ตรวจที่พักอาศัยอาศัยครั้งที่ ๒ ฟรี ๑๔ ท่าน ด้วยการสื่อจิตกับท่านวิทยาธรโสภัทร โดยอาจารย์วัชระครับ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย Vitayatorn, 7 กรกฎาคม 2009.

1. chanly

chanly สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2008
    ขอบพระคุณมากๆค่ะ
    ขออนุโมทนา ในกุศลผลบุญของท่านทุกๆประการค่ะ

2. Vitayatorn

Vitayatorn สมาชิก

20 พฤษภาคม 2009

สวัสดีครับ คุณวาสนา

ผมขออนุโมทนาบุญที่คุณได้ตั้งใจรักษาศีล ๕ และสวดมนต์ภาวนาด้วยครับ

จากที่เห็นนั้น กระแสบุญกรรมเกี่ยวพันในเขตแดนบุญในพระพุทธศาสนามาก่อนและบารมีของพระดูแลชัดเจนดีครับ จะมีความตั้งมั่นศรัทธาในคุณของพระรัตนตรัย เมื่อได้พบได้เห็นก็จะเกิดศรัทธา อุปนิสัยเดิมท่านว่า เป็นคนตรงมีเหตุมีผล ถือไตรสรณคมณ์ เชื่อเรื่องกฏของกรรม ชอบทำบุญให้ทาน ต้องมาต่อบุญ แต่เศษกรรมวิบากมาตัดรอนขัดขวางในด้านกำลังใจ ด้านจิตและขวางผลของการปฏิบัติยังมีอยู่ครับ ให้หมั่นขอขมาพระรัตนตรัยทุกวันและมอบกายถวายชีวิตต่อองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกครั้งก่อนนั่งสมาธิครับ การติดขัดทางจิตจะได้ลดลงครับ หรือเข้าไปอ่านที่เว็ปได้ครับในหน้าข่าวสารครับ

สำหรับพลังงานที่บ้านพักอาศัยปัจจุบัน กระแสร่มรื่น สุขสบาย ส่งเสริมให้ผู้อยู่อาศัยมีความอยู่ไม่เดือดร้อนครับ กระแสรบกวนไม่มีให้เห็นนะครับ จัดว่าตัวบ้านจัดวางและออกแบบไว้ดีเหมาะสมดีแล้วครับ ในด้านเจ้าที่ ดวงจิตของเจ้าที่อยู่ห่างไกลออกไป จัดว่า ต้องหมั่นบูชาและระลึกถึง หรือดูแลให้ต่อเนื่องชัดเจนกว่านี้ครับ จะได้เป็นมงคลขึ้นครับ

ขอให้เจริญในธรรมครับ

วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ

3. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณพิมพ์ปุษา

อาจารย์ขออนุโมทนาบุญที่คุณพิมพ์ปุษาได้ถือศีล ๘ ด้วยทุกประการครับ

สำหรับที่พักอาศัย กระแสพลังงานส่งเสริมดีครับ พลังงานการเงินและโชคสว่างและชัดเจนดีครับ ในด้านการงานอุปสรรคชีวิตจะเป็นเกณฑ์ปกติทั่วไปจากตนเอง ในส่วนที่พักถือว่าตอนนี้ดีส่งเสริม ไม่ก่อให้เกิดโทษอะไรต่อผู้อยู่อาศัยครับ
    เมื่อตรวจสอบดูเจ้าที่ บารมีเจ้าที่ที่นี่มีฤทธิ์ ภาษาชาวบ้านเรียกว่า เจ้าที่แรง ควรหมั่นไหว้บูชา สักการะต่อเนื่องก็จะช่วยให้ผลดีต่อผู้อยู่ครับ ถ้าไม่สนใจเลย นานๆ จะมีผลด้านจิตใจและปัญหาเสียหายเล็กๆ น้อยๆ เยอะ ติดขัดง่ายครับ

ในด้านจิตใจตอนนี้ ท่านเตือนมา ให้เน้นตามดูรักษาจิตให้มากครับ นิวรณ์กวนใจมาก หันมาใส่ใจจิตใจตนเองขึ้นก็จะดีครับ เพราะว่า ตัวนิวรณ์ที่คอยขวางกั้นจิตในด้านความดีมีหลายตัว ทั้งลังเล สับสน ฟุ้งซ่าน ความไม่พอใจ หดหู่ ให้ลองไปคอยดูรักษาจิตและใช้ปัญญาพิจารณาวางนะครับ

ขอให้โชคดีครับ

อาจารย์วัชระ
    ตรวจดวงชะตาผ่านสมาธิ กับอาจารย์วัชระ (ดูดวงออนไลน์,หมอดู,ดูดวง,ทำนาย,พยากรณ์,ตรวจดวง,ทางใ

4. คนดีเมืองหาดใหญ

คนดีเมืองหาดใหญ เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2007
    ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ

ขอบคุณอาจารย์วัชระมากๆค่ะจะพยายามทำให้ได้ตามที่แนะนำมานะคะ

5. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณประดิษฐ์

ผมขออนุโมทนาบุญความดีทุกอย่างที่คุณได้ไปบ้านสายลมและถวายสังฆทานด้วยครับ

กระแสพลังงานของบ้านจัดอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมาก พลังงานมีความสมดุลดี ส่งเสริมการหมุนเวียนการเงิน นิมิตการเงินดวงใหญ่ ฮวงจุ๊ยบ้านช่วยในด้านฐานะความเป็นอยู่ให้เจริญก้าวหน้ามั่นคงดีครับ สำหรับเจ้าที่ เท่าที่ดู บารมีของท่านมเหสักขาช่วยดูแลและบารมีของท่านท้าวมหาราชสงเคราะห์อยู่ครับ ระลึกถึงท่านก็จะเป็นมงคลครับ สำหรับปัญหาหนักใจในชีวิต จะเป็นเรื่องวิบากตนเองไม่ใช่จากที่อยู่นะครับ

ปัจจุบัน โดยรวมท่านบอกจิตมีความตั้งมั่นศรัทธาในคุณพระรัตนตรัยดี แต่ให้เพิ่มเติมในด้านพรหมวิหาร ๔ ควบกับศีล ๕ และดูให้มีความกลมกลืนระหว่างทางโลกกับทางธรรมครับ

ขอให้มีจิตตั้งมั่นต่อกุศลความดีต่อไปครับ

วัชระ

6. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณสุวัฒน์

ผมขออนุโมทนาบุญกับคุณสุวัฒน์ในการเป็นผู้นำครอบครัวชักชวนกันทำบุญ ถือศีล ๕ ตลอดเข้าพรรษาด้วยครับ

จากที่ทราบนั้น ดวงบุญด้านปัญญาของคุณสุวัฒน์ชัดเจนดีครับ จะส่งผลดีในด้านงานวิชาชีพ งานฝีมือ งานเฉพาะทาง งานให้ความรู้ วิชาการต่างๆ จะถูกกับดวงครับ การศึกษาในระดับสูงจะดีเช่นกันนะครับ กุศลด้านการงานดีครับ บุญเก่ามีเกี่ยวพันกับงานของแผ่นดินมาก่อน ก็จะได้เกี่ยวพันติดต่อกับงานราชการ รัฐวิสาหกิจครับ

สำหรับบ้านพักอาศัย ผมค่อนข้างหนักใจและกังวลครับ เพราะว่า เท่าที่ดูกระแสไม่ดีต่อผู้อยู่อาศัยครับ จะมีศัตรู ปัญหาจากคนจ้องหาเรื่อง จะทุกข์ร้อนใจ มาจากบุคคลภายนอกครอบครัวนะครับ รวมทั้งต้องระวังเรื่องคดีความ การใส่ร้าย กลั่นแกล้ง เกิดปัญหาด้านกฏหมายครับ เมื่อตรวจสอบเจ้าที่ เจ้าที่ก็จัดว่าเจ้าที่แรงและเป็นเจ้าที่ต่างศาสนาแนวทางไม่ตรงกันครับ ถือว่าที่นี่อยู่แล้วไม่ดีกับผู้อยู่ครับ

ท่านแนะนำว่าควรอธิษฐานไหว้ขอพรจากสมเด็จแม่พระธรณีครับ ขอขมาและขอพรท่าน จะช่วยได้ครับ

วัชระ

7. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

สุพจน์ บ้านเลขที่ 4 (745/6 เก่า)

8. eutayan

eutayan เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2006
    รัชฎาธร
    146 หมู่ 6

9. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ไม่ทราบครบหรือยัง
    ชื่อ นิดา
    พ่อเป็นเจ้าบ้าน เลขที่ ๑๗๑/๑
    จะไปทำบุญสร้างตึกที่ รพ.รามา คะ

ขอบคุณคะ

10. wathoa

wathoa Active Member

26 ธันวาคม 2008

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

11. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณสรวิชญ์

ก่อนอื่นผมต้องขออนุโมทนาบุญในการตั้งใจเลิกดื่มเหล้าตลอดชีวิตของคุณด้วยครับ

สำหรับที่พักอาศัยนั้น ถ้าโดยตัวบ้าน จัดว่าดีปานกลาง สามารถใช้อยู่อาศัยทำอะไรได้ปกติครับ จัดว่าปานกลาง ไม่ดีไม่ร้ายครับ แต่บ้านนี้กระแสออกเฉื่อยชาไปหน่อยครับ จะไม่ค่อยดีนักในด้านการทำงาน จะส่งผลด้านขาดความกระฉับกระเฉงครับ ในส่วนบารมีเจ้าที่ สถานที่นี้ถือว่าเจ้าที่แรง อยู่ในเขตพื้นที่
    เก่ามาก่อน ดังนั้น หากจะทำการใดๆ เกี่ยวกับบ้าน ต้องมีการจุดธูปบอกเจ้าที่เสมอ เช่นจะ ทุบ ต่อเติม หรือทำอะไรในเขตที่พักครับ เท่าที่ทราบ เจ้าที่ท่านสื่อนิมิตออกมา ในอนาคตจะต้องมีเกณฑ์โยกย้ายเพื่อแก้ไขจัดการตัวบ้านครับ ในช่วงสิ้นปีไปแล้วครับ

คำแนะนำก็คือ ต้องมีการจุดธูปบอก และหากทำอะไรเสร็จ ควรทำบุญบ้านและมีการตั้งศาล สำหรับศาลที่เหมาะต้องเป็นศาลตายายเพิ่มจากพระภูมิจึงจะเหมาะสมครับ

สุขภาพ หากงดดื่มเหล้าแล้วก็ถือว่าเป็นจังหวะที่ดีครับ เพราะการทำงานของตับไม่ดีนัก จะส่งผลเรื่องการจุกเสียด กระเพาะในอนาคตข้างหน้าครับ

อาจารย์วัชระ

12. โฮม

โฮม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณอาจารย์วัชระมากๆครับ

13. nunnapath

nunnapath เป็นที่รู้จักกันดี

นันท์นภัส ศรีศิริอัครกุล
    120/93
    คิดดี ทำดี พูดดี มีความสุข
    ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2009
  14. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณจักรกฤษณ์

ผมขออนุโมทนาบุญที่คุณตั้งใจงดเหล้าเข้าพรรษาและหมั่นเจริญภาวนาด้วยครับ

ก่อนอื่นต้องขออภัยที่ตอบกระทู้ล่าช้าไปมากครับ เนื่องจากติดภาระหน้าที่การงานส่วนตัวหลายอย่างนะครับ

สำหรับที่พักอาศัยนั้น กระแสพลังงานที่พัก นิมิตเป็นเขตของการดูแลเจ้าที่ บารมีของข้าราชบริพาร บารมีของราชการส่งเสริม ดังนั้น บ้านนี้เหมาะแก่ผู้รับราชการ เขตทหาร ตำรวจเหล่านี้ จะส่งเสริมครับ ถือว่าดี ถ้าเป็นการใช้ชีวิตอื่นๆ เช่น ค้าขาย
    อยู่อาศัยปกติ ถือว่า ดีปานกลาง และฝืดเคืองเรื่องเงินทอง เหมาะในด้านการกินตำแหน่งมากกว่าครับ

เศษกรรมส่วนมากก็จะมีในเรื่องกรรมทำลายทรัพย์สินคนในอดีตมาก่อนนะครับ จะต้องเดินทาง พรัดถิ่น ไปหลายที่เสมอต้องห่างครอบครัวคนรักได้ง่ายนะครับ หากจะแนะนำก็ไหว้พระแก้วมรกตนะครับ และก็ร่วมสร้างวิหารทานบ่อยๆ จะช่วยบรรเทาความกังวลและวิบากที่จะรบกวนครับ (เพิ่มเติม เท่าที่ทราบ ท่านบอกว่ามีบุญเกี่ยวพันกับท้าวเวสสุวรรณนะครับ บูชาขอพรท่านจะดีครับ ก็ไหว้บูชาท้าวมหาราชทั้ง ๔ พระองค์เลยนะครับ)

ขอให้มีจิตตั้งมั่นต่อความดีครับ

วัชระ

15. ร่มโพธิ์

ร่มโพธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

...ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณคุณ Vitayatornก่อนนะครับที่กรุณา..
    ...และก็ขออนุโมทนาบุญในความดีของคุณเช่นกันครับ...จากที่คุณทำนายมาขอบอกว่าบารมีคุณไม่ธรรมดาครับ...ถูกต้องทุกอย่างครับ
    ....ผมอาศัยที่บ้านพักของทางราชการจัดให้ แลที่สำคัญผมบูชาท่านท้าวเวสสุวรรณ...ตามลิงค์ข้างลางนี้ครับ..(ในเวปผลบุญผมใช้นาม 1976 เข้าไปทักทายได้นะครับ)...ขอบพระคุณอีกครั้งครับ..
    ผลบุญ ดอทคอม - ดูดวง แก้กรรม ทำบุญ บอกบุญ สร้างบุญกุศล ปฏิบัติธรรม โหราศาสตร์ นิทานธรรมะ แน�

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มิถุนายน 2010
  16. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณเพ็ชรรัตน์

ขออนุโมทนาในความตั้งใจที่จะถวายสังฆทานให้ต่อเนื่องและไปร่วมหล่อพระด้วยทุกประการครับ

ในด้านที่ร้านเสริมสวยนั้น กระแสพลังงานส่งเสริมด้านงานด้านธุรกิจบันเทิง ร้านเสริมสวยนะครับ กระแสการเงินหมุนเวียน ปานกลางสม่ำเสมอ พอดีๆ ถือว่าไม่ติดขัด แต่ว่าอาจจะยังไม่ค่อยเหลือเก็บมานัก แต่ไม่เดือดร้อน เสมอตัวนะครับ จัดว่าดีครับ ไม่ต้องแก้ไขอะไรครับ แค่ขยัน รู้จักเก็บ มีน้ำใจไมตรี ยิ้มแย้ม พูดจาปราศัย ทำงานดี ด้วยความเบิกบานใจ ก็พอครับ

ในด้านบารมีเจ้าที่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดูแลให้โชคดีครับ บารมีของเทพผู้หญิงดูแลและบารมีแม่นางกวักช่วยอยู่ครับ แต่ต้องบูชาตลอดครับ ถึงจะดีตลอดครับ

ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

วัชระ

17. Vitayatorn

สวัสดีครับ คุณเกียรติศักดิ์ (คนสุดท้ายของรอบ ๒ ครับ)

ผมขออนุโมทนาบุญในการตั้งใจสวดมนต์ไหว้พระอย่างสม่ำเสมอด้วยนะครับ

จากที่ท่านเปิดให้ทราบนั้น ท่านเน้นเตือนวิบากกรรมในเรื่องเพศตรงข้าม ความรักนะครับ ให้เน้นรักษาศีล ๕ โดยเฉพาะ เรื่องข้อกาเมฯ ให้ทรงตัวนะครับ ไม่เช่นนั้นจะว้าวุ่นใจในเรื่องนี้ครับ ท่านฝากมาครับ บุญเก่าเคยทำหน้าที่ในด้านการบริหาร ทรัพย์สินมาก่อน ถ้าทำงานด้านสถาบันการเงิน ธนาคารจะเหมาะสมแก่ชะตาครับ

สำหรับที่พักอาศัยนั้น ที่พักอาศัยกระแสพลังงานอยู่ในเกณฑ์ปกติทั่วไปครับ แต่มักจะมีเรื่องหนักใจเรื่องด้านความรักไม่ลงตัวได้ง่ายนะครับ

ขอให้ตั้งมั่นต่อความดีและโชคดีครับ

วัชระ

18. Vitayatorn

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านในครั้งนี้ทั้งหมดด้วยครับ

หวังว่าท่านที่ได้รับคำตอบไปจะได้ประโยชน์ในการดำเนินชีวิตโดยไม่ประมาท ตั้งมั่นอยู่ในคุณของพระรัตนตรัย ในทาน ศีล และภาวนานะครับ

สำหรับท่านที่พลาดโอกาส ต้องขออภัยด้วยนะครับ เพราะต้องให้เป็นไปตามกฏเกณฑ์เพื่อทุกคนจะได้รับสิทธิ์เท่าเทียมกันครับ ทุกท่านสามารถติดตามในครั้งต่อๆ ไปได้ครับ

ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

วัชระ

19. Mamsalon

Mamsalon Active Member

17 มิถุนายน 2009

ขอบพระคุณอาจารย์มาก ๆ ค่ะ ตรงมากกกกกก ค่ะ

เมื่อวันที่ 3 ส.ค. ที่ผ่านมา ไปหล่อพระมาเรียบร้อยแล้ว ขอถวายความดีนี้ให้กับท่าน วิทยาธรด้วยค่ะ ขอให้ท่านอนุโมทนาด้วยค่ะ

20. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    กราบขอบพระคุณ vitayatorn มากครับ

ที่ช่วย เตือน และเปิดกรรมให้กระผม ขอบพระคุณอย่างสูงยิ่ง