ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kiatkiat

kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีครับพี่ ROYALBEE ไม่มีอะไรครับ

แค่มาอ่านบ่อยๆและทักทายพี่เฉยๆ นะครับ

อยากดูเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้เวลาเกิด เสียดายจริงๆครับ

2. Mci

Mci บุคคลทั่วไป

ขอถามอีกทีนะครับ

เออ...คือเกิดวันที่ 18 สิงหาคม 2528 ปีฉลู เวลา 10.32 น. โดยประมาณ จ.เชียงใหม่
    ถามเลยนะครับ
    1. คนที่เกิดวันที่ 16 ธันวาคม 2528 มีความเกี่ยวพันธ์อะไรกับผม หรือว่ามีวาสนาต่อกัน หุหุ จะคบดีหรือเปล่าครับ
    2. การปฎิบัติธรรมให้เอาอย่างไหนดี คือที่ดีที่สุดสำหรับผม และที่ธรรมสถานที่ผมไปนั้นเป็นยังไงบ้างครับ คือพระดี อะไร....เป็นยังไงครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

3. vankung

vankung บุคคลทั่วไป

ถามหน่อยครับ

เออ...เกิดวันที่ 25 เมษายน 2529 ปีขาล(เสือ) เวลาประมาณ ตี2 หรือไม่ก็ 4 โมงเย็น โทษทีนะครับ สับสนกับของพี่ เกิดที่จังหวัด นครนายก
    คำถาม 1. เนื้อคู่จะเป็นคนแบบไหน จะมีเมื่อไหร่ หรือจะไม่มี
    2. จะมีฐานะเมื่อไหร่ คือรวยหนะครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

4. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับ............ แม่นจัง

......... ตรงมากนะครับ อิอิ

5. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ kiatkiat

สวัสดีครับพี่ ROYALBEE ไม่มีอะไรครับ

แค่มาอ่านบ่อยๆและทักทายพี่เฉยๆ นะครับ

อยากดูเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้เวลาเกิด เสียดายจริงๆครับ

.......
    สามารถ ดูได้นะครับ ด้วยศาสตร์อีกแบบนึง เพียงแต่ ขอเวลาเกิด คร่าวๆครับ ว่าเกิด ช่วงเช้าหรือ กลางคืน ครับ ประมาณ สักกี่โมง

6. นักรบ#นักรัก

นักรบ#นักรัก เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2004
    ขอรบกวนพี่ ROYALBEE หน่อยนะคับ

เอ่อ..ผมเกิด 9 ธค. 2525 ช่วง 6โมงเช้า ที่ กาญจนบุรี คับ

1. เรื่องการเรียนน่ะคับ ช่วงนี้มีปัญหา มากมาย ผมจะแก้ไขมันได้ไหมคับ

2. แล้วอนาคตผม จะประกอบอาชีพอะไรดีครับ

3. เรื่องความรัก เนื้อคู่ที่แท้จริง จะมาช่วงไหนคับ

ขอบคุณพี่ ROYALBEE อย่างยิ่งเลยนะคับ

7. โยโย่

ตอบคุณ Mci

ขอถามอีกทีนะครับ
    เออ...คือเกิดวันที่ 18 สิงหาคม 2528 ปีฉลู เวลา 10.32 น. โดยประมาณ จ.เชียงใหม่
    ถามเลยนะครับ
    1. คนที่เกิดวันที่ 16 ธันวาคม 2528 มีความเกี่ยวพันธ์อะไรกับผม หรือว่ามีวาสนาต่อกัน หุหุ จะคบดีหรือเปล่าครับ
    2. การปฎิบัติธรรมให้เอาอย่างไหนดี คือที่ดีที่สุดสำหรับผม และที่ธรรมสถานที่ผมไปนั้นเป็นยังไงบ้างครับ คือพระดี อะไร....เป็นยังไงครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

ข้อ ๑ . นั้น เธอคนนั้น สามารถคบเป็นเพื่อนก็ได้ครับ เป็นแฟนก็ได้ครับ การเป็นเพื่อนก็ยั่งยืนกว่าแฟน มิตรภาพยั่งยืนดีครับ สามารถ ชวนมาปฎิบัติธรรมได้ครับ เธอคนนั้น เมื่อถึงเวลา ของเธอแล้วเธอจะมาเองครับ คุยจริงเรื่องธรรมมะนั้นรุ้เรื่องครับ
    การปฎิบัตินั้น สามารถทำที่บ้านก็ได้ครับ ไม่ต้องไปไกลๆนะ เพียงแต่ พอเวลามีปัญหาสงสัย เรื่อง ธรรมจริงๆนั้นก็ ค่อยไป แสวงหาผู้รุ้อีกที ครับ เป็นหลักที่เน้น ทำมากกว่าถามครับ ส่วนถ้าจะไปแสวงหาบุญบารมีเก่าหรือ สายธรรมมะเก่าๆในอดีตที่สะสมมาก็ ไป ทางทิศตะวันออกเฉียงเหนือครับ

8. โยโย่

ตอบคุณ vankung

เออ...เกิดวันที่ 25 เมษายน 2529 ปีขาล(เสือ) เวลาประมาณ ตี2 หรือไม่ก็ 4 โมงเย็น โทษทีนะครับ สับสนกับของพี่ เกิดที่จังหวัด นครนายก
    คำถาม 1. เนื้อคู่จะเป็นคนแบบไหน จะมีเมื่อไหร่ หรือจะไม่มี
    2. จะมีฐานะเมื่อไหร่ คือรวยหนะครับ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

.......
    เวลาประมาณ ตี2 หรือไม่ก็ 4 โมงเย็น เวลาทำนายแล้ว ต่างกันมากครับ ขอให้ถามคุณแม่ ให้ดีกว่านิดนึงครับ เพื่อ การผูกดวงของคุณเองครับ สวัสดีครับ

9. โยโย่

ตอบคุณ นักรักนักรบ

ขอรบกวนพี่ ROYALBEE หน่อยนะคับ

เอ่อ..ผมเกิด 9 ธค. 2525 ช่วง 6โมงเช้า ที่ กาญจนบุรี คับ

1. เรื่องการเรียนน่ะคับ ช่วงนี้มีปัญหา มากมาย ผมจะแก้ไขมันได้ไหมคับ

2. แล้วอนาคตผม จะประกอบอาชีพอะไรดีครับ

3. เรื่องความรัก เนื้อคู่ที่แท้จริง จะมาช่วงไหนคับ

ขอบคุณพี่ ROYALBEE อย่างยิ่งเลยนะคับ

ปัญหาจะแก้ไขได้ครับ เพียงแต่ กล้าเผชิญเท่านั้นเองครับ อาจารย์ผู้ใหญ่หรือ อาจารย์ต่างๆที่ดูเหมือนจะพึ่งไม่ได้แต่จริงๆ แล้วปรึกษาหรือให้ท่านคิดแนวทางให้ได้นะครับ เพียงแต่ปัญหาของคุณนั้น
    ในนี้เค้าบอกว่า ต้องเกิดเรื่อง ราวขึ้นมาซะก่อนครับ แล้วจะมีคนคอยช่วยเหลือทีหลังครับ

ดวงคุณ สายวิทย์ก็เด่นนะครับ เกี่ยวกับโครงสร้าง ช่างหรือ พวก หรือ สนใจเรียนหมอได้นะ
    จบออกมาก็เกี่ยวกับ กับบริษัทส่งออกหรือ หน่วยอุตสาหกรรม ขนาดใหญ่ หรือ นำเข้าส่งออก
    หรือเป็นหน่วยงานของ รัฐบาลก็ได้ครับ

เนื้อคุ่ที่ถูกใจนั้น ก็ ประมาณ ปี ๒๕๔๙ ครับ ตัวสูงยาว หน้าตาจิ้มลิ้ม ฉลาดทันคนครับ

10. นักรบ#นักรัก

นักรบ#นักรัก เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2004
    เหอ ๆ ขอบคุณพี่ ROYALBEE อีกครั้งนะคับ

คือ ตอนนี้ผมเรียน วิศวะโยธา น่ะคับ แต่ไม่ชอบเลย เรียนมาพอไปฝึกงานจริงๆ

มันไม่ใช่แบบที่ผมต้องการเลยครับ ผมชอบที่จะค้าขายมากกว่า สะดวก สบายดี

อิสระดี ไม่รู้ว่าจะไปได้หรือป่าว...เหอ ๆ

11. KomAon11

แว๊กกกกก

12. โยโย่

ตอบคุณ นักรบ#นักรัก

เหอ ๆ ขอบคุณพี่ ROYALBEE อีกครั้งนะคับ

คือ ตอนนี้ผมเรียน วิศวะโยธา น่ะคับ แต่ไม่ชอบเลย เรียนมาพอไปฝึกงานจริงๆ

มันไม่ใช่แบบที่ผมต้องการเลยครับ ผมชอบที่จะค้าขายมากกว่า สะดวก สบายดี

อิสระดี ไม่รู้ว่าจะไปได้หรือป่าว...เหอ ๆ
    .......

คนเราเรียนมาทาง ทำงานอีกทางก็ได้ครับ มีตั้งเยอะแยะนะ ขอให้ทำแล้วชอบ มีโอกาศก็ช่วยเหลือสังคมบ้าง ตัวคุณเองอีกหน่อย ชอบค้าขาย ก็ สามารถทำได้สบายๆครับ มีคนมาซื้อเยอะ
    อาหาร เสื้อผ้า รองเท้า หรือ ของผุ้หญิง ทำได้ทั้งนั้นครับ ชิวิตมนุษย์นั้น ชอบทำให้ยุ่งครับ
    จริงๆ มีมาแต่โบราณแล้ว รุ่นโบราณก็ทำมาค้าขาย เท่านั้นเอง พออยู่พอกินนะ แต่เดี๋ยวนี้มีหลายอาชีพ
    ทำให้มีหลายขั้นตอน วุ่นวายดีครับ ชอบค้าขายอีกหน่อยก็ศึกษาเยอะๆครับ ตัวคุณก็ทำได้นะ

13. kiatkiat

อ๋า ... ถ้างั้นดูได้เหรอครับ แบบไม่มีเวลาเกิดแน่นนอนะครับ ถ้างั้นผมคงต้องรบกวนพี่มากๆเลยครับ

ผม ชื่อ เกียรติ นะครับ
    5 ธันวาคม 2524 ปีไก่ครับ เกิดช่วง กลางคืน ต้นๆ คืนนะครับน่าจะแถวๆนั้นนะครับ
    ถ้าจำไม่ผิดเกิดวันเสา ช่วง น่าจะแถวๆ ทุ่ม 2ทุ่มนี่ละครับ บวกลบเล็กน้อยครับ
    เกิดที่ นครศรีธรรมราชครับ แต่บ้านอยู่หาดใหญ่ครับ

รบกวนพี่มากๆเลยนะครับ

1 . ดวงเกี่ยวกับเรื่องการเรียนและการงานนะครับ ว่าปีนี้ จะเป็นยังไง พอดีกำลังจะเรียนจบนะครับ
    ไปเรียนต่อดี หรือว่า ทำงานเลย หรือถ้าทำงานจะไปทำด้านไหนดีครับ เมืองนอก รึเมืองไทยจะดีกว่าครับ
    และจะมีอุปสรรคเกี่ยวกับงาน ในช่วงชีวิตของผมอะไรบ้างนะครับ หรือผมควรจะตั้งตัวเปิดกิจการเลยดีกว่าครับ
    พอดีเป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อ ของผมนะครับ

2. ผมมีกรรมอะไรรึเปล่าครับ หมายถึงกรรมหนักๆ พอจะมี อะไรแก้ไขได้มั้ยครับ
    หากจะฝึก หรือ เจริญ ทางสมาธิ วิปัสนา หรือกสิน จะพอไปได้มั้ยครับ
    หรือพี่มีอะไรแนะนำผมเกี่ยวกับเรื่งอะไรที่ผมควรจะได้รับรู้พี่ แนะนำได้นะครับ
    ยินดีรับฟังทุกเรื่องครับ เพราะไม่แน่ใจว่าสามารถถามได้ถึงเรื่องอะไรบ้างนะครับ

ขอบคุนมากๆๆๆ เลยครับ รบกวนด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2005
  14. โยโย่

ตอบคุณ kiatkiat

อ๋า ... ถ้างั้นดูได้เหรอครับ แบบไม่มีเวลาเกิดแน่นนอนะครับ ถ้างั้นผมคงต้องรบกวนพี่มากๆเลยครับ

ผม ชื่อ เกียรติ นะครับ
    5 ธันวาคม 2524 ปีไก่ครับ เกิดช่วง กลางคืน ต้นๆ คืนนะครับน่าจะแถวๆนั้นนะครับ
    ถ้าจำไม่ผิดเกิดวันเสา ช่วง น่าจะแถวๆ ทุ่ม 2ทุ่มนี่ละครับ บวกลบเล็กน้อยครับ
    เกิดที่ นครศรีธรรมราชครับ แต่บ้านอยู่หาดใหญ่ครับ

รบกวนพี่มากๆเลยนะครับ

1 . ดวงเกี่ยวกับเรื่องการเรียนและการงานนะครับ ว่าปีนี้ จะเป็นยังไง พอดีกำลังจะเรียนจบนะครับ
    ไปเรียนต่อดี หรือว่า ทำงานเลย หรือถ้าทำงานจะไปทำด้านไหนดีครับ เมืองนอก รึเมืองไทยจะดีกว่าครับ
    และจะมีอุปสรรคเกี่ยวกับงาน ในช่วงชีวิตของผมอะไรบ้างนะครับ หรือผมควรจะตั้งตัวเปิดกิจการเลยดีกว่าครับ
    พอดีเป็นช่วงหัวเลี้ยวหัวต่อ ของผมนะครับ

2. ผมมีกรรมอะไรรึเปล่าครับ หมายถึงกรรมหนักๆ พอจะมี อะไรแก้ไขได้มั้ยครับ
    หากจะฝึก หรือ เจริญ ทางสมาธิ วิปัสนา หรือกสิน จะพอไปได้มั้ยครับ
    หรือพี่มีอะไรแนะนำผมเกี่ยวกับเรื่งอะไรที่ผมควรจะได้รับรู้พี่ แนะนำได้นะครับ
    ยินดีรับฟังทุกเรื่องครับ เพราะไม่แน่ใจว่าสามารถถามได้ถึงเรื่องอะไรบ้างนะครับ

ขอบคุนมากๆๆๆ เลยครับ รบกวนด้วยครับ

ตัวคุณเอง จบปีนี้นะ แต่กว่าจะจบก็เครียดๆหน่อยนะ เพราะว่ายากพอดูเลย เรียกว่าจบ แบบหืดๆหน่อย
    จบมาหางานทำเองดีกว่าครับ แล้วค่อยเอาเงินไปเรียนต่อหรือหาทุนเองครับ เพราะว่าต้อง ประหยัดหน่อยครับ เนื่องจากที่บ้านคุณปีนี้ เรื่องภาระหน้าที่ค่าใช้จ่าย ผู้ใหญ่จะต้องมีการใช้เงินมากครับ
    การเงิน ต่อไปน่าจะเป็นที่พึ่งพาของที่บ้านได้แล้วนะ ช่วงสามเดือนนี้ มกราคม ถึง มีนาคม ใช้เงินเก่งอยุ่ครับ ตัวคุณจบมาทำงานเมืองไทยก็ได้ครับ ช่วยเหลือประเทศชาติดีกว่านะ แล้ว อายุมากหน่อย ช่วง ๓๒-๓๓ ค่อยเปิดกิจการของตัวเองครับ

เรื่องเคราะห์กรรมของคุณที่ผ่านมานั้นไม่ได้หนักหนาอะไรหรอกครับ ถ้าที่ผ่านมาไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับความรักมากนัก การเงินก็ แค่ฝืดๆ แล้วเดี่ยวก็ผ่านไปได้ครับ ส่วนเจ้ากรรมนายเวรคุณ ก็ เคยได้ยินไม๊ คอยช่วยเหลือดวงชะตาคุณอยุ่ เพียงแต่ คุณก็ทำบุญให้เค้าบ่อยๆ หรือ แผ่เมตตาให้เค้า ยามที่ อยุ่ในกำลัง สมาธิครับ เพิ่มคำว่าขอให้อโหสิกรรม เลิกแล้วต่อกัน ตัดจากกันซึ่งความไม่ดี ขอให้เกื้อกูลต่อกันแทนครับ ของคุณเป็น กสินแบบน้ำก็ดี ครับ เหมาะดี ปีนี้สู้ต่ออีกปี ครับ ปีหน้า ฟ้ายังฟ้าอยุ่นะครับ

15. kiatkiat

ขอบคุนพี่ มากๆๆๆ เลยครับ
    ขอบคุนจริงๆครับ

แต่เอ ยังงง ประโยคนี้ ครับ

" เจ้ากรรมนายเวรคุณ ก็ เคยได้ยินไม๊ คอยช่วยเหลือดวงชะตาคุณอยุ่ "

หมายถึงช่วยในทางร้ายหรือดีครับ ....

16. kiatkiat

พอดีที่ผมถามพี่นะครับ เพราะว่า ....... กำลังตัดสินใจ ไปเรียนต่อ นอกนะครับ ไม่ก็หางานทำที่เมืองนอกแล้วค่อยกลับมาตั้งตัวที่ไทยตอนมีเงินเก็บนะครับ

แต่ก็ลังเล เพราะว่า อยู่เมืองไทยก็สบายดีไม่ต้องดิ้รรนอะไรนะครับพี่

17. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณ คุณ Royalbee น่ะครับ เมื่อวานได้อ่านดวงของผมที่คุณ RoyallBee ตอบไว้แล้วครับ

18. บุญธรรม

บุญธรรม บุคคลทั่วไป

ขอบคุณ คุณ Royalbee

ขอบพระคุณ คุณRoyalbee มากครับ

ผมจะหมั่นปฎิบัติตามที่คุณ แนะนำ

ขอให้เจริญๆ ในธรรมนะครับ

แล้วจะมาขอรบกวนอีก

19. KomAon11

20. cwyp

cwyp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004

ผมฝันอยากจะหมดหนี้หมดสินที่กู้ยืมรัฐบาลเรียนประมาณ 2 แสนจะมีสิทธิเป็นจริงได้ก่อนปี 2550 มั้ยครับ แบบว่าอยากบวชมาก แล้วผมมีคู่บารมีที่อธิฐานเป็นคู่กันมามั้ยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้