว ไม่ได้ดูจะด่าครับ ขอ รวมรวมพลังนิดนึงครับ เดี๋ยวจัดยาวๆให้ครับ