ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. dididada เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2008
    สวัสดีทุกๆท่าน ติดตามอ่านมาพอสมควร ขอบคุณกับข้อธรรมที่ได้ให้ไว้ในกระทู้ อนุโมทนากับธรรมทานที่ทุกท่านกระทำไว้ดีแล้วค่ะ ถือโอกาสฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

2. watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    กลับเรือนแล้วเจ้าข้า..ไม่รู้ว่าวันจันทร์จะเข้ามาทักทายพี่น้องเรือนพญานาคได้รึเปล่าเพราะที่ทำงานจะกลายเป็นสนามรบอีกแล้วเจ้าข้า..น่าจะนำพาคนที่จะมาชุมนุมไปดำนาช่วยคุณชัยมงคลซะให้หมด..อิอิ ว่าไป..เขาว่าเป็นสิทธิตามระบอบประชาธิไตย์ก็ว่ากันไป...เจ้าข้าเอย..ทางนี้กลับเรือนดีกว่า..สวัสดีตอนเย็นทุกท่าน..
    ป.ล.ป้าดีดีจ้า..ไขข้อสงสัยคุณชัยมงคลด้วยนะเจ้าคะ อิอิ..

3. ชัยมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณ dididada ผมก็น้องใหม่เหมือนกันครับ

4. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    <table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </center> </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%">chattrg, Jenny_Lee, ชัยมงคลสถาน, watwa-aram, cloud2Btakecare

หวัดดี ครับ
    สวัสดี ตอนบ่ายๆ

</td></tr></tbody></table>

5. อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

;aa47
    หวัดดี

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ :)

7. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

8. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

ว๊ายตาย..อุ๊บ..หลุด ขออภัยค่ะ
    เหมือนตรงหนาย เหมือนตรงหนาย หือคุณป๋าเม้ง..
    พูดผิดพูดใหม่ด้ายค่ะ พี่ดีดียินดีให้อภัย อิ อิ อิ

เพราะทางธรรมว่า...
    การให้อภัยเป็นทานอันสูงสุดอย่างหนึ่ง ใช่ป่ะ!?!?

9. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

น่าน...คุณชัยมงคลก็เป็นปายกะเค้าด้วยยยยย

เฮ้อ..ปลง!!! เอาเต๊อะ คนซ้ายหรือคนขวา
    ก็ค่าเท่ากาน..เท่ากาน...และก็เท่ากาน..ฮิ ฮิ ฮิ

(ยายจ๋ายาย วันหลังยายจะกระซิบกระซาบอะไรกัน
    ก็แอบๆหน่อยสิจ๊ะ ทำประเจิดประเจ้อ อย่างนี้
    ทำหนูดีดีเสียโหม๊ดเลยนะจ๊ะ ยายจ๋า 555
    ว่าแต่ยายกระซิบอะไรกันจ๊ะ บอกหนูดีดีมั่งฮี่...อยากรู้อ่ะ 555
    )

10. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

welcome3welcome3welcome3

ที่เรือนแ่ห่งนี้ จะฝากอะไรต้องฝากให้ครบอาการ 32 นะคะ
    ต้องฝากทั้งเนื้อทั้งตัวและหัวใจด้วยค่ะ อิ อิ อิ

เออ...ว่าแต่คุณดี๊ดี๊ด๊าด๊า (dididada) พี่ดีดีเรียกถูกมั๊ยเอ่ย?!?!?
    ถือโอกาสฝากเนื้อฝากตัวกะใครเอ่ย ไม่บอกให้ชัดเจน!!
    เดี๋ยวพี่น้องก็มะรุมมะตุ้มแย่งเนื้อแย่งตัวกันหรอก
    สำหรับพี่ดีดีจองหัวใจนะ ตกลงฝากมาด้วยป่าวคะ อิ อิ อิ

welcome3welcome3welcome3

11. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

งั้น
    ขอจอง ตับ กับ ไส้
    เฮ๊ย ไม่ใช่
    ของจอง สมอง แล้วกัน
    เพราะ
    คนที่เข้ามาบ้านนี้
    ล้วน
    คิดดีดี ทุกคน ครับ
    :z10

12. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดีพี่คนสวยด้วยใจรัก
    มานั่งพักฟังเพลงบรรเลงใส
    แล้วในมือนะหรือถืืออะไร
    มีน้ำใจมาฝากน้องทั้งสองฤา

ขอบคุณพี่ที่นั่งฟังเพลงด้วย
    มีสาวสวยนั่งอยู่ดูีหรรษา
    แสนดีใจสุดปลื้มดื่มอุรา
    ชวนกันมาพร้อมหน้าสุขกว่าใด

HTML:

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/cmNa03FgnVI&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/cmNa03FgnVI&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

13. ชัยมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

ล้อเล่นนะคุณดีดี ยังไม่มีใครแก่ขนาดนั้นเพราะยังไม่เห็นมีใครเรียกยายสักคน
    หรือมี

14. uwws Active Member

18 มิถุนายน 2009
    มาเวลาเดิมครับ ดึก ๆ ตาสว่างทุ๊กที วันนี้โพสรูปได้แล้วครับ แต่ไม่รู้ผมเข้ามาโพสบ่อยจะทำให้กระทู้นี้วิ่งเร็วไปหรือเปล่าครับ ทำให้คนที่อ่านตั้งแต่แรก ๆ จะไม่ค่อยได้สาระซักเท่าไหร่ เอาเป็นว่ามาเฝ้าบอร์ดให้แล้วกันครับ

15. Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ ดีดี แสนดี และกัลยาณมิตร ทุกท่าน

ผมนึกถึงเพลงของ เฉลียง นิทานหิ่งห้อย ครับ

ทุกท่านสบายดีนะครับ

16. uwws Active Member

18 มิถุนายน 2009
    มีใครมาหรือยังครับ ผมเอากาแฟโบราณมารอไว้แล้ว หยิบไปได้เลยครับ ปาท่องโก๋ด้วยน่ะครับ

17. ชัยมงคล เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครัยคุณ uwws
    มาแล้วครับไม่เกรงใจนะฟาดก่อนนะครับ

ผมเอาข้าวเปล่าที่ผมปลูกเองมาฝากคุณuwws
    ว่าแต่ว่าไม่มีกับ

ขนาดไฟล์:
      195.2 KB
      เปิดดู:
      294
  18. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

;aa44 ;aa44 ;aa44
    สวัสดีค่ะ คุณชัยมงคลและคุณนพพร

พี่ดีดีกำลังหิวอยู่เชียว..กะจะทาน
    ปาท่องโก๋กะกาแฟโบราณซักหน่อย
    อ้าว..เ็ห็นข้าวสวยน่าทาน เปลี่ยนใจดีกว่า
    ขอพี่ดีดีสักจานนะคะ ไม่มีกับก็ไม่เป็นไร
    เดี๋ยวพี่ดีดีไปทำ น้ำปลาใส่พริกมะนาวและก็
    ไปเก็บกล้วยน้ำว้าหลังเรือน มาทานด้วย
    ก็อร่อยแล้ว จริงไม๊ :)
    คุณชัยมงคลกะคุณนพพร ชอบป่าว..
    พี่ดีดีจะได้ทำเผื่อ ถ้าไม่ชอบพี่ดีดีก็อาหย่อยคนเดียว
    อย่าว่ากันนะคะ อิ อิ อิ

;39;39;39

19. ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณ ริคาร์โด้ ... :)
    คุณชัยวัฒน์ ด้วยนะคะ เห็นแหวบๆ อยู่นะ
    มาทานข้าวเช้าของคุณชัยมงคลด้วยกันนะ :)
    น่าทานจังนิ ...ที่สำคัญเป็นข้าวที่ไม่ต้องไปซื้อไปหา:p
    เป็นข้าวที่มาจากน้ำพักน้ำแรงตนเอง ...อาหร่อยมากค่ะ :)
    ว่าแต่คุณชัยมงคลนำมาเผื่อเพื่อนพ้องน้องพี่เยอะป่าวคะ ?!?!?
    เพลงนิทานหิ่งห้อย เป็นอย่างไร พี่ดีดีมะเคยฟัง
    โพสให้ฟังหน่อยได้ป่าวววววคะ่ :eek:

;39;39;39;39

20. chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    Good evening and Good morning ครับ
    สวัสดีครับ ป้าศศิ คุณน้อง ป้าแน๊ต ป้าแสนดีoops ป้าดีดี ป้าคัดเค้า กัลยาณมิตร ทุกท่านครับ
    คุณยายดีดีoopsพิมพ์ผิดอีกแล้ว ป้าดีดีทำแกล้งไม่ได้ยินยาย?กระสิบที่หูหรือ อิอิ ถ้าหูไม่ค่อยดีก็จะอภัยให้ครับพวกเราไม่ถือและไม่ว่าด้วยครับ ยอมรับซะดีดี แ?แล้วก็เป็นหยั่งงี้ละครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า เอาแบบป๋าเม้งครับ(กระสิบมาให้ผมฟัง)
    ผมขอร่วมกับคุณชัยมงคลสถานด้วยครับ อยากทำด้วยจังเลยครับ
    สาธุ สาธุ

เอาเพลงมาฝากครับ We are the world เป็นเพลงซึ้งใจมากครับ คือตอนปี ๑๙๘๕ ที่อัฟริกาเกิดความแห้งแร้งมาก วันนั้นผมดูทีวีอยู่ เห็นพ่อแม่เขาอุ้มลูก ทุกคนเหลือแต่หนังหุ้มกระดูก เห็นเด็กหายใจแหือกสุดท้ายตายตรงหน้ากล้องเลยครับ
    ควินซี่ โจร์น ไมเคิล แจ๊กสัน ไลร์นอล ริชชี่ฯลฯ ร่วมกันแต่งเพลงนี้ขึ้นมาเพื่อหารีลีสฟันส่งไปช่วยเขา
    ฟังทีไรนํ้าตาแทบไหลทุกที แงแงเลย

YouTube - USA for Africa - We Are The World (w/M.Jackson) + Lyrics HQ