ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. cwyp

cwyp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ลืมไปผมเกิด วันเสาร์ที่ 26 ธันวาคม 2524 เวลาประมาณ 10 โมงกว่า ๆ ครับ

2. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

เฮีย ต๋อย บอกสถานที่เกิดด้วยดิครับ...

3. cwyp

จังหวัดลำปางครับ โรงพยาบาลศูนย์ลำปาง โห ละเอียดเลย

4. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ kiatkiat

ขอบคุนพี่ มากๆๆๆ เลยครับ
    ขอบคุนจริงๆครับ

แต่เอ ยังงง ประโยคนี้ ครับ

" เจ้ากรรมนายเวรคุณ ก็ เคยได้ยินไม๊ คอยช่วยเหลือดวงชะตาคุณอยุ่ "

หมายถึงช่วยในทางร้ายหรือดีครับ ....

พอดีที่ผมถามพี่นะครับ เพราะว่า ....... กำลังตัดสินใจ ไปเรียนต่อ นอกนะครับ ไม่ก็หางานทำที่เมืองนอกแล้วค่อยกลับมาตั้งตัวที่ไทยตอนมีเงินเก็บนะครับ

แต่ก็ลังเล เพราะว่า อยู่เมืองไทยก็สบายดีไม่ต้องดิ้รรนอะไรนะครับพี่
    ........
    เจ้ากรรมนายเวรสิ่งที่ติดตัวคุณมา เคยเป็นโจทย์กันมาก่อน เค้าก็รอไปเกิดเหมือนกัน คุณทำบุญให้เค้าหรือ สมาธิ แผ่เมตตาให้เค้าบ่อยๆ แล้วเมื่อเค้าได้ไปเกิดบ้าง เค้าก็จะโมทนาบุญกับคุณครับ แล้วเวลาทำอะไรคุณก็จะ คล่องตัวขึ้นนะ
    อยุ่เมืองไทยดีกว่าครับ เรื่องการหางาน นะ

5. โยโย่

ตอบคุณ KomAon11

ไม่ต้อง งงครับ การทำนาย ยืนยัน คำเดิมครับ เพียงแต่ อวบพรวันเกิดผิดคนเท่านั้นเองครับ

6. โยโย่

ตอบคุณ cwyp

ถามหน่อยครับ

ผมฝันอยากจะหมดหนี้หมดสินที่กู้ยืมรัฐบาลเรียนประมาณ 2 แสนจะมีสิทธิเป็นจริงได้ก่อนปี 2550 มั้ยครับ แบบว่าอยากบวชมาก แล้วผมมีคู่บารมีที่อธิฐานเป็นคู่กันมามั้ยครับ

ลืมไปผมเกิด วันเสาร์ที่ 26 ธันวาคม 2524 เวลาประมาณ 10 โมงกว่า ๆ ครับ

KomAon11
    ....... เฮีย ต๋อย บอกสถานที่เกิดด้วยดิครับ...

KomAon1
    จังหวัดลำปางครับ โรงพยาบาลศูนย์ลำปาง โห ละเอียดเลย

ตัวคุณ นี่ เวลาสวดมนต์ นั่งสมาธิ แล้ว ยังมีปัญหาปวดหลังหรือ ปวดกระดูกอยุ่ไม๊ครับ เมื่อก่อนไม่ได้ปฎิบัตินี่ ก็ยังวางไม่ได้นะเป็นคนค่อนข้างคิดมากนะ
    ส่วนการใช้หนี้ ปี ๕๐ ยังไม่ทันครับ ปี ๕๐ นั้นมีเกณฑ์จ่ายเงินเยอะใช้เงินเยอะครับ ปีนั้นต้องรอบคอบให้มากครับ แต่ปีนี้ คุณ มีโอกาสเก็บเงินก็ เก็บไว้ใช้จ่ายยามจำเป็นก็พอครับ ดวงคุณการเงินได้มาอย่างลำบาก แล้วก็เก็บไว้ที่ตัวยากครับ จะหมดหนี้ ปี ๒๕๕๑ ครับ ปีนั้นอะไรก็ดีครับ จะได้เพื่อนทางธรรมด้วย แล้วก็ มิตรใหม่ทางธรรม รวมทั้ง เพศตรงข้าม ธรรมมะสถาน สมาธิภาวนาครับ
    ตัวคุณนั้น พื้นเรื่องคุ่ คุยกันได้เรื่อง ธรรมมะครับ คงเคยทำร่วมกันมา ถ้าปีสองปีมานี่เรื่องความรักไม่ค่อยดีครับ เหมือน KomAon11 ต้องดูแลหรือคอย ทำให้เสียสมาธิไปไม่มากก็น้อยนะ แต่ปีนี้
    เหมือน KomAon11 มีสิทธิ์พลิกได้ กลับมามีคนชอบ หรือสนใจ ถ้าไปทางนั้นมากไปก็ จะเดือดร้อนได้ภายหลังเหมือนกันครับ

7. Darakorn

Darakorn สมาชิก

26 ธันวาคม 2004
    ด้วยคนค่ะ

เกิด 2 มีนาคม 2524 เวลา 10.38 ตอนเช้า
    เกิดที่เชียงใหม่ค่ะ

1. การงาน
    2. ความรัก เนื้อคู่

8. kiatkiat

kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุนมากๆๆ ครับ พี่ Royalbee

ขอบคุนจริงๆครับ

9. newbew

newbew Active Member

25 ธันวาคม 2004
    ดูดวงด้วยครับ

เกิด 16 มกราคม 2529 วันพฤหัสบดี ปีขาล เวลา 01.37 น จังหวัดตาก คับ

1 ถามเรื่องการศึกษา คับบบ เทอมหน้ามีการเปลี่ยนโอนย้ายคณะ ไป วิศวกรรมซอฟแวร์ ไม่ทราบว่าจะเป็นไงบ้างครับ
    2 เรื่องความร๊ากก คับ โส๊ดด โสด มานานเหลือเกิน แอบ ชอบเค้าข้างเดียว ไม่เคยสมหวังเลย เห้ออๆๆ แระตอนนี้ก็เป็นอยู่ เมื่อไร ความรักจะสดใส สักที ค๊าบบบ

ขอบคุณมากครับบ

10. newbew

ฝาก เพื่อนผมด้วยครับ
    เค้าเกิด วัน จันทร์ 28 ตุลาคม 2528 ปีฉลู เวลา ตี 4.45 จังหวัดเชียงราย เพศชาย
    (การงาน) + (ความรัก)

คนนี้ขอดูให้หน่อยนะคับ ว่าอดีตชาติเคยเป็นอะไรกับผม มาก่อน และมาเกี่ยวเนื่องอะไรกันในชาตินี้ รู้ สึก ดี อะคับ

ขอบคุณมาก

11. cwyp

ขอบคุณครับ

12. ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5

ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5 Active Member

28 กันยายน 2004
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมเกิด วันอังคารที่ 26 ตุลาคม 2525 เวลา 14.25
    คำถามคือ 1. งานที่ผมกำลังหาอยู่นี้จะได้หรือไม่ ถ้าได้จะมั่นคงมั๊ย
    2. ผมอย่างทำสิ่งที่ยิ่งใหญ่ และคิดว่าไม่เคยคิดจะทำมาในอดีตชาติ แต่จะทำในชาตินี้ อยากรู้ว่าผมมีโอกาสได้เศษหนึ่งส่วนร้อยของความสำเร็จมั๊ย
    3. คนที่ผมคบอยู่ขณะนี้เป็นเนื้อคู่กันหรือไม่
    ...ขอบคุณคับ...

13. ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5

ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5 Active Member

ลืมจังหวัดครับ

เกิดที่ สมุทธสาคร ครับ

14. โยโย่

ตอบคุณ Darakorn

ด้วยคนค่ะ
    เกิด 2 มีนาคม 2524 เวลา 10.38 ตอนเช้า
    เกิดที่เชียงใหม่ค่ะ

1. การงาน
    2. ความรัก เนื้อคู่

การงานที่ผ่านมาจำเป็นต้องรอบคอบครับ มีเกณฑ์ พลาดง่ายๆหรือ ทำให้เจ้านายอาจเพิ่งเล็งผลงานได้ครับ การเงินก็ มีการใช้จ่ายหรือเสียเงินไปง่ายๆ เกี่ยวกับทรัพย์สิน หรือข้างของ ถ้ามี ก็ที่ผ่านมาก็มีการซ่อมแซมบ่อยครับไม่ว่าของตัวเองหรือของญาติพี่น้อง
    ความรัก คุ่ หลังวันเกิดได้เจอแน่ๆครับ เป็นปีแห่งการเจอคนรู้ใจนะ

15. โยโย่

ตอบคุณ newbew

ดูดวงด้วยครับ

เกิด 16 มกราคม 2529 วันพฤหัสบดี ปีขาล เวลา 01.37 น จังหวัดตาก คับ

1 ถามเรื่องการศึกษา คับบบ เทอมหน้ามีการเปลี่ยนโอนย้ายคณะ ไป วิศวกรรมซอฟแวร์ ไม่ทราบว่าจะเป็นไงบ้างครับ
    2 เรื่องความร๊ากก คับ โส๊ดด โสด มานานเหลือเกิน แอบ ชอบเค้าข้างเดียว ไม่เคยสมหวังเลย เห้ออๆๆ แระตอนนี้ก็เป็นอยู่ เมื่อไร ความรักจะสดใส สักที ค๊าบบบ

ขอบคุณมากครับบ

การย้ายไปไม่มีปัญหาอะไรนะ เพียงแต่เหนื่อยหน่อยกว่าเดิมเท่านั้นเอง สบายๆครับ

เค้ามีเจ้าของหรือคนที่อยุ่ในใจอยู่แล้วเหมือนกันนะ แต่ ถ้ากล้าลุยก็ รักแท้แพ้ ใกล้ชิดครับ ก็มีสิทธิ์สมหวังนะ เพียงแต่ว่า เวลาคุยต้องคุยเฉียบขาดครับ อ้ำอึ้งๆอด ครับ สาวคนนี้ต้อง พูดมั่นใจ แล้วก็สุภาพเข้าไว้ครับ

16. โยโย่

ตอบคุณ newbew

เพื่อนผมด้วยครับ
    เค้าเกิด วัน จันทร์ 28 ตุลาคม 2528 ปีฉลู เวลา ตี 4.45 จังหวัดเชียงราย เพศชาย
    (การงาน) + (ความรัก)

คนนี้ขอดูให้หน่อยนะคับ ว่าอดีตชาติเคยเป็นอะไรกับผม มาก่อน และมาเกี่ยวเนื่องอะไรกันในชาตินี้ รู้ สึก ดี อะคับ

ขอบคุณมาก

ไม่มีอะไรมากครับ ก็เคยทำบุญร่วมกันก็เลยเกิด เป็ยสถานะเป็นเพื่อนกันบ้าง นะ แต่การคบกัน คุณก็เป็นฝ่ายดึงเค้า ไปสุ่สิ่งๆดีนะครับ เพื่อนๆคุณแต่ละคนก็ดีครับ ที่ไม่ดีคุณไม่คบนะ
    ดู ดาว ๕ แห่ง คุณธรรม นั้นเด่นเลย ชวนไปปฎิบัติธรรม ด้วยกันก็ดีไม่น้อยครับ

17. newbew

พี่ไม่เล่น MSN หรอคับ

18. โยโย่

ตอบคุณ ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5

ผมเกิด วันอังคารที่ 26 ตุลาคม 2525 เวลา 14.25
    คำถามคือ 1. งานที่ผมกำลังหาอยู่นี้จะได้หรือไม่ ถ้าได้จะมั่นคงมั๊ย
    2. ผมอย่างทำสิ่งที่ยิ่งใหญ่ และคิดว่าไม่เคยคิดจะทำมาในอดีตชาติ แต่จะทำในชาตินี้ อยากรู้ว่าผมมีโอกาสได้เศษหนึ่งส่วนร้อยของความสำเร็จมั๊ย
    3. คนที่ผมคบอยู่ขณะนี้เป็นเนื้อคู่กันหรือไม่
    ...ขอบคุณคับ...
    เกิดที่ สมุทธสาคร

คุณก็เป็นคนมีบุญคนนึงครับ ที่ได้เกิดมาในชาตินี้ ทำอะไรแล้วก จะมีเกณฑ์ประสบความสำเร็จโดยง่ายนะ ในภาพรวม ถ้าเป็นทางธรรมคงได้ปฎิบัติมาพอสมควรครับ เพียงแต่ตั้งใจแล้วก็ อธิษฐานเอาครับ
    อย่าตั้งไว้สูงเพียงแต่ ทำ เพราะทำ ให้ เพราะ ให้ นะ ไม่มีข้อแม้ในใจ พอเราทำได้แล้วก็ จะได้ให้จิตเราไม่หลง จนเกินไปครับ แม้ว่าที่ทำเป็น บุญกุศลก็ตาม ทำไปเรื่อยๆครับ อายุยังน้อย

ก็เหมือนกับแนวทางที่คุณ เคยทำมากระมังครับ ทำให้เรื่องความรักนั้น ถ้าลอง ผิดลองถูกตั้งแต่วัยรุ่นแล้ว มักนำพาความปวดหัวมาให้คุณครับ บอกได้ว่าเรื่องความรัก มีมาให้แก้ไขเรื่อยๆนะ พาลจะทำให้เสียเงินทองด้วยละ ก็ มาบอกให้ฟังเท่านั้นนะ สวัสดีครับ

19. ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5

อีกครั้งนะครับ

ขอบคุณจริงๆครับสำหรับคำทำนาย...รู้แล้ว ทำให้รู้สึกอิ่มใจจังครับ พอดีมีคนฝากถามมาอีกครับ (แบบว่าไปโม้ไว้ว่าคุณRoyalbee ทำนายได้เค้าความจริง) เค้าก็เลยฝากมาดังนี้ครับ
    เกิดวันพฤหัส เวลาประมาณเที่ยงวัน วันที่14 สิงหาคม 2512 ที่จังหวัดนครพนม
    เค้ามีคำถามเดียวครับว่า ....เค้าจะมีโอกาสรวยเหมือนคนอื่นรึเปล่า...
    ขอบคุณมากครับ

20. โยโย่

ตอบคุณ ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5

อีกครั้งนะครับ
    ขอบคุณจริงๆครับสำหรับคำทำนาย...รู้แล้ว ทำให้รู้สึกอิ่มใจจังครับ พอดีมีคนฝากถามมาอีกครับ (แบบว่าไปโม้ไว้ว่าคุณRoyalbee ทำนายได้เค้าความจริง) เค้าก็เลยฝากมาดังนี้ครับ
    เกิดวันพฤหัส เวลาประมาณเที่ยงวัน วันที่14 สิงหาคม 2512 ที่จังหวัดนครพนม
    เค้ามีคำถามเดียวครับว่า ....เค้าจะมีโอกาสรวยเหมือนคนอื่นรึเปล่า...
    ขอบคุณมากครับ

ไม่มีเวลาเกิดมา ผูกดวงไม่ได้นะครับ ติดต่อมาใหม่ละกันครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้