ด่วน!! รีบจองที่นั่งเฝ้าระวัง: เดี่ยวภัยพิบัติ1 เเสดงแล้ววันนี้ทุกประเทศทั่วโลก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 24 มีนาคม 2012.

1. Wizard Destroyer

Wizard Destroyer Active Member

13 มิถุนายน 2014
    แหมมม่ จะมีใครเข้าใจหัวอกผู้วิเศษและเหล่าสาวกกันบ้าง เล่นแย้งคำทำนายกันจน
    หายจ๋อมกันหมดแล้ว

"จะออกไปแตะขอบฟ้าาาาาาา แต่เหมือนแก็งค์ปาหินไม่เข้าใจจจจจจจ"

2. Unexpected

Unexpected เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2014
    โพสแรกกะโพสสองลุงแย้งกันนะคะ แต่เอาเหอะ ถ้าหนูเบรคโพสลุงกะตัวบทความ เดวคงจะผิดใจกันแน่ ๆ

3. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

อ้อ!!

4. ธรรมแท้ว่าง

บางท่านอาจจะอยากฟังทัศนะของปวีรัศม์ชา
    ที่มีต่อบทความและความเห็นของลุงแมว

ลุงแมวคิดว่าเรื่องความเชื่อที่ต่างกันแค่นี้
    ไม่น่าผิดใจ
    กันถึงขนาดบานปลาย
    ไปเผาโน่น เผานี่นะฮะ

5. Fergie

Fergie เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนเพื่อนสมาชิกที่ติดตามกระทู้นี้มาตลอดหน่อยครับ คือผมเคยอ่านเจอเรื่องไฟฉายที่คุณsunnyแนะนำน่ะครับว่าสุดยอดที่สุดที่เคยใช้มา ผมก็จดไว้แล้วแต่ลืม ถ้าใครจำได้รบกวนบอกเอาบุญหน่อยครับ หรือใครเคยใช้ยี่ห้อไหน รุ่นไหน แล้วคิดว่าสุดยอดกว่า ก็ขอลายแทงหน่อยครับว่ามีขายที่ไหน ราคาเท่าไหร่ มีเบอร์ด้วยยิ่งดีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

6. mantall

mantall Active Member

18 ธันวาคม 2012
    สวัสดีครับ ทุกท่าน
    ไม่ค่อยได้เข้ามาติดตาม หลังจากผ่าน วิกฤติน้ำท่วมทั้งประเทศ สมัย อีปู "เอาอยู่นั่นแหละ"
    ผมยอมรับว่า ช่วงนั้นผมได้รับความรู้ต่างๆ จากเวปบอร์ดนี้ เป็นอย่างมาก:cool:
    ได้แวะเข้ามาใหม่ในขณะที่ภัยแล้ง มันสาหัสทั้งประเทศจริงๆ ไม่รู้ ลุงตู่ จะเอาอยู่หรือเปล่า:boo:
    แต่ผมก็สนับสนุน เอาใจช่วยนะ(kiss)
    ผมยังไม่เห็นใครตั้งกระทู้ประเภท "ติดตามภัยแล้ง2558" เลย หรือผมหาไม่เจอเองหว่า[Embarrass

**เรื่องไฟฉาย ผมแนะนำ คุณสมบัติที่ต้องมี ดังนี้**
    - เป็นไฟฉายคาดหัว เท่านั้น (มือจะได้ว่าง ไว้ถือของ, ทำงาน)
    - ใช้ขนาดแบตเตอรี่ที่หาได้ง่าย เช่น ขนาด AA , AAA , D
    //+แนะนำ"ขนาด AA" เท่านั้น//
    //-ผมไม่แนะนำ"ขนาดมาตรฐาน 9 โวลท์ ก้อนสี่เหลี่ยม"// -->ตามต่างจังหวัดไม่ค่อยมีขาย เชื่อผม
    - เป็นหลอดไฟแบบ LED ไม่ใช่ หลอดไส้(ทังสเตน)
    /เปรียบเทียบ
    *LED ประหยัดไฟกว่า
    *LED แข็งแรง ทนทาน โอกาสหลอดแตกเพราะตกกระแทกน้อยมาก
    *LED มักจะมี 2-3 หลอด / ไฟฉาย 1 ชิ้น ทำให้
    +ปรับความสว่างได้
    +กำหนดระยะเวลาใช้งานได้ (สว่างมาก-ใช้ไม่นาน // สว่างน้อย-ใช้ได้นานกว่า)
    +ถ้าหลอดขาด ยังไงก็ต้องมีหลอดอื่นที่ยังใช้ได้ (ไม่ต้องเปลี่ยนไฟฉาย, ทำงานต่อได้ทันที, --เราคงไม่ซวยหนัก ขนาดเสียหมดทั้ง2-3หลอดที่มี):boo:

ลองไปพิจารณาดูครับ
    ผมอยู่กรุงเทพ เลยหาของได้ง่ายกว่า
    :z2
    ?? ว่าแต่ ทำไมเพิ่งจะคิดอยากได้ไฟฉาย ช่วงเวลานี้ละครับ ??
    หา ตุ่มใส่น้ำ ก่อนดีกว่ามั๊ย:love:

7. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมใช้ไฟฉายรุ่นนี้ PD35 2014 ราคาเกือบ 2400

แต่ผมแนะนำให้คุณใช้รุ่นนี้ UC30 ราคา 1900 สว่างเท่ากันกับที่ผมใช้
    แต่สะดวกเรื่องแบตฯมากกว่า

ความสว่างนั้นสว่างมาก ส่องให้เล่นฟุตซอล ตอนกลางคืนได้สบายๆ (เปรียบเปรย)

ถ้าสนใจไฟฉายรุ่นดังกล่าว คุณต้องศึกษาเรื่อง แบตฯ ขนาด 18650 เพิ่มขึ้น
    และหาซื้อแบตฯ คุณภาพดีๆ ได้ตามลิ้งค์นี้

แบตฯ 18650 Panasonic, Sanyo, LG, Samsung / 2200 - 3400mAh ราคาถูกมาก ล็อตใหม่

หรือถ้าต้องการไฟฉายที่ใช้แบตฯ ขนาด AA เท่านั้น
    แนะนำลิ้งค์นี้
    หัวข้อที่6. ไฟฉาย Ultrafire CREE Q5 180 Lumens 1000W ซูมAA เล็ก แรง ซูม BoxSet

http://sunflashlight.blogspot.com/2013/01/18.html

หวังว่าจะมีประโยชน์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2015
  8. Fergie

Fergie เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคำแนะนำเรื่องไฟฉายครับ อยากได้ของดีๆไว้ใช้ และเอาไว้ถวายพระป่าตามต่างจังหวัดครับ

9. ภาณุ ปัญจะโรทัย

ภาณุ ปัญจะโรทัย เป็นที่รู้จักกันดี

ร้าน PPP Shop
    ร้านอยู่ คลองถมเซ็นเตอร์
    โทร 081 648 4013, 02 221 8392
    มีความรู้เรื่องไฟฉายทุกชนิด ร้านเปิดตั้งแต 12:00 น. เป็นต้นไป
    ส่งทางไปรษณีย์ รถตู้ รถขนส่งเอกชนได้...ครับ

10. Spammer

Spammer เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2009
  11. Spammer

Spammer เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2009
  12. noway

noway เป็นที่รู้จักกันดี

ภัยมาแล้วเห็นๆ ระเบิดแยกราชประสงค์
    อย่าไปรอภัยพิบัติอะไรเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2015
  13. ธรรมแท้ว่าง

ภัยหน่อมแหน่มทหารเอาอยู่นะครับ
    ถ้าทำไม่ได้ กองทัพไทยจะปกป้องประเทศได้หรือฮะ

14. Unexpected

ลุง แต่มันก็น่ากลัวนะ คนตายตั้งเยอะ
    ถ้าเกิดไปวางตอนเขาปั่นจักรยานกันวันนั้นละ คนไม่ตายเยอะกว่านี้หรอ

15. ธรรมแท้ว่าง

ต้องกลับมาขออภัยอีกรอบครับ
    ที่แสดงความเห็นแบบงมงายไว้
    ความเป็นจริงกองทัพของประเทศเล็กๆ
    ก็มีไว้แค่เฝ้ายันหการรุกรานแนวเขตราช
    อาณาจักรจากประเทศเพื่อนบ้านเท่านั่นเองครับ

หากมีการสู้รบกันจริงกับประเทศเพื่อนบ้านตัวต่อตัว
    ก็ไม่แน่ว่าจะรอดหรือเปล่านะ
    การก่อสงครามยุคนี้จึงต้องหันไปถามเพื่อนมิตรประเทศ
    ว่าจะมาร่วมมือร่วมรบด้วยไหม?เพื่อนมิตรก็จะพิจารณาว่า
    อีกฝ่ายเอาใครมาร่วมหากเห็นว่าอีกฝ่ายมีกำลังพลและยุทธภัณฑ์ที่ดีกว่ามากกว่า ก็คงไม่มาสามัคคีด้วยนะฮะ

กองทัพประเทศเล็กๆแม้จะเข้มแข็งเพียงใด ก็ปกป้องประ
    เทศจากการรุกรานของประเทศใหญ่ๆ ไม่ได้แน่นอนถ้าพวกเขาจะเข้าครอบครองด้วยกำลัง

16. ธรรมแท้ว่าง

เหตุการณ์นี้เข้าขั้นก่อการร้ายสากล
    นะฮะ
    ต้องการให้มีการตายหมู่ไม่สนใจว่า
    คนตายจะเป็นใครสีอะไร.....แต่มันหวัง
    ผลให้ชาติไหนตายมากหน่อย....
    เพื่อสร้างความกังวลให้ฝ่ายเสียหายว่า
    จะเปลี่ยนท่าทีอย่างไร
    ประเทศเราเหมือนเป็นสนามหญ้าให้ช้างชนกัน
    ก็เป็นได้นะฮะ

แต่ผลการสอบสวนก็อาจออกมาตามใบสั่งเหมือน
    หลายๆครั้งที่ผ่านมาฮะ
    เพื่อไม่ให้เกิดการหวาดกลัวจนแตกตื่น
    ทำเศรษฐกิจให้ชลอตัวลงมากกว่านี้

17. Unexpected

วางแบบนี้ เรื่องการเมืองแหงม ๆ
    จะอยู่แบบเงียบ ๆ สงบ ๆ กันสักปีสองปีไม่ได้เลยไงก้ไม่รุ้ ..น่าเบื่อเนอะคะลุง

18. ธรรมแท้ว่าง

เราตกที่นั่งลำบากขื่อคาคอ
    ประเทศมหาอำนาจที่เคยสนตะพายเราได้
    เขามองว่าเราพยายามจะไม่อยู่ในโอวาท
    เป็นเด็กดื้อเขาจึงต้องเฆี่ยนตีเพื่อสั่งสอน
    เพื่อให้กลับตัวกลับใจฮะ

19. sunny430'

sunny430' สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ วันนี้วันที่ 19 มกราคม 2559
    สิ่งที่ต้องสะสม

1. ยำ ยำ ช้างน้อย 3-5 ซอง
    2.แลคตาซอย 5 บาท 2กล่อง
    3.ลูกอม kopiko รสกาแฟ 1 ห่อ
    4.ตุ๊กตาหมีแพนด้าขนาดกลาง 3 ตัว
    5.มะม่วง 7 ลูก

กำมือขึ้นแล้วหมุนๆ

ชูมือขึ้นโบกไปมา

กำมือขึ้นแล้วหมุนๆ

ชูมือขึ้นโบกไปมา

กางแขนขึ้นและลง

พับแขนมือแตะไหล่

กางแขนขึ้นและลง

ชูขึ้นตรงหมุนไปรอบตัว

-ซ้ำเรื่อยๆจนเมื่อยแขนไปเลย-

20. zipp

zipp เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2012
    sunny430
    สมาชิก

sunny430's Avatar

สถานที่: กทม
    Groans: 7
    Groaned at 94 Times in 69

sunny430'
    สมาชิก

sunny430''s Avatar

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 0 ครั้ง ใน 0 โพส

สงสัยจะลืมpassword อันเก่า5555