หมดแล้ว ตะกรุดยันต์เกราะเพชร วัดเขาวง รุ่นพิเศษ ร้อยแปดพันเก้า

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 25 กันยายน 2012.

1. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    เนื่องจากได้รับ มอบหมายจาก วัดเขาวง ให้สร้าง
    ตะกรุดยันต์เกราะเพชร รุ่นพิเศษ คุณจารุจึงขอเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธา
    ร่วมทำบุญกับหลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง ครับ

ตะกรุดยันต์เกราะเพชร รุ่นนี้ได้ขออนุญาตจากท่านหลวงพี่เล็ก
    เข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร วันที่ 20 ตุลาคม 2555 นี้
    ซึ่งท่านหลวงพี่ได้อนุญาตเรียบร้อยแล้ว[​IMG]

ทุกสิ่งทุกอย่าง พระจัดสรรครับ
    สำหรับตะกรุดทองคำ ทองหนึ่งบาท ทำได้แค่ 4 ดอก แต่ที่สำคัญกว่านั้น ไม่ใช่แผ่นทองคำแล้วครับ แต่เป็นแผ่นชนวนทองคำล้วน ด้วยอานุภาพแห่งพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ท่านเคยบอกไว้ว่า วัตถุยิ่งสูงค่ายิ่งมี เทวดารักษาเยอะ และทองคำเป็นโลหะที่สามารถ รับ พลังพุทธานุภาพได้ดีที่สุด อีกทั้ง ชนวนทองคำ ต่างมาจากจากพระสำคัญ หลวงพ่อสมเด็จองค์ปฐม ท่านมาเป็นปฐมฤกษ์ พระพุทธเจ้าทุก ๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า ซึ่งล้วนมาจากเนื้อทองคำทั้งสิ้น ซึ่งเป็นครั้งแรกครับ ที่ตะกรุดจะมีมวลสาร เป็นปาฎิหารย์แบบนี้ พระท่านจัดสรรครับ ยังมีอีกเยอะครับที่ท่านยังไม่เปิดเผย ต้องรอจนถึงวันที่ 20 ตุลาคม ทุกอย่างจะเฉลย ออกมา ครับ ทั้งเนื้อเงิน และเนื้อทองคำ

ผมยังคิดว่า ค่าร่วมทำบุญขนาดนี้ ได้มวลสารที่ คนอย่างเราจะวิ่งไปแสวงหา ชาตินี้ยังไม่รู้จะได้หรือเปล่าเลยนะครับ

หมดเขตสั่งจอง 15 ตุลาคม 2555
    ชำระเงิน ไม่เกิน 31 ธันวาคม 2555
    รับวัตถุมงคลตั้งแต่ 20 ตุลาคม ถึงวันที่ 10 มกราคม 2556

สรุปรายการพุทธาภิเษก

วันที่ 7 พุทธาภิเษก ที่ สำนักฟื้นฟูจิต หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต
    วันที่ 14 บวงสรวงที่วัดเขาวง โดยหลวงตาวัชรชัย
    วันที่ 20 เข้าเป่ายันต์ วัดท่าขนุน
    วันที่ 20 พุทธาภิเษก วัดท่าซุง
    4 พิธี 4 วัด แต่เกิน 4 พระอาจารย์ครับ

สำหรับ รายชื่อพระที่ผมจะถวายมีดังนี้ครับ[​IMG]

ชุด 3 กษัตริย์ คือ ตะกรุดทองคำ ตะกรุดเงิน ตะกรุดนาก ครับ

1. ท่านหลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต
    2. ท่านหลวงพ่อเจ้าคุณพระภาวนาฯ วัดท่าซุง
    3. ท่านหลวงพ่อพระครูวิลาศกาญจนธรรม วัดท่าขนุน
    4. ท่านหลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง
    5. ท่านหลวงชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    6. ท่านหลวงพ่อวิรัช วัดธรรมยาน
    7. ท่านพระอาจารย์......... อุทัยธานี
    8. ท่านหลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์
    9. ท่านหลวงพี่สมบัติ วัดสร้อยทอง (ท่านเสียสละเวลา มาดูการจัดสร้าง ทุกขั้นตอน)
    -----------------------------------------------
    ตะกรุดทองคำ

10. หลวงพี่ยุคลธรณ์
    (ท่านได้มอบโอกาสให้คณะเราได้เป็นต้นบุญหลวงพ่อองค์ปฐม มาหลายวาระ [​IMG])

ตะกรุดทุกดอกมีใบ cert รันหมายเลขให้ กำลังปรับแต่งประมาณตามรูป แล้วประทับตราวัด

[​IMG] [​IMG]

Update 09/11/55 กระทู้ที่ 2286

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2012
  2. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    ผมส่งให้พี่เขาแล้วพี่เขาแจ้งโอนเงินและที่จัดส่งมาแล้วครับ:cool:

3. 3rex

3rex เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับเลยครับ รบกวนจัดส่งให้ผมตามที่อยู่ใน PM ของคุณจารุ ด้วยครับ

4. จารุ

ได้ครับ :cool::cool::cool:

5. มาใหม่ครับ

มาใหม่ครับ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    แจ้งโอนเงิน ลำดับการจองที่31

[​IMG][/IMG]

ที่อยู่จัดส่ง
    นายสมชัย เทียบปิ่นหยก
    11/12 ม.พิมลราช 3 ถ.บ้านกล้วย - ไทรน้อย ต.ไทรน้อย อ.ไทรน้อย จ.นนทบุรี 11150
    ขอบคุณครับ

6. จารุ

ผมจะให้เจ้าหน้าที่รีบจัดส่งให้นะครับ:cool:

7. sitprogpo

sitprogpo เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    เรียนคุณจารุ
    ผมส่งPMที่อยู่ของ
    ลำดับที่118
    ตระกรุดเงินหมายเลขที่207กับ823แล้วครับ
    ขอบคุณครับ

8. จารุ

ทางเจ้าหน้าที่จะรีบจัดส่งให้นะครับ แต่สงสัยจะติดงานกฐินวัดท่าซุงครับ
    ขอจัดส่งวันจันทร์นะครับ

9. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ งั้นผมขอรับตะกรุดเงินหมายเลข 984 ครับ :cool:
    รบกวนพี่แจ้งจำนวนเงินกับเลขที่บัญชีให้ผมทาง pm ด้วยครับ

รบกวนพี่อีกเรื่องครับ ต้องบูชาอย่างไรบ้างครับ แล้วเรื่องถือศลีด้วยครับ เห็นว่ามีกฎเหล็กด้วยใช่ไหมครับ

ปล.ช่วยเล่าถึงประสบการณ์ของตะกรุดชุดนี้ให้ฟังหน่อยได้ไหมครับ เห็นพี่บอกว่าหลังวันที่ 20 จะทำการเปิดเผย:cool::cool::cool:

10. จารุ

คุณโย (เพื่อนจารุ) จ่ายเงินที่วัดแล้วครับ รับตะกรุดแล้ว
    คุณทัศวรรณ จ่ายเงินที่วัดแล้ว รับตะกรุดแล้ว

11. จารุ

ห้ามโกง ขโมย ผิดศีลข้อ 2
    ห้ามกินของมึนเมา

ผมมีเอาภาพ หลวงพี่เล็ก มาให้ดู ครั้งหนึ่งแล้วครับ ท่านอารธนาตะกรุดใส่พานตั้งบนโต๊ะ
    เป็นนัยยะ ให้พิจารณา เอาครับ ของสูง !

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2012
  12. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีค่ะคุณจารุ
    ไม่ทราบว่าต้องส่งที่อยู่ทาง PM
    ให้คุณชัชชกร หรือไม่ค่ะ
    ใช้ชื่อนี้หรือค่ะ

13. จารุ

ส่งให้ผมครับ :cool:

14. รัตนะtri

รัตนะtri เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินค่าตระกรุดเนื้อเงิน 2 ดอก หมายเลข 3,122 ขอรับก่อนครับ
    ที่อยู่ PMครับได้รับตระกรุดทองคำเบอร์ 40 เนื้อเงินเบอร์ 236,237 แล้วครับสวยถูกใจครับแต่ไม่ใช่ของเรา555 ขอบคุณมากครับ

ขนาดไฟล์:
      100.1 KB
      เปิดดู:
      60
      ขนาดไฟล์:
      84.9 KB
      เปิดดู:
      92
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2012
  15. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งให้คุณจารุ ทาง PM เรียบร้อยแล้วนะค่ะ

สงสัยคุณจารุ คงไม่ค่อยได้เปิดPM

เพราะว่าส่งให้คุณจารุ 2 ครั้งแล้วนะค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

16. จารุ

ได้รับ ตั้งแต่ ครั้งแรกที่พี่ จะขอโอนเงินเมื่อวันศุกร์แล้วครับ :cool:
    รอบนนี้น่าจะรอบที่ 3 ครับ

17. tuangthunya

คิดว่าโอนเข้าบัญชีไม่ถูกต้องค่ะ

เพราะเห็นเลขที่บัญชีของคุณจารุ

จึงคิดว่าคุณจารุคงยังไม่ได้รับค่ะ

ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ

18. จารุ

จัดส่งวันจันทร์ครับ พี่ครับ :cool:

19. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    เนื่องจากได้รับ มอบหมายจาก วัดเขาวง ให้สร้าง
    ตะกรุดยันต์เกราะเพชร รุ่นพิเศษ คุณจารุจึงขอเชิญท่านผู้มีจิตศรัทธา
    ร่วมทำบุญกับหลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง ครับ

ตะกรุดยันต์เกราะเพชร รุ่นนี้ได้ขออนุญาตจากท่านหลวงพี่เล็ก
    เข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร วันที่ 20 ตุลาคม 2555 นี้
    ซึ่งท่านหลวงพี่ได้อนุญาตเรียบร้อยแล้ว[​IMG]

โอนเงินเข้าบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์​

เลขที่ 360 - 273836 - 6 ชื่อบัญชี พระ นิพพาน โชติธัมโม วัดเขาวง​

สรุปรายการพุทธาภิเษก

วันที่ 7 พุทธาภิเษก ที่ สำนักฟื้นฟูจิต หลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต
    วันที่ 14 บวงสรวงที่วัดเขาวง โดยหลวงตาวัชรชัย
    วันที่ 20 เข้าเป่ายันต์ วัดท่าขนุน
    วันที่ 20 พุทธาภิเษก วัดท่าซุง
    4 พิธี 4 วัด แต่เกิน 4 พระอาจารย์ครับ

สำหรับ รายชื่อพระที่ผมจะถวายมีดังนี้ครับ[​IMG]

ชุด 3 กษัตริย์ คือ ตะกรุดทองคำ ตะกรุดเงิน ตะกรุดนาก ครับ

1. ท่านหลวงพ่อมนัส มนฺตชาโต
    2. ท่านหลวงพ่อเจ้าคุณพระภาวนาฯ วัดท่าซุง
    3. ท่านหลวงพ่อพระครูวิลาศกาญจนธรรม วัดท่าขนุน
    4. ท่านหลวงตาวัชรชัย วัดเขาวง
    5. ท่านหลวงชลอ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    6. ท่านหลวงพ่อวิรัช วัดธรรมยาน
    7. ท่านพระอาจารย์......... อุทัยธานี
    8. ท่านหลวงพ่อหนุน วัดพุทธโมกข์
    9. ท่านหลวงพี่สมบัติ วัดสร้อยทอง (ท่านเสียสละเวลา มาดูการจัดสร้าง ทุกขั้นตอน)
    -----------------------------------------------
    ตะกรุดทองคำ

10. หลวงพี่ยุคลธรณ์
    (ท่านได้มอบโอกาสให้คณะเราได้เป็นต้นบุญหลวงพ่อองค์ปฐม มาหลายวาระ [​IMG])

Update 11/11/55 กระทู้ที่ 2317

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2012
  20. จารุ

ผมจะเอาตะกรุดทองคำ มาให้ประมูลเพื่อซื้อญาณ COMMUTER ถวายท่านหลวงตาชลอ
    วันที่ 4 มีนาคม ครับ เตรียม ลุยครับ:cool: