ตะกรุดมหายันต์ สุดยอดแห่งยันต์จารมือ อาจารย์วิทย์ จันทร์หอม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Lottecade, 27 มิถุนายน 2013.

1. Lottecade

Lottecade สมาชิก

20 มิถุนายน 2013
    สำหรับยันต์และคาถาที่ท่านอัญเชิญมาประทับลงในแผ่นมหายันต์ และ อุปเท่ห์ ของยันต์และคาถานั้น ๆ มีพลังมหาศาล แต่จะบรรยาย ให้ฟังพอสังเขป ดังนี้ 1.ยันต์โสฬสมงคลใหญ่ ซ้อนด้วยตรีนิสิงเหใหญ่ 2 ชั้น อาจารย์วิทย์ ท่านว่า ธรรมดายันต์ตรีนิสิเห จะมีเลข “๕” 4 ตัว แต่ยันต์ตรีนิสิงเหใหญ่ นี้ มีเลข “๕” 8 ตัว บวกโสฬส เพิ่มไปอีก 1 เป็น 9 ตัว มีอานุภาพทางด้าน คุ้มกันภัย กันฟ้า กันไฟ เป็นเมตตาอยู่ในตัวด้วย ถือเป็นยันต์ที่สำคัญมากยันต์หนึ่งเลยทีเดียว ดังเช่นประวัติต่าง ๆ ที่พอจะทราบข้อมูลกัน ดังนี้ ยันต์โสฬสมงคลเป็นยันต์เลข 3 ชั้น ชั้นนอกลงด้วยเลข 16 ตัว ( โสฬสคำนี้แปลว่า 16 ชั้นฟ้า อันมีอินทร์ , พรหม , ยม ,นาค และพระคณาจารย์โบราณ จะกล่าวพรรณาถึงเมื่อเวลากระทำพิธีบวงสรวง ในการบูชาครูทุก ๆ ครั้ง ) ด้วยสูตรโสฬสรอบกลางลงด้วยเลข 12 ตัว ลงด้วยสูตรตรีนิสิงเห , รอบในลงด้วยเลข 6 ตัว , ลงด้วยสูตรจตุโร แล้วทำการลงอักขระเพื่อล้อมรอบยันต์ทั้ง 4 ด้านเพิ่มเข้าไป ดังนั้นยันต์นี้จึง เป็นยันต์ที่มักจะนำมาใช้ในการหล่อพระในพิธีต่าง ๆ และยังเป็นยันต์ที่ ร.1 ใช้ประทับไว้บนยอดเสาหลักเมือง กทม ด้วย และยันต์นี้แม้แต่สมเด็จพระสังฆราชแพ วัดสุทัศน์ กรุงเทพฯ ผู้เจนจบในพระยันต์ร้อยแปด ทรงพิจารณาแล้วเห็นว่ายันต์โสฬสมงคลเป็นยันต์อันวิเศษสุดกว่ายันต์ทั้งปวง พระองค์ได้นำไปประทับในพระอุโบสถของวัดสุทัศน์ฯ และเขียนสอดใส่ไว้ใต้หมอนหนุนศรีษะตลอดเวลา เป็นต้น ยันต์ตัวนี้ ถ้าท่านใดกล่าวว่ายันต์โสฬสต้องจารแบบนี้แบบนั้นเท่านั้น เปิดใจสักนิดครับ เพราะที่มาจุดกำเนิดที่เดียวกัน แต่แยกออกไปตามสายต่างๆ ขึ้นอยู่กับนักปราชญ์พระเถราจารย์ในสมัยนั้นได้ผูกพระยันต์ ประยุกต์หรือเพิ่มเติมเพื่อให้ทรงอานุภาพพระยันต์มากยิ่งขึ้น และมีการสืบทอดกันมาตามสายนั้นๆ เอาเป็นว่า ยันต์ตัวนี้มีอานุภาพ ที่ดีครบทุกด้านแน่นอน ท่านจึงได้อัญเชิญ ยันต์ตัวนี้มาลงไว้ในตะกรุด มหายันต์ รุ่นแรกของท่าน 2.ยันต์ธนูมือ มีอานุภาพด้าน คงกระพัน ป้องกันสิ่งไม่ดีต่าง ๆ รวมทั้งศัตรู หรือผู้ปองร้าย คิดไม่ดีกับเรา 3.ยันต์ไตรสรณคมน์ หรือ อีกชื่อหนึ่งคือ ยันต์มหากาฬ ที่ สุดยอดพระเกจิแห่งเมือง ชัยนาท หลวงพ่อกวย ใช้ประทับหลังเหรียญรุ่นสาม นั้นเอง ความหมาย ของยันต์ตัวนี้ เสมือน อัญเชิญ พระคุณของ พระรัตนไตร คือ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ มาอยู่ด้วยกัน อานุภาพ ดั่งแก้วสารพัดนึก เหมือนเราอธิฐานขอกับพระรัตนไตร เลยทีเดียว 4.ยันต์ตราพระอิศวร มีอานุภาพ เป็นมหาอำนาจ และบารมี 5.เป็นยันต์ที่จะใช้ประทับอยู่ตรงกลางของแผ่น คือ ยันต์นะราแล มีอานุภาพ ด้านเมตตา เสน่ห์ ค้าขาย เรียกคน เมตตาครอบจักรวาล นอกจาก 5 พระยันต์หลัก ๆ ที่ได้กล่าวมาแล้ว ท่านอาจารย์วิทย์ ยังได้ ลงจาร คาถา ต่าง ๆ ที่ถือเป็นสุดยอดคาถาไว้อีกมากมาย เช่น 1. คาถาวันโลกดับ คือมาจากศิลาจารึกในวัดเชตวันวิหาร ที่จารึกโดยพระอานนท์ในประเทศอินเดีย พระอานนท์ เป็นพุทธสาวกองค์สำคัญที่มีบทบาทในการสังคายนาพระไตรปิฎกแต่ครั้งพุทธกาล จารึกนั้นอ้างว่าเป็นการจารึกพุทธดำรัส อันพระพุทธองค์ทรงปรารภไว้แต่ครั้งยังทรงมีพระชนม์ชีพอยู่ พระองค์ท่านตรัสว่า..... “มหาภัยอันหนึ่งจะเกิดแก่โลกยุคกึ่งพุทธกาล โลกจะสว่างไสว 7 วัน 7 คืน มืดสนิท 7 วัน 7 คืน คนตายกันมาก พวกผิวขาวจะแพ้ภัยแม้ผู้ศรัทธาในพุทธศาสนาก็ใช่จะพ้นภัยหากแต่จะทุเลาเบา บางกว่าผู้อื่น วิบัติแล้ว จะกลับมารุ่งเรืองก่อนเสมอ คถาคตไม่รู้จะช่วยเหลืออุบาสก อุบาสิกาอย่างไร บอกจากจะให้คาถาไว้ท่องบ่นยามมีภัย หรือจดใส่ผ้าหรือแผ่นโลหะโพกหัวไว้” มหาภัยที่พระพุทธองค์ทรงตรัสไว้นี้ น่าเชื่อว่าจะเป็นสงครามนิวเคลียร์ ถ้าไม่ใช่สงครามนิวเคลียร์ก็ต้องเป็นอะไรที่ใหญ่โตขนาดที่ว่าทำให้คนทั้งโลกตายกันเป็นเบือได้ พุทธคาถาที่พระองค์ทรงให้ไว้มีดังนี้ “ทิตะศิราทันมันทะ โลกะลีลากะ ละลาสติโป จะติโหคะหะตะเน” 2.คาถาพระเจ้า 16 พระองค์ 3.หัวใจ 108 4.ยันต์เรียกคน 5.ยันต์กันไฟ 6.ยันต์กันขโมย 7.ยันต์สาริกา (เหมือนที่ลงไว้ในตะกรุดทองคำ ที่มีผุ้นำไปใช้จนมีประสบการณ์เลื่องลือ) 8.กันศัตรู 9.มหาเสน่ห์ 10.ล้อมด้วยธาตุ 4 เพื่อตรึงพลังให้คงอยู่ตราบนานเท่านาน สำหรับท่านที่สะสมเพื่อทำเป็นธุรกิจ อาจจะไม่สนใจก็ปล่อยให้ผ่านไปนะครับ แต่สำหรับท่านที่ชอบทางด้านพุทธานุภาพ ที่จะส่งผลคุ้มครอง เมตตา ค้าขาย ป้องกัน แก่ตัวท่าน และ ผู้อาศัยในบ้าน ในรถ ขอบอกว่าอย่ามองข้ามเด็ดขาดนะครับ ของทำยากมาก มหายันต์ทำได้ 1 วัน 1 แผ่นเท่านั้น ท่านไม่เป็นคนสุกเอาเผากินนะครับต้องมีฤกษ์จาร ฤกษ์เสกอีก ถ้าฤกษ์ ไม่ดีท่านก็ไม่ลงจารไม่เสก ดังนั้นจึงทำได้น้อยมาก

ต้องการสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมสามารถติต่อได้ที่ 085-0864491หรือ https://www.facebook.com/a.wit.chanhom

ขอบคุณครับ
    รูปขนาดเล็ก

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Lottecade

เป็นสุดยอกตะกรุดอีกอย่างครับ อาจารย์จารมือทุกคาถาเรียกสูตรทุกตัวอักษร ใช้เวลาสร้างและเสกนานมาก

3. Lottecade

สำหรับท่านที่โทรมาสามารถ PM สถานที่จัดส่งได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

4. Lottecade

สำหรับท่านที่โทรมาสามารถ PM สถานที่จัดส่งได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

5. Lottecade

6. Lottecade

อาจารย์กำลังสร้างตะกรุด มหาเคหัตตมงคล นะครับ เดี๋ยวได้ข่าวสารเพิ่มเติมผมตั้งกระทู้ใหม่อัพเดจให้นะครับ

ขอบคุณครับ

7. Lottecade

ในส่วนของตะกรุดมหาจักรพรรดิ์หุ้มดวง ตอนนี้ท่านที่สั่งก่อนล็อตนี้ 16 ดวงอาจารย์จารเสร็จแล้วนะครับเหลือเสกอย่างเดียว อดทนรอนิดนึงนะครับบบบ

8. Lottecade

แจ้งข่าวสารเพิ่มเติมครับ ตอนนี้ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์หุ้มดวงเสร็จแล้วนะครับ ตอนนี้อาจารย์กำลังเสกอยู่นะครับ อดใจนิดเดียวครับ^^ ขอบคุณครับ

9. Lottecade

ขอโทษที่หายไป2วันนะครับที่ทักใน เพจมาไม่ได้ทักตอบต้องขอโทษด้วยนะครับพอดีไปงานถวายเพลพระปาริวาสที่จังหวัดกาญจนบุรีมาครับ

สำหรับวันนี้ผมส่ง EMS ให้ทั้ง2ท่านแล้วนะครับ สามารถเช็คได้ที่หน้าเพจ เฟสบุ๊คนะครับ

https://www.facebook.com/a.wit.chanhom

ขอบคุณครับ

10. Lottecade

อัพเดจครับ ผมส่งพัสดุให้แล้วนะครับตรวจสอบได้ที่นี่นะครับ

1. ej909197260th
    2. ej909197273th

ขอบคุณครับ

11. Lottecade

อัพเดจ ผมส่งemsให้แล้วนะครับ

1.ej909199416th

ขอบคุณครับ

12. Lottecade

อัพเดจครับ เช็คหมายเลข ems ได้ที่นี่นะครับ

1. ek244405132th
    2. ek244405146th

ขอบคุณครับ

13. Lottecade

วันนี้ผมจะไปพบอาจารย์ครับ เพื่อรับวัตถุมงคลท่านใดที่จองไว้เตรียมรับวัตถุมงคลได้แล้วนะครับ ^^

ขอบคุณครับ

14. Lottecade

ขอโทษทีครับ เข้าเวบไม่ได้ตั้งหลายวัน ไม่ทราบว่าเปลี่ยนโดเมน เลยเข้ามาตอบช้าครับ ตอนนี้สามารถติดต่อมาได้แล้วนะครับ

https://www.facebook.com/a.wit.chanhom

หรือ 085-0864492 เป้ง

15. Lottecade

สำหรับท่านที่ PM มาหากตอบช้าต้องขออภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

16. Lottecade

ขอบคุณครับ

หมายเลข EMS PMส่วนตัวให้แล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

17. Lottecade

ขอบคุณครับ

หมายเลข EMS PMส่วนตัวให้แล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

18. Lottecade

ขอโทษด้วยครับที่ตอบกลับช้า เมื่อวานผมไปต่างจังหวัดมาครับ ผม PM ข้อความส่วนตัวกลับหาทุกท่านแล้วนะครั

ขอบคุณครับ