ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

hello4 สวัสดีค่ะ คุณ อ้างว้าง ;)

ขอบคุณมากค่ะ ไว้ว่างๆ จะเขียนมาคุยใหม่นะคะ
    ;) อ้อ...พี่ชื่อดีดี เฉยๆค่ะ (ไม่ใช่ดีดีเสมอ แต่ที่มาของการใช้ ชื่อ DDALWAYS เป็นความลับค่ะ ความลับจริงๆ นะคะ กระซิบๆ ห้ามบอกใครเชียว... ก๊อคือ ;) ดีดี เป็นคนสม่ำเสมอ คงเส้นคงวา ตามสไตส์และตามวัย ค่ะ (555+++
    ประมาณว่าาาา..เวลาดีก็ดีเสมอๆ... แต่เวลาร้าย ก็ร้ายเสมอๆๆ เหมือน
    กัลลล..ค่ะ
    ;) )

;aa41
    ;) ดีดี สวัสดีค่ะ ;)

2. sasiriya เป็นที่รู้จักกันดี

3. sasiriya เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องตาร้อน ๆ คุณเม้ง
    แค่หม่ำข้าวกะศศิริยะหนึ่งมื้อ
    ณ สถานที่ตั้งเรือนหลังน้อยอชิรญาณ์กรุ๊ปห้าสิบล้าน
    แลก่อนถึงสักสองร้อยเมตรได้มีบุญตาผ่านเห็นบ้านผู้อภิมหาไม่ธรรมดาหนึ่งเดียวแห่งสยาม
    คิดเองแล้วกันนะว่า อาหารมื้อนั้นจะเริ่ดแอนด์หย่อยแค่ไหน
    คิกคิก ความร้อนอะไรผ่าว ๆ มาถึงกรุงเทพแล้วเนี่ย
    อยากบอกว่า กรุงเทพร้อนมากกกกกก อย่าเพิ่งเพิ่มส่งความร้อนมานะคุณเม้งขาาาาาาาา ฮ่าๆๆๆๆๆ
    (อ้าว คำถามนี้ยากนา รางวัลก็ต้องไม่ธรรมดาสิ จริงมะ 5555)

หนังสือ ปาฏิหาริย์ แรงบุญ แรงกรรม...ใครว่าไม่มีจริง โดย ศศิริยะ
    http://palungjit.org/showthrea...129821&page=31

4. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

hello4 คุณศศิริยะ คะ

ดีดี เห็นด้วยยยยยย...ทุกประการค่ะ ;) คุณเม้งคะขา อย่าหาว่าดีดี ซ้ำเติมนะคะ คนอาไร้...ไม่รู้ฤทธิ์นางพญาผมขาว ซะแล้ว (อุ๊ย...ขออภัยค่ะ ดีดีไม่ได้เจตนานะคะ คุณศศิคะขา ขอถอน..ขอถอนคำพูดค่ะ ข้าน้อยสมควรตาย ;);)
    5555+++) เขียนใหม่ๆ คือ คุณเม้งคะขา อย่าหาว่าดีดีซ้ำเติมนะคะ คนอะไร...อาจารย์ฝึกมาตั้งนานเท่าไหร่ ไม่รู้จักจำ ไม่รู้จัำกจำ ฮึ เสียแรงฝึกจิงๆ (จริงไหมเจ้าคะ คุณศศิเจ้าขาาาาา...)

;) ดีดี สวัสดีค่ะ ;)

;aa41;aa41;aa41

5. kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอบคุณมากๆค๊าบ ที่ช่วยบอกหรือประชดว่าผมเหมือนผีก็ไม่รู้น๊ะ555++
    แหม ไม่ใช่ครั้งเดียวค๊าบ
    ตอนที่2
    สถานที่โรงพยาบาล มอ หาดใหญ่
    และแล้วหลังจากนั้นก็ไม่ไปที่บริเวณเขื่อนอีกเลยขี้เกียจไปประสพพบพักตร์พรรคพวกอีก
    หลังจากนั้นอีกหลายวันมากๆถ้าจำไม่ผิด ก็เหมือนเดิมอีกแล้วค๊าบ ตังละครหลักของเรื่องเหมือนเดิมทั้งพระเอกนางเอกรถคันเดิมเวลาประมาณนั้นอีกและก้นอนหนุนตักในรถเหมือนเดิมอีก (ไม่รู้ทำไมมันถึงเหมือนเดิมเหมือนกัน)แต่ตัวละครที่เข้ามาใหม่เป็นผู้หญิงค๊าบ คราวนี้อยู่ดีๆ(ไม่รู้ว่าดีจริงหรือปล่าว) ก็เห็นอีกแล้วค๊าบคุณเธอยืนอยู่ที่ระเบียงโรงพยาบาลชั้นที่4 แล้วก็ปีนขึ้นที่ราวกั้น คุณเธอกระโดดลงมาให้เห็นๆเลยค๊าบ ตุ๊บ แบบว่าจะทำให้เห็นไงว่าชั้นกระโดดระเบียงตรงนี้น๊ะย๊ะพอลงมาตุ๊บ แหมถ้าคุณเธอนอนกองอยู่ตรงนั้นดีๆก็ไม่เป็นไรค๊าบ แต่นี่คุณเธอเล่นลุกขึ้นมาแบบว่าตกลงมาแล้วเลือดโทรมกายแบบไหนกระดูกกระเดี๊ยวออกมายังไงคุณเธอเล่นแสดงให้ดูหมดเลยค๊าบ ฮ่า ฮ่า ฮ่า งานนี้ก็เหมือนเดิมอีกแล้วครับท่าน กระผมก็ลุกพรวดพราดขึ้นมาสตาร์ทรถแล้วก็ออกไจากบริเวณนั้นทันทีอีกเหมือนกัน ทีนี้คงสงสัยว่าทำไมไม่มีที่จะคุยกันแล้วหรือไงถึงต้องไปคุยกันที่นั่น พอดีว่าเมื่อก่อนแฟนผมตอนมาอยู่ที่หาดใหญ่เค้าก็ไปพักอยู่กับน้องสาวที่เป็นพยาบาลอยู่ที่นั่นค๊าบผมก็ไปส่งก่อนกลับก็เลยจอดรถคุยกันก่อนสักพักก็จะกลับแล้ว แล้วก็เลยเล่าให้แฟนฟังว่าเห็นอะไรบ้าง หลังจากนั้นแฟนก้เลยไปสืบถามน้องสาวเค้าดูก็ได้ใจความมาว่า ได้มีคนไข้ผู้หญิงป่วนหนักคนหนึ่งได้กระโดดตึกลงมาจริงๆที่ๆเห็นนั่นแหละค๊าบ ซึ่งเรื่องนี้ก้คล้ายๆกับที่พี่ศิเอาลงในหนังสือที่มีวิณญาณในโรงพยาบาลไม่ยอมไปไหนไงค๊าบ ฮ่า ฮ่า ฮ่า เป็นไงบ้างค๊าบสนุกมากไหมค๊าบ

6. Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    ยินดี และดีใจเช่นกันค่ะคุณปอนด์

เอาไว้ใกล้ๆ รบกวนติดต่อจินมาอีกทีนะคะ
    wel lcome_dog

7. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

8. sasiriya เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆๆๆ แบบนี้ ขอโทษที ไม่ต้องฝึกมโน
    คุณผีเขาก็มาให้เห็นอยู่ดีแร๊ะ ไม่ว่าอยู่ที่ไหน
    คิดสภาพซิ ทำสวีทวี๊วีหวานแหววจ๋าจ๊ะหนุนตักอยู่ในรถขนาดน้านนน
    คนเห็นยังต้องส่งค้อน แล้วคุณผีเห็นจะไม่หมั่นไส้ออกมาขัดเบรคไทม์
    ก็ให้รู้ไปดิ เสียชื่อสถาบันผีหมด 5555
    นึกว่าเขาเป็นผีแล้วเขามะมีหัวใจงั้นรึ คุณเม้ง อิอิ

หนังสือ ปาฏิหาริย์ แรงบุญ แรงกรรม...ใครว่าไม่มีจริง โดย ศศิริยะ
    http://palungjit.org/showthrea...129821&page=31

9. Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกะคุณ ดีดีด้วยค่า
    หม่ำให้อาหย่อยนะคะ
    อย่าเผลอมองหน้าพี่ศิเพลินจนลืมกินล่ะ อิอิ

ไม่ต้องกินเผื่อ..แต่ได้คติธรรมใดๆมา
    นำมาแบ่งปันบ้างนะคะ..

10. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นภาพเลยค่ะ อย่างนี้เค้าเรียกว่า ใครเห็นก็ต้องช๊อกซีนีม่าาาาาา 5555
    อ่านแล้วคิดถึงหนูจิ๊บจับใจ....หนูจิ๊บคะขา อ่านแล้วนึกภาพตาม แลไม่ต้องไปดูหนังให้เสียตังค์นะคะ อันนี้ สยองกว่าเป็นไหนๆๆๆๆ

;aa41 ;aa41 ;aa41ดีดี สวัสดีค่ะ

11. Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

เวปอืดจริงๆด้วยค่ะ พี่ศิ
    เข้าได้ แต่ นานมาก
    แค่กดอ้างอิงอย่างเดียวก็รอจนเซ็งเรยย..

12. Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมฐานง่าย ๆ

ดูลมหายใจของเราไว้ให้ดี

รักษาไว้ให้ดีเท่าชีวิต

13. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

:) ยินดีค่ะ เดี๋ยวสักพัก ก็จะรู้ว่าไผสิไผ...ใครสวยกว่ากัน (5555+++ ) (good) คุณศศิเจ้าขา ดีดีมิได้บังอาจลบหลู่นะคะ แต่ดีดีว่า ดีดีต้องสวยกว่าแน่ๆ เพราะดีดีเคยได้ตำแหน่งนางงาม "ดีดีรักเด็กค่ะ" :p ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;) ;)

14. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยยยย...ค่ะ อืดสุดๆๆๆ แลเซ็งๆๆๆๆ เหมือนกันค่ะ

15. sasiriya เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังเรื่องผี ๆ มา จะเล่าให้ฟัง
    เด็ดสุด !!!!
    เมื่อกาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว 55555
    สมัยยังไม่มีน้องนะ
    มีครั้งพ่อน้องเขาก็พาขับรถรอนแรมเที่ยวไหว้พระวัดโน้นวัดนี้
    ล่องไปเรื่อยทุกจังหวัด
    พอพลบค่ำหาที่พักไม่ได้ แบบต่างจังหวัดที่ไม่ใช่จังหวัดท่องเที่ยวหลัก ๆ ไง
    โรงแรมที่พักเขาไม่ค่อยมีนะ
    ก็ล่องไปจนพะเยา พลันสายตาชะแว๊ปไปเจอโรงแรมห้าดาว
    ที่ดีที่สุดแห่งแคว้นพะเยา
    ขนาดดีที่สุดนะ ก็แบบเรือนเป็นแถวสักสองหรือสามชั้นนี่แหล่ะ
    แต่ก็สะอาดพอทน ดีกว่าที่ผ่าน ๆ มา
    ก็โอเคเลย คืนนั้นพอพ่อน้องหลับ
    ศิกำลังเคลิ้ม ๆ แต่ยังไม่หลับดีนะ
    มาแล้ว เสียงหวีดดดดดหวิ้ววววววว แหลมเฟี้ยววววววว
    เป็นระยะ เป็นระยะ แบบมีจังหวะ 5555
    ตอนแรกเราก็นึกว่าพ่อน้องเขาแกล้งทำเสียงหลอกให้เรากลัว
    หันพรึบไป ปรากฏ หลับเหมือนสนิทนะ
    แต่ใจก็ยังคิดว่าเขาแกล้งอำอยู่
    พอมาใหม่ หวีดดดหวิวววฟิ้วแหลมปรี๊ดดดคล้ายเสียงป้าแน๊ต เอ๊ยไม่ใช่ 5555
    หันพรึบทันใด อย่าฝันจะหลบทัน
    ปรากฏ หลับคร๊อคฟี้ไม่รู้เรื่องด้วยความเหนื่อยขับรถไกล
    เอาแล้ว ตอนนี้เริ่มไหวหวั่น เหลือเราตื่นอยู่คนเดียว
    ก็ย้อมใจนอนหลับตาสวดมนต์ไปเรื่อย ไม่รู้บทไหนมั่งปนมั่วไปหมดล่ะ 5555
    สักพัก เสียงแหลมปรี๊ดดดไม่มาแร๊ะ
    มาใหม่ไฉไลกว่าเก่า
    ลืมตาขึ้นมา เห็นจะ ๆ เด็กชายวัยรุ่นแต่งตัวเหมือนเด็กยกกระเป๋าโรงแรมน่ะ
    มายืนอยู่หน้ากระจกโตีะเครื่องแป้งที่ตรงกับปลายเท้าเรา
    หันหน้าเข้าหากระจกนะ พระเจ้า คุณผีไม่มีมารยาท
    กำลังกระทำการรื้อค้นเปิดกระเป๋าสตางค์ศิที่วางไว้ที่โต๊ะ
    พ่อรื้ออย่างเมามันส์ เราก็พยายามจะเปล่งเสียงร้องออกไป
    ว่าใครเข้ามา มารื้อกระเป๋าฉันได้ไง แล้วเข้ามาในห้องที่ล๊อคเรียบร้อยได้ไง
    ขอโทษ พยายามเท่าไร เสียงก็ไม่ออกมา เหมือนโดนสะกด
    และที่น่าแปลกที่ทำให้รู้ว่าผู้ชายที่กำลังรื้อกระเป๋าเงินเราอยู่ปลายเท้า
    ไม่ใช่คน เพราะกระจกที่เขาหันหน้าใส่กระจก มันไม่มีเงาด้านหน้าของเขาเลย
    ไม่มีไม่เห็นแม้หน้าตา เห็นแต่ข้างหลังน่ะ
    สงสัยมะหล่อ เลยอายไม่อยากให้เห็นเหมือนของคุณเม้ง 55555

เท่านั้นแหล่ะ พอรู้สึกเท่านั้น
    มนต์บทไหน ๆ ปนกันมั่ว สังโฆสังคัง 55555
    พยายามไม่ลืมตาอีกจนเช้า
    รีบจัดการอาบน้ำแต่งตัวเสร็จไม่ฟังอะไรแล้ว หิ้วกระเป๋าลงมาที่รถ
    พ่อน้องเขาก็งง ๆ จะรีบอะไรหนักหนา
    เลยบอกเขาว่า ตัวใครตัวมันนะดาร์ลิ้ง
    อยากอยู่กินข้าวกะพี่เปรต หรือเด็กยกกระเป๋าที่เข้ามารื้อกระเป๋าเมื่อคืนก็อยู่ไป
    ขอลงไปนั่งแผ่เมตตาที่รถก่อนแล้วกันนะจ๊ะ

แค่เนี๊ยะ เชื่อหรือไม่ คนที่ไม่เชื่อเรื่องผี ไม่เคยกลัวผี
    แต่เผ่นแน๊ปตามลงมาอย่างรวดเร็ว 555555

ห้าดาวแห่งเดียว ณ แคว้นพะเยา
    เชิญพักฟรี ก็ไม่ไปเยือน ณ ตอนนั้น สาธุ
    (ปล.ตอนนี้มะกลัวแล้ว ฝึกวิทยายุทธพร้อมขอเลขเด็ดให้น้องจินกะคุณเม้งสำเร็จหลักสูตรแล้ว 5555)

แถมอีกนิด ตามโรงพยาบาลน้องเข้าไปทีไรบอกพรึบ
    เต็มไปหมดจนน่าปวดหัีว ลอยละล่องไปมาราวเดินพาเหรด
    มีโรงบาลเดียวที่เข้าไปแล้วเห็นแค่สองสามดวงวิญญาณ
    55555 BNH ปลอดภัย ๆ หลับสบาย
    ก็ใครเล่าจะไปนอนรอความตายที่นั่นได้ลงคอ
    ก็แพงหูฉี่ปานนั้น ขืนทำงั้นมีหวังหมดตัวก่อนตาย 5555 สาธุ

16. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

(good) เห็นด้วยยยยย ...ค่ะ คุณศศิ... (good)

เสียสถาบันผีโหม๊ดเลยสิ ถ้าไม่ได้มาขัดจังหวะ ทีหน้าทีหลังคุณเม้ง เปลี่ยนสไตส์มั่งสิคะ... เวลาสวีทน่ะ อย่างคุณศศิว่าแหละั
    :p เล่นนอนหนุนตักในรถม้วนเดียว :p แต่..เอ...ชักสงกะสัย นอนหนุนตักในรถน่ะ นอนหนุนอย่างไรหนอ นึกภาพมะออกอ่ะ ช่วยชี้แจงแถลงไขหน่อยได้มะ ;) เผื่อจะเอาเป็นตัวอย่างมั่งอ่ะิ อิ อิ ;)

17. kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่า ฮ่า ฮ่า แหมอย่าคิดไปไกลซิค๊าบคุณป้าดีดีรถรุ่นก่อนเราสามารถเอนตัวลงไปหนุนตักได้ค๊าบ
    ยังมีอีกก่อนที่จะมีแฟนคนนี้ก็เคยเจอที่บ้านคนละหลังกับตอนแรกแล้วค่อยมาเล่าให้ฟังอีกแต่ตอนนี้ไม่น่ากลัวค๊าบ ขำๆมากกว่าและก็ยังไม่ได้ฝึกมโนมอีกด้วยค๊าบ

18. Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

(good)สวัสดีค่ะ คุณเม้ง
    ไม่ผิดหวังจริงๆ เรื่องเล่าจากคุณเม้ง
    น่ากัวมั๊กๆๆ..
    จินนึกภาพตามเลยนะเนี่ย
    คืนนี้จะนอนหลับป่าวไม่รู้สิเนี่ย เฮ้อ
    จิตมันชอบปรุงแต่งน่ะค่ะ
    จินดูหนังผีไม่ได้เลยนะคะ
    นำมาหลอนตลอด..

ว่าแต่ฝึกมโนมยิทธิแล้วเห็นวิญญาณบ่อยอย่างนี้เสมอเหรอคะ
    มีฤทธิ์ด้านอื่นบ้างหรือยังคะตัวเอง..
    -cool day-

19. kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

แหม ไม่ยุติธรรมเลยคุณผีทั้งหลาย
    ทีกับเรามาให้เห็นแบบไม่ปิดบังไม่มีความอายเลย
    ทีกับพี่ศิไม่ยอมให้เห็นหน้าสงสัยกลัวหลงในความสวยของคุณพี่เค้าแน่ๆเลยเพราะถ้าเกิดคุณผีหลงรักพี่ศิขึ้นมาแล้วตามไปด้วยจะเกิดอะไรขึ้น ฮ่า ฮ่า ฮ่า

โมทนาสาธุค๊าบ

20. sasiriya เป็นที่รู้จักกันดี

อันตามหลักการเขาว่ากันว่า
    คนที่เจอแต่คุณผีเป็นประจำนี่
    ยังไง ยังไงอยู่นา
    เอ๊ะ หรือพวกเดียวกัน
    เอ๊ะ ไม่น่าใช่
    เอ๊ะ หรือละม้ายคล้ายกัน
    เอ๊ะ หรือหนีมาอยู่ปนชาวโลก
    เอ๊ะ จนปวดหัว ก็ยังสมมุติฐานคุณเม้งไม่ออก
    เฮ้อ ปวดหัวหนอ ๆ

คิด คิด เท่าไร คิดไม่ออกสักที
    เบื่อหน่ายตัวเอง เรามันหัวไม่ดี
    ทำยังไงก้คิดไม่ออก ไม่ออก ไม่ออก เอ็กวายแซดสแคว์รู๊ดสองพายอาร์ยกกำลังสิบ
    เฮ้อ ปวดหมอง ๆ ใครช่วยคิดที