ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. scorp

scorp สมาชิก

20 กันยายน 2004
    ประมาณบ่าย 3 โมง ค่ะ

2. นุ่น

นุ่น เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2004
    เกิดวันอังคารที่1กุมภาพันธ์2526เวลา18.29น.
    1.ฝึกสมาธิจะก้าวหน้าไหมครับ เวลาที่ควรฝึกเวลาไหน
    2.จะได้เป็นทหารป่ะครับ ต้องไปเกณฑ์ทหารเดือนเมษานี้แล้วรึควรจะผ่อนผันไว้ก่อน

3. นุ่น

โทษครับ ลืมบอกจังหวัด เกิดที่จังหวัดตาก

4. นุ่น

เพิ่มข้อหนึ่งอีกนิดได้มั้ยครับถ้าเหมือนจะเกินสองข้ออาจารย์ไม่ตอบก็ได้ครับ คือกสิณ ควรฝึกกสิณแบบไหน

5. shiro

shiro Active Member

21 กันยายน 2004
    ขอรบกวนถามบ้าง
    เกิดที่กรุงเทพ วันที่ 10 กันยายน 2518 เวลา 20.31 (มีคู่แฝดด้วย คนพี่เวลา 20.24) ถามด้วยคำถามเดียวกัน
    1. ฝึกสมาธิจะก้าวหน้าไหมคะ เวลาที่ควรฝึกเวลาไหนดี
    2. งานที่ทำอยู่จะเจริญขึ้นไหม หรือ ควรที่จะเปลี่ยนแปลงดี

6. บุญธรรม

บุญธรรม บุคคลทั่วไป

รบกวน ถาม 2 ข้อครับ

เกิดวันศุกร์ ที่ 1 พ.ค. 2513 ปีจอประมาณ 6 โมงเช้า จังหวัดแพร่

1. งานที่ติดขัดอยู่ตอนนี้แก้ไขอย่างไร
    2. เนื้อคู่เป็นคนที่คบ เกิดอยู่ทางเหนือ หรือทิศใต้

ขอบคุณครับ

7. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ scorp

เพื่อนฝากมาถามค่ะ

เกิด ศุกร์ ที่ 14 พ.ย. 23 เวลา บ่ายๆ ที่ กทม.

1. การศึกษาต่อ มีเกณฑ์สอบติดและได้เรียนต่อหรือไม่
    2. ชะตาชีวิต ความรัก การงาน การเงิน ทั่วๆ ไปค่ะ

เวลาเกิด บ่ายสามโมง
    ขอบคุณมากค่ะ

โอกาส ได้ 60-40 เปอร์เซ็นต์ ครับ ถ้าไปสอบกลางๆปี เรื่องการศึกษาจะอยุ่ในเกณฑ์ที่ดีนะ
    เรื่องโดยรวมให้ ระวังความใจร้อนในปีนี้สักนิดนึงครับ เวลาทำอะไรจะต้องทำให้เสร็จโดบเร็วก็ เพลาๆไว้บ้าง ปีนี้จะได้เดินทางบ่อย ก็ หมั่นตรวจเช็ค น้ำมันเครื่อง เครื่องยนต์ หรือรถยนต์ส่วนตัว ไว้ครับ
    อาจต้องไปอย่าง เร่งรีบไม่คาดคิด ผุ้ใหญ่หรือเจ้านาย ก็หมั่นเอาใจใส่หน่อยครับ เพราะว่าอาจจะได้
    รับการเอ็นดุ กับความรักกับคนต่างวันกัน ก็ มีแนวโน้มที่จะศึกษาดูใจกันพักนึงครับ ว่าจะยังไงต่อไป
    อาจห่างกันบ้าง แต่ติดต่อกันด้วย การสื่อสารอย่างอื่น การเงินหลังจากเดือนนี้ไป ค่าใช้จ่ายเยอะครับก็ให้ประหยัดหรือรอบคอบไว้ครับ หลัง สงกรานต์ น่าจะมีเงินพอเหลือบ้างนะครับ

8. Mci

Mci บุคคลทั่วไป

ช่วยตอบหน่อยน่ะครับ

คือเกิดเมื่อวันอาทิตย์ที่ 18 สิงหาคม 2528 เวลาประมาณ 10.32 น. จังหวัดเชียงใหม่(ชาย)
    เรื่องที่จะถามเรื่องแรกคือ1. เนื้อคู่จะเป็นคนแบบไหน จะมีเมื่อไหร่ หรือจะไม่มี
    2. จะมีฐานะเมื่อไหร่ คือรวยหนะครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

9. โยโย่

ตอบคุณ เจ็ง

เกิดวันอาทิตย์ที่ 27 กรกฎาคม 2512 เวลา 7.00น นครปฐม
    ขอถามคะ
    1)งานที่ทำอยู่ปัจจุบันดีไหม ถ้าจะเริ่มทำกิจการเล็ก ๆ ของตัวเองจะดีกว่างานที่ทำปัจจุบันไหม
    2)จะได้พบกับเนื้อคู่เมื่อไหร่ แล้วมีโอกาสได้แต่งงานไหม

ถ้าจะทำธูรกิจ ของตัวเองก็อีกประมาณ สอง ปี ครับ อยุ่ในเกณฑ์ที่ดี แต่ตอนนี้ให้เป็นมนุษย์เงินเดือนไปก่อนนะ งานที่ทำอยุ่ ยังไม่เหมาะที่จะลงทุนทำอะไร ด้วยการเงินของตัวเองครับ ยังยุ่งๆอยุ่นะปีนี้
    หลังกลางๆปีนะ แต่ช่วงเปิดศักราช มางานยังฉลุยอยุ่นะ ติดต่อผุ้ใหญ่ สดวก ทางโล่งดีนะ ยกเว้นการเงิน เสียง่ายๆไปหน่อยนะ กว่าจะเจอคนถูกใจก็ ประมาณ อีก สองปีครับ อายุมากแล้ว ตอนหลังอาจจดแบบเงียบๆหรือแต่งแบบเล็กๆครับ

10. โยโย่

ตอบคุณ PPP

ตอบ ไปด้วยแนะธรรมะนิดหน่อย ไม่เหนื่อยหรอกครับ ยินดีครับ ยินดี ขอบคุณมากครับ ทีแวะมาเยี่ยม

11. โยโย่

ตอบคุณ กรสิริ

ช่วยดูให้ด้วยค่ะ
    เกิด วันพุธที่ 14 ธันวาคม 2520 เวลา 18.04 นาที เกิดที่ กรุงเทพ รพ.หัวเฉียว
    1. ปีนี้จะมีการเปลี่ยนแปลงด้านการงานและมีการโยกย้ายที่ทำงานหรือเปล่า
    2. จะได้คู่มีลักษณะ ทำงานประเภทไหน ถึงถูกกับตัวดิฉันค่ะ

การงานปีนี้ จะเกิดการสะดุดหรือติดขัดบ้างนะครับ ทำให้ร่ำๆอยากจะเปลี่ยนงาน มีปัญหาขัดแย้งเรื่องการงานหรือผุ้ร่วมงานบ้างนะ ช่วงแรกค่อยๆทำไปก่อนนะ จะเปลี่ยนอะไรก็ หลัง พค.ครับ ทางสดวก

คนถูกใจ จะเจอกันประมาณ ปี ๒๕๕๐ ครับ ตัวสูงผอม หน้าเฉยๆหรือบึ้งๆหน่อย
    ทำงานแวดวง อุตสาหกรรรมหรือติดต่อ คนต่างชาติครับ

12. โยโย่

ตอบคุณ mikky

เกิด วันศุกร์ที่ 1ึ7 สิงหาคม 2516 เวลา 03.33 (เวลาของเช้าวันเสาร์) เกิดที่ กรุงเทพ รพ.วชิระ
    1. อนาคตอันไกล้จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรบ้าง
    2. คนปัจุบันใช่เนือ้คู่หรือยัง
    ขอบคุณครับ

ปีนี้เรื่องความรักนั้นอยุ่ในเกณฑ์ดีแล้วนะครับ มีโอกาสคุยเรื่องอนาคตหรือลงเอยกันได้ครับ
    มีการเดินทางหรือการเปลี่ยนแปลงไปสุ่สิ่งที่ดีครับ ถือว่า ดีครับ เรื่องบุญกุศลที่ดีก็ตามมาเจอคุณ
    เรื่องใจนั้นไม่ต้องพูดถึง รักพี่น้องหรือคนใกล้ตัวดีครับ ปีนี้จะได้ลาภ ปฎิบัติธรรมก็เกิดผลดีนะ
    เรื่องเนื้อคุ่ก็ คนทีคบกันอยุ่ก็ดีแล้วครับ

13. โยโย่

ตอบคุณ นุ่น

เกิดวันอังคารที่1กุมภาพันธ์2526เวลา18.29น.
    1.ฝึกสมาธิจะก้าวหน้าไหมครับ เวลาที่ควรฝึกเวลาไหน
    2.จะได้เป็นทหารป่ะครับ ต้องไปเกณฑ์ทหารเดือนเมษานี้แล้วรึควรจะผ่อนผันไว้ก่อน
    โทษครับ ลืมบอกจังหวัด เกิดที่จังหวัดตาก

นุ่น เพิ่มข้อหนึ่งอีกนิดได้มั้ยครับถ้าเหมือนจะเกินสองข้ออาจารย์ไม่ตอบก็ได้ครับ คือกสิณ ควรฝึกกสิณแบบไหน

ก็ ปฎิบัติไปเรื่อยๆครับ อย่าไปเร่งรีบอะไร อายุเรายังน้อยนะ ถือว่า ทำแต่ตอนนี้ก็ดีครับ ทำให้ใจเราสงบดีนะ ไม่ต้องกังวลเรื่องผู้หญิงหรือปล่อยวาง ทางนี้ได้บ้าง เพียงแต่เวลาฝึกได้บ้างไม่ได้บ้างครับ
    ถือซะว่า มันเป็นของไม่แน่นอนนะ ตัวคุณ เวลากลับมาบ้าน ก็ นั่งเวลา ทุ่มครึ่งถึง สี่ทุ่ม ครึ่งครับ
    ส่วนเวลาอื่นก็ อย่าไป กัลวล เวลาไหนก็เหมือนกันครับ เมื่อ เข้าใจ ความไม่แน่นอนแล้ว
    เดี๋ยว นี้การจับใบดำใบแดง ง่ายมากครับ โอกาส ไม่ได้เป็นน้อย เว้นแต่คุณอยาก รับใช้ประเทศชาติ
    ก็รับสมัครไปเลย นะ คงไม่ต้องผ่อนผัก็ได้ครับ จับ ตามเกณฑ์ไปเลย

ส่วนกสิน แนะนำ อะไรก็ได้ครับ ที่ใจชอบๆ เริ่มจาก นำมาลองก่อนครับ ไม่ต้องยึดมาก ลองไปก่อน
    แต่ ที่เป็น กสินน้ำก็ดีครับ ปลง ภาพ ศพบ้างก็ดีครับ จะได้วาง เรื่อง ราคะ กิเลศได้บ้าง

14. โยโย่

ตอบคุณ shiro

ขอรบกวนถามบ้าง
    เกิดที่กรุงเทพ วันที่ 10 กันยายน 2518 เวลา 20.31 (มีคู่แฝดด้วย คนพี่เวลา 20.24) ถามด้วยคำถามเดียวกัน
    1. ฝึกสมาธิจะก้าวหน้าไหมคะ เวลาที่ควรฝึกเวลาไหนดี
    2. งานที่ทำอยู่จะเจริญขึ้นไหม หรือ ควรที่จะเปลี่ยนแปลงดี

ยังไม่ต้องเปลี่ยนที่ทำงานครับ มีการเปลี่ยนแปลง ระบบ การงานหรือภายในบริษัทจริง ในช่วงต้นปีถึงเดือน มีนาคม มีทั้งเพื่อนดีบ้างไม่ดีบ้าง เข้ามาหาคุณ แต่ทั้งหมดไม่ว่าดีหรือไม่ดี ก็ กลับทำให้คุณดูโดดเด่น นะ และ เจ้านายกำลังอาจพิจารณาดูคุณอยุ่ครับ ความก้าวหน้ายังมีอยู่นะ การเงินหลังมีนาคมจะได้ เงินพอสมควรครับ จากฝีมือคำพูดหรือผลงานของคุณเองครับ งานที่ทำอยุ่ตอนนี้ก็ดีอยุ่แล้วครับ
    มีปัญหาบ้างนิดๆหน่อยไม่เป็นไรนะ

ปฎิบัติไปเรื่อยดีแล้วครับ แล้วเดี๋ยว จะค่อยๆเข้าใจจิตของตัวเองดีเองนะ ช่วงเวลาอื่นก็ฝึกได้ครับ
    เมื่อจิตใจปลอดโปร่ง ไม่อยากให้ยึดติดนะ ช่วงเวลาสมาธิภาวนาของคุณครับ สี่ทุ่มครึ่งถึงเที่ยงคืน ของทุกวันครับ

15. โยโย่

ตอบคุณ บุญธรรม

รบกวน ถาม 2 ข้อครับ
    เกิดวันศุกร์ ที่ 1 พ.ค. 2513 ปีจอประมาณ 6 โมงเช้า จังหวัดแพร่

1. งานที่ติดขัดอยู่ตอนนี้แก้ไขอย่างไร
    2. เนื้อคู่เป็นคนที่คบ เกิดอยู่ทางเหนือ หรือทิศใต้

ขอบคุณครับ

การงานที่ทำอยู่นี่ให้ประนีประนอม ครับ ติดขัดเรื่องผุ้ใหญ่ เรื่อง คำพูดของตัวเองครับ รวมทั้ง ปัญหาด้านเอกสาร สัญญาต่างๆ อาจไม่ผ่านหรือติดขัดได้ครับ ขอให้รอบคอบ ยิ่งถ้ามี เอกสารเกี่ยวกับ
    อสังหารัมทรัพย์หรือ ทรัพย์ที่มีค่าอยุ่ด้วย ต้องรอบคอบ ในการ พิจารณาพอสมควรครับ
    แต่ไม่ต้องห่วงครับ ดวงนี้ อุปสรรค คอยส่งเสริมคุณอยุ่ อาจทำให้ติดขัดในตอนแรก ขอเพียง ทำบุญให้เค้าบ้าง เจ้ากรรมนายเวรคุณ รวมทั้ง สวดมนต์ ชำระจิตใจธรมดาครับ
    จะทำให้ เรื่องผุ้ใหญ่ จะหันกลับมาเอ็นดู หรือเรื่องความรัก อุปสรรคต่างๆ จะทำให้เบาบางลงได้ครับ
    ลดความใจร้อนลงสักนิดนึง

ดวงนี้ถ้าจะไป ยังแดน เก่าของตัวเองหรือ จะไปยังแดนคุ่ของตัวเอง นั้น ให้ไปทิศใต้ครับ
    ถ้าจะไป แสวงหาเงินทองหรือการงาน ให้ไปทิศเหนือครับ
    ส่วนผู้ใหญ่ หรือเจ้านายผู้ชายที่ดีๆนั้น อยู่ทิษตะวันออก ครับ

16. โยโย่

ตอบคุณ Mci

ช่วยตอบหน่อยน่ะครับ
    คือเกิดเมื่อวันอาทิตย์ที่ 18 สิงหาคม 2528 เวลาประมาณ 10.32 น. จังหวัดเชียงใหม่(ชาย)
    เรื่องที่จะถามเรื่องแรกคือ1. เนื้อคู่จะเป็นคนแบบไหน จะมีเมื่อไหร่ หรือจะไม่มี
    2. จะมีฐานะเมื่อไหร่ คือรวยหนะครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

อายุยังน้อยนะครับ ปีนี้ค่อนข้างเครียดๆสักหน่อย ความรักก็มีเข้ามา การเงินก็ รั่วไหลใช้จ่ายเงินแบบง่ายๆ ความรักของตัวก็ระวัง โดนเข้าแย่งหรือรักคนมีเจ้าของได้นะ ยังไง ก็เรียนไว้ก่อน ค่อยคิดเรื่องนี้ทีหลังครับ เนื้อคู่ ไปเจออีก ที ตอนอายุ ๓๑ ครับ คนจีน ฐานะดี หน้าทีการงานพร้อมครับ
    รวยเมื่อไหร่ ดวงนี้ขยัน แต่ยังขยันแบบผิดวิธีอยู่ต้อง ขยันเรื่องเรียนมากๆครับ ต่อไป อนาคนสดใสแน่นอนครับ ปีนี้ใจร้อนไปนิด ถ้าไม่เที่ยวกลางคืนต่อไปก็จะดีมากๆครับ เป็นเด็กดีอย่างแต่ก่อนก็ดีอยู่แล้ว
    อายุ ๓๐ ขึ้นไปก็ คง ตั้งตัวได้แล้วละ ครับ สวัสดี

17. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

อ่า ขอมั่งๆๆ ผมเกิด วันเสาร์ ที่ 14 กรกฎาคม 2527 เวลาประมาณ 10.03 ที่ รพ.ศรีนครินทร์ จังหวัดขอนแก่น
    /* ขอถาม
    1. อีกประมาณ ช่วง 5 ปีนี้... ผมจะมีโอกาส ได้รถเก๋งขี่สักคันไหม กะเอาไว้ไปปฏิบัติธรรมที่ไกลๆ...
    2. จะได้ลงเอยกับคนที่ชอบเมื่อไหร่ กำลังตามจีบอยู่ครับ... ปีนี้พอมีหวังเป็นแฟนกันไหม ครับ

18. บาร์บิคิว

บาร์บิคิว สมาชิกใหม่

วันพฤหัสบดี ที่ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2523 เวลาเกิด 14.41น.ปี วอก เกิดที่ เพชรบูรณ์ ค่ะ
    อยากถามว่า
    1.อนาคตจะลำบากมากมั๊ยค่ะ
    2.คู่ครองในอนาคตเป็นแบบไหน เจอรึยังค่ะ
    บาร์บิคิว

19. โยโย่

ตอบคุณ KomAon11

อ่า ขอมั่งๆๆ ผมเกิด วันเสาร์ ที่ 14 กรกฎาคม 2527 เวลาประมาณ 10.03 ที่ รพ.ศรีนครินทร์ จังหวัดขอนแก่น
    /* ขอถาม
    1. อีกประมาณ ช่วง 5 ปีนี้... ผมจะมีโอกาส ได้รถเก๋งขี่สักคันไหม กะเอาไว้ไปปฏิบัติธรรมที่ไกลๆ...
    2. จะได้ลงเอยกับคนที่ชอบเมื่อไหร่ กำลังตามจีบอยู่ครับ... ปีนี้พอมีหวังเป็นแฟนกันไหม ครับ

สุขสันต์วันเกิดครับ คุณ KomAon11 ย้อนหลังผ่านวันเกิดคุณมาได้ สามวันแล้วนะ
    กับช่วงขวบปีที่ผ่านมาบอกได้เลยว่าทุกข์เรื่อง คุ่ เรื่องผู้หญิง ชอบเค้าอย่างมากมายแต่สาวเจ้า กับมองไม่เห็นความสำคัญของคุณนะ หน้าตาเธอออกจะบึ้งๆหน่อย แล้วก็นิสัยไม่หวานเท่าไหร่ก็ เรื่องความรักทีผ่านมานั้น ต้องเป็นเอาใจดูแลหรือเทคแคร์ เธออย่างเดียวนะครับ คุยกันก็ไม่ค่อยจะรุ้เรื่องเท่าไหร่
    ต้องประมาณ อายุคุณผ่านร้อนหนาวมามากขึ้นนะตอนนี้อายุยังน้อยอยุ่เรื่อง ทางโลก
    ไม่เกิน มีนาคมครับ จะได้เงินแบบไม่คาดคิดไม่คาดฝัน แล้วก็ ยังจะได้ของที่คุณ พอใจด้วยนะ
    เรื่อง ความรักนั้น จะกลับมาพูดคุยกันรุ้เรื่อง เฉยๆ ซะได้ ไม่เหมือนเมื่อก่อนครับ แต่จะมี ผู้หญิงคนอื่นมาให้คุณเลือก เพิ่มมากขึ้นอีกแล้วละ กับความรักถ้าไม่เลือกให้ผ่านปีนี้ไปแล้วก็ ยาวเลยครับ
    จะได้มีโอกาสตัดผุ้หญิงยาวไปเลย เรียนหรือตั้งใจปฎิบัติธรรมอย่างเดียว แต่คนเก่าก็ยังมีโอกาสครับ
    อยากได้รถนั้นได้แน่ๆครับ ขอให้เรียนจบไว้ก่อนครับ ปี เต็ม ๒๔ ครับ จะมีป้ายแดง เป็นของตัวเองครับ เข้าวันเกิดหน้าของคุณคือปีหน้า อารมณ์คุณ คงอยากหามาแล้วประมาณ รถมือสอง แต่รถคันนั้นมีปัญหาซักหน่อบนะ ปีนี้จะเจอเรื่องไม่คาดฝันหรือ ทางด้านสมาธิ ภาวนา ปฎิบัติต่อไปครับ

20. โยโย่

ตอบคุณ บาร์บิคิว

วันพฤหัสบดี ที่ 19 มิถุนายน พ.ศ. 2523 เวลาเกิด 14.41น.ปี วอก เกิดที่ เพชรบูรณ์ ค่ะ
    อยากถามว่า
    1.อนาคตจะลำบากมากมั๊ยค่ะ
    2.คู่ครองในอนาคตเป็นแบบไหน เจอรึยังค่ะ
    บาร์บิคิว

อนาคตไม่ลำบากหรอกครับ ตัวคุณเป็นคนขยัน เรื่องตั้งตัวด้วยตัวเองโดยไม่พึ่งใครนะสบายอยุ่แล้วครัไม่ต้องห่วง อีกหน่อยคงจะให้ครอบครัวพึ่งพาได้ด้วยครับ .
    คู่ครอง คงได้เจอกันแล้วกระมังครับ เป็นคนรุ้ใจ ได้เจอกันเมื่อประมาณ ปีกว่าๆแล้วครับ เป็นช่วงเจอคู่
    ไม่ทราบว่าได้คบกันหรือไม่ ส่วนช่วงเต็มอายุ ๒๙ เป็ฯช่วงแห่งการตั้งตัวครับ ดวงนี้คู่ครองฐานะดีคงไม่ลำบากแน่นอน ช่วยกันทำมาหากินนะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้