ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

;aa47 ... กลอนเพราะมากและถูกต้องเลยครับพี่ชาติ... -Happy Smile_
    ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

2. kadkao เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ขอบพระคุณคุณชาติ ทำให้คัดเค้าได้สติ
    ทำอะไรไม่คิดหน้าหลังให้ดี จักนำความเดือดร้อนมาให้
    นี่เพราะไม่รู้ตัวเดียว เป็นความรู้ที่จะจดจำไว้เจ้าค่ะ...สาธุ
    ขอประทานโทษเจ้าของค่ายเพลงด้วยมิได้ตั้งใจละเมิดเจ้าค่ะ

3. kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    โมทนาสาธุด้วยจ้า
    ดีแล้วค๊าบที่น้องดีขึ้นมาก แล้วก็ถ้าคุณแม่ปฏิบัติตัวดีตามที่คุณน้องบอกก็จะดียิ่งขึ้นค๊าบ
    ขอแก้ไขให้อีกนิดที่ตัวแดงไง
    ให้บอกใหม่ว่าขอให้ลูกไม่เป็นอะไรเลยทั้งอาการแบบไหนๆ
    อย่าบอกว่าเอาแบบไหน
    ไม่เอาไม่พูด ไม่แม้แต่จะคิดแบบนั้น
    มีอย่างเดียวที่ต้องคิดต้องพูดคือ หายเป็นปกติและเป็นเด็กดีที่น่ารักของทุกๆคน
    รู้ป่าวตัวเองไม่ดีน๊ะจ๊ะแก้ไขใหม่ห้ามเด็ดขาดเลยน๊ะจ๊ะ

ถ้าอยากจะรู้เหตุผลที่ห้ามก้อจาบอก
    ถ้ารู้แล้วก้อไม่บอกจ้า

4. kadkao เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ...อ่านแล้วอิ่มบุญน้ำตาคลอเลยเจ้าค่ะ
    คัดเค้าเป็นเพียงสมาชิกคนหนึ่งที่ชอบอยู่ก้นครัว
    ชอบอยู่ลำพังในห้องพระก็พอ เกรงใจพูดไม่เก่งเจ้าค่ะ
    ขอบคุณคุณชาติ คัดเค้าขออนุญาตเปลี่ยนชื่อในกลอนบทนี้
    เป็นคุณศินะเจ้าคะ

5. kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

อาจจะเป็นเพราะว่าในส่วนลึกของจิตใจเราชอบคิดถึงคนคนนั้นก้อเป็นได้ค๊าบ
    ก้อเลยทำให้เราฝันถึง

6. cloud2Btakecare Active Member

พี่เม้ง เพลงนี่คิดว่าไม่เคยได้ยิน ไม่รู้ว่าเพลงเก่าไป หรือ ใหม่เกินค่ะ
    ปังปอนด์ อยู่แต่ในถ้ำ

7. cloud2Btakecare Active Member

ปอนด์จริงๆ จ๊ะ ตะเอง
    แต่งง จินมากกว่า บอกพีดีดีว่า ไม่อยากได้รางวัล
    แต่ทำไมรีบ pm

8. kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงนี้ก้อจำไม่ค่อยได้เหมือนกันค๊าบ
    ทำนองเพลงแบบว่า
    ฝนตกแดดออกนกกระจอกเข้ารัง
    แล้วก้อ
    มนุษย์นี่หนาด่าทอเทวดา
    ทำนองแบบนี้แหละจ้า จำไม่ค่อยได้แระ
    ใครจำได้บ้างค๊าบ

9. kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

แหม เหมือนกันเลยไม่อยากได้รางวัลแต่PMไปแล้วค๊าบ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ย้ำค่ะ จินไม่ได้ต้องการของรางวัลนะคะ
    เดี๋ยวจะรีบ pm ไปหาค่ะ อิอิ

หนูปอนด์รู้ป่าวว่าคนที่หัวเราะ อิอิ หมายความว่าไง
    แล้วหนูปอนด์ PM ไปแล้วยังค๊าบ อิอิอิอิอิ

10. Kittikawin สมาชิก

ใครที่อยู่กรุงเทพและหาหนังสือเล่มนี้อยู่ วันนี้เราไปเจอที่อิมพีเรียลลาดพร้าว ร้านนายอินทร์ชั้นใต้ดินค่ะ เหลือที่วางอยู่บนชั้นหนังสืออีก 5 เล่ม

11. cloud2Btakecare Active Member

หมายความว่าไงค่ะ อิอิ เนี๊ยะ รีบบอกเลยพี่เม้ง

สงสัยปอนด์จะ pm คนแรกเลยหรือป่าวไม่รู้ค่ะต้องรอพีดีดีมาบอก

12. Taksamun เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    อ้าว...หนูจิ๊บ เดี๋ยวนี้ปลาบินfishh_ได้แล้วหรือจ๊ะ ไม่ว่ายน้ำกันแล้วหรือ
    สงสัยเป็นปลากราย ( กลายเป็นนก 555555 );43

13. Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

แหม..มุขจ๊ะ ตะเอง
    ทำเป็นฟอร์มไปงั้นแหละ
    จิงๆแล้ว อยากได้ เอ๊ย อยากเห็นของรางวัลใจจะขาด
    อิอิๆๆๆๆ..

14. Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

บอกเถอะค่ะ คุณพี่เม้งขา
    จินน่ะซื่อบื้อกว่าที่คิดนะคะ.. แฮ่ะๆ

จินขอเดาเอานะคะว่า
    คำพูดของแม่มีผลต่อความเป็นไปของลูก
    เพราะแม่เปรียบเสมือนพระอรหันต์ของลูก
    ใช่ประเด็นนี้มั๊ยคะ...
    ทำไมจินนึกไม่ถึงหนอ แย่จัง

ขอบคุณพี่เม้งมากนะคะที่เตือน
    (เรียกพี่อย่างจริงใจเลยค่ะ แม้ว่าจะแก่กว่าจินแค่ปีเดียว)..

15. Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณทุกคนเลยนะคะ..ที่แสดงความยินดีกะจิน
    ขอบคุณรวมๆ ณ ที่นี้เลยนะคะ

พี่ชาติ...คอมพ์หายป่วยแล้วเหรอคะ เข้ามาบ่อยๆนะคะ

คุณเมย์ ..ขอบคุณมากจ้า ถ้ามีลูกอย่าลืมสวดมนต์เยอะๆนะ

คุณปอนด์ + คุณกุ๊ก...ขอบคุณหลายๆเด้อ

คุณคัดเค้า ....ขอบคุณในน้ำใจอันงดงามเหมือนที่หลายๆคนชมค่ะ

คุณ Theewin ..เป็นคนแรกที่เรียกป้า เอาน่า ป้าก็ thanks a lot นะจ๊ะ

น้องจิ๊บ...ขอบคุณมากเลยสำหรับปลาส้ม พี่อิ่มตั้งแต่ยังไม่ได้กินแล้วล่ะ

คุณอ้างว้าง...ลูกสาวน่ารักมากค่ะ ตาเหมือนพ่อเปี๊ยบ

คุณพี่เม้ง...เห็นชอบพูดเล่นๆ จริงๆมีภูมิธรรมเยอะนะตัว (สอนจินบ้างนะ)

16. kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องแล้วค๊าบ
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    วันหน้าอย่าเผลออีกน๊ะจ๊ะคุณแม่คนเก่ง

แสดงว่าเมื่อก่อนเรียกแบบไม่จริงใจใช่ป่าว
    (ping)(ping)(ping)(ping)(ping)(ping)(ping)

17. kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งหนูจิ๊บด้วยน๊ะจ๊ะ
    วันนี้ได้รับของแล้วมีตั้งหลายอย่าง ขอบคุณมากๆค๊าบ
    ปลาส้ม2ถุง ไว้ทำกินพรุ่งนี้จ้าวันนี้ไม่สะดวก
    แล้วก้อผลิตภัณฑ์จากมะขามอร่อยทั้งนั้นเลยค๊าบ
    ภรรเมียบอกว่าทำไมหนูจิ๊บใจดีจังเลยส่งมาให้ตั้งเยอะแยะ
    เค้าก้อเลยฝากถามว่าหนูจิ๊บชอบทานอะไรของทางหาดใหญ่บ้างค๊าบ

;38;38;38

18. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

;aa44อุ๊ย... ลูกใครหนอ ...น่ารักจัง ;aa44

19. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

ฮึ่มมมม !!!... อิจฉา ตาร้อนเป็นมังกรพ่นไฟแล้วนะ คุณเม้ง !!!

20. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

55555 ขออภััย...เกิดมะทันค่ะ เลยไม่ทราบ 555555