ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    สวัสดีครับ คุณศศิ คุณน้องอภิญญา และกัลยาณมิตรในเรือนพญานาคทุกๆท่าน
    ผมจะบอกอะไรให้คุณ aung1 ทราบครับ เวลา คุณศศิ กับ คุณน้องอภิญญา จะไปสักการะท่านเสด็จพ่อช้างเอราวัณ คุณแม่กับคุณลูกใช้วิชาแยกร่างครับ แถมวิชาหลบซ่อนกำบังกายอีก และเสด็จพ่อกระซิบอีก แล้วคุณ aung1 จะตามทันหรือครับ อิอิ

นำบุญมาแจกให้กัลยาณมิตรในเรือนพญานาคครับ
    วันนี้ผมว่าง เลยรีบไปซื้อเครื่องสังฆทาน พอไปถึงวัดไม่มีพระท่านอยู่เลยครับถูกนิมนต์ไปหมดเลยครับ
    บังเอินมีฝรั่งมานั่งกรรมฐานอยู่เลยคุยกันสักพัก ผิดหวังครับ พอออกมาจะกลับบ้าน พระท่านกลับวัดพอดี โชคดีอีกแล้วได้ทำสังฆทานครับ
    ถวาย กระดาษห้องนํ้า กระดาษเช็ดจมูก นํ้า ทำบุญ สร้างวัด ค่าไฟฟ้า ค่าซ่อมแซมต่างๆ ส่วนเศษเงินที่ผมเก็บไว้ทุกๆวัน ก็นำไปทำบุญให้พระประจำวันของทุกคนในครอบครัวครับ หลวงพ่อท่านชวนคุยอยูุ่ร่วม ช.ม ครับ สอนธรรมผมใหญ่(ผมท่าทางจะมีกรรมเยอะมั้ง) แต่ที่ผมดีใจในวันนี้คือ ผมได้ถวายหนังสือสองเล่มครับ
    ๑ หนังสือแผนที่ชีวิต ของหลวงพ่อพุทธทาสภิกขุ
    ๒ หนังสือ แรงบุญ แรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง ครับ
    ผมเกิบเล่มที่ป้าแน๊ตส่งมาให้ซึ่งมีคุณศศิ เซ็นให้ผม อิอิ
    ผมเขียนในหนังสือว่า "ขอถวายหนังสือเล่มนี้ให้เป็นสมบัติของวัดบอสตันพุทธวราราม
    ถ้ายืมอ่านเสร็จ ก็ขอส่งคืนทางวัดด้วย เพื่อกัลยาณมิตรท่านอื่นจะได้มีโอกาสได้อ่านด้วย
    บุญกุศลใดที่เกิดจากหนังสือเล่มนี้ ขออนุโมทนาให้กับ คุณศศิ คุณน้องอภิญญา คุณป้าแน๊ต คุณขจรพัฒน์ แท่นทอง"
    ที่ผมต้องทำแบบนี้เพราะว่ามีแค่เล่มเดียวครับ ผมจะรองสั่งซื้อกับร้านคุณนินอีกครั้งครับสักสิบหรือยี่สิบเล่ม คราวที่แล้วสั่งไปยังไม่เคยได้รับเลยครับ
    สาธุ สาธุ
    ขอให้เจริญในธรรม

2. deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทุกข้อความ กับทุกท่านคะ

................................................................................................

ขอเชิญร่วมเดินทางไปถวายกฐินวันที่ 1/11/2009
    คลิกดูรายละเอียดที่กระทู้นี้ คลิก
    ขออนุโมทนา"<!-- google_ad_section_end -->

3. kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    มหาเมตตาจากท่านพ่อช้างเอราวัณ

มีเรื่องเล่าจากเรื่องจริงค๊าบ
    เมื่อวานนี้เวลาประมาณเที่ยงผมมีอาการปวดท้องปวดที่บริเวณกลางอก
    สงสัยว่าเป็นอะไรเพราะอยู่ดีๆก็เป็นขึ้นมา
    อาการเริ่มเป็นมากขึ้นเรื่อยๆ เจ็บแบบเสียดๆแน่นๆในอก
    ไม่รู้ว่ามันจะขึ้นบน(อาเจียน)หรือลงล่าง
    เป็นแบบนั้นอยู่นานมากๆ
    พอดีว่าผมได้เคยโทรคุยกับสมาชิกในเรือนท่านหนึ่ง
    ได้เคยเล่าให้ผมว่า
    พี่ศิได้ส่งเหรียญของท่านพ่อช้างไปให้เค้า
    และมีอยู่วันลูกชายเค้าก็มีอาการปวดท้อง
    พี่ศิได้บอกให้อาราถนาถึงท่านพ่อช้างให้ช่วยเหลือและให้นำเอาเหรียญนั้นแกะพลาสติกออก จากนั้นนำไปแช่น้ำและดื่มเข้าไป
    ผมก็เลยทำตามที่ได้ยินมา
    เหลือเชื่อมากๆครับหลังจากทานน้ำนั้นไม่ถึง5นาที
    ต้องไปเข้าห้องน้ำค๊าบ
    เฮ้อ แหมโล่งและเบาไปส่วนหนึ่ง
    ความเจ็บปวดและทรมานก็หายไปส่วนหนึ่ง
    ถึงจะไม่หายขาดซะทีเดียวแต่ก็ดีกว่าที่ไม่รู้ว่ามันจะขึ้นบนหรือลงล่างค๊าบ
    และหลังจากนั้นก็เข้าห้องน้ำไปอีก5-6ครั้งจนประมาณ6โมงเย็นอาการก็หายเกือบหมดค๊าบ
    และไม่เพลีย ทานอาหารมื้อค่ำได้ตามปกติ
    พอเช้าตื่นมาก็ไม่มีอาการอะไรแล้วค๊าบ
    เอามาเล่าให้ฟังเผ์่อว่าท่านทั้งหลายจะได่นำเอาใช้ได้บ้างค๊าบ

4. chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
  5. sasiriya เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ช่ายจ๊า...ทราบแล้วเปลี่ยน
    งั้นจงเต้นต่อไปนะ นะ หุ่นจะได้สวย ๆ 555
    เอ...เมื่อวานท่านช้างเอราวัณก็ส่งสัญญาณมาว่า
    ไม่รู้แฟนคลับชื่อไรเอ่ย
    ไปแอบซุ่มอยู่ตั้งแต่ช่วงบ่าย
    เป็นชั่วโมงจนฝนตกปรอย ๆ ถึงได้ถอยทัพ 5555
    โถ ๆ ยังไม่ได้ไปค๊า

อ้อ...อีกคนใครนะเออคุณต้นข้าว หรือชื่ออะไรนะ
    นั้นก็ไม่ใช่ศิกับน้องนะจ๊ะ
    โปรดทราบ

หนังสือ ปาฏิหาริย์..แรงบุญ..แรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง โดย ศศิริยะ
    พิมพ์ครั้งที่ 4 วางจำหน่ายแล้วที่ ร้านนายอินทร์ทุกสาขา และร้านอื่น ๆ ทั่วประเทศ....
    www.sasiriya.com (ขอขอบพระคุณ คุณอ้างว้าง ผู้จัดทำเวปนี้ให้ มา ณ ที่นี้ค่ะ)

6. saikaew Active Member

31 พฤษภาคม 2009
    สวัสดียามเที่ยงค่ะ พี่ศิคนจ๋วย
    ทานข้าวรึยังค่ะเป็นห่วงค่ะ
    เดียวไม่มีแรงคุยนะค่ะ................

7. banpong เป็นที่รู้จักกันดี

ใสแก้วยังอยู่หรอครับ

8. banpong เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ใสแก้วเมื่อสมัยก่อนหรือป่าว

9. banpong เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ใสแก้วเมื่อสมัยก่อนหรือป่าว ที่เป็นพวกกับ

10. banpong เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ใสแก้วเมื่อสมัยก่อนหรือป่าว ที่เป็นพวกกับ บรรพต

11. อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

ของฝากจากคุณป้าคัดเค้า...สาธุ สาธุ

<center>ของฝากให้ลูกหลานในเรือนพญานาค

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> ป้าคัดเค้าขอฝากลิ้งค์นี้ให้ทุกคนในเรือนนะ
    ...ในความไม่มีมันมี ในความมีมันไม่มี...

ด้วยรักจากใจ
    ป้าคัดเค้า

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=9Co30LIvnqY]YouTube - วัดดอนธาตุ 1[/ame]

http://thai.greenmusic.org/index.php...le=genMainpage

..

12. ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณคุณป้าคัดเค้านะคะ และคุณอ้างว้างด้วยค่ะ

คิดถึงป้าคัดเค้านะคะ หนังสือและของฝากเมย์ได้รับแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะที่เมตตานึกถึงเมย์ด้วย_/\_

13. ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับน้องจิ๊บด้วยนะจ๊ะ ขอให้มีความสุขและแข็งแร็งทั้งคุณแม่และคุณลูกนะคะ

และยินดีกับคุณบัวใต้โคลนด้วยนะคะ ที่ได้บรรจุแล้ว

ยังมีข้าราชการที่ดีอีกท่านหนึ่งในกระทู้นี้ คือคุณป้าคัดเค้านั่นเองค่ะ

ขอให้คุณพี่ศิ,คุณน้อง และกัลยาณมิตรทุกท่านในเรือนมีความสุขกาย,สบายใจตลอดไปค่ะ

14. watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีคะพี่ศศิและคุณน้องอภิญญา..นี้กำลังนึกอยู่นะว่าคุณน้องได้รับของขวัญทิพย์ 4 อย่างนี้มีอะไรบ้างหนา....
    สวัสดีคะน้าบุษอยู่ไกลแต่ใจกันกันใช่ไหมคะ..เหงาๆ บ้างไหม แวะมาได้ตลอด 24 ชั่วโมงนะคะ...
    สวัสดีวันศุกร์ทุกท่านคะ..

15. aung1 Active Member

15 กันยายน 2009
    สวัสดีครับพี่ศศิและน้องอภิญญาและเพื่อน ๆ ในชานเรือนนี้ และนอกเรือน สักครู่ผมดีใจมากครับที่จะได้เจอพี่ศศิและน้องอภิญญา ที่เสด็จพ่อช้างเอราวัณ แต่ฟ้าไม่เป็นใจฝนเทลงมา ทางพี่ศศิและน้องอภิญญาต้องรีบกลับ เสียดายจังต้องบอกกับตัวเองว่าทำบุญมาน้อยเหลือเกิน เอาล่ะจะไม่ลดความพยายยาม ขออนุโมทนาบุญกับพี่ศศิและน้องอภิญญาด้วยครับ ที่วันนี้ได้ไปกราบไหว้เสด็จพ่อช้างเอราวัณ (ก่อนอื่นต้องขอโทษพี่ด้วยน่ะครับ ที่ไปวุ่นวายกับพี่มากไปนิดส์ แต่ทำไงได้ ล่ะคนมันอยากเจอ และได้สัมผัสผู้มีบุญและบารมี) ขออนุโมทนาบุญกับพี่อีกครั้งครับ

16. aung1 Active Member

15 กันยายน 2009
    วันนี้พี่ศศิใส่เสื้อสีออกกรมท่า หรือเขียว นุ่งกางเกงสีดำ ส่วนน้องอภิญญาใส่เสื้อสีเหลือง นุ่งกางเกงสีขาว ใช่หรือเปล่าครับ เข้าไปประมาณ 16.00 น ใช้เวลาไหว้ประมาณ 10-15 นาที ฝนตกหนัก ทางพี่รีบกลับ ถ้าไม่ใช่ก็ผิดคนแล้วซิเรา ({) ({) ({)

17. Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    ดีใจด้วยนะคะ คุณ aung1

น่าจะใช่พี่ศินะคะ...

18. Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคุณเม้งนะคะ ที่มาเล่าเรื่องให้ฟัง

จินก็ได้รับเหรียญพ่อช้างเหมือนกัน

ถ้ามีปัญหา..จะลองทำดูบ้างค่ะ

19. Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ พี่ศิ +น้องอภิญญา และกัลยาณมิตรทุกท่าน

วันนี้จินพาลูกไปหาหมอ กลับมาช่วงบ่าย พาลูกนอน และหลับไปพร้อมลูก
    ฝันประหลาดค่ะ ฝันดีมาก ฝันว่าได้ไปที่ไหนสักแห่ง ได้เจอใครบางคน...
    แต่จำไม่ได้ (แล้วมาเล่าทำไมเนี่ย...)

ตื่นมายังรู้สึกดีอยู่ แต่จำอะไรไม่ได้เลย โมโหตัวเองตงิดๆ....มันเหมือนเมฆ
    ที่สลายตัวไปต่อหน้าต่อตาเรา จับคว้าอะไรไม่ได้เลย..ใครเคยเป็นบ้างคะ
    (ยังเคยคิดเล่นๆนะคะ ถ้ามีใครผลิตเครื่องจับความฝันไว้ได้ จะซื้อทันที) แฮ่ะๆ

ตื่นมาสักครู่ ก็ได้สะใภ้ เอ๊ย เซอร์ไพรซ์ จากน้องอภิญญาสุดสวย

จินเพิ่งมาคิดโยงไปได้ว่า...

ฝันดีของเรา เป็นเพราะเรื่องเมื่อตอนเย็นนี้เปล่าหนอ..

20. Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งรู้ตัวว่าเริ่มแก่ ก็ตอนนี้ล่ะค่ะ

ใจเต้นตูมตามทีเดียว...

(ขอบคุณน้องนะคะ ที่ทำให้น้าจินใจสั่นระรัว)