ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอส่งคุณคัดเค้ากลับเรือนคร้าบผม

2. ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับบทความดีดี ของพี่ดีดี ด้วยค่ะ _/\_

3. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนาครับ
    คุณพี่

ขอให้ เจริญก้าวหน้า ทั้ง ทางโลก และ ทางธรรม
    dencee
    dencee
    dencee
    dencee

4. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดี ยามราตรี ครับ

มี เรื่องเล่าให้ฟังอีก ครับ

วันนี้
    ไปซื้อ ธูป เทียน ไว้ไหว้พระ
    เจอ เจ้าของร้าน ที่สนิทกับแฟนมาก
    ก็ คุยกัน เรื่อง เจ้าแม่กวนอิม ครับ

ปรากฎว่า แฟนเขา เป็นคนที่มี เซนส์ เรื่องนี้มาก
    เขาบอกว่า
    องค์ เจ้าแม่กวนอิมที่บริสุทธิ์ สะอาดที่สุด คือ
    องค์ ที่ หาดใหญ่ ครับ
    องค์ที่ คุณเม้ง นำมาเสนอ นั่นแหละ ครับ

เขาบอกว่า
    เจ้าแม่ มาเข้าฝัน บอกให้เขาไปสวด และไหว้ให้ได้ ครับ
    ก็ไป ปรากฎว่า รู้สึกเลยครับ ว่า ท่านเมตตาจริงๆ

ดังนั้น
    เขาบอกว่า
    ใคร เป็นลูกหลาน เจ้าแม่กวนอิม
    ถ้า มีโอกาส
    ควร ไปไหว้องค์ที่ หาดใหญ่ ที่ คอหงษ์ น่ะ
    ที่ คุณเม้งนำมาให้ดูนะครับ

อนุโมทนา และ ขอบคุณ คุณเม้ง ครับ

ไม่ใช่ว่า องค์ที่อื่นไม่ดี หรือ ไม่สะอาดนะครับ
    แต่ ตามที่เขาบอก
    หมายความว่า
    องค์ที่หาดใหญ่ สร้าง และ มีองค์ประกอบต่างๆ ที่ ดีมากๆ ครับ

5. paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

หลานธีร์วินนำข้อความดี ๆ มาฝากอีกแล้ว

เห็นด้วยล้านเปอร์เซนต์กับบทความ "ปริญญาสองใบ"

พวกผู้ใหญ่หลาย ๆ ท่านทำงานสร้างฐานะ

จนลืมดูแลสุขภาพตัวเอง และครอบครัว

ขอไว้อาลัยแด่ ดร.อภิวัฒน์ วัฒนางกูร ด้วยครับ

อาก็รู้จักท่านในฐานะพิธีกรรายการ "จันทร์กระพริบ"

ตอนนั้นรายการนี้ดังมาก ๆ

และขออนุโมทนากับหลานที่นำบทความดี ๆ มาให้พวกเราด้วยคร้าบ

6. Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ..คุณไพฑูรย์ ขอให้คุณไพฑูรย์ได้รับแต่สิ่งดีๆ ตลอดไป ค่ะ :);aa54

7. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

8. sasiriya เป็นที่รู้จักกันดี

</td></tr></tbody></table>
    ลูกกุ้งตาดำ ๆ จ๊ะ
    ลองกลับไปอ่านหนังสือป้าศิใหม่นะจ๊ะ
    บทพระบรมสารีริกธาตุน่ะ
    เรียกให้อินเทรนด์เหมือนน้องหน่อยสิจ๊ะ
    น้องเขาเรียก บั๊บเบิ้ล จ๊า Bubble
    ไม่ใช่ลูกโป่งใส ๆ เรียกแบบนี้ตกยุคธรรมะไฮเทคหมดเลย 5555

หนังสือ ปาฏิหาริย์ แรงบุญ แรงกรรม...ใครว่าไม่มีจริง โดย ศศิริยะ
    http://palungjit.org/showthrea...129821&page=31

9. dl3c1912 สมาชิก

รอวันรอคืนให้ป้าศิออกหนังสือเล่มนี้เร็วๆ จะไปคอยหน้าร้านหนังสือ
    แล้วจะฝากป้าแน๊ตช่วยนำให้ป้่าศิเซ็นหน้าปกหนังสือให้ ตื่นเต้นค่าตื่นเต้น
    รออ่านอย่างใจจดใจจ่อค่ะ!!

10. dl3c1912 สมาชิก

11. dl3c1912 สมาชิก

ฮ่า ตอนเจอป้าแน๊ต กับป้าศิ พร้อมกันนี่โอปอลดับเลยค่ะ
    ทั้งป้าแน๊ต ป้าศิ รัศมีสว่างจ้า ออโรร่าสดใสทั้งคู่
    โอปอลเหลือตัวกระจึ๋งนึง ตัวดำอยู่คนเดียว อวบอั๋นอยุ่คนเดียว
    ดับเลยค่ะงานนี้ -*-

12. sasiriya เป็นที่รู้จักกันดี

สติ หนอ สติ
    นี่หนาแสดงให้เห็นเล๊ยว่ามิได้เป็นแฟนพันธุ์แท้ศศิริยะ
    มิได้อ่านที่พี่ศิแก้ข่าวไว้ในหน้าก่อนหน้านี้เล๊ย
    มาถึงก็อ่านตอบพรวดจนพลาดข้อเท็จจริง
    เฮ้อ ถ้าเล่มสองพี่ศิชื่อนี้
    ขอลาไปบวชชีท่าจะขายดี
    พูดแล้วนึกได้
    เหมือนท่านใดมิทราบ
    ไม่รู้อ่านกระทู้นี่ท่าไหน
    เขียนเมลล์มาหา เรียกพี่ศิว่าไรรู้ไม๊
    ท่านแม่ชีศศิริยะ
    กำหนอกำ ตีลังกาอ่านชัวร์ ๆ เฮ้อ...เรียกไปด้ายยยยขนาดน้านนน
    อะโห....ชีวิต

โอ๊ะโอ..นามแฝงนู๋โอปอลนี่เอง
    มิน่ายังเข้าข้างตัวเองอยู่ว่าเข้าใจถูกต้อง
    กลับไปอ่านใหม่แม่นู๋เอ๊ย เดี๋ยวตีก้นเลย
    ทำคนเขาเข้าใจผิดโหม๊ดดด

หนังสือ ปาฏิหาริย์ แรงบุญ แรงกรรม...ใครว่าไม่มีจริง โดย ศศิริยะ
    http://palungjit.org/showthrea...129821&page=31

13. dl3c1912 สมาชิก

ห่ะ ห่ะ
    กะไว้ว่าจะเข้ามาแซวป้าศิกับป้าแน๊ตเล่น กลายเป็นคนอื่นเข้าใจปิดเยย
    ขอโทษค่าาาทุกคน ไม่คิดว่าจะ ... -*-
    โอปอลแซวป้าศิกับป้าแน๊ตเล่นน่ะค่ะ
    ส่วนเล่มสองของจริง โอปอลรออ่านนะคะ เล่มแรกยังสนุก+ได้เข้าใจธรรมมะขนาดนี้
    เล่มสองจะขนาดไหน รออ่านค่า :)
    ที่ป้าศิจะเขียน ยังรออยู่ค่ะ

14. dl3c1912 สมาชิก

ขอโทษค่าไม่ได้ตั้งใจจะทำให้เข้าใจผิด :'(
    อภัยให้ด้วยค่า pig_cryy2

15. dl3c1912 สมาชิก

คุณศิคะ !!! นอกจากน้องโอปอล
    จะได้เห็นหนังสือแล้ว น้องเค้า
    ยังได้เป็นบุญตา เห็นความสง่างาม
    เรืองรองด้วย รัศมี "ออร่า"(ตรึม)
    จากคุณศิ ด้วยนะคะ !!! โอ...อะไรจะปานนั้นคะ มองตัวเองทุกวันยังไม่เห็นความงามสักครั้ง 55555 แถวบ้านศิเขาถาม มองยังไง๊ 55555

มองจากใจไงคะป้าศิ
    นี่ ... คมกว่านี้ได้อีกนะคะเนี่ย >.<

16. ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

_/\_สวัสดีค่ะ พี่ศิ
    ถึงไม่เห็นก็รู้ค่ะว่าพี่ศิกะลังอยู่ในนี้
    ไม่รู้จะพูดว่าไง นอกจาก คิดถึ๊ง คิดถึง

17. ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ศิค่ะ เจ้าแม่กวนอิมท่านปราถนาพุทธภูมิใช่ไหมค่ะ

18. ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

คุณจิน ไม่ต้องรีบนะคะ เมย์รอได้ค่ะ เอาไว้ทำธุระให้เสร็จเรียบร้อยก่อนนะคะ
    ฝากหอมแก้มเจ้าจอมซนด้วยนะคะ

น้องจิ๊บ ยินดีและอนุโมทนาบุญด้วยนะจ๊ะ

19. อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

;aa47... สวัสดียามดึกครับ ปฏิสัมภิทัปปัตโต, dl3c1912, Null
    อยู่ดึก ๆรักษาสุภาพด้วยนะครับ...-Happy Smile_

อ่่ะอ่ะ..อีกท่านหนึ่ง...คุณศศิด้วยนะครับ...เข้ามาตรวจเรือนยามดึก ๆ เช่นนี้..ดูแลรักษาสุขภาพด้วยครับผม...ลูกเรือเป็นห่วงยิ่งครับ

rat_wting

20. Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ พี่ ดีดี แสนดี เสมอ

พรอันใดที่ พี่อวยพรให้ ขอให้ส่งผลกลับไปที่พี่ ร้อยเท่า พันทวี ครับ

สาธุ สาธุ สาธุ