ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พระเอก (จริงจังเป็นที่สุด)

พระเอก (จริงจังเป็นที่สุด) บุคคลทั่วไป

ผมอะพระเอกสมชื่ออยู่แล้วครับ
    ผมต้องปล่อยคนที่ผมรักให้ไปตามทางที่ดีกว่านี้
    ผมแตกต่างกับเธอมากครับ... "ดอกฟ้ากับหมาวัด"
    ตอนนี้ผมเลยออกห่างเธอ และลืมเธอครับ เพราะถ้าไม่ทำก้อมีแต่เสียใจมากขึ้น

ส่วนเรื่องเอ็นท์
    ผมไม่ได้ขยันเลยครับ ผมชอบใช้ชีวิตอยู่บนความประมาท เพราะผมคิดว่าคนอย่างผมมันน่าจะเอ็นท์ติดซักที่ บางทีผมคงเชื่อในโชคชะตามากกว่าการกระทำของตัวเอง

ที่ถามก้อเหมือนกันครับผมแค่อยากรู้ว่า จะเป็นยังไง ในอีกมุมหนึ่ง
    ยังไงก้อขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ 555

ปล. ไอ้เรื่องผู้หญิงน่ะ หน้าตาผมดี เพราะฉะนั้นไม่ใช่เรื่องยากที่ผมจะหาใครซักคน...
    แต่ไอ้ความรักน่ะสิคับ.... ผมยังไม่สามารถเต็มรูปแบบกับมันได้ซักที

2. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ดูให้น้องผมหน่อยนะครับ
    เกิดวันศุกร์ที่ 6 เม.ย. 2533 เวลาสิบโมงครึ่ง ที่กรุงเทพ
    ถามข้อเดียว น้องผมจะสอบติด ร.ร.เตรียมทหารมั้ย ปีนี้เค้าจะไปสอบ
    ขอบคุณครับ

3. angelfire

angelfire สมาชิกใหม่

เกิด 14 ตุลาคม 2512 6 โมงเช้า ที่พิษณุโลก

1.ถามว่า แฟนที่คบกันอยู่ เกิด 16 กันยายน 2519 พิษณุโลก เวลาเกิดไม่ทราบ ไปด้วยกันได้ดีหรือไม่ อย่างไร
    2.การปฏิบัติธรรมอย่างเคร่งครัด การนั่งสมาธิ และการถือศลีกินเจ จะช่วยให้ชีวิตรักราบรื่นต่อๆไปหรือไม่ครับ ช่วยชี้แนะการนั่งสมาธิด้วยครับ

ขอบคุณครับ

4. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ Thanan

โอกาส สอบได้ 60 เปอร์เซ็นต์ ต่อ 40 เปอร์เซ็นต์ครับ
    ขึ้นอยู่กับใจเค้าละครับว่า จะตั้งใจไม๊ อย่าให้ติดเพื่อนมากก็จะดีครับ ถ้ามีแต่เพื่อนเรียนหนังสือด้วยกันก็จะดีไม่น้อย

5. โยโย่

ตอบคุณ angelfire

เกิด 14 ตุลาคม 2512 6 โมงเช้า ที่พิษณุโลก

1.ถามว่า แฟนที่คบกันอยู่ เกิด 16 กันยายน 2519 พิษณุโลก เวลาเกิดไม่ทราบ ไปด้วยกันได้ดีหรือไม่ อย่างไร
    2.การปฏิบัติธรรมอย่างเคร่งครัด การนั่งสมาธิ และการถือศลีกินเจ จะช่วยให้ชีวิตรักราบรื่นต่อๆไปหรือไม่ครับ ช่วยชี้แนะการนั่งสมาธิด้วยครับ

ขอบคุณครับ

โอ้วดวง คุณนั้น เรื่องความรักไม่ค่อยดีมาตั้งแต่วัยรุ่นนะ แต่ พอหันมาปฎิบัติธรรมกับ แฟนหรือคนรุ้ใจนั้น จะสามารถ ช่วยให้อยุ่ในศีล ในธรรม มีธรรมอันสามารถ จะเสมอกันได้ ในภายหลังครับ ช่วยได้มากเกี่ยวกับการคุยกันรู้เรื่อง หรือ เข้าใจกันมากกว่าเดิมครับ ดีครับ แต่ต้องอย่าลืมนะครับ มันจะไม่ได้เข้าใจกันมากที่สุด เพราะ ย่อมมี สุข หรือทุกข์ ปะปนกันไปอยุ่เสมอครับ ตราบที่เราสามารถละได้

ครับ กับชิวิตเรื่องคุ่นั้น ปีนี้ เริ่มดีขึ้นมากครับ ขยันหาเงินเก็บเงิน เก็บทองสร้างอนาคต สำหรับชิวิตคุ่ดีครับ ถึงแม้ว่า ช่วงปีสองปีนี้ การได้เงินหรือค่าตอบแทนรายได้จะไม่ค่อยมากเท่าไหร่ แต่ ภายในปีหน้าครับ การทำงานหรือการเก็บเงิน สร้างอนาคตของคุณเอง จะเริ่ม มีเงินเก็บที่มากขึ้นพอสมควร ครับ

ช่วงที่ทำนายอยุ่นี้ คุณจะมีการเดินทางแบบไม่คาดคิดบ่อยครับ แบบไม่ตั้งตัว หรือ มีการเดินทางไกลด้วยครับ แบบเร่งรีบ ช่งงต้นปีนี้ อาจจำต้องห่างคุ่บ้าง แต่ยังไงขอให้เกิดความเข้าใจอันดีของทั้งสองนะครับ กับพี่ๆน้อง ภายในครอบครัวก็ คุณก็น่าจะเป็น ผุ้นำ ถนอมน้ำใจต่อกันละกัน ต่อไปครับ

6. scorp

scorp สมาชิก

20 กันยายน 2004
    เพื่อนฝากมาถามค่ะ

เกิด ศุกร์ ที่ 14 พ.ย. 23 เวลา บ่ายๆ ที่ กทม.

1. การศึกษาต่อ มีเกณฑ์สอบติดและได้เรียนต่อหรือไม่
    2. ชะตาชีวิต ความรัก การงาน การเงิน ทั่วๆ ไปค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

7. oh

oh บุคคลทั่วไป

ขอบคุณ ที่ช่วยดูให้จ้า

เกิด ศุกร์ 24 มิย 2520 เวลา 20.30 ที่กรุงเทพฯ
    1 ทำงานด้านไหนดี ทำธุรกิจส่วนตัวดีไหมคะ
    2 จะมีโอกาสได้ไปต่างประเทศไหม

8. Nutchakul

Nutchakul เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบอกว่าแม่นมากๆเลยครับ ปัจจุบันผมทำงานอยู่บริษัทเหล็ก ดูแลเรื่อง อะไหล่ และ Sparepart อยู่ครับ

ขอบคุณมากครับที่กรุณาตอบ

9. moonlight

moonlight สมาชิกใหม่

ช่วยดูดวงให้ด้วยค่ะ

เกิดวันที่ 17 กพ. 2522 เวลา 11.34น. เกิดที่รพ.จุฬา กรุงเทพฯค่ะ
    อยากรบกวนเรียนถามว่า
    1.จะได้เจอเนื้อคู่เมื่อไหร่คะ
    2.ลักษณะเป็นอย่างไรบ้างคะ แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าเป็นเนื้อคู่กันคะ
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

10. นิพพาน

นิพพาน บุคคลทั่วไป

เกิดวันที่ ศุกร์ 20 ตุลาคม 2521 เวลา 03.15น. เกิดที่ รพ.น่าน จังหวัดน่าน
    ขอเรียนถามว่า
    1.ข้าพเจ้าจะมีการเปลี่ยนแปลงทางหน้าที่การงานหรือไม่ในระยะนี้และงานลักษณะใหนถึงจะรุ่ง
    2.ในภายภาคหน้าข้าพเจ้าสามารจะเป็นผู้บรรลุธรรมหรือบรรลุนิพพานหรือไม่และช่วยชี้แนะด้วยครับ.

11. Brenda

Brenda สมาชิกใหม่

ช่วยตอบหน่อยค่ะ

(rose)เกิดเวลา 18:00 นาฬิกา วันที่ 26 เมษายน 2506 ที่ จ.ขอนแก่น(rose)

คำถามแรก.. จะมีวิธีไหนที่จะบรรเทาเบาบางกรรมของเราได้บ้าง
    (กรรมนั่นเป็นไปในรูปแบบไหน?)
    คำถามสอง.. หากต้องพบเจอกับความรักจะเป็นรักแท้ที่ร่วมชีวิตด้วยกัน
    หรือเปล่า (ความรักนั่นครั้งใหม่จะเป็นไปอย่างไร)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มกราคม 2005
  12. โยโย่

ตอบคุณ moonlight

เกิดวันที่ 17 กพ. 2522 เวลา 11.34น. เกิดที่รพ.จุฬา กรุงเทพฯค่ะ
    อยากรบกวนเรียนถามว่า
    1.จะได้เจอเนื้อคู่เมื่อไหร่คะ
    2.ลักษณะเป็นอย่างไรบ้างคะ แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่าเป็นเนื้อคู่กันคะ
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

การดูของผมนั้น จริงๆแล้วไม่มีเนื้อคุ่หรอกครับ มีแต่คนที่เคยทำบุญหรือทำกรรมร่วมกันมา เมื่อได้มาเจอกัน แล้วมาสร้างกรรมใหม่ชดใช้กรรมเก่า เมื่อหมดเวรหรือหมดบุญจากกัน ก็มักจะจากกันได้ครับของอย่างนี้ไม่แน่นอนครับ พื้นเรื่องความรักคุณนั้นมักไม่สมหวังมาตั้งแต่วัยรุ่นครับ เรื่องอื่นถือว่าพอใช้ได้นะ ความรักกับตัวเองนั้นเมื่อเทียบกับคนอื่น ไปมีตอนอายุมากหน่อยครับ ตอน เป็นผุ้ใหญ่มากแล้วจะช่วยเรื่องผิดหวังบ่อยๆได้มากเลยครับ ลักษณะที่เคยเป็นหรือเข้ากับคุณได้ก็ ลักษณะตัวผอมสุงๆเอวบาง มีแก้ม หน้าตาดีครับ การเจอกันแบบผ่านทางการงานด้วยภาระหน้าที่ทำให้มาเจอกันครับ
    ช่วงระหว่าง ปี ๒๕๔๖ ก็เป็นเกณฑ์เจอคนถูกใจครับไว่ทราบตอนนั้นมีใครมาแอบชอบรึปล่าว
    แล้วช่วง ปลายๆปีนี้ ถึงปีหน้าครับ ดาว ๕ มาทับ เรือนปัตนิแล้วก็ มีเกณฑ์พบคุ่อีกครับ

13. โยโย่

ตอบคุณ scorp

เพื่อนฝากมาถามค่ะ

เกิด ศุกร์ ที่ 14 พ.ย. 23 เวลา บ่ายๆ ที่ กทม.

1. การศึกษาต่อ มีเกณฑ์สอบติดและได้เรียนต่อหรือไม่
    2. ชะตาชีวิต ความรัก การงาน การเงิน ทั่วๆ ไปค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ขอให้กรุณา บอกเวลาเกิดที่ใกล้เคียงมาด้วยครับ บ่ายๆ นี่ประมาณ บ่าย กี่โมงครับ ขอเป็น เศษนาทียิ่งดีครับ เพราะเวลาหาลัคนากำเนิดชองเจ้าชะตา มันเคลื่อนได้ ๒ ราศี เลยครับ ตอนนี้ การทำนายจะทายต่างออกไปมาก

14. โยโย่

ตอบคุณ oh

ขอบคุณ ที่ช่วยดูให้จ้า
    เกิด ศุกร์ 24 มิย 2520 เวลา 20.30 ที่กรุงเทพฯ
    1 ทำงานด้านไหนดี ทำธุรกิจส่วนตัวดีไหมคะ
    2 จะมีโอกาสได้ไปต่างประเทศไหม

ดวงนี้จะได้ไปต่างประเทศแล้ว ดีพอสมควรครับ เมื่อตอนปี ๒๕๕๐ ครับ
    ดวงนี้ เวลาทำเองลุยเดี่ยวนะครับ ทำเองคนเดียวจะดีมากทำแล้วขึ้นครับไม่ต้องไปขัดแย้งกับใครหรือเหนื่อยเพื่อตัวเองดีครับ ดวงนี้ ทำกิจการที่เกี่ยวกับทางด้าน การศึกษาหรือ ทางด้านวิชาการดีมากครับ
    หรือ เกี่ยวข้องกับ ของเล่นเด็ก หรือพวกของเล่นครับ ขนมอาหาร หรือของหวานได้นะ หรือจำพวก
    ของเด็กที่ทำจากเครื้องไฟฟ้า แบตเตอร์รี่ เปิดร้าน ขายหรือแลกเปลี่ยนอุปกรณ์กล้อง ดิจิตอลหรือโทรศัพท์ เครื่องถ่ายรูปได้เยอะนะ ติดต่อต่างประเทศก็มักทำได้ดี

กับปีนี้ตั้งแต่ต้นปีมาก็จำต้อง ถนอมน้ำใจหรือเป็นฝ่าย ปรองดองให้กับคนรอบข้างหรือคอบดูแลเทคแคร์เอาใจใส่ผุ้ใหญ่หรือ บรรดาเพื่อนฝุงบ้างครับ ไม่งั้นอาจมีน้อยใจหรือฝอนกันบ้างนะ กับความรัก ก็ถนอมน้ำใจกันไว้ครับ สวัสดี

15. โยโย่

ตอบคุณ นิพพาน

เกิดวันที่ ศุกร์ 20 ตุลาคม 2521 เวลา 03.15น. เกิดที่ รพ.น่าน จังหวัดน่าน
    ขอเรียนถามว่า
    1.ข้าพเจ้าจะมีการเปลี่ยนแปลงทางหน้าที่การงานหรือไม่ในระยะนี้และงานลักษณะใหนถึงจะรุ่ง
    2.ในภายภาคหน้าข้าพเจ้าสามารจะเป็นผู้บรรลุธรรมหรือบรรลุนิพพานหรือไม่และช่วยชี้แนะด้วยครับ.

คุณมีภูมิเก่าอยุ่นะครับ สำหรับเรื่องการ สะสมบุญบารมีทางธรรมนี้ นะ แต่จะเป็ชาตินี้ หรือชาติต่อไปนั้น ขึ้นอยุ่กับความตั้งใจของคุณเองครับ แต่บอกได้ว่ามีพื้นทางด้านนี้พอสมควรครับ
    ดาว ๕ อยุ่ในตำแหน่ง มหาอุจจ์ ให้คุณต่อเข้าชะตาสุงครับ ต่อไปคงจะให้คุณต่อคุณมากขึ้นครับ แต่ขึ้นอยุ่กับการปฎิบัติแล้วก็ การพิจารณาตัดกิเลศเพื่อผลธรรมของคุณเองนะ แต่ดวงนี้ก่อนที่ยังไม่ปฎิบัติ เมื่อตอนเล็กก็คิดมากพอสมควรครับ เนื่องด้วยอิทธิพลของ ดาว ๗ ที่ กุมลัคนากำเนิด
    แล้วเล็ง ต่อเรือน ปัตนิของตัวเองด้วยคือ มีคู่ก็เบื่อๆ ยิ่งในปีนี้ถ้ามีเรื่องความรักนั้นก็จะส่งผลต่อให้คุณคิดมากเรื่องความรักอยุ่เนืองๆครับ ถ่าไม่นำเข้ามาก็ไม่เป็นไร แต่ว่า ดาว ๕ นั้นรออยุ่แล้วครับ เพียงแต่เมือ่ถึงเวลา รวมทั้งความตั้งใจของผู้ปฎิบัติ แล้วว่าจะภายในชาติไหน แต่ดูๆแล้ว กสิน สีแดงก็เป็น
    กสิน อีกแบบที่แนะนำ น่าจะเคย ลองแล้วกระมังนะ
    ส่วนการงานปีนี้ ตั้งแต่ต้นปีเลย จะมีลาภจากการต่อสุ้ด้วยตัวเองครับ เพื่อความมั่นคงที่อยู่อาศัยหรืออสังริมทรัพย์ จะมีเพื่อนฝุงมาขอความช่วยเหลือในอนาคต เรื่องการค้ำประกัน ถ้าช่วยเหลือคุณอาจเสร็จได้เดือดร้อนภายหลังนะ หลังจากนี้ ถึงการนั่งสมาธิ จะดี อย่าทิ้งการ สวดมนต์นะ ปี ๒๕๕๐ เรื่องอื่นๆจะเริ่มเห็นผลดีครับ ถึงตอนนั้น ทางโลกแม้จะดีก็ ควรวางลง หรือพิจารณาตัดไปบ้างครับ

16. โยโย่

ตอบคุณ Brenda

ช่วยตอบหน่อยค่ะ

เกิดเวลา 18:00 นาฬิกา วันที่ 26 เมษายน 2506 ที่ จ.ขอนแก่น

คำถามแรก.. จะมีวิธีไหนที่จะบรรเทาเบาบางกรรมของเราได้บ้าง
    (กรรมนั่นเป็นไปในรูปแบบไหน?)
    คำถามสอง.. หากต้องพบเจอกับความรักจะเป็นรักแท้ที่ร่วมชีวิตด้วยกัน
    หรือเปล่า (ความรักนั่นครั้งใหม่จะเป็นไปอย่างไร)

เกี่ยวกับเรื่อง ความกตัญญูครับ สร้างกรรมดีใหม่ ครับ กรรมชั่ว จะไปแก้ไม่ได้ครับ เรื่องแรกคือการทำงานครับ ทำที่ไหน ควรระลึกถึงบุญคุณของผุ้มี อุปการะคุณหรือผู้ให้การช่วยเหลือเราในอดีตครับ ส่งผลให้คุณ เจริญก้าวหน้ามากครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งครับ พระอรหันต์ที่บ้านคุณพ่อคุณแม่ครับ
    เกี่ยวกับเรื่องเพื่อนฝุงครับ มักเอาเปรียบก็ ไม่เป็นไรครับ สละไหนได้ก็สละไปครับ ปล่อยเค้าไปช่างเค้าครับ กับผู้ใหญ่เจ้านายหรือคุณพ่อก็ดีครับ ถนอมน้ำใจปฎิบีติต่อกันดีๆครับ รวมทั้งมีโอกาสก็สร้าง ห้องน้ำ บริจาควัดหรือ สร้างต้นไม้หรือปลูกต้นไม้ ที่สาธารณะครับ ก็จะดีไม่น้อย
    รวมทั้ง การถือศีลสวดมนต์นั่งสมาธิวันละนิด ค่อยๆทำไปเรื่อยๆครับ จนจิตเรา ค่อยปล่อยวาง หรือ
    มีสมาธิดีครับ ทำบ่อยๆ พิจารณาตัวเองหรือกิเลศไปเรื่อยๆนะ ส่วนรักแท้ไม่มีหรอกครับ มีแต่เคยทำบุญหรือทำกรรมร่วมกันมา จึงทำให้เกิดมาพบกันเพื่อชดใช้กรรมหรือทำดีร่วมกัน พอหมดบุญก็ต้องแยกย้ายจากกันครับ เป็นธรรมดา ปีนี้ ความรักกับคนโดยเฉพาะคนอายุน้อยยังมีการเปลี่ยนแปลงกได้อยุ่ครับเป็นเพียงการกังวลเฉยๆ ถือว่าปรึกษากันได้ครับ ถ้าไม่คิดเรื่องความรัก คิดว่าคนที่เข้ามาเป็นเพื่อนคู่คิด ธรรมดาก็จะดีไม่น้อยนะ ปี ๒๕๔๙ น่าจะเริ่มวางได้ สวัสดีคับ

17. เจ็ง

เจ็ง บุคคลทั่วไป

เกิดวันอาทิตย์ที่ 27 กรกฎาคม 2512 เวลา 7.00น นครปฐม
    ขอถามคะ
    1)งานที่ทำอยู่ปัจจุบันดีไหม ถ้าจะเริ่มทำกิจการเล็ก ๆ ของตัวเองจะดีกว่างานที่ทำปัจจุบันไหม
    2)จะได้พบกับเนื้อคู่เมื่อไหร่ แล้วมีโอกาสได้แต่งงานไหม

18. PPP

PPP เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้มาดูดวงหรอกคะ

มาโมทนาคะ คุณRoyalbee ตอบดีมาก แนะนำก็ดี
    ไม่ทำให้ใครจิตตกด้วย เหนื่อยมั้ยคะ

โมทนาคะ

19. กรสิริ

กรสิริ บุคคลทั่วไป

ช่วยดูให้ด้วยค่ะ

เกิด วันพุธที่ 14 ธันวาคม 2520 เวลา 18.04 นาที เกิดที่ กรุงเทพ รพ.หัวเฉียว
    1. ปีนี้จะมีการเปลี่ยนแปลงด้านการงานและมีการโยกย้ายที่ทำงานหรือเปล่า
    2. จะได้คู่มีลักษณะ ทำงานประเภทไหน ถึงถูกกับตัวดิฉันค่ะ

20. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    เกิด วันศุกร์ที่ 1ึ7 สิงหาคม 2516 เวลา 03.33 (เวลาของเช้าวันเสาร์) เกิดที่ กรุงเทพ รพ.วชิระ
    1. อนาคตอันไกล้จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง
    2. คนปัจุบันใช่เนือ้คู่หรือยัง
    ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้