ด่วน!! รีบจองที่นั่งเฝ้าระวัง: เดี่ยวภัยพิบัติ1 เเสดงแล้ววันนี้ทุกประเทศทั่วโลก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 24 มีนาคม 2012.

1. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านในวันที่ 25 เมษายน 2555 ครับ วันนี้เป็นวันแรกที่ """""อหังการ..สะท้าน..โลกา!! รอบสาม """"" ของผมเข้าสุู่ห้วงเฝ้าระวังเป็นวันแรกครับ จากหลายเสียงเตือนทั้งทางวิทยาศาสตร์และสายจิตวิญญาณ ที่เตือนว่าวันที่ 25 นี้โลกจะเริ่มเกิดเหตุการณ์ประหลาด วันนี้ผมตื่นมาและอ่านข้อมูลเยอะมากและได้ประจักษ์ว่าเกิดอะไรแปลกๆขึ้นแล้ว เช่น ดินที่พิษณุโลกระอุร้อนไหม้ และที่พี่ falkamn ว่าที่อุบลก็มีระเบิดจากใต้ดิน คิดในแง่ร้ายหากเป็นภูเขาไฟใต้ดินนี้ก็น่ากลัวนะครับ คิดในแง่ดีก็คือเหมือนอาการที่ชาวบ้านเผาไร่แล้วไฟในกองฟืนยังมอดไม่หมดนั่นเองครับ บางทีติดไปได้เป็นเดือนครับ เหมือนเวลาเราเผากองขยะครับ

เช้านี้ก็ขอบคุณหลายท่านที่ติดตามมานาน หรือเพิ่งเห็นและเข้ามาร่วมจองตั๋วเฝ้าระวังไปกับผมครับ ที่นั่งในโรงละครชีวิตจริงของผมยังเหลืออีกมากครับ แต่วันนี้ฉากของ รอบสาม เริ่มเปิดฉายแล้วครับ หากไม่อยากพลาดเหตุการณ์ดุเด็ดเผ็ดมันโดยธรรมชาติหรือโดยพลังเหนือธรรมชาติก็เข้ามานั่งเฝ้าระวังกันได้แล้วครับ

พี่ falkman:: ผมว่าเราต้องตรวจสอบพื่นที่ภูเขาไฟเก่าอะครับว่าตรงกับพิษณุโลกไหมตรอง นครไทย และที่อุบลครับ

พี่ marine24:: ผมชอบขวากเหล็กของพี่มาก หากเข้าตาจนและต้องเสริมสมรรถนะแนวหน้าของผมสูงสุดผมจะเริ่มทำครับ พี่ทำให้ผมนึกขึ้นได้ว่าต้อวไปซื้อปูนมาเก็บไว้เพิ่มอีกหลายลูกครับ สำหรับช่วงรับมือภัยต่างๆๆ เพราะตอนน้ำท่วมไม่มีปูนขายเหลือเลยครับ

พี่ ajintai นอนดึกจริงๆนะครับ เหมื่อคืนก็สะท้านกันไปสองลูกนิครับ

พี่Itokin::: ชอบคำว่า ณ บัดนาว เหรอครับบบ ฮาา ท่านสมาชิกชาวเราชอบให้ระบุวันที่ครับ จะได้มีกรอบเวลา หากเขียน ณ บัดนาว เดี๋ยวใครๆหาว่าผมเขียนห้วงเวลากว้าง แต่ผมชอบคำว่า ณ บัดนาว นะครับบบ

แลพผม sunny430 ขอยินดีต้อนรับ คุณ saintyom คุณ JOY_JIT คุณ ning55 และคุณ nanunui และทุกท่านที่เข้ามาร่วมเฝ้าระวังใหม่นะครับบบบบบ

เอาเป็นว่าวันนี้ผมขอประกาศเปิดห้วงเฝ้าระวัง ภัยพิบัติต่อมวลมนุษย์ชาติ ต่อเราชาวไทย และประชาคมโลกแห่งทุกศาสนา ไว้ ณ บัด นาววว ครับบบบบบบบ โดยห้วงเฝ้าระวังของเราจะเน้นช่วงใหนเป็นพิเศษอย่างไรผมจะเข้ามาแจ้งให้ทราบตลอดครับ โดย ตอน อหังการ..สะท้าน..โลกา!! รอบสาม 25 เมษา-31ธันวา 2012 นี้ความรู้สึกผมและเซ้นของผมบอกผมอย่างแรงกล้าว่าจะต้องมีเหตุการณ์บางอย่างที่น่าสะเทืนใจ หรือรุนแรงเกิดขึ้นแน่นอนครับ ....และในกระทู้นี้ผมจะนำเสนอทุกแง่มุม ทุกชนิดของข่าวสารและข้อมูลโดยไม่จำกัดว่าเป็นข่าวจากสายใดครับ หากแต่อะไรที่เป็นข่าวบ้าๆบอเกินไปผมจะกรองออกนะครับบ......โปรดติดตามอย่างใกล้ชิดครับ

2. lagoon04

lagoon04 สมาชิก

นายชูศักดิ์ สุทธิรารักษ์ ส.อบจ.อุบลฯ เขต 1 อ.เขมราฐ รับแจ้งจาก นายบรรจง ชมชิด ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน ม.11 ต.หนองผือ อ.เขมราฐ จ.อุบลฯ ว่าเมื่อเวลาประมาณ 15.30 น. วันเดียวกันนี้ชาวบ้านในหมู่บ้านโคกสว่าง หมู่ 11 ต.หนองผือ ต่างพากันแตกตื่นเพราะเกิดระเบิดขึ้นบริเวณถนนกลางหมู่บ้านเสียงดังลั่น บ้านเรือนสั่นสะเทือนประชาชนพากันตื่นตกใจอย่างมาก จึงออกไปตรวจสอบพบว่าพื้นที่ ซึ่งพบว่าบริเวณที่เกิดเหตุเป็นถนนคอนกรีตอยู่ใจกลางหมู่บ้านใกล้กับศาลากลางบ้าน โดยมีรอยแตกร้าวของถนนคอนกรีตเป็นทางยาวประมาณ 5 เมตร ชาวบ้านต่างมาร่วมมุงดูและพากันวิพากษ์วิจารณ์กันต่างๆ นานา โดย นางเสียน โคตรสมบัติ อายุ 48 ปี ที่อยู่เลขที่ 55 ม.11 บ้านโคกสว่าง ต.หนองผือ อ.เขมราฐ หนึ่งในชาวบ้านที่เห็นเหตุการณ์และอยู่ใกล้เคียงในขณะเกิดเหตุ มีเสียงระเบิดในบริเวณดังกล่าว เปิดเผยว่า ขณะเกิดเหตุเป็นช่วงบ่ายแก่ๆ แดดกำลังร้อนจัด ซึ่งตัวเองและเพื่อนบ้านกำลังนั่งคุยกันอยู่ใต้ถุนบ้านซึ่งอยู่ห่างจากจุดเกิดเหตุหรือบริเวณถนนที่แตกร้าว หลังเกิดเสียงระเบิดประมาณ 6 เมตร โดยอยู่ๆ ต่างพากันตกใจสุดขีดเมื่อมีเสียงระเบิดเกิดขึ้นเสียงดังสนั่นหวั่นไหวคล้าย บ้านเรือน ต้นไม้สั่นไหวเป็นเวลาเกือบครึ่งนาที ซึ่งต่อมาสอบถามชาวบ้านพบว่าเสียงระเบิดดังกล่าวดังไกลถึงทุ่งนาระยะทางกว่า 1.5 กม. และระหว่างที่แต่ละคนต่างตกใจกับเสียงระเบิดแบบไม่ทราบสาเหตุนี้ ก็เกิดอาการเวียนศรีษะเพราะแผ่นดินสั่นไหว จึงนึกว่าอาจเป็นเหตุการณ์แผ่นดินไหวเหมือนที่ได้ดูในข่าวทางโทรทัศน์ กระทั่งตั้งสติได้จึงได้พากันออกไปดูจุดที่เชื่อว่าน่าจะเป็นต้นกำเนิดของเสียง นั่นคือบริเวณถนนคอนกรีตหน้าศาลากลางบ้านที่เกิดรอยแตกร้าวนั่นเอง

นางเสียน กล่าวว่า หลังแน่ใจว่าเสียงระเบิดเกิดขึ้นในจุดดังกล่าวและชาวบ้านต่างไม่ทราบว่าถนนเกิดระเบิดได้อย่างไร จึงได้พากันตื่นกลัวกันว่าจะมีเหตุการณ์ซ้ำเกิดขึ้นหรือไม่ หรืออาจเป็นเหตุการณ์แผ่นดินไหวจริง หรือเป็นเพราะมีคนวางระเบิดจากการสำรวจน้ำมันใต้ดินที่เจ้าหน้าที่บริษัทขุดเจาะน้ำมันเดินทางกลับจากการสำรวจไปเมื่อหลายเดือนก่อน โดยชาวบ้านไม่ทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไรกันแน่ และจะแผ่วงกว้างสร้างอันตรายกับชาวบ้านต่อไปหรือไม่ จึงได้แจ้งให้ตัวแทนชาวบ้านในพื้นที่แจ้งไปยัง ส.จ.เพื่อประสานกับเจ้าหน้าที่ของรัฐในการออกมาสำรวจเพื่อความสบายใจของชาวบ้านว่าจะไม่เกิดอันตรายต่อไป เนื่องจากหลังเกิดเหตุยังคงหวั่นว่าจะมีการแตกร้าวจนทำให้ถนนยุบตัวลงไปเป็นบริเวณกว้างหรือลึกลงไปหรือไม่ เพราะตั้งแต่เกิดมาชาวบ้านก็ยังไม่เคยพบเห็นเหตุการณ์เช่นนี้มาก่อน ส่วนถ้าหากจะเกิดจากถนนคอนกรีตระเบิดเองก็ไม่ทราบได้เพราะถนนดังกล่าวเพิ่งถูกสร้างได้ราว 4 ปีเท่านั้น

ด้าน นายชูศักดิ์ สุทธิรารักษ์ ส.อบจ.อุบลฯ เขต 1 อ.เขมราฐ กล่าวว่า หลังได้รับแจ้งได้เข้ามาดูในพื้นที่เพื่อให้ชาวบ้านได้อุ่นใจ โดยหลังตรวจสอบดูแล้วพบว่าจุดที่เกิดเสียงน่าจะเป็นจุดที่ถนนคอนกรีตเกิดแตกร้าวนั่นเองเนื่องจากชาวบ้านที่อยู่ใกล้เคียงยืนยันว่าเสียงดังมากมาจากจุดดังกล่าว โดยดูจากการแตกร้าวของถนนแล้วไม่น่าจะก่อให้เกิดการยุบตัวลงอีก แต่ก็ให้ชาวบ้านระมัดระวังและหลีกเลี่ยงการผ่านจุดดังกล่าว และเบื้องต้นตนได้ประสานไปยังเจ้าหน้าที่ระดับจังหวัดเพื่อให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องได้ออกมาตรวจสอบว่าสาเหตุของการระเบิดครั้งนี้เกิดจากสาเหตุใดกันแน่ ทั้งนี้เพื่อความสบายใจของชาวบ้าน โดยหากเกิดจากอากาศร้อนทำให้ถนนเกิดการระเบิด หรือเป็นเพราะสาเหตุอื่นเนื่องจากก่อนหน้านี้เมื่อปีที่แล้วบริเวณรอบหมู่บ้านดังกล่าวมีการสำรวจน้ำมันใต้ดินซึ่งมีการวางระเบิดเพื่อการสั่นสะเทือนในการสำรวจโดย ซึ่งอาจเป็นเพราะสาเหตุนั้นหรือสาเหตุอื่นต้องรอเจ้าหน้าที่และผู้เชี่ยวชาญมาตรวจสอบอย่างละเอียดอีกครั้งเพื่อความสบายใจและความปลอดภัยของชาวบ้าน

3. มณีจำปา

มณีจำปา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    ติดตามมานานแล้วค่ะ คุณ sunny430 วันนี้ได้ฤกษ์ขอจองที่นั่งแถวหลังสุดตรงกลางค่ะ เพราะสายตายาว

4. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอบคุณจ้า สำหรับข้อมูล
    แต่คนที่เค้าเล่า เค้าบอกว่า มันอยู่กลางทุ่งนานะ มีดินระเบิดออกมาด้วย แล้วกลายเป็นหลุม

กับอีกจังหวัด ไม่แน่ใจ อุดร หรือเปล่า ต้องลองหาอีกที

เรียนคุณ sunny430

ข้อมูลภูเขาไฟในประเทศไทยน้อยมากเลย แล้วทางข้อมูลจากต่างประเทศที่เกียวกับไทยก็น้อย พยายามหาอยู่เหมือนกันจ้า :cool:

5. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    มาแล้วครับ! เข้ามาก็เจอคุณSunny430เปลี่ยนชื่อกระทู้หรือครับ ! เปลี่ยนชื่อซะ...ดูอลังการจังเลย พอดีผมต้องพาญาติผู้ใหญ่ไปตรวจรักษาสุขภาพนะครับ ระหว่างเดินทางด้วยรถแท็กซี่ โดนประเด็นพูดคุยเรื่องภัยพิบัติตลอด กลายเป็น Talk of the town หรือยังไงมิทราบได้ เลยได้เรื่องมาบ้างครับ ดู ๆ แล้วทุกคนยังมีกำลังใจในการดำเนินชีวิตดีอยู่ แต่มีบางท่าน คนขับรถแท็กซี่เล่าว่า มีผู้โดยสารบางท่านกลัวมาก เกี่ยวกับภัยพิบัติต่าง ๆ เฮ้อ!

สำหรับเรื่องดินลุกเป็นไฟนั้นผมก็ได้ทราบเมื่อเช้านี้ ญาติผู้ใหญ่มาเล่าให้ฟัง พอมาอ่านข้อความของคุณ Falkman เข้า ก็แสดงให้เห็นว่ามีอะไรผิดปกติอีกแล้ว เมื่อวานข่าวก็ออกมาว่า รถไฟขนส่งน้ำมันพลิกคว่ำเนื่องจากรางรถไฟขยายตัวเพราะโดนความร้อนจากอุณหภูมิที่สูงของอากาศ เรื่องความร้อนที่ร้อนจัดมากในขณะนี้ ดู ๆ ไปแล้วก็น่าเป็๋นห่วงเหมือนกันนะครับ

6. tomko

tomko Active Member

25 พฤศจิกายน 2009
    โลกใกล้จะสะอาดแล้ว ยินดีกับโลกด้วย ทนอีก3ปี

7. ปัชฌา

ปัชฌา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006

ผู้สื่อข่าวได้รับแจ้งจากชาวบ้าน ที่หมู่ 9 บ้านเนินตาโนน ตำบลหนองกระท้าว อำเภอนครไทย จังหวัดพิษณุโลก ว่า ได้พบพื้นดินร้อนและจุดไฟติดได้ โดยมีชาวบ้านถูกแผ่นดินสูบ และ มีไฟลุกไหม้ตามร่างกายได้รับบาดเจ็บสาหัส โชคดีมีผู้ไปพบเห็นจึงได้ช่วยออกมาได้ รวมทั้งสัตว์ที่เดินเข้าไปในพื้นที่ดังกล่าว ก็ถูกไฟไหม้จนเกรียม โดยพื้นดินที่เกิดเหตุ จุดที่เกิดไฟระอุอยู่ใต้พื้นดินกินพื้นที่กว้าง 100 ตรว. ริมถนนสาย นครไทย-ด่านซ้าย พบซากสุนัขถูกไฟคลอกจนไหม้เกรียม และ พบรอยแยกของพื้นดินความลึก 50 เซนติดเมตร ถึง1 เมตรเมื่อนำเศษไม้และกระดาษโยนลงไปเกิดไฟลุกไหม้ทันที ชาวบ้านยังไม่ทราบว่าสิ่งที่เกิดขึ้น มีสาเหตุมาจากอะไร ทราบเพียงแต่ว่า ความร้อนนี้เกิดขึ้นในช่วงใกล้เคียงกับที่เกิดแผ่นดินไหวในประเทศเพื่อนบ้านและที่จังหวัดภูเก็ต ทำให้ชาวบ้านเริ่มหวาดผวา เกรงว่าอาจจะเป็นปากปล่องภูเขาไฟ เนื่องจากพื้นที่ที่ตำบลหนองกระท้าว หรืออำเภอนครไทย เป็นภูเขาสูง และ แนวความร้อนบนผืนดิน ได้ขยายตัวจากไม่กี่เมตรเป็นประมาณ 1 งานแล้ว

พื้นดินไฟลุก
    ทางด้าน นายเกรียงวิชญ์ ไกรพวิมล นายอำเภอนครไทย ได้ลงพื้นที่พร้อมกับจะเร่งประสานหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เข้าทำการตรวจสอบเป็นการเร่งด่วน เบื้องต้น สันนิษฐานว่า อาจเกิดจากการหมักหมมของเศษซากพืชที่อยู่ในชั้นใต้ดิน ก่อนติดไฟขึ้นมาและระอุอยู่ใต้ดิน หรือ อาจเกิดจากก๊าซธรรมชาติและน้ำมันดิบ เนื่องจากบริเวณดังกล่าวอยู่ระหว่างสำรวจ หาน้ำมันและก๊าซธรรมชาติอยู่

พื้นดินไฟลุก
    ขณะที่ก่อนหน้านี้ บริษัท ทวินซ่า ออยด์ ลิมิเต็ด ซึ่งเป็นผู้ได้รับสัมปทานจาก กรมเชื้อเพลิงธรรมชาติ ได้เจาะสำรวจปิโตรเลียม ของแปลงสำรวจบนบกหมายเลข L 7/50 ในพื้นที่ของตำบลหนองกะท้าว อำเภอนครไทย จังหวัดพิษณุโลก ในช่วงปี 51-52 ที่ผ่านมา บริษัท ฯ เคยสำรวจวัดคลื่นไหวสะเทือน ประเมินแล้วน่าจะมีก๊าซและน้ำมัน ทำให้บริษัท ฯ ต้องจัดทำรายงานการวิเคราะห์ผลกระทบสิ่งแวดล้อมและการมีส่วนร่วม และรับฟังความคิดเห็นของประชาชนในพื้นที่โครงการ ครอบคลุมกลุ่มผู้มีส่วนได้ส่วนเสียของโครงการ กลางเดือนมีนาคม 2555 พร้อมกับเก็บข้อมูลรายงานผลกระทบสิ่งแวดล้อมช่วงกุมภาพันธ์-พฤษภาคม 2555 นี้ คาดว่าน่าจะเสร็จในเดือนมิถุนายน-สิงหาคม 2555

หลัง EIA ผ่าน บริษัทจะดำเนินการขุดเจาะด้วยเครื่องจักรขนาดใหญ่ ระดับความลึก1,600 เมตร(ลึกน้อยกว่าบ่อน้ำมันสิริกิติ์ อ.ลานกระบือ จ.กำแพงเพชร ที่ระดับ 3,000 เมตร) ซึ่งความลึกที่แตกต่างกันนั้น เป็นผลมาจากชั้นหินที่ไม่เหมือนกัน โดยบริษัทจะลงทุนอีกประมาณ 70-100 ล้านบาท เพื่อจุดเจาะบ่อน้ำมันและก๊าซ จำนวน 1 หลุม ที่ ต.หนองกะท้าว อำเภอนครไทย จากนั้นค่อยมาประเมินกันอีกว่า ควรนำก๊าซและน้ำมันดิบ ขึ้นมาคุ้มค่าเชิงพาณิชย์หรือไม่

ล่าสุดในช่วงเช้าวันนี้(25 เม.ย.) ทางหน่วยงานต่างๆได้เข้าไปตรวจสอบ พร้อมกับนำรถดับเพลิงไปฉีดพ่นเพื่อดับไฟ เป็นการเบื้องต้นแล้ว

อย่างไรก็ตามทาง Phitsanulokhotnews จะรายงานความคืบหน้าต่อไป

พื้นดินไฟลุก อ.นครไทย จ.พิษณุโลก | Phitsanulok Hotnews

8. Spammer

Spammer เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2009
    ผมว่าธรรมดาครับ

แกบไหม้ เพราะดินมันร้อนระอุจากดวงอาทิตย์ ควันน้อยเปลวไฟก็แทบไม่มี ประมาณนี้เลย

9. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    เคยได้้ทราบเหมือนกันว่าที่จังหวัดพิษณุโลกก็มีรอยเลื่อนเหมือนกัน ในรายงานข่าวจากที่ชาวบ้านแจ้ง เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นขณะเดียวกับเหตุแผ่นดินไหวที่ภูเก็ตด้วยนี่ครับ

10. Kingkong1

Kingkong1 เป็นที่รู้จักกันดี

ดูท่าคนไทยจะได้ชมภูเขาไฟกับตา หลังจากที่ไม่มีภูเขาไฟหลายหมื่นปีแล้ว
    ภูเขาไฟดั้งเดิมเคยเกิดที่สุโขทัย และศรีสัชนาลัย มีกองหินบะซอลเป็นภูเขาเลากาเป็นหลักฐาน

11. Spammer

Spammer เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2009
    ถ้ามาจากภูเขาไฟ ก็น่าจะมีกลิ่นไข่เน่าจากก๊าซซัลเฟอร์ฯออกมา หรือโชคร้ายอาจมีก๊าซพิษความเข้นข้นสูงทำถึงตายเมื่อสูดดมเข้าไปได้นะครับ

12. หลงลงลาย

หลงลงลาย สมาชิกใหม่

26 ธันวาคม 2011
    ถ้าเกิดภัยอะไรก้ตามขึ้นจิง คงออกนอกอาคาร แล้วยืนร้องไห้ดูความพินาท คงทำอะไรไม่ได้จิงๆ

13. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อ.นครไทย พิษณุโลก ไม่ได้อยู่ตรงรอยเลื่อน (ที่มีบันทึกไว้)

14. gamemaster

gamemaster Active Member

กรรมฐานเมื่อคืนตามปกติ ผมก็ภาวนาเมฆจิตเพื่อเห็นเหตุการณ์และพยากร์ได้ตามปกติ นั่งไปสอง ชม. มีกลิ่นผอบโชยมาก่อน สักพักปวดหัวมาก ก็มีภาพแผ่นดินแตกถล่มลง เหลือบไปดูหนังสือพิมพ์ที่อยู่แถวนั้น เขียนเป็นเดือน พฤษภา แล้วมันก็ตัดไปที่ ลาวาแดง ๆ ไหลแต่บ่ใช่เมืองไทยนะลาวา อันแผ่นดินแตกๆ อ่ะไทยเลยเห็นหนังสือพิมพ์ ก็ขอให้นิมิตที่ผมเห็นไม่เกิดขึ้นล่ะกัน ฝึกได้แค่หางอึ่ง มาบ้าง ไม่มาบ้าง แค่มาเล่าสู่กันฟัง

ขอให้พระคุ้มครองทุกท่าน

15. ขนุนนก

ขนุนนก สมาชิก

ที่ นครไทย พิษณุโลก ที่ดินที่ลุกไหม้ไม่ใช่อะไรที่ไหนคะ เป็นโรงเลื่อยไม้เก่าที่เขาถมดินนานแล้ว เมืออากาศร้อนมากๆๆ เศษขี้เลื่อยก็คงจะไหม้ขึ้นมาคะ ไม่น่าจะใช่ภูเขาไฟคะ

16. พญาเสือดาว

พญาเสือดาว เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2011
    สงสัยของจริงมาเเล้ว ต้องเริมเตียมตัวเเละทำใจไปด้วยเพราะจะใด้เห็นอะใรที่หน้ากลัวอีกมากๆ ที่เกินของเขตของเรารับใด้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2012
  17. Ajintai

Ajintai เป็นที่รู้จักกันดี

สด ๆร้อน ๆครับ

2012-04-25 07:42:24 UTC
    2012-04-25 14:42:24 THA

ศูนย์กลาง: Nicobar Islands India Region
    Lat: 9.08 , Long: 93.97
    ขนาด : 5.8 , ลึก: 10 กม.

----------------------------------------------------
    Update time = Wed Apr 25 8:00:04 UTC 2012

<table border="0" cellpadding="1" cellspacing="1"><tbody><tr> <th>
    </th> <th align="center">MAG </th> <th align="center">UTC DATE-TIME
    y/m/d h:m:s
    </th> <th align="center">LAT
    deg
    </th> <th align="center">LON
    deg
    </th> <th align="center">DEPTH
    km
    </th> <th> Region</th> </tr> <tr><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top">MAP</td><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top"> 5.7 </td><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top">2012/04/25 07:42:24 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> 9.042 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> 94.097 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> 13.8 </td><td valign="top"> NICOBAR ISLANDS, INDIA REGION</td></tr></tbody></table>--------------<table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="point">Magnitude</td><td class="point2">mb 5.7</td></tr><tr><td class="point">Region</td><td class="point2">NICOBAR ISLANDS, INDIA REGION</td></tr><tr><td class="point">Date time</td><td class="point2">2012-04-25 07:42:28.2 UTC</td></tr><tr><td class="point">Location</td><td class="point2">8.92 N ; 94.48 E</td></tr><tr><td class="point">Depth</td><td class="point2">10 km</td></tr></tbody></table>-----------------------------------------------------------------

18. apichart ww2

apichart ww2 เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับนักสู้.....สุดกำลัง....สุดความเพียร....ขอบคุณ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=xwCTyo9JVaI]คนหัวใจสิงห์ - อัสนย์ วสันต์ - YouTube[/ame]

19. Falkman

Update time = Wed Apr 25 8:06:02 UTC 2012

<table border="0" cellpadding="1" cellspacing="1"> <tbody><tr> <th> </th> <th align="center">MAG </th> <th align="center">UTC DATE-TIME
    y/m/d h:m:s
    </th> <th align="center">LAT
    deg
    </th> <th align="center">LON
    deg
    </th> <th align="center">DEPTH
    km
    </th> <th> Region</th> </tr> <tr><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top">MAP</td><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top"> 5.7 </td><td align="center" nowrap="nowrap" valign="top">2012/04/25 07:42:24 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> 9.042 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> 94.097 </td><td align="right" nowrap="nowrap" valign="top"> 13.8 </td><td valign="top"> NICOBAR ISLANDS, INDIA REGION</td></tr></tbody> </table>
    10-degree Map Centered at 10°N,95°E

[​IMG] [​IMG]

20. Ajintai

Ajintai เป็นที่รู้จักกันดี

บ่ายนี้ที่นิโคบาร์แรงขึ้นนะทั่น Falk. จากเมื่อวาน 4.5-4.8