ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

น้องหนุ่มเณรน้อย ก็ช่วยพี่ๆทานด้วยนะคะ
    เราพี่น้องกัน อ้วนก็ต้องอ้วนด้วยกัลลลเนอะ
    เวลาทาน มะต้องเป็นห่วงเรื่องน้ำหนักนะคะ
    ทานเสร็จก็ไปยืดเส้นยืดสาย ออกกำลังกาย
    แป๊ปเดียว..ก็เรียบร้อย 555

คืนนี้ ขอให้ทุกท่านหลับฝันดีตลอดคืนนะคะ
    ;39;39;39;39

2. ddalways

นี่ เจอคำตอบแล้ว หนูจิ๊บเล่นไปแฮ๊ปลูกชาวบ้าน
    เลยไม่เข้ามาคุยกะพี่ๆ มากรุงเทพก็ดีนะคะ..
    พี่ดีดี อยากได้มะขามหวานซัก ตันสองตัน
    5555
    ขนมาให้ได้จริงป่าวคะ 555

3. ddalways

เห็นป๋าเม้งของเราแหมบๆ
    แว๊ปเดียวหายไปไหนแย้วววว
    คุณเม้งไม่ช่วยปิดประตูหน้าต่าง
    ให้เรียบร้อยก่อนเหรอคะ...
    ทิ้งให้น้องๆนุ่งๆ นั่งงอแงกัน
    เป็นแถวเชียวนิ
    ..อิ อิ อิ

4. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

;aa47

ว2.ว8

ฮะฮะ..รักษาสุขภาพด้วยนะครับคุณจิ๊บ

-Happy Smile_

5. ddalways

;39 ;39 ;39

อรุณไขแสงแรงกล้า...
    พี่น้องมาหาธรรมนำศักดิ์ศรี
    มาเถิดมาร่วมทำแต่กรรมดี
    ให้สมที่เกิดเป็นคนชนชาติไทย!!!

ทั้งน้องพี่แดนไกลใต้หล้าฟ้ากระจ่าง
    ที่พราวพร่างด้วยดวงดาวพราวไสว
    ขอจงหมั่นทำกรรมที่ดีต่อไป
    สุขสดใสทุกวันคืนชื่นอารมณ์!!!!

วันนี้ คุณยิ้มกับใครหรือยังคะ?????

;aa44 พี่ดีดี สวัสดีค่ะ ;aa44

6. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    <TABLE id=post2201397 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_2201397 class=alt1>

</TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2> </TD></TR></TBODY></TABLE>
    พี่ดีดี อยากได้มะขามหวานซัก ตันสองตัน
    5555 ขนมาให้ได้จริงป่าวคะ 555
    ป้าดีดี เอาแค่ตันสองตันจะพอหรือครับ ผมว่าอย่างน้อยต้องสามสี่ตันครับ
    จะได้สมนํ้าสมเนื้อของป้าดีดีครับ และต้องเอาแบบป้อมๆทุกหน่วยด้วยครับ
    ห้ามส่งที่เหี่ยวๆมาให้ ถึงจะเรียกว่ารักกันจริงครับ

7. ddalways

น่านดิ :p....สงกะสัยมี ...
    Something Wronggggg!!!!!
    :eek:

เป็นพาหะกระจายเชื้อเหมือนกะหวัดหมูเลย..:eek:
    ทำให้พี่ดีดี..พลอยติดเชื้อไปกะเค้าด้วย อิ อิ อิ?!?!?

คุณป๋าชาติขา..ทำใจหน่อยนะคะ
    อะไรมันจะเกิดก็ต้องเกิด
    อะไรมันจะเป็นก็ต้องเป็น..
    ปล่อยวางมั่งก็ดีนะคะ..
    อย่าไปยึดติดให้หงุดหงิดหัวใจ
    ให้รางวัลชีวิตตัวเองมั่งดีกว่า....
    เนอะ...เนอะ...เนอะ...อิ อิ อิ

แล้ววันนี้ คุณเม้งกะป๋าชาติ..
    ยิ้มให้ใครแล้วหรือยังเอ่ย...

8. ddalways

อืมมมม...น่านดิ...พอพี่บอกไปว่าตันสองตัน
    แล้วกลับมาคิด เอ...จะพอมั๊ยเนี่ย..น้องจิ๊บเค้าอุตส่าห์
    มีน้ำจิตน้ำใจเอื้ออารีย์ จะเขียนไปเปลี่ยนรึก็เกรงใจ
    แต่ไหนๆ คุณชัยวัฒน์ ทักมา ก็เป็นการดีนะ...5555
    ได้โอากาสพี่ดีดี.. น้องจิ๊บขาาาาาา ป้าี่ดีดี...ขอเปลี่ยน
    ทราบแล้วเปลี่ยน..ป้าดีดีอยากได้มะขามหวานๆๆๆๆๆซัก
    5-10 ตัน เลือกเอาฝักที่งามๆ นะคะ (ป้าดีดีจะนำส่งไป
    ต่างประเทศ เพื่อส่งเสริมการส่งออกของไทย5555)
    ช่วยชาติวันละนิดจิตแจ่มใส...งัย..อิ อิ อิ

ขอบพระคุณ คุณชัยวัฒน์นะคะ ที่นำให้โอกาสพี่ดีดี
    แก้ไขจำนวน 5555

9. ddalways

นั่นแน่...เห็นน้องกุ๊กไก่ กะคุณชนัดดาแย้วว...

อรุณไขแสงค่ะ น้องทั้งสอง
    เข้าเรือนมาวันนี้ ช่วยพี่ดีดี..
    จัดการบ้านเรือนให้สะอาด..ดูดีนะคะ
    ;38;38
    เดี๋ยวพี่ดีดีจะหนีไปเที่ยวละ..อิ อิ อิ

อ้อ...แล้วอย่าลืมยิ้มให้เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เยอะๆ นะคะ

(kiss) พี่ดีดี สวัสดีค่ะ (kiss)

10. Taksamun

Taksamun เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
  11. ddalways

สวัสดีค่ะ คุณศิและ คุณน้อง ผู้น่ารัก

พักนี้ พี่ดีดีโทรหาคุณศิ...ไม่สามารถติดต่อได้!!!???
    โทรศัพท์เสียหรือเปล่าคะ มีเสียงตอบรับว่า ..
    ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้ ตาหลอดเลย!!!???!!!
    สงกะสัย ว่า โทรศัพท์คุณศิ หนีไปเที่ยวที่ไหนหรือเปล่าหนอ?!?!?

พี่ดีดีอยากชวนคุณศิ ไปหาซื้อของบางอย่างอ่ะค่ะ
    อยากให้คุณศิช่วยแนะนำด้วยค่ะ พี่ดีดีติดต่อโทรหา
    ตั้งเป็นอาทิตย์แล้ว ก็ไม่สามารถติดต่อได้...
    หรือคุณศิไปต่างประเทศคะ ?!?!??!
    (เพราะเวลาพี่ดีดีไปต่างประเทศก็จะปิดๆเปิดๆสาย
    เพื่อเช็ค sms อย่างเดียวเท่านั้น)

หากไปต่างประเทศ... กลับมาเมื่อไหร่
    กรุณาโทร. หรือเข้ามาเยือนเรือนบ้างนะคะ
    แล้วพี่ดีดีจะโทรกลับไปอ่ะค่ะ

ฝากความคิดถึงคุณน้องสุดสวยด้วยนะคะ

พี่ดีดีค่ะ
    ;39;39;39<table id="post2201124" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="thead" style="border-style: solid none solid solid; border-color: rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255); border-width: 1px 0px 1px 1px; font-weight: normal;">
    </td> <td class="thead" style="border-style: solid solid solid none; border-color: rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 1px 1px 1px 0px; font-weight: normal;" align="right">
    </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175">
    </td> <td class="alt1" id="td_post_2201124" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);">
    </td></tr></tbody></table>

12. chanadda1978

chanadda1978 สมาชิก

15 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีค่ะคุณศศิ คุณน้อง คุณป้าแน๊ต คุณป้าคัดเค้า คุณป้าดีดี คุณลุง คุณพี่ และคุณน้องๆทุกท่าน (หมดยังเอ่ย อิ อิ) เอาเป็นว่าได้รายงานตัวกับทุกท่านแล้วน๊ะค๊ะ

คุณป้าแน๊ตหนีไปเที่ยวไหนค๊ะ ไม่เห็นเข้ามาสอนภาษา..... ภาษาต่างด้าวที่คุณป้าถนัดน๊ะค่ะ (แซวเล่นน๊ะค๊ะอย่าโกรธหลานเลย) อิอิอิ...

คุณป้าคัดเค้าค๊ะ ชื่อจริงที่อาศัยอยู่บนบัตรประชาชนของหนูคือ ปารณีย์ค่ะ แต่ที่ใช้ ชนัดดาเพราะชอบชื่อนี้และเป็นชื่อเก่า แต่หนูว่าเรียกชื่อเล่นจะง่ายกว่าน๊ะค๊ะ "ปิ๋ม" ค่ะ

ส่วนคุณป้าดีดี วันนี้หนูอยู่เฝ้าเรือนให้ค่ะ คุณป้าไปเที่ยวให้สบายใจเลยน๊ะค๊ะ แต่มีข้อแม้ว่าเฝ้าจริงๆค่ะเพราะทำอะไรไม่เป็น นอกจากคอยแอบดูว่ามีสมาชิกท่านใดเข้ามาเยี่ยมที่บ้านในวันหยุดนี้บ้าง และขอให้คุณป้าเรียกชื่อ ปิ๋ม แค่นี้ก็พอแล้วไม่ต้องมีคุณหรอกค่ะหนูอาย แค่ตัวหนังสือของหนูได้อยู่ในสายตาของทุกท่านก็ดีใจแล้ว

ขณะนี้หนูกำลังเริ่มอ่านตั้งแต่หน้าที่ ๑ ใหม่ เพราะตอนที่เข้ามาอ่านได้ไม่กี่หน้าก็สมัครเป็นสมาชิก ไม่ได้แนะนำตัวเองให้ถูกต้อง จนไปอ่านเจอหลายๆข้อความที่ได้บอกว่า เคยอธิบายบางคำถามไปแล้ว หรืออย่างเช่น ป้าแน็ตบอกว่าสมควรที่จะต้องเรียกคุณน้อง ไม่ใช่แค่ น้อง (คงไม่ต้องมานั่งอธิบายกันให้มากความใช่ไหมค๊ะ) และอีกหลายๆข้อความ หนูเลยไปเริ่มอ่านใหม่ตั้งแต่หน้าแรก หลังจากที่หนูได้อ่านอย่างมีสติและค่อยๆคิดตามข้อความเหล่านั้น หนูมีความรู้สึกว่าคุณศศิมีความอดทนม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกค่ะ ถึงอยู่ได้จนปัจจุบันนี้ เพราะเท่าที่อ่านมา มีทั้งข้อความที่เห็นใจ ขอบคุณ ต้องการความช่วยเหลือ และช่วยเหลืออย่างเร่งด่วน บางข้อความก็ต่อเติมในสิ่งที่ขาดหาย แต่บางข้อความก็ส่อเสียดและแฝงไว้ด้วยความริษยา แต่อย่างไรก็ดีสิ่งเห่ลานี้ช่วยยืนยันคำสอนที่ว่า "มารไม่มี บารมีไม่เกิด" จริงไหมค๊ะ????

เมื่อวานหนูตั้งใจไปทำบุญที่วัดเล็กๆแห่งหนึ่ง แต่นานมากแล้วที่ไม่ได้ไปวัดนั้น ทำให้หนูเข้าวัดผิด แต่หนูก็ดีใจน๊ะค๊ะที่ได้ทำบุญสองวัดเลย และวัดนี้ยังมีแค่หลวงปู่อายุมากแล้วเพียงรูปเดียวจำพรรษาอยู่ที่วัดนี้มาหลายปีแล้ว ก็เลยนำดอกไม้ ธูป เทียน และปัจจัยถวายท่าน หนูยินดีและเต็มใจแบ่งบุญนี้ให้ทุกท่านในเรือนแห่งนี้น๊ะค๊ะ และก่อนจะออกจากวัดหนูกับลูกสาวได้แอบขอสิ่งศักดิ์สิทธ์ว่า ผลบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำในวันนี้ลูกขอใช้ในชาตินี้ด้วยเทอญ สาธุ......สาธุ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2009
  13. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สวัสดีญาติสนิทมิตรที่รัก
    เข้ามาทักพลบค่ำระกำหนอ
    ไม่มีใครอยู่เฝ้าเราก็รอ
    ได้แต่พ้อหายไปไหน ...ใยไม่มา

ทั้งท่านป้าท่านพี่คงมีนัด
    ไปทำบุญไปวัดถนัดหนา
    ขอแบ่งบุญที่ทุกท่านทำกันมา
    ุโมทนาจากใจคนใต้ครับ

หวัดดี .. วันอาทิตย์ ครับ

14. cloud2Btakecare

cloud2Btakecare Active Member

ปอนด์มาบ่อยค่ะ
    แต่ไม่ค่อยได้โพส
    เพราะว่าคุยไม่ค่อยเก่งค่ะ
    ชอบอ่านค่ะ

รักและคิดถึงพี่ดีดี เช่นกันค่ะ

15. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

ป๋าชาติผมยังอยู่ครับ ผมไม่ได้ไปทำบุญแต่ไปชอปปิ้งสร้างหนี้มาครับ
    ผมนำหนี้มาแบ่งให้ด้วยครับ
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า(sing)

16. chaivat chinkidjakar

สวัสดีจ้ะน้องปิ๋ม
    ทำให้หนูเข้าวัดผิด;aa8 เขาเรียกว่าบุญนำพาจ้ะและไม่ใช่เป็นการบังเอินด้วยนะจะบอกให้ แทนที่จะได้หนึ่งกับได้สอง โชคดีจริงๆครับ
    อีกอย่างน้องเคยสวดมนต์ขอเบิกบุญของอดีตถึงปัจจุบันมาใช้บ้างหรือเปล่าเด้อ
    เวลาสวดมนต์ก็ขออำนาทพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ขอเบิกบุญมาใช้เนอ

ธรรมรักษา[​IMG]

17. สาวปีใหม่

สาวปีใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ยินเสียงแว่ว มาแต่ไกล ใครหนอทัก
    อาทิตย์ลับลาฟ้าไป เสียงใครหนอ
    ตัวอยู่ไกล แต่ส่งใจ ไปนั่งรอ
    เรือนนี้หนอ เรือนพี่น้อง พร้อมน้ำใจ

18. สาวปีใหม่

สาวปีใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

19. Nongmaika

Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

20. ddalways

น้องใหม่ยิ้มกว้างๆ แบบนี้ ฮิ ฮิ ฮิ
    พี่ดีดีต้องร้องเพลง..ถอยดีกว่า..
    ไม่ถ่ายดีกว่า ...5555 เพราะ
    รู้ตัวว่า อิ อิ อิ ยิ้มกว้างสู้น้องใหม่มะด้ายอ่ะ

เป็นงัยจ๊ะ วันนี้ ไปเที่ยวที่ไหนมาบ้าง
    หนุกไหมคะ เล่าสู่กันฟังนะคะ