ด่วน..รุ่นแรก และ รุ่นเดียว ของวัดแม่น้ำคู้ ปี18

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย wasan112, 3 มิถุนายน 2016.

1. wasan112

wasan112 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

29 มิถุนายน 2010
    ปิดแล้ว

รุ่นแรก และ รุ่นเดียว ของวัดแม่น้ำคู้ ปี18ที่ได้รับการยอม ร ับเป็นสากลว่าทัน ลป.ทิม ปลุกเสก แน่นอน..สวยเดิมๆครับ

รุ่นแรก และ รุ่นเดียว ที่เป็นที่ยอมรับเป็นสากล จากนักสะสมพระสาย ลป.ทิม ทั้งเก่า และ ใหม่ ว่าเป็นรุ่นเดียวที่ทัน ลป.ทิม ปลุกเสก 100% เชื่อถือได้ ไม่คลุมเครือ เช่าหาพระสาย ลป.ทิม ต้องมั่นใจได้ว่าได้พึ่งพาบารมีของหลวงปู่แน่นอน ต้ององค์นี้ครับ หายากมากๆ เชิญครับ สวยมากๆครับ รีบเก็บก่อนแพงนะครับ พระดีศรีบูรพา "ล็อคเก็ตรุ่นนี้ถือเป็นรุ่นสุดท้ายของหลวงปู่ก็ว่าได้ครับ ซึ่งทางวัดแม่น้ำคู้ได้ขออนุญาติหลวงปู่ทิมจัดสร้างขึ้น เพื่อเอาไว้แจกจ่ายกับผู้ที่ไปร่วมในงานบุญ เนื่องในโอกาสที่ระลึก ยกช่อฟ้า วัดแม่น้ำคู้(เก่า) อ.บ้านค่าย จ.ระยองปี.2518.จำนวนการจัดสร้างไม่มากนัก ประมาณ ๒๐๐๐ เหรียญ ซึ่งในปีนั้นจะมีทั้งเหรียญและเครื่องรางต่างๆด้วย โดย ล๊อคเก็ต รุ่นนี้ ออกให้ทำบุญพร้อมกับ ผ้ายันต์สีขาว ตัวหนังสือดำ โดยในพิธีดังกล่าวที่ผ้ายันต์ได้ระบุไว้อย่างชัดเจนว่า ผ่านการปลุกเสกโดยหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ และ หลวงพ่อชื่น วัดมาบข่า แต่สำหรับ ล๊อคเก็ต แบบนี้ ต้องขอบอกว่า หายากส์ จริงๆ นาน นาน เจอะเจอที ปัจจุบันไม่ค่อยมีออกมาให้เห็นแล้วครับ เป็นอีกหนึ่งในวัตถุมงคลที่ราคายังเบาอยู่มาก แต่หายากเหลือเกินครับ มีภาพด้านล่างนะครับ

เปิดให้บูชา 2999 บาท ค่าจัดส่ง 50 ครับองค์นี้สวยเบียดแชมป

DSCF9452.JPG DSCF9449.JPG DSCF9454.JPG

ชื่อบัญชี นาย วสันต์ ปิงสอน เลขที่บัญชี 5130066332 ธนาคารกรุงไทย สาขาลอง โทร.0819517866

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มิถุนายน 2016