ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. มานิตย์ มานิตย์ศิริกุล

มานิตย์ มานิตย์ศิริกุล Active Member

2 พฤศจิกายน 2005
    เกิดวันที่ 3 เม.ย.2529 แรม 10 ค่ำ เดือน 4 ปีฉลุ เวลา 10.03 น

กำลังเรียนอยู่ ขอคำแนะนำ ด้วยตรับ ขอขอบพระคุณครับ

2. มานิตย์ มานิตย์ศิริกุล

มานิตย์ มานิตย์ศิริกุล Active Member

2 พฤศจิกายน 2005
    เกิดวันที่ 5 ม.ค. 2527 เวลา 14.32 ตอนนี้เรียนอยู่ปีที่ 4
    อยากทราบว่าจะหางานทำได้หรือไม่คะ ขอขอบคุณคะ

3. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

มานิตย์ มานิตย์ศิริกุล

เกิดวันที่ 3 เม.ย.2529 แรม 10 ค่ำ เดือน 4 ปีฉลุ เวลา 10.03 น

กำลังเรียนอยู่ ขอคำแนะนำ ด้วยตรับ ขอขอบพระคุณครับ
    กำลังเรียนอยุ่ ก็ ระวังจะติดเพื่อนหลงเพื่อน และเพื่อนฝุงถ้าเป็นเพื่อนเที่ยวซะเยอะและ ระวังจะเจอเพื่อนที่ไม่ดี มาชวนไปเที่ยวหรือทำโน่นทำนี่จนไม่มีสมาธิกับการเรียนครับ

เกิดวันที่ 5 ม.ค. 2527 เวลา 14.32 ตอนนี้เรียนอยู่ปีที่ 4
    อยากทราบว่าจะหางานทำได้หรือไม่คะ ขอขอบคุณคะ

ตอนนี้กังวลโน่นกังวลนี่ไปหมด แล้วไม่ต้องห่วงเกี่ยวกับครอบครังหรือพี่น้องหรอกยังไงก็เอาตัวรอดได้ ดวงนี้จบไปมีงานที่ดีแน่นอนและ หลักฐานดีซะด้วย

4. GAN9

GAN9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามด้วยอีกคนครับ เกิด 4 ตุลาคม 2508 ปีมะเส็ง เวลาประมาณ 10.00-10.30 น. ที่สุราษฎร์ธานี
    1.ปัญหาเรื่องงานจะผ่านอุปสรรคไปได้รึเปล่า
    2.การเรียนในปัจจุบันจะเรียนจบหรือเปล่าหรือจะมุ่งไปทางอื่นดี

5. ice_jade

ice_jade เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2005
    รบกวนดูดวงด้วยคนคะ
    เกิดวันอังคารที่ 24 พฤษภาคม พ.ศ.2520 เวลา 0.07 น.(ช่วงเที่ยงคืนของวันที่ 23) เกิดที่กรุงเทพฯ
    เรื่องที่อยากรู้
    1. เหมาะที่จะทำงานประเภทไหน ตอนนี้ทำธุรกิจอยู่ จะไปรอดไหม จะตั้งตัวได้เมื่อไร
    2. เนื้อคู่เป็นอย่างไร มีโอกาสได้แต่งงานช่วงไหน ที่ผ่านมาใช่หรือไม่ เหมาะจะแต่งงานหรืออยู่คนเดียวดีกว่า (เคยคิดอยากบวชชี)

6. โยโย่

GAN

ขอถามด้วยอีกคนครับ เกิด 4 ตุลาคม 2508 ปีมะเส็ง เวลาประมาณ 10.00-10.30 น. ที่สุราษฎร์ธานี
    1.ปัญหาเรื่องงานจะผ่านอุปสรรคไปได้รึเปล่า
    2.การเรียนในปัจจุบันจะเรียนจบหรือเปล่าหรือจะมุ่งไปทางอื่นดี

ลัตน์อยุ่ พิจิก ตอนนี้ดาวประจำตัว เดินไม่ปกติ และอยุ่ในระหว่างที่เป็นอุปสรรค ต่อตัวเองอยุ่
    แต่ตัวคุณเองเป็นเลือดนักสู้ และ ดาวกำลังเริ่มเดินเป็นปกติ ช่วงกลางเดือน พย. นี้เป็นต้นไป
    กว่าจะผ่านหรือต้องเหน็ดเหนื่อย เรื่องการงานด้วยและการเรียนด้วย สองอย่่างเลย
    โดยการเรียนนั้น คงต้องเรียนต่อไปครับ ปีหน้ากลางๆปี ทุกๆอย่่างจะเริ่มดีขึ้นเอง
    และต้องประคองเรื่องเงิน ไปอีกจนถึงปีหน้าเพราะมีเกณฑ์ใช้จ่ายเยอะ ทางสมาธิและะรรมมะจะช่วยเหลือจิตใจคุณได้มาก

7. venus31_s

venus31_s สมาชิกใหม่

เกิดวันอาทิตย์ ที่ 9 พ.ค. 2525 ปีจอ ช่วงสายๆ (เป็นแฝด)เพศ ญ.
    1. หน้าที่การงานในอนาคต
    2. พ่อแม่และครอบครัวจะได้สบายมั้ยในอนาคต

8. junta3

junta3 สมาชิกใหม่

17 กันยายน 2005
    Royalbee ka

เกิดวันพฤหัส 3 ส.ต 2515 ปีชวด เวลาเที่ยงคืน 7 นาที ที่กรุงเทพคะ

1. อยากทราบว่าจะเจอคู่แท้เมื่อไหร่คะ
    2. ชีวิต ครอบครัว พ่อ แม่ พี่น้องจะเป็นยังไง

9. โยโย่

ice_jade

เกิดวันอังคารที่ 24 พฤษภาคม พ.ศ.2520 เวลา 0.07 น.(ช่วงเที่ยงคืนของวันที่ 23) เกิดที่กรุงเทพฯ
    เรื่องที่อยากรู้
    1. เหมาะที่จะทำงานประเภทไหน ตอนนี้ทำธุรกิจอยู่ จะไปรอดไหม จะตั้งตัวได้เมื่อไร
    2. เนื้อคู่เป็นอย่างไร มีโอกาสได้แต่งงานช่วงไหน ที่ผ่านมาใช่หรือไม่ เหมาะจะแต่งงานหรืออยู่คนเดียวดีกว่า (เคยคิดอยากบวชชี)

ดูการลงทุน ธุรกิจ ดาว ๕ เจ้าเรือนสหัชชะ วินาศน์ อยู่ราศี ตุลย์ราศี ของเรือนการงานเค้า
    ดาว การงานตอนนี้ อยุ่ตำแหน่ง วินาศน์ลัคน์ ใช้เงินค่อนข้างเยอะ ก็ เกี่ยวกับลงทุนไปมาก ผลตอบแทนอาจจะไม่คุ้มทุน และสิ้นเปลือง ดาวแห่งโชค มากุมกับดาว มฤตยู เดิม ทำให้เกิดความผันแปรและไม่แน่นอนได้ ต้องใช้ระบบ ซื้อมาขายไป และ ต้องตัดทางด้านความเสี่ยงต่างๆออกไป
    การลงทุน ระยะยาวต้องสายป่านดี และไม่ควรหวังผลกำไร แบบระยะสั้น
    ราหู เจ้าเรือนการเงิน กุม ดาว ๖ และดาว ๓ เดิม ระวังการเงินและ เกี่ยวกับอสังหาริมทรัพย์ ที่ดิน
    และ เรื่องการรักษาเครดิต เหล่านี้ และรักษาไว้และต้องทำให้ได้ ทั้งทางด้าน การจ่ายหนี้และ เก็บหนี้
    ปีสองปีนี้ ต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ
    ส่วนเกณฑ์การแต่งงาน ตอนนี้ก็ ดูๆกันอยุ่ครับ ก็เริ่มคุยๆกันบ้างแล้วเกี่ยวกับการแต่งงาน
    อีก สาม ปี ก็มีเกณฑ์แต่งงานอยุ่ครับ

10. ps

ps Active Member

14 พฤศจิกายน 2005
    ถามด้วยคนครับผม

เกิดวันอังคาร 2 ธันวา 2529 เวลา 11.18 เกิดที่ ขอนแก่น
    เรื่องอยากรู้ครับ 1.ตอนนี้การเรียนของผมเป็นไงบ้างครับ แล้วจะมีโอกาสได้เกียรตินิยมมาเชยชมบ้างไหมครับ
    2.ผมเหมาะที่จะประกอบอาชีพอะไรเหรอครับ แล้วผมจะได้เป็นนักบินสมใจอยากไหมครับ
    ขอบคุณครับ

11. bundit_tong

bundit_tong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมชื่อ บัณฑิต หาญรักษ์ เกิดวัน พุธ ที่ 25 กรกฏาคม 2522 ปี มะแม เวลา 17.00 กว่าๆครับ เกิดจังหวัด อุดรธานีครับ
    1. อยากทราบว่าปี 49 จะได้งานที่คิดไว้หรือเปล่าครับ
    2. จะมีดวงตาเห็นธรรมไมครับ

12. Nutchakul

Nutchakul เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ

เกิด เสาร์ ที่ 3 มิถุนายน 2515 3.30 น.
    รบกวนช่วยดู
    1.งานที่ทำปัจจุบัน เป็นพนักงานบริษัท ดูและเกี่ยวกับอะไหล่เครื่องจักร ถูกฉโลกกับตัวเองหรือไม่ สร้างความมั่นคงให้ได้หรือไม่
    2.กำลังคิดจะทำงานเสริม เป็นการลงทุนค้าขาย จำพวกพลาสติก Recycle จะประสบผลสำเร็จหรือไม่

13. poupee

poupee เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันพุธกลางคืน ที่30 เมษายน 2512 เวลา 4.56น. ครับ
    1.เครียดกับงานที่ทำอยู่มากครับ จะได้โยกย้ายไปอยู่แผนกอื่นไหมครับ
    2.จะมีโอกาสได้ประกอบธุรกิจส่วนตัวไหมครับ

14. cater2u

cater2u ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

18 พฤศจิกายน 2005
    ถามด้วยครับ
    ผมเกิด วันพุธ ที่ 24 ตุลาคม 2516 ฉลู เวลา 08.05 เช้า ที่ จ.น่าน
    1.ตอนนี้อยู่ต่างประเทศ หางานที่มั่นคงค่อนข้างยาก อยากทราบว่า จะได้ทำงานที่ตนได้เล่าเรียนมาไหมครับ คืองานด้าน คอมพิวเตอร์ครับ ตอนนี้ก็ทำงานเกี่ยวกับด้านอาหารและเบเกอรี่อยู่ เปลี่ยนงานแล้วจะโอเคมั้ยครับ
    2.อยากทราบว่า เนื้อคู่จะเป็นยังไงครับ ตอนนี้เจอหรือยัง เป็นต่างชาติ หรือว่าคนไทยด้วยกัน ขอบคุณครับ

15. siwakit

siwakit เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2005
    สวัสดีค่ะ ขอดูด้วยคนด้วยนะครับ

เกิดวันพฤหัสบดีที่ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2524 ปีระกา เวลา 10.08 น. เกิดที่สงขลาอยากทราบว่า

1. การงาน ตอนนี้การเรียนการสอบ มีอุปสรรคช่วงวันที่ 1-31 ธันวาคม 2548 ไหมครั้ง สอบผ่านหรือเปล่า
    2. คู่ครอง ตอนนี้เจอเนื้อคู่หรือยังครับ อยากทราบว่าเจอตอนไหน ขอบคุณมากครับ

16. aw_vanichart

aw_vanichart สมาชิกใหม่

17 พฤศจิกายน 2005
    เกิดวันที่ 3 ตุลาคม 2499 เวลา 05.25 น.(วันรุ่งขึ้นเป็นวันพุธ) ปีวอก ที่จังหวัดกาฬสินธุ์ ขอเรียนถามดังนี้ครับ
    1.งานปัจจุบันจะมีเกณฑ์เปลี่ยนงานหรือไม่อย่างไรคัรบ
    2.ภรรยาจะได้งานทำช้าเร็วอย่างไรครับ
    ขอบพระคุณครับ

17. i_amtip

i_amtip สมาชิก

รบกวนตรวจดวงชะตาให้ด้วยคะ
    เพศหญิงเกิดวันพฤหัสบดีที่ 22 พฤศจิกายน 2516 ปีฉลู อายุ 32 ปี
    เวลา 7.00 น.
    1. งานที่ทำอยู่ดีหรือไม่
    2. ดวงนี้มีเนื้อคู่หรือไม่ และในอนาคตจะสามารถมีครอบครัวที่มีความสุขหรือไม่

18. โยโย่

venus31_s

เกิดวันอาทิตย์ ที่ 9 พ.ค. 2525 ปีจอ ช่วงสายๆ (เป็นแฝด)เพศ ญ.
    1. หน้าที่การงานในอนาคต
    2. พ่อแม่และครอบครัวจะได้สบายมั้ยในอนาคต

ช่วง สายๆ กี่โมงครับ ผมมิอาจ เดา เวลาเกิดคุณได้นะ ขอผ่านครับ

19. โยโย่

junta3

เกิดวันพฤหัส 3 ส.ต 2515 ปีชวด เวลาเที่ยงคืน 7 นาที ที่กรุงเทพคะ

1. อยากทราบว่าจะเจอคู่แท้เมื่อไหร่คะ
    2. ชีวิต ครอบครัว พ่อ แม่ พี่น้องจะเป็นยังไง

ลัคน์อยู่ เมษ การงานคุณเหมือนจะไม่ประติดประต่อหรือไม่ต่อเนื่องนะ ต้องอาศัยฝีมือทางด้านการติดต่อประสานงาน และคำพูดด้วย และ จะห่วงแม่หรือครอบครัว ต้องเดินทางจากบ้านและมีเกณฑ์เดินทางไปๆมาๆ เป็นห่วงผู้ใหญ่เป็นพิเศษ เรื่องงานต่อไปจะได้ต่อรองเรื่องเงินเดือนมากขึ้นนะ โดยเฉพาะ หลังปีใหม่ไปแล้ว ถ้ายังไม่มีแฟนไม่เกินครึ่งปีหน้า จะได้มีแฟน และเป็นผู้ใหญ่กว่าจะดี
    ดวงนี้ต้องปรับตัวและระวัง เรื่องรักจะไม่ถูกตามทำนองคลองธรรม และระวังเรื่องอารมณ์ ตนเองในเรื่องงาน และ อีก สองปี มีเกณฑ์ ตกลงเลือกคู่ ครับ

20. โยโย่

ps

เกิดวันอังคาร 2 ธันวา 2529 เวลา 11.18 เกิดที่ ขอนแก่น
    เรื่องอยากรู้ครับ 1.ตอนนี้การเรียนของผมเป็นไงบ้างครับ แล้วจะมีโอกาสได้เกียรตินิยมมาเชยชมบ้างไหมครับ
    2.ผมเหมาะที่จะประกอบอาชีพอะไรเหรอครับ แล้วผมจะได้เป็นนักบินสมใจอยากไหมครับ
    ขอบคุณครับ

ผมคงบอกไม่ได้หรอกครับ ว่าคุณจะได้หรือไม่ได้นะ เรื่องเรียนเป็นเรื่องความขยันของคุณเองครับ
    บอกได้เพียงสภาพแวดล้อมมากกว่า ดูดวงจรคุณแล้วตามตำแหน่งใหญ่ๆ ถ้าไม่ติดหญิงเสียก่อน
    ตั้งใจเรียน ยังมีดาว แห่งการศึกษา ทำมุมดีต่อลัคนาเกิดอยู่ จะส่งให้เรื่องการเรียนมีความก้าวหน้าได้ครับ

ตัวคุณฉลาดมีไหวพริบ ซิกแซกหรือมีไอเดียดี บางครั้งชอบเก็บตัว และคิดจุกจิก บทใจร้อนขึ้นมาดื้อๆ
    เรื่องเป็นนักบินคงต้อง หาประสบการณ์และเพิ่มความเก่งมากหน่อย แต่ก็ยังพอเป็นไปได้ครับ
    ต้องขยันมากๆ สักปีนี้ถึงปีหน้า แล้วต่อไปจะดีเอง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้