ตะกรุดหัวใจนอโม ตาหลวงทองวัดหลักห้าอายุ 108 ปี บุญบารมีคุ้มชีวิต

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย smart7667, 23 สิงหาคม 2013.

1. seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระสมเด็จ 2 องค์ และ ตะกรุดสาริกา 3 ดอก ครับ

2. torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

จองสมเด็จผงกระดูก 2 องค์ ครับ

3. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009

พระสมเด็จผงอาถรรพ์ตากบนกระดานโลงผี เสาร์ห้า2536

ด้านหลังเรียบ กดพิมพ์โบราณ จากผงธาตุอัฐิมนุษย์ตำราโบราณเมืองใต้ บูชา300บาท

ตะกรุดโทนหัวใจนอโม ตาหลวงทอง ตำราเขาอ้อเรียนจากเกจิเขาอ้อสายตรง บูชา1200บาทเลี่ยมให้เสร็จสรรพพร้อมลุย

ตะกรุดสาลิกาลิ้นทอง แช่น้ำมันมาสิบกว่าปี ตาหลวงทองเสกหัวนอนที่ท่านจำวัดทุกคืน บูชา300บาท

4. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จเนื้อผงอาถรรพ์ ปี2536 เรียกพระสมเด็จกระดานโลงผี สุดแท้จะเรียกขาน บูชาสามร้อยบาทค่าส่ง60บาทครับ..................รีบด่วนมีสามสิบองค์ตอนนี้ไม่ถึงแล้วครับ......โอนปัจจัยมาแล้วแจ้งเลยครับ แจ้งการโอนทางกระทู้นี้เลยครับ...

5. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดสาลิกาลิ้นทอง บูชาสามร้อยบาทนะครับ โอนปัจจัยแล้วแจ้งมาเลยครับ...ค่าส่งหกสิบบาทครับ

6. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาไปแล้วเลี่ยมลองพกติดตัวนะครับ....เป็นพลังใจและหนุนดวงชะตาได้คุณพระทั้งนั้นนะครับ.....

7. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดสาลิกาลิ้นทอง ยาวหนึ่งนิ้วครับ จารแล้วแช่น้ำมันว่านในบาตรอยู่สิบปีสภาพอย่างที่ทัศนาครับ......

8. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

มีผู้แจ้งมาเยอะมาก ให้สิทธิ์ผู้แจ้งในกระทู้ก่อนนะครับ ขออนุญาตครับ...

9. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

โทรไปสอบถามทางผู้ชำนาญทางเครื่องรางอาถรรพ์แล้วท่านไปเมืองจีนประจำท่านว่าคนต่างชาตินิยมมาก..................ท่านส่งข้อมูลเกียวกับผงอาถรรพ์มาทงอีเมลให้ผมแล้วครับจะนำมาลงนะครับ....ติดตามอ่านนะครับ

10. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดของตาหลวงจารมือทุกดอกครับ....แท้ชัวร์มาจากกุฏิท่านเลยเชียวครับ หาปัจจัยสร้างมณฑปสายบุญบุตรหลานและศิษย์ครับ....

11. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่วัดแจ้งมาถึงประสบการณ์ของเครื่องมงคลตาหลวงทอง....
    คุณรณภพ แจ้งนุ้ย ผมเป็นคนหนึ่งที่ได้รู้จักเรื่องของหลวงปู่โดยบังเอิญ และเกิดความเลื่อมใสในบารมีของหลวงปู่ เริ่มสะสมหาวัตถุมงคลของหลวงปู่มาบูชา นับว่าโชคดีได้พบกับคนที่เป็นสายใกล้ชิดกับหลวงปู่ ได้มีโอกาสได้บูชาวัตถุมงคลที่หายากและมีจำนวนจำกัด และเท่าที่จำได้นับตั้งแต่เริ่มบูชาหลวงปู่จนทุกวันนี้ ไม่เคยมีเงินทองขาดกระเป๋ามักจะมีรายได้หรือโชคลาภโดยบังเอิญ ผมสวดมนต์ของหลวงปู่ทุกคืนก่อนนอนและก่อนออกไปทำงานทุกเช้า โดยเพียงแค่หวังให้หลวงปู่คุ้มครองให้ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง แต่บางคนกลับหวังในเรื่้องของการพนัน โดยไม่คิดทำมาหากิน แบบนี้ผมว่าคงผิดวัตถุประสงค์ของวัตถุมงคลของหลวงปู่เป็นแน่แท้ ถึงแม้ว่าวัตถุมงคลบางอย่างของหลวงปู่อาจจะมีพุทธคุณทางด้านนั้น แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าให้เล่นเป็นอาชีพ เราควรจะเข้าใจเจตนาของวัตถุมงคลนั้นก่อน นำมาบูชา เพราะเดี๋ยวไม่ได้ดั่งใจกลายเป็นวัตถุมงคลของหลวงปู่ไม่ดี แล้วจะพาลไปโทษปี่โทษขลุ่ย ของแบบนี้มันต้องแล้วแต่ดวง ในจังหวะที่เรามีโชคทางนี้หลวงปู่ก็อาจจะช่วยเสริมให้เราได้ เช่น อาจจะได้สัก 1000 บาทก็กลายเป็น 10000 บาทอะไรทำนองนี้ ไม่ใช่บูชาหลวงปู่ไปแล้วก็จะขออย่างเดียว โดยที่ตัวเองก็ไม่เคยสร้างบุญ กุศลใดๆ แล้วจะเอาบุญตรงไหนมาช่วย เหมือนไม่มีเงินฝากธนาคารแล้วจะได้ดอกเบี้ยจากอะไร? ก็อยากให้ทุกท่านที่จะบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ไปบูชา ขอให้บูชาด้วยความเลื่อมใสและศรัทธาในความดีและความเมตตาของหลวงปู่ที่มีต่อพวกเรา และยึดมั่นในความดีและสิ่งดีๆที่หลวงปู่ได้บอก ผมว่าอันนี้ซิตรงจุดประสงค์ของหลวงปู่แน่นอน

12. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ศักดิ์ ยะลา บอกมาว่า...ในขณะนี้มีวัตถุมงคลของหลวงปู่ที่เป็นของปลอมเริ่มออกมาแล้ว และบางท่านก็อาจจะโดนมาแล้ว ไม่ว่าจะเป็นเหรียญหรือ แม้กระทั่งพระสมเด็จ หรือพระหลักห้ารุ่นแรกปี2503และในหลายๆรุ่น ก็อยากให้ทุกท่านที่ศรัทธาในตัวหลวงปู่และอยากได้วัตถุมงคลไว้บูชา โปรดใช้พิจารณญาณและความรอบคอบในการเช่าวัตถุมงคลที่ต้อง ถึงแม้ว่าค่าบูชาจะไม่แพง แต่มันก็น่าเสียดาย อย่างน้อยก็เสียดายความรู้สึกที่ตั้งใจจะบูชาของแท้ แต่ไปเจอของปลอม แต่ในขณะนี้ผมเชื่อว่าของแท้ยังมีจำนวนที่ยังพอหาได้ ยังไม่หายากเหมือนเกจิฯบางองค์และราคาก็ไม่แพงมากทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความเชื่อมั่นและความพอใจของเรา บางท่านอาจจะบูชาในรุ่นเดียวกันได้ถูกกว่าคนอื่น ก็ไม่ได้หมายความว่าเป็นของปลอม บางท่านอาจจะบูชาได้แพงกว่าคนอื่นก็ไม่ได้หมายความว่าถูกหลอก แต่อย่างทีบอกครับ บูชาแล้วสบายใจก็จบครับ
    ผมเองก็เป็นคนบูชาหลวงปู่ ทุกวันนี้ก็ได้นำวัตถุมงคลของหลวงปู่มาเผยแพร่ให้คนที่ศรัทธาในตัวหลวงปู่ได้มีโอกาสบูชา และนำเงินส่วนหนึ่งไปร่วมทำบุญที่วัด ซึ่งใครจะคิดอย่างไรผมไม่แคร์ แต่ผมคิดว่าเรามีเจตนาที่บริสุทธิ์ใจก็บอกบุญให้ทราบกัน ทั้งๆที่ไม่จำเป็นต้องบอกก็ได้ เอาเงินเข้ากระเป๋าเต็มจำนวนไม่ดีกว่าหรือ? วัตถุมงคลที่ทุกท่านบูชาไปจากผมๆขอการันตีว่าเป็น "พระแท้" ทุกองค์ มีประวัติที่จัดสร้างชัดเจน หากมีการพิสูจน์ได้ว่าเป็นของปลอม ผมยินดีรับพระคืนทันที แต่ต้องพิสูจน์ได้โดยผู้เชี่ยวชาญด้านพระนะครับ ไม่ใช่ส่องเองแล้วบอกไม่แท้ แบบนี้ผมไม่รับนะครับ ลองพิจารณาดูนะครับ ผมเองไม่ใช่ลูกศิษย์ก้นกุฎิหรือคนใกล้ชิดหลวงปู่ ศิษย์หลวงปู่ทองต้องนับถือท่าน ปฏิบัติดี คิดดี ตามที่หลวงปู่ได้สั่งสอนไว้ก็ดีใจแล้วครับ................พี่ศักดิ์แกเป็นคนยะลาแต่ช่วยงานศูนย์วิปัสสนาที่กลันตัน มาเลครับ....

13. sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง - ตะกรุดโทนหัวใจนอโม 1 ดอก
    - แหวนกันงู 1 วง
    จะแจ้งให้ทราบเมื่อทำการโอนแล้วครับ

14. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหมอธงชัย ด่านแก้ว แพทย์ประจำโรงพยาบาลสตูลได้หยิบพระขุนแผนจักรพรรดิ์เนื้อดินแจกทหารปี49กับพระพิมพ์พระยอดขุนพลหลังหนุมานฝังขีเหล็กไหลให้ชมพร้อมกล่าว “แปลกนักพระเนื้อผงเนื้อดินทั้ง 2 นี้ได้มีเม็ดพระธาตุผุดเรียงเต็มไปหมดบางองค์ก็มากบางองค์ก็น้อย แต่ส่วนใหญ่ที่พิจารณาแล้วพระพิมพ์ขุนแผนจะมีเม็ดพระธาตุขึ้นมากกว่าจึงได้พิจารณากันว่าพระธาตุที่ผุดขึ้นมีสีขาวทราบภายหลังว่า ในการผสมผงสร้างพระชุดนี้ ได้นำผงพระธาตุสิวลี ซึ่งหล่นอยู่ก้นโหลแก้วครั้งที่ นำมาถวายหลวงปู่จึงได้นำผงพระธาตุสิวลีผสมกับผงของพระพิมพ์ยอดขุนพล ชุดนี้ด้วยประการแรก ประการที่สองเล็บของหลวงปู่นั้นงอกยาวได้ใสบ้าง เป็นเม็ดใสก็มี ประการที่สามอันว่าธาตุขันธ์ในกายของหลวงปู่ เช่น เกศ เล็บ ข้าวก้นบาตรก็ตาม เหล่านี้กระมังที่มาประชุมธาตุจนทำให้พระพิมพ์ เนื้อผงเหล่านี้ ปรากฏเป็นธาตุขึ้นได้ หรือแม้แต่พระผงพระพิมพ์สมเด็จปีสร้างโบสถ์ที่ยะลาเล่นพันห้าร้อยบาท(ผมเช่ามาแล้ว)ที่กดพิมพ์มือล้วนกรรมวิธีการสร้างแบบโบราณ คือ กดด้วยมือตัดขอบด้วยผิวไผ่หรือมีด ผึ่งลมตามธรรมชาติ เมื่อนำมาสักการบูชา ก็ปรากฏว่างอกได้ฟูได้ มีเม็ดพระธาตุงอกขึ้นเต็มทั้งองค์เช่นกัน หลวงปู่ทองหรือตาหลวงทองกล่าวว่า”เราตั้งใจทำให้จริงๆแล้วก็ทำให้อย่างดีด้วย เพราะว่าคณะศิษย์ตั้งใจทำเพื่อฉลองอายุครูบาอาจารย์ ครูบาอาจารย์มิมีสิ่งใดที่จะตอบแทนน้ำใจ ก็มีแต่ศีลปฏิบัติภาวนาและน้ำจิตที่เป็นบุญเป็นกุศลสะสมมาแต่กาลก่อน อธิษฐานขอช่วยลูกศิษย์ให้ได้ดีทุกคนแต่ปรารถนา ขออย่างเดียวอย่าดื่มเหล้าหรือผิดลูกเมียผู้อื่นเขา อะไรก็ทำมิได้เลย หลวงปู่ดู่ วัดสะแก ว่าเวลาท่านสร้างพระมักนำพระแช่น้ำมนต์ 1-2 วัน นำขึ้นมาผึ่งก็บังเกิดมีพระธาตุผุดขึ้น เอ! ถ้าหลวงปู่ทองของเราก็น่าจะทำได้เช่นกัน เพราะบารมีธรรมจริยปฏิปทา จึงทำให้เกศาที่บูชาก็ยังเป็นแก้วเป็นธาตุได้ พระผงบางรุ่นสวดมนต์ดีๆ เกิดมีธาตุใสได้ จึงปลื้มปิติยินดีอย่างที่สุด..พระผงทุกรุ่นของท่านดีเหมือนกันหมดครับ...

15. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ ผมเองตอนนี้พระวัดหลักห้าแจ้งทางลุงที่อยู่ยะลาแล้วบูชากลับทุกรุ่นครับที่ยะลาครับจะนำมามอบให้ผู้ร่วมสร้างมณฑปครับ.

16. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ สามารถส่งได้พร้อมกับพระปิดตาครับ

17. sayank เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเรียบร้อยครับ จำนวน 1400.15 บาท เวลาประมาณ 9.08 น. ครับ

18. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนกันงู เป็นของแท้จากวัดชัวร์ครับแต่การเก็บรักษาสภาพดีที่นำมามอบให้นี้เป็นปลุกเสกก่อนละสังขารครับ

19. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนนี้ทำให้ตาหลวงมีชื่อเสียงของท่านนั้นจะแตกต่างกับของตลาดพระนะครับรุ่นหลังๆจะมีโค๊ตหมดครับวงละสองร้อยบาทถูกมากๆครับ.....

20. smart7667 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านเสกด้วยหัวใจนาคราชกับคาถาชนะมารน่ะครับ เสกร้อยแปดคาบครับผม....