ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ข้าวตัง

ข้าวตัง สมาชิกใหม่

รบกวนตรวจดวงด้วยค่ะ

เพศหญิง เกิดวันพฤหัสที่ 17 ธ.ค. 2508 ปีมะเส็ง เวลา ตี 1.04 น . เช้าวันรุ่งขึ้นเป็นวันศุกร์ ที่กรุงเทพ ผิวขาวหน้ารูปไข่ สูง 151 ซม.หนัก 48 กก. อยากทราบว่า
    1. ตอนนี้งานที่ทำอยู่ไม่ตรงกับสายที่เรียนมา (คอมพิวเตอร์) และเป็นงานที่ไม่เป็นชิ้นเป็นอัน อยากทราบว่ามีโอกาสเปลี่ยนงานหรือไม่ เมื่อไร
    2. ดวงนี้มีเนื้อคู่หรือไม่ ถ้ามีมีลักษณะอย่างไร จะได้เจอเมื่อไร มีโอกาสได้แต่งงานหรือไม่ ตอนนี้มีคนที่ชอบอยู่ทำงานเป็นสัตว์แพทย์ แต่เขามีแฟนแล้ว(แต่ยังไม่ได้แต่งงาน) เจอกันประมาณ ปลาย พ.ย. 2546 ไม่ทราบว่าใช่เนื้อคู่หรือไม่

ขอบคุณมากค่ะ

2. junta3

junta3 สมาชิกใหม่

17 กันยายน 2005
    เกิด 3 ส.ค 2515 วันพฤหัส ที่กรุงเทพ ตอน 12.07. เที่ยวคืน
    คำถามคือ
    1. เป็นเพราะกรรมเก่สหรือเปล่า ครอบครัวถึงไม่ค่อยประสพความสำเร็จ
    2. ถ้าใช่ จะต้องแก้กรรมอย่างไร

3. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    สวัดดีคับ รบกวนด้วยคน

เกิด 21 กรกฏาคม 2525 วันพุธ ที่นครศรีธรรมราช ตอนประมาณ17.00 เย็น

คำถาม
    1. เรื่องอนาคต ว่าควรดำเนินไปในทิศทางใด ทำอาชีพไร
    2. เรื่องความรัก ขอคำเเนะนำคับ

4. In_sea

In_sea สมาชิก

เกิดวันจันทร์ที่ 22 ธันวาคม 2529 เวลาประมาณ 4 ทุ่ม กทม
    อยากทราบเกี่ยวกับการสอบเข้ามหาวิทยาลัย และควรเลือกเรียนคณะ/สาขาอะไรดีครับ ขอบคุณครับ

5. DoZo

DoZo สมาชิกใหม่

เกิดวันจันทร์ 17 ก.ย. 2527 เวลา 20.21 ที่นครศรีธรรมราชคะ
    ขอถามเรื่อง 1. ความรักตอนนี้ จะสมหวังมั้ยคะ ที่ผ่านมามักจะเข้าใจผิดกันบ่อย
    แล้วเป็นเนื้อคู่กันรึป่าวคะ เค้าเกิดวันอาทิตย์ 15 ก.ย. 2528 เวลาไม่รู้
    2. การเรียนคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าคะ

6. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ผมเกิดวันจันทร์ที่9มกราคม2527 เวลา 22.25 กรุงเทพ
    1เรื่องการเรียนของผมจะสำเร็จหรือไม่ถ้าสำเร็จจะไปได้ถึงระดับไหน
    2คู่ครองจะมีหรือไม่ถ้ามีจะมีลักษณะอย่างไร ขอบคุณครับ

7. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

hrang

ขอรบกวนครับ เกิดวันศุกร์ที่ 17 กรกฎาคม 2524 เวลา 07.43 ปราจีนบุรี
    1.การอุปสมบทครับ
    2.หน้าที่การงาน การเงินครับ

ดวงนี้ลัคน์ อยู่ กรกฎ ที่ราศีมี ๑ ๖ ๘ กุมลัคน์ ดาว ๒ อยู่ อริ ดาว ๕ เป็นประกุม ดาว ๗ ที่ราศี
    กันย์ ดวงนี้ ถ้าจะบวชมากกว่า หนึ่งครั้งในชิวิตก็ย่อมดี หลังจากนี้ ก็ถ้ามีโอกาสบวช ได้ก็จะดีต่อตัวเอง เสาร์จรทับลัคน์ มีดาว ๑ ๖ ๘ อยุ่ที่ราศี กรกฎ ก็ ภาระหน้าที่เรียกว่ารับบทหนัก การงานเรียกว่า เจองานยากหรือหิน เป็นภาระที่ต้องรับผิดชอบ การเงินได้รับผลตอบแทนน้อย และจะเก็บไม่อยุ่ได้ แล้วระวังจะขัดแย้งกับผู้ใหญ่ ยังจะมีสิทธิ์วุ่นวายเกี่ยวกับทางด้านความรักหรือจะเจอรักซ้อนก็ได้ ยังจะมีเกณฑ์บวช ตอนปีใหม่ครับ การงานต้องหลังจากปีหน้า มีนาคมไปก่อนจะดีขึ้น
    ยังไงต้องอดทนทำไปนะ ขอให้โชคดีครับ

8. โยโย่

myway15

เกิดวันพฤ ที่ 16 เมษา 2524 เวลา 15.30 กทม

1อยากทราบเรื่องความรัก คู่ครองค่ะ

2แฟนที่คบอยู่ตอนนี้ เกิด

ตัวเอง เกิดวันที่ พฤ 16 เมษา 2524 เวลา15.30 น กทม
    ส่วนแฟน เกิดวันที่ 14 เมษา 2516 เวลา ตี3ที่ guatemala ค่ะ
    คำถามนะคะ
    1.ดวงเราสองคนจะไปกันรอดไหมคะ จะได้อยู่ด้วยกันหรือเปล่า คบกันมาเกือบปีแล้วค่ะ เค้าเป็นม่าย ระหองระแหงตลอด เถียงกันประจำ อยู่คนละรัฐกันด้วย ตัวหนูอาภัพรักมาตลอดเลยค่ะ
    2. มีเรื่องใดบ้างที่ต้องระวังเป็นพิเศษหรือเปล่าคะ

ขอบคุณค่ะ

ดวงนี้ลัคน์อยู่สิงห์ เจ้าเรือนวินาศน์ ๒ กุมลัคน์ ๑ ตนุลัคน์ อยู่เมษ กุมดาว ๖ อยุ่ ลัคนาถูกบีบ ด้วย
    ดาวเสาร์ และ ราหู มี ดาว ๕ กุมดาวเสาร์ อยู่เรือนการเงิน เรียกว่าการเงินจะมีให้ใช้จ่ายอยู่ตลอด แต่จะเก็บเงินไม่ค่อยอยู่ ดาวจันทร์ กุมเรียกว่ามีเสน่ห์ ดวงต้องไปอยู่ต่างถิ่นต่างแดน แต่
    โดนดาวบาปเคราะห์บีบ ทำให้มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องความรักได้ ดวงนี้ความรักเหมือนขอนลอยน้ำ
    ไม่มั่นคง ดวงชอบได้คุ่มาให้เลือกทีเดียวหลายคนเลือกไม่ถูก คู่เป็นคนต่างชาติต่างศาสนาก็ได้
    และอายุมากกว่าหรือเป็นพ่อหม้ายก็จะดี

ถามเรื่องความรัก ดาว ๗ เจ้าเรือนอริ มาทับ ดาว ๘ เจ้าเรือนปัตนิ ทำให้ มีปัญหาเรื่องคู่ความรักทำให้ต้อง ไปๆมาๆ ไม่ประติดประต่อ หรือความรัก ขาดช่วง เรื่องความรักตอนนี้ยังไม่ดี และตอนนี้ ยังใช้เงินเก่ง และ กำลังหมุนเงินอย่างมากเลยทีเดียว แต่ยังไงเรื่องบ้านหรือที่อยุ่ ยังจะมีคนอื่นคอยช่วยเหลือนะ แต่จะกลับมาดีขึ้นต้อง เมษาไปแล้วนะ

9. โยโย่

ข้าวตัง

เพศหญิง เกิดวันพฤหัสที่ 17 ธ.ค. 2508 ปีมะเส็ง เวลา ตี 1.04 น . เช้าวันรุ่งขึ้นเป็นวันศุกร์ ที่กรุงเทพ ผิวขาวหน้ารูปไข่ สูง 151 ซม.หนัก 48 กก. อยากทราบว่า
    1. ตอนนี้งานที่ทำอยู่ไม่ตรงกับสายที่เรียนมา (คอมพิวเตอร์) และเป็นงานที่ไม่เป็นชิ้นเป็นอัน อยากทราบว่ามีโอกาสเปลี่ยนงานหรือไม่ เมื่อไร
    2. ดวงนี้มีเนื้อคู่หรือไม่ ถ้ามีมีลักษณะอย่างไร จะได้เจอเมื่อไร มีโอกาสได้แต่งงานหรือไม่ ตอนนี้มีคนที่ชอบอยู่ทำงานเป็นสัตว์แพทย์ แต่เขามีแฟนแล้ว(แต่ยังไม่ได้แต่งงาน) เจอกันประมาณ ปลาย พ.ย. 2546 ไม่ทราบว่าใช่เนื้อคู่หรือไม่

ขอบคุณมากค่ะ

ดวงนี้เรียกว่าไม่ค่อยมีวันตกต่ำ แล้วบุญบารมีดี ใครทำอะไรไม่ได้ แต่ อย่าห่างบุญห่างวัดหรือห่าง ธรรมมะ เหมือนที่ตัวเองเคยทำก็แล้วกัน เมื่อช่วง อายุ เต็ม สามสิบห้า ย่างสามสิบหก ก็ตอนนั้นรับบทหนัก ในชิวิตหน่อยปัญหาอุปสรรคเยอะ ถามเรื่องการงาน ดาว ๔ ไปอยู่เรือนของดาว ๓ เจ้าเรือน
    สหัชชะ มรณะ ๓ เดิม ยังไปอยู่เรือนศัตรู ๗ เจ้าเรือน ปุตตะ แล้ว ๗ ยังไปอยู่เรือนอริ ทำให้เกิดปัญหาเรื่องการงานได้ เพราะ ปัจจุบัน ดาว ๗ มาทับเรือน จันทร์ มีดาว ๙ เดิมอยู่ ทำให้เบื่อๆอยากๆ
    อยากได้งานหรือเงินที่ดี แล้วเบื่อหน่ายกับเพื่อนฝูงหรือเพื่อนร่วมงาน ไม่จริงใจด้วย จึงขอบอกให้อดทนทำไปก่อน อย่าพึ่งออก เพราะว่าจะเคว้งคว้าง ต้องหลัง จาก ปีหน้าไปแล้ว กลางๆปี เรื่องการงานหรือการลงทุนอย่างอื่นจึงจะ หาทางออกได้ ตอนนี้เก็บเงินหรือไม่เสียในส่วนที่ไม่จำเป็น

ถามเรื่องความรัก ดาว ๖ ไปอยู่เรือน เสาร์ ศัตรู แล้ว ราหู อยู่ เรือน ศุกร์ เจ้าเรือน ปัตนิ เป็นประ
    แล้วในเรือน พันธุ ปัตนิ มีดาว ๑ วินาศน์ มาอยุ่ด้วย เรียกว่าเรื่องรักมักไม่ได้ดั่งใจ ที่เลือกมักไม่ได้
    ที่ได้ มักไม่ได้เลือก มีปัญหาเรื่องความรักมาตั้งแต่ ปีที่แล้ว แล้วยังหมายถึง มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องบ้านหรือที่อยู่อาศัยด้วยอีกนะ เรื่องเจอคุ่นั้น ต้องปี ๕๐ มาจากสายการงานและผู้ใหญ่เป็นคนจัดหามาให้ครับ

10. โยโย่

junta3

เกิด 3 ส.ค 2515 วันพฤหัส ที่กรุงเทพ ตอน 12.07. เที่ยวคืน
    คำถามคือ
    1. เป็นเพราะกรรมเก่สหรือเปล่า ครอบครัวถึงไม่ค่อยประสพความสำเร็จ
    2. ถ้าใช่ จะต้องแก้กรรมอย่างไร

ตกลงเกิดเที่ยงคืน เจ็ดนาทีนะ
    ก็มองในภาพรวมนะ ตัวคุณเองก็มีปัญหาเรื่องงานอยุ่ตลอดด้วย อยุ่ที่ไหนก็มีปัญหาหรืออาจอยู่ได้ไม่นาน เจ้าเรือน กัมมะ ๓ การงาน เป็นนิจ อยู่เรือนพันธุ มีดาวศัตรู ขนาบข้างเรียกว่าถูกอัดอยุ่
    ดาว ๓ เดิม เป็น ตัวเองยังเป็นกาลีด้วย อยู่กับเพื่อนบ้าน คือดาว ๑ และ ๔ และถูกเล็ง ด้วย ดาวราหู ที่อยู่ราศี มังกร ทำให้เกิดการงานมีปัญหา ถูกขนาบด้วยปัญหาเกี่ยวกับเรื่องพี่น้อง ครอบครัวการงานของครอบครัว และการเงินของเค้าเหล่านั้นด้วย แต่ ยังดีที่จะเป็นกำลังใจให้กัน
    เป็นเรื่องกรรมเดิมที่ เคยทำให้ไว้หรือเรามองแบบนี้ก็ดีเหมือนกันครับ ยังไงต่อไปเรื่องเครดิตสัญญา
    หรือ การนัดหมาย การรับปาก กับใครต้องทำให้ได้ และพยายามอย่าไปสาบานกับใคร จะเดือดร้อน
    และอย่าผิดศีล ข้อมุสา ก็ถือเป็นใช้ได้ อายุ สามสิบห้าเต็ม ย่างสามสิบหก ก็ จะดีขึ้นเองแหล่ะ

11. โยโย่

skygecht

เกิด 21 กรกฏาคม 2525 วันพุธ ที่นครศรีธรรมราช ตอนประมาณ17.00 เย็น

คำถาม
    1. เรื่องอนาคต ว่าควรดำเนินไปในทิศทางใด ทำอาชีพไร
    2. เรื่องความรัก ขอคำเเนะนำคับ

เรื่องอนาคต การงานนั้นรออยู่จงอย่าช้าครับ ไม่ว่าจะเป็นงานประจำหรือทาวด้าน การลงทุนกับเปิดร้านค้าขาย ก็ได้ครับ ดวงนี้ติดต่อค้าขายกับชาวต่างชาติทำด้าน ต่างประเทศนำเข้าส่งออกหรือ เกี่ยวกับของสวยงามหรือ นำเข้าจากต่างประเทศ งานด้านศิลปะหรือเฟอร์นิเจอร์
    ถามเรื่องความรัก ตอนนี้ คิดมากเกี่ยวกับความรัก กลัวโน่นกลัวนี่ และ อยากหาเงินมาต่อเงิน
    อาจจะได้งานแบบไม่คาดคิด แต่ต้องแลกด้วย ข้อแม้หรือเงื่อนไข เรื่องการเดินทางที่ตัวเองไม่อยากหรือไม่ชอบก็ได้

12. หลับตา

หลับตา เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    11 พฤษภา 2521 เวลาประมาณ 12.30 เที่ยงวันกรุงเทพครับ

ดวงมีอะไรเด่น ทั้งด้านดีและไม่ดีครับ โชค ลาภ วาสนา บริวาร มิตร

ขอบคุณมากครับ

13. โยโย่

In_sea

เกิดวันจันทร์ที่ 22 ธันวาคม 2529 เวลาประมาณ 4 ทุ่ม กทม
    อยากทราบเกี่ยวกับการสอบเข้ามหาวิทยาลัย และควรเลือกเรียนคณะ/สาขาอะไรดีครับ ขอบคุณครับ

เป็นคนติดคอมหรือเล่น ทางด้านไอทีแบบ รุ้เรื่องดีเหมือนกัน เรียนคอมเสริมหรือเกี่ยวกับทางด้านไอทีก็ได้ ส่วนเรื่องวิชาการชอบแบบไหนก็เรียนแบบที่ตัวเองชอบดีกว่าต้องถามใจตัวเองนะ แต่ดวงถ้าเรียนเกี่ยวกับสายวิทย์มา ก็ เหมาะกับทางด้านค้นคว้าวิจัย ด้านวิทยาศาตร์อะไรทำนองนั้น ทำงานเบื้องหลังก็จะดี ดวงนี้จะเรียนรุ้ไม่มีวันจบ สงสัยไปทุกอย่าง

ตอนนี้ เงินที่ได้มาเยอะๆ ก็ระวังจะใช้หมดเปลืองไปกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง ต้องระวัง เรื่องวนี้ด้วยนะ

14. โยโย่

DoZo

เกิดวันจันทร์ 17 ก.ย. 2527 เวลา 20.21 ที่นครศรีธรรมราชคะ
    ขอถามเรื่อง 1. ความรักตอนนี้ จะสมหวังมั้ยคะ ที่ผ่านมามักจะเข้าใจผิดกันบ่อย
    แล้วเป็นเนื้อคู่กันรึป่าวคะ เค้าเกิดวันอาทิตย์ 15 ก.ย. 2528 เวลาไม่รู้
    2. การเรียนคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าคะ

การเรียนปีนี้นั้นไม่ต้องเป็นห่วงเลย คงได้รับการสนับสนุนที่ดีจากอาจารย์และผู้ใหญ่นะ
    ส่วนเรื่อง ความรัก ดาวคุ่ปัตนิ ไปเป็นอริ แก่ลัคนา กุมด้วย ดาว ๑ กาลี อีก ที่เรือนคุ่ ยังมีดาว ๗
    เล็งลัคน์อีก ก็ ทำให้ ชิวิตนี้ ไม่สมหวังเรื่องของความรัก ต้องระวังเรื่องฐิถิของตัวเราเอง และ กระกระทำที่ไม่ดีต่อกันด้วยนะ ความรักช่วงหลังๆต้อง แบบไปๆมาๆ หรือนานๆเจอกันที ไม่ต้องเจอกันบ่อย หรือแค่คุยโทรศัพท์จะยังดีกว่า ดวงนี้เค้าเรียกไม่เด่นเกี่ยวกับเรื่องคุ่นะ และยังหมายถึง
    คู่มีปัญหาเรื่องงานและส่วนตัวทำให้เราต้องคอยแก้ไขด้วยนะ แต่ยังไงช่วงเดือนสองเดือนนี้ ต้องระวังการกระทำและคำพูด ต่อกันด้วยนะต้องพูดดีๆ แล้ว จะดีขึ้นเองแหล่ะ

15. โยโย่

ธรรมจักร

ผมเกิดวันจันทร์ที่9มกราคม2527 เวลา 22.25 กรุงเทพ
    1เรื่องการเรียนของผมจะสำเร็จหรือไม่ถ้าสำเร็จจะไปได้ถึงระดับไหน
    2คู่ครองจะมีหรือไม่ถ้ามีจะมีลักษณะอย่างไร ขอบคุณครับ

ถามเรื่องการเรียนต่อจากนี้ นั้น ถ้าเป็นปีสุดท้ายแล้ว ก็ ไม่มีปัญหาเรื่องเกณฑ์จบนะ แต่ถ้ายังเหลืออีกปลายปี นั้น ปีต่อไปลำบากและเหนื่อยในการจบหน่อยครับ

ถามเรื่องความรัก ตัวคุณลักษณะค่อนข้าง หยิ่งรักตัวเองมากกว่าคนอื่น และ ไม่ง้อใคร บางครั้งอาจคิดตัดสินใจหรือกระทำให้ขัดต่อความรุ้สึกตัวเอง อาจทำให้เกิดปัญหาเรื่องความรักได้ ลักษณะต้องคบกับคนนิสัยผู้ใหญ่กว่า หรือเป็นรุ่นพี่ มีความคิดความอ่านหรือ ด้านการเรียนสามารถแนะนำหรือแนะนำทางด้าน การงานปรึกษาคุณได้หรือคุณแสดงความคิดเห็นด้วยกันได้ จะสามารถไปกันรอด
    และยังจะหมายถึงคู่เป็นคนต่างชาติก็ได้ อีก สองปี ก็มีเกณฑ์เจอนะ

16. โยโย่

หลับตา

11 พฤษภา 2521 เวลาประมาณ 12.30 เที่ยงวันกรุงเทพครับ

ดวงมีอะไรเด่น ทั้งด้านดีและไม่ดีครับ โชค ลาภ วาสนา บริวาร มิตร

ขอบคุณมากครับ

อุปสรรคคุณ กำลังเกิดแล้วนะครับ เกี่ยวกับทางด้าน เอกสารทางการเงิน ก็ได้ จะมีคนเสียเชื่อหรือเสียเครดิต จะเป็นคนรอบตัว และ โดยมีผู้ใหญ่เข้ามาเกี่ยวข้องด้วยครับ อันเป็นผลประโยชน์ด้าน การงานหรือเงินทองอย่างอื่นๆ ระวังเพื่อนฝูงไม่จริงใจ
    ดวงนี้ต้องไปอยุ่ต่างประเทศ หรือไกลบ้านเกิด ถึงจะดี ครับ

17. หลับตา

หลับตา เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    เพิ่งถามเมื่อวานเองได้รับคำตอบแล้ว ขอบคุณคุณมากครับ Royalbee เมื่อก่อนผมไม่ชอบเรื่องเสี่ยงทายเลย แต่คุณ Royalbee ทายได้แม่นเลยครับช่วงนี้ถือเป็นช่วงขาลงสุดๆของชีวิตกันเลยทีเดียว เรื่องเครดิตการงานการเงิน ในสมองไม่มีทุกข์อื่นจะแซงได้เลย ช่วงคงทำอะไรไม่ได้ด้วยได้แต่ประคองตัวรอดไปเรื่อยๆ คงไม่เกิน2ปีชีวิตคงดีกว่านี้ แต่ก็ดีครับเพราะถือว่าเป็นช่วงเวลาในชีวิตที่ได้ศึกษาคำสอนฝึกปฏิบัติตามรอยพระพุทธองค์ได้จริงจังสุดๆ ไม่ใช่นับถือพุทธแต่ในทะเบียนบ้านเหมือนตอนเด็กๆ ไม่หลงทางกับชีวิตอีกต่อไป ขอบคุณมากครับ

18. i_amtip

i_amtip สมาชิก

วันพฤหัสบดี ที่ 3 สิงหาคม 2515 เวลา 08.00 น.
    1. มีดวงต้องย้ายบ้านหรือย้ายที่ทำงานหรือไม่

19. Nat_3342

Nat_3342 Active Member

เกิดวันพฤหัสบดีที่ 10 พฤศจิกายน 2526 เวลา 11.51 น. กทม.
    1.ถามเรื่องการเรียน
    2.ถามเรื่องคนที่คบอยู่ (ผู้ชายเกิดวันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2521) ว่าเป็นอย่างไรบ้างค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2005
  20. โยโย่

คุณ หลับตา

ขอให้ผ่านอุปสรรคไปได้นะครับ ตัวคุณมองจากจุดหนึ่ง เมื่อเกิดอุปสรรคแล้ว เดือนสองเดือนข้างหน้านี้ เป็นทางปฎิบัติหรือ อาจเริ่มเป็นแนวทางในการ ฝึกสมาธิหรือสวดมนต์ ซึ่งส่งอานิสงฆ์ดีเหลือเกิน ผมยังมองเห็นทางข้างหน้า คุณก็มีโอกาส ผ่านอุปสรรค ไปได้ไม่เกินกำลังคุณหรอกครับขอให้โชคดี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้