ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

i_amtip

วันพฤหัสบดี ที่ 3 สิงหาคม 2515 เวลา 08.00 น.
    1. มีดวงต้องย้ายบ้านหรือย้ายที่ทำงานหรือไม่

ถามเรื่องย้ายบ้าน ย้ายงาน มาดูบ้านก่อน ก็น่าเห็นใจคุณเลยทีเดียว ครับ เรื่องที่อยุ่อาศัยและบ้าน
    เป็นเรื่องที่เปราะบาง ตอนนี้มีปัญหามาก ดาวที่เกี่ยวกับเรื่องบ้าน อ่อนกำลัง ทำให้ ๑. ไม่ว่าคุณจะย้ายไปอยู่ไหน ค่าใช้จ่ายตามมาเยอะเลยทีเดียวครับ สรุปแล้วคงต้องย้ายครับ
    ( จะมีคนช่วยเหลือคุณเป็นผู้ใหญ่ตอนคุณเดือดร้อน)
    ส่วนการงานนั้น ตอนนี้มีอุปสรรค เจ้านายและสภาพแวดล้อมไม่เป็นใจ โดยเฉพาะ ถ้าคุณมี คนไม่ชอบพอเป็นผู้หญิง จะยิ่งเสริมแรง เกี่ยวกับอุปสรรคพวกนี้ไปยิ่งขึ้น ถ้าอดทนทำถึงเดือนธันวาคม
    ก็ จะไม่ต้องย้ายครับ ( ถึงย้ายไป ที่ใหม่ก็ไม่ได้ดีไปกว่าเดิมครับ )

2. โยโย่

i_amtip

เกิดวันพฤหัสบดีที่ 10 พฤศจิกายน 2526 เวลา 11.51 น. กทม.
    1.ถามเรื่องการเรียน
    2.ถามเรื่องคนที่คบอยู่ (ผู้ชายเกิดวันจันทร์ที่ 15 ตุลาคม 2521) ว่าเป็นอย่างไรบ้างค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ...

ดวงนี้เป็นคนตรงๆนะ แต่บางครั้งต้องมั่นใจกับเรื่องที่ ต้องกล้าแสดงออก และ เก็บตัวกับเรื่องไม่เป็นเรื่องได้เหมือนกันนะ ตนุเศษอยุ่ราศ๊ตุลย์ ก็ เป็นคนยุติธรรม รักเกียรติ รักศักดิ์ศรีตัวเองดี
    แล้วได้รับแรงเสริมหรือผลักดันจาก ครอบครัว โดยเฉพาะคุณแม่ดี นะ
    เรื่องการเรียน ดาว ๕ จรอยุ่ราตุลย์ เรือนกัมมะ คุณต้องคบเพื่อนที่เรียนหนังสือและ โดยเฉพาะ รุ่นพี่ที่อายุมากกว่าคุณจะสามารถช่วยเหลือคุณได้ ในเรื่องการติวหนังสือและวิชาความรู้ ส่วนเรื่องการจะจบหรือไม่นั้น ขึ้นอยุ่กับความขยันของคุณเอง
    ส่วนเรื่องแฟนดวงนี้ ยังหวังมากอะไรไม่ได้ ดวงนี้ ตอนแรกคบแบบ เพื่อนก็ไปด้วยกันได้ดี แต่พอคบแบบแฟนแล้ว สุดท้ายจะลงเอยด้วยกันไม่ดี แต่ด้วยคุณภาพดาวตอนนี้ ทำให้เกิดความรัก แต่ความขยันต่อเรื่องอื่นๆนั้น เสื่อมลง ดวงนี้ คู่มันต้องเป็นคนต่างถิ่นต่างแดนหรือคนต่างเชื้อชาติศาสนา
    เป๋นกำพร้าก็ได้

3. lucktist

lucktist เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 11 ธค. 2520 เวลา13.22 น. จังหวัดชลบุรี
    เรื่องที่อยากถามคือ
    1.ช่วงนี้ตกงาน จะได้งานใหม่เมื่อไหร่ ปีนี้หรือปีหน้า อ่ะครับ
    2. จะพบเนื้อคู่เมื่ออายุเท่าไหร่ครับ ตอนนี้อายุ 28 ปี

4. โยโย่

lucktist

เกิด 11 ธค. 2520 เวลา13.22 น. จังหวัดชลบุรี
    เรื่องที่อยากถามคือ
    1.ช่วงนี้ตกงาน จะได้งานใหม่เมื่อไหร่ ปีนี้หรือปีหน้า อ่ะครับ
    2. จะพบเนื้อคู่เมื่ออายุเท่าไหร่ครับ ตอนนี้อายุ 28 ปี

ไม่ทราบว่า ขยันไปสมัครงานมากน้อยเพียงไร ยังไงต้องเริ่มจาก สมัครแบบ หว่านแหไปก่อนนะครับ สรุปถ้าที่ผ่านมา สมัครไว้พอสมควร เดือน พฤศจิกายน จะโดนเรียกสัมภาษณ์ งานที่ได้จะเป็นงานแบบเล็กๆ ได้ค่าตอบแทน ยังไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วยมากแนะนำ ว่าทำไปก่อนครับ ดาวแห่งโชคอยู่ในมุมอับ และยังเป็นเจ้าเรือนการงานของคุณอีกด้วย บอกได้ดวงชะตา ถึงปีหน้า ต้องคอยประคองตัวไปครับ เอาเรื่องงานไว้ก่อนเล็กใหญ่เอาไว้ ส่วนเรื่องความรัก คงได้มีเข้ามา ตั้งแต่ช่วง ปี ๔๗ ถึง ช่วงที่ผ่านมาแล้ว และได้มาซึ่งความรัก แต่ในช่วงที่กล่าว มาแบบ ไม่ยั่งยืน มาแบบให้เลือก และ ทำให้คุณ เสียสมาธิไปเยอะเลยทีเดียวนะ หลังจากนี้ ความรักอยู่ในช่วงเปราะบางอีกแล้วนะครับ
    ดวงชะตาคุณน่าเห็นใจ เพราะ เปรียบเสมือน มีของหนัก อยุ่ กลางหลังตลอด ( ราหูทับลัคนาเกิดอยู่ )
    จะค่อยๆคลายๆไป ในเรื่องต่างๆ ก็ ตุลาคมหน้านะ ระวังเรื่องสุขภาพไว้ด้วย

ส่วนดวงคุณเมื่อเป็นเช่นนี้ ทำให้คุณพบสัจธรรม ที่เกิดขึ้นกับคุณเยอะเลยนะ แล้ว ยังหันหน้าเข้าหา ธรรมะได้เข้าใจอย่างดียิ่งขึ้นอีกด้วย

เรื่องเนื้อคู่นั้น ถ้าจะให้ดี ปี ๒๕๕๑ เรื่องความรัก จะมีเข้ามานะ

5. lucktist

lucktist เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับที่ช่วยดูดวงให้ พอคุณพูดถึงเหมือนแบกอะไรไว้กลางหลังนี่
    ผมสะกิดใจมากเลยคับ ช่วงนี้ผมรู้สึกอย่างนั้นจิงๆ แล้วผมก็เจออะไรมาพอสมควรจิงๆ ตอนนี้ก็ไม่คิดทำไรแล้วคับ ผมอยากจะตักบาตรทุกวัน ตักซัก 1-2 องค์ แล้วสวดมนต์ด้วยทุกวัน ผมเคยจะไปเล่นบาสตอนเย็น แล้วเปิดน้ำไว้ที่อ่างน้ำ แต่ด้วยความที่จะไปเล่นบาส ต้องใช้เวลาหลายชั่วโมง ผมเลยเปิดน้ำแบบเอื่อยๆช้าๆไว้กะไม่ให้มันล้นเอ่อออกมา เชื่อไหมครับจากอ่างน้ำที่ไม่มีน้ำเลย ไปเล่นบาส 2-3 ชั่วโมง มันกลับเต็มเปี่ยม ผมเลยเกิดฉุกคิดว่า ถ้าเราทำความดีแม้วันละนิด ทีละนิด แต่มันก็จะสะสมเป็น ความดีที่ยิ่งใหญ่ได้ เหมือนกับอ่างน้ำที่ไม่มีน้ำเลยแต่ก็สามารถเต็มได้ ฉะนั้นผมจึงคิดว่าสิ่งที่เราหวังไว้นั้นมันจะต้องใช้เวลาและค่อยๆเป็นค่อยๆไป ตอนนี้ผมยอมรับว่าผมรู้สึกแย่กะชีวิต แต่ผมก็เชื่อว่าถ้าผมค่อยๆสะสมความดีไปทีละนิดทุกวันๆ ซักวันผมจะประสบสุขและพบกับความสมหวังที่ตั้งใจไว้

ขอบคุณที่อ่านนะครับ

6. i_amtip

i_amtip สมาชิก

พฤหัสบดีที่ 5 เมษายน 2522 เกิดเวลา 08.00 น.
    1. เนื้อคู่เป็นคนลักษณะแบบไหน
    2. หน้าที่งานที่ทำอยู่ดีหรือไม่

7. สุ

สุ สมาชิกใหม่

เกิดวันพุธกลางคืนที่ 19 กุมภาพันธ์ 2518
    เวลา ตี 1.50 ที่รพในกรุงเทพฯ แต่โตที่นนทบุรีค่ะ
    ขอความกรุณาคุณรอเยลฯ ถามดังนี้นะคะ
    1) ตอนนี้เรียนต่อเกี่ยวกับด้านบ้านและที่ดินฯจะดีมั้ยคะ สำเร็จมั้ย จบมาจะได้ทำงานสายนี้เหมาะมั้ยคะ ?
    2) ชาตินี้มีดวงจะร่ำรวยเป็นล้านๆมั้งมั้ยคะ พระเคยดูดวงให้บอกมีพระเกตุจะรวย
    จริงมั้ยคะ เพราะอยากรวยๆจะได้ เอาเงินมาช่วยเหลือคนจนๆ.. และประมาณอายุเท่าไหร่จึงจะสมหวังได้คะ

ขอบพระคุณค่ะ

8. witty3011

witty3011 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 6 ตุลาคม 2520
    สถานที่เชียงใหม่ รพ.อ.แม่ริม เวลา 17.30- 18.30 น.

1. อยากทราบว่าการงานของปีหน้าจะเป็นไงครับ

2. โชคลาภมพอจะมีบ้างไหมครับ

9. โยโย่

i_amtip

พฤหัสบดีที่ 5 เมษายน 2522 เกิดเวลา 08.00 น.
    1. เนื้อคู่เป็นคนลักษณะแบบไหน
    2. หน้าที่งานที่ทำอยู่ดีหรือไม่

การงานที่ทำอยู่ยังมีเกณฑ์ไม่พอใจ ในงานเดิมของตนเองอยุ่นะครับ และระวังการขัดแย้งกับผู้ใหญ้ในเรื่องการงานเหมือนกัน จะมีการโยกย้ายหรือเปลี่ยนแปลงทางที่อยุ่อาศัย บ้าน

ดวงคุณ เป็นคนใช้คู่เปลืองหรือเปลี่ยนแปลงทางด้านความรัก เพศตรงข้ามบ่อย มีคู่ครอง ต้องอยู่แบบไม่เปิดเผย หรือไปๆมาๆนานๆเจอกันที จะดีกว่า ดวงช่วงปลายๆชิวิต อาจจะเบื่อเกี่ยวกับเรื่องคู่และอยุ่สันโดษ ได้เหมือนกันครับ

10. โยโย่

สุ

เกิดวันพุธกลางคืนที่ 19 กุมภาพันธ์ 2518
    เวลา ตี 1.50 ที่รพในกรุงเทพฯ แต่โตที่นนทบุรีค่ะ
    ขอความกรุณาคุณรอเยลฯ ถามดังนี้นะคะ
    1) ตอนนี้เรียนต่อเกี่ยวกับด้านบ้านและที่ดินฯจะดีมั้ยคะ สำเร็จมั้ย จบมาจะได้ทำงานสายนี้เหมาะมั้ยคะ ?
    2) ชาตินี้มีดวงจะร่ำรวยเป็นล้านๆมั้งมั้ยคะ พระเคยดูดวงให้บอกมีพระเกตุจะรวย
    จริงมั้ยคะ เพราะอยากรวยๆจะได้ เอาเงินมาช่วยเหลือคนจนๆ.. และประมาณอายุเท่าไหร่จึงจะสมหวังได้คะ

ขอบพระคุณค่ะ

ดวงคุณ ทำงานหรือเรียนเกี่ยวกับทางด้าน อสังหา บ้าน ที่ดินได้ครับ ในอนาคต ต้องรับผิดชอบเกี่ยวกับองค์กร นี้ ดีมากครับ แต่ไม่เหมาะ ในอนาคต ที่จะซื้อ หรือเก็งกำไร แบบใหญ่ๆ
    ทำแบบดูโครงสร้าง งานวิชาการ จะเหมาะกว่าครับ

เรื่องรวยกับ พระเกตุ นั้น คงหมายถึง ดาวเกตุ แต่เกตุนี้ไม่ได้บ่งบอกว่ารวยหรือไม่รวยครับ
    เกตุ อยู่เรือนการงาน ในดวงตรียางค์ เกตุ ติดพิษครุฑ และ ในตรียาวงค์ อยู่ในเรือนของจันทร์
    การงาน ต้องผ่านอุปสรรคไปก่อนครับ ถึงจะได้ความสำเร็จ ยังหมายถึงการเรียน ต้องอาศัยความอดทน ในการเล่าเรียน เพื่อแลกกับ วิชาและประกาศนียบัตร ในอนาคตด้วยครับ

ส่วนเรื่องรวยนั้น ดูดาว ๕ ดาว ๑ อยู่ราศี กุมภ์ เรือนศัตรู เป็นกดุมภะ ปุตตะ และ เป็นเจ้าเรือน กัมมะ การเงิน การลงทุน จะมีเพื่อนช่วยเหลือ แต่ไปอยู่เรือนศัตรู และ ราหู ยังเป็นอุจน์ กุมลัคน์
    ก็หมายถึง การเงินการลงทุน จะมาจาก ทางด้านอสังหา ที่ดิน การลงทุน เกี่ยวกับค้าขายทำเลที่ตั้ง
    ในอนาคต แต่สิ่งที่ได้มาจะมีอุปสรรค การเงินต้องมาจากหัวหรือไหวพริบ พลิกแพลง เพราะในวงการนี้ มักจะเป็นอย่างนั้น ตัวเราหัวหมอเอาตัวรอด อยู่ในวงการนี้ได้ สรุปดวงนี้ จะสามารถตั้งหลักได้ด้วยเงินสด และทรัพย์สิน ที่ตัวเองสร้างมานะ

11. โยโย่

witty3011

เกิด 6 ตุลาคม 2520
    สถานที่เชียงใหม่ รพ.อ.แม่ริม เวลา 17.30- 18.30 น.

1. อยากทราบว่าการงานของปีหน้าจะเป็นไงครับ

2. โชคลาภมพอจะมีบ้างไหมครับ

การงานปีนี้เหนื่อยหน่อยครับ ยังมีเกณฑ์ จากบ้านหรือย้าย ที่ทำงาน หรือต้องทำงานหนักเหน็ดไม่เป็นเวลา จะมีคนชวนมาลงทุน ทำอะไรบางอย่าง จะมาจากเพื่อนฝุงก็ได้ การงานตั้งแต่ตอนนี้ถึงปีหน้า
    ราหู เจ้าเรือนวินาศน์ ทับลัคน์ คงจะต้องทำอะไรไม่ค่อยถนัดสักเท่าไหร่ ควรจะหาเวลาพักผ่อนออกกำลังกาย และระวังเรื่องสุขภาพ โดยเฉพาะตนเองหรือครอบครัว ด้วย
    ส่วนโชคนั้น ที่เด่นๆหรือ ใหญ่ๆคงจะไม่มีครับ จะมีก็แต่ เดือนนี้ ก็ได้ข้างของหรือของใช้เล็กๆน้อยๆ นะ

12. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยค่ะ

เกิดวัน อังคาร ที่ 11 ธค 2527 เวลา 17.22 น. ที่ หาดใหญ่

1. ชีวิตโดยทั่วไป
    2. ความรัก ค่ะ

ขอบพระคุณมากๆๆค่ะ *-*

13. โยโย่

JtoS

ช่วยดูดวงให้ด้วยค่ะ
    เกิด 22 พฤษภาคม 2505 เวลาในช่วง 4.00-6.00 น. ที่ จ.ตรัง
    คำถาม1 ประกอบอาชีพอะไรที่ถูกโฉลก
    คำถาม2 จะต้องระวังสิ่งใดมากที่สุดในการดำเนิน

ขอช่วงเวลาเกิด แคบลงมาหน่อยได้ไม๊ครับ เพราะ ลัคนาจะเปลี่ยน ไม่สามารถผูกดวง ที่แม่นยำได้ครับ

14. โยโย่

@^น้ำใส^@

เกิดวัน อังคาร ที่ 11 ธค 2527 เวลา 17.22 น. ที่ หาดใหญ่

1. ชีวิตโดยทั่วไป
    2. ความรัก ค่ะ

ขอบพระคุณมากๆๆค่ะ *-*

ดวงนี้ น่าจะเรียนเกี่ยวกับสายวิทย์นะครับ เป็นนักสู้มีความกล้าขยัน เพื่อนๆ แต่ละคน คบได้ทั้งนั้น และเพื่อนฝูงตัวเอง ไม่ค่อยขัดแย้งกัน จะได้เพราะเพื่อน แต่ดวงนี้ จะต้องห่างบ้าน หรือหาที่อยู่อาศัย
    ใหม่ในอนาคต ไม่ค่อยได้อยุ่บ้าน และ ดวงนี้ไม่ถูกกับแม่หรือเจ้านายผู้หญิงก็ได้ การเงินดวงนี้จะเก็บเงินไม่อยุ่ ใช้จ่ายฟุ่มเฟือย ชอปปิ้งเก่ง เรื่องความรักถ้ามีเข้ามาในช่วงนี้ จะต้องห่างกันในอนาคต จะมีชายอายุห่างกันมาชอบ ทำให้เราต้องเลือก เรียกว่ารักซ้อนก็ได้ ดวงนี้ต้องได้คุ่ เป็นคนต่างถิ่นต่างแดน ต้องได้คู่มีตำหนิหรือผ่านการแต่งงานมาแล้ว อายุมากกว่า และฐานะดี หาเงินเก่ง

15. mutant

mutant สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2005
    MuTant

รบกวนด้วยนะครับ เกิดวันอาทิตย์ 28 ตุลาคม 2533 เวลา 21.37 เกิดที่จังหวัด กรุงเทพ แต่ตอนนี้อยู่สมุทรปราการครับ

เรื่องที่ต้องการทราบ
    1.ผมฝันอยากเป็นนักเขียนจะเป็นได้มั้ยครับ จะประสบความสำเร็จมั้ย

2.เมื่อไหร่จะเจอรักแท้ครับ เจอรักแรกก็เจอคำบอกเลิกแล้ว

16. โยโย่

JtoS

ช่วยดูดวงให้ด้วยค่ะ
    เกิด 22 พฤษภาคม 2505 เวลาในช่วง 4.00-5.00 น. ที่ จ.ตรัง
    คำถาม1 ประกอบอาชีพอะไรที่ถูกโฉลก
    คำถาม2 จะต้องระวังสิ่งใดมากที่สุดในการดำเนิน

เกิดวันจันทร์ อยุ่นะครับ แรม ๓ ค่ำเดือน ๖ ปีขาล
    ปีนี้ ตกวัยกาลี คือวัยอาทิตย์ ทักษาจร ดาว แห่งการเงินคือดาวศุกร์ เป็นกาลีจร
    ขณะนี้ ดาว ๖ จร อยู่ตำแหน่ง มรณะ แก่ลัคนา ก็ เรื่องเงินทองหายาก และต้องหมุนเงินอย่างหนักเหมือนกันครับ สำหรับการลงทุนหรือขอความช่วยเหลือ เสาร์ กัมมะ เป็นประ เข้าเรือนพันธุ
    มีลาภผลจากเพื่อนฝูง เกี่ยวกับทางด้าน การทุนและอสังหาริมทรัพย์ ที่ดิน แต่ตอนนี้ต้องเดินทางบ่อยๆ สู้ช่วงปีก่อนๆไม่ได้ ผลประโยชน์ เกี่ยวกับการเงินต้อง ตักตวงทีละเล็กละน้อยครับ
    ยังมีเกณฑ์ซ่อมบ้านทำบ้านใหม่ ขึ้นบ้านใหม่ ปีนี้ถ้าเกี่ยวกับช่างฝีมือ หรือช่างดูโครงการต่างๆ ต้องคอยดูแลหรือสอดส่องดีๆนะครับ เพราะว่า อาจจะคิดเกินราคา ตีราคาแพง ทำให้เราต้องจ่ายแพงขึ้น
    ส่วนการลงทุนใหญ่ๆนั้น เพียงมองข้าม เหตุผลทางด้านจิตใจ เช่น ลงทุนเยอะเพียงหวังผล แบบไม่แน่นอนระยะสั้นๆ หรือโลภเกินความเป็นจริง อาจจะเข้าเนื้อได้ในอนาคตครับ สิ่งที่เตือนคือความไม่ประมาท ในการเงินและการลงทุน ระหว่างเพื่อน คุณเองหรือกับผู้ใหญ่เจ้านาย ครับ
    ดวงนี้ ต้องเล่นเกี่ยวกับที่ดิน อสังหาริมทรัพย์ และเกี่ยวกับงานอุตสาหกรรม โรงงาน ขนาดใหญ่นะ
    แต่ช่วงนี้ถึงปีหน้า ลาภผล เกี่ยวกับเรื่องต่างๆ ยังไม่ดี ดาวอยู่มุมอับ ต้อง ลงทุนโดย อย่าโลภมากครับ เดี๋ยวจะเข้าตัวเองได้

17. โยโย่

mutant

รบกวนด้วยนะครับ เกิดวันอาทิตย์ 28 ตุลาคม 2533 เวลา 21.37 เกิดที่จังหวัด กรุงเทพ แต่ตอนนี้อยู่สมุทรปราการครับ

เรื่องที่ต้องการทราบ
    1.ผมฝันอยากเป็นนักเขียนจะเป็นได้มั้ยครับ จะประสบความสำเร็จมั้ย

2.เมื่อไหร่จะเจอรักแท้ครับ เจอรักแรกก็เจอคำบอกเลิกแล้ว

อายุยังน้อยอยุ่เลบนะครับ ดวงนี้เป็นได้หลายๆอย่าง ลองค้นหาตัวเองตั้งแต่ตอนนี้เลย ถามว่าตัวเองชอบอะไร ปีนี้ จะมีชื่อเสียงเป็นทียอมรับ ในวงการหรือสังคม พี่น้องหรือญาติๆให้การช่วยเหลือเป็นอย่างดี นิสัยใจร้อนใจเร็วใจนักเลง รักใครรักจริงเกลียดใครเกลียดจริง ยอมหักไม่ยอมงอ
    ได้เงิน จากคุณพ่อ โดยเฉพาะคุณแม่ด้วยเยอะเลยทีเดียวครับ ต่อไปทำงานได้ต้องให้พวกค้าตอบแทนมั่ง ใจชอบขีดๆเขียนๆ ทางด้านนี้ เพราะตนุเศษ คือจิตใจ เกี่ยวกับอารมณ์จินตนาการ สร้างสรรค์ การถ่ายทอดอารมณ์ แต่อยู่เบื้องหลัง งานเขียนได้ และกุมกับดาว ๖ ดาวแห่งกามารมณ์
    ศิลปะ เชิงวาดภาพ งานเขียน ก็ ดวงนี้สามารถทำงานหรือเรียนเกี่ยวกับทางด้านศิลปะ นิเทศศิลป์
    ส่วนเรื่องความรัก ดวงนี้ ต้องได้ผู้ใหญ่กว่าหรือคน มีนิสัยกว่าตัวเองถึงจะอยู่กันได้หรือคอยเตือนกัน
    ส่วนเรื่องความรักแรก ไม่สมหวังทุกคนหรอกครับ เป็นเหมือนกันหมด ไว้ตอนเรียนมหาลัย ปี ๑ ดีกว่าครับ ไปเจอรักในชั้นเรียนตอนนี้ ตั้งหน้าตั้งตา เรียนหนังสือไปก่อนดีกว่าครับ

18. deeny

deeny สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยนะครับ
    เกิดวันพุธ 8 พ.ย. 2515 ปีชวด เวลาเกิด 08.00 น. กทม.

1. อาชีพ ที่เหมาะกับดวง
    2. มีเจ้ากรรมนายเวรไหมครับ ถ้ามีควรแก้ไขอย่างไร

19. ข้าวตัง

ข้าวตัง สมาชิกใหม่

รบกวนตรวจดวงชะตาด้วยค่ะ

เพศหญิง เกิดวันพฤหัสที่ 17 ธ.ค. 2508 ปีมะเส็ง เวลา ตี 1.04 น . เช้าวันรุ่งขึ้นเป็นวันศุกร์ ที่กรุงเทพ ผิวขาวหน้ารูปไข่ สูง 151 ซม.หนัก 48 กก. อยากทราบว่า
    ถ้าจะลงทุนทำคลีนิค รักษาสัตว์จะประสบความสำเร็จหรือไม่ เนื่องจากขณะนี้มีสัตว์แพทย์ ที่รักษาสัตว์เลี้ยงที่บ้านลาออกจาก คลีนิคเดิม และอยากจะเปิดคลีนิคเอง ดวงนี้สามารถร่วมลงทุนได้หรือไม่คะ
    ขอบคุณมากค่ะ

20. mutant

mutant สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2005
    ขอบคุณมากนะครับ ที่ช่วยดูให้ครับ หลังจากนี้ผมจาตั้งใจลงมือ อ่านหนังสือศึกษาแล้วเขียนเสียที ส่วนใหญ่เล่นคอมทุกวันเลยครับ อยากเป็นนักเขียนในวัยเรียนด้วยครับ ที่คุณบอกดังในสังคม ดังยังไงเหยอครับ รักในวัยเรียนเป็นเพียงแค่รักเล่นๆ ไว้หาตอนมหาลัยตามที่คุณแนะนำดีกว่าครับ จาจริงใจกว่า ถ้าผมถามรอบสองได้มะครับ หุหุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้