ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

Hello Pu NiNe...How r u today?

2. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยายเพี้ยนใหย่แย้ว!!! คิดว่ายังไม่ถอดเกร็ด เลยวิ่งไปเตรียมถอด (shower!!!) อีกรอบ จาไปธุระไง saหมองหนอsaหมอง!!! I will log out with in 15 min?!! O.K? and will be right back with in 1 hour ?!!

3. NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณยายผีป่าที่รัก พระฤาษี นางฟ้า และทุกๆ คน

4. NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออภัยนิดนึงครับ .... พอ Logon เข้ามา .... ปรากฎว่าตามไม่ทัน เลยต้องเสียเวลากลับไปอ่านหน้าแรกๆ ใหม่ .... ประเดี๋ยวต่อกับเค้าไม่ถูก ...

กลัวจะพูดไปคนละเรื่องคนละแนวครับ

5. PPPP บุคคลทั่วไป

สวัสดีคะ ยาย พี่คนเก่า พี่นทมน และทุกท่านคะ

วันนี้ไปวัดท่าซุงมาคะ ฝึกมโนกับ อาจารย์ พรนุช ท่านสอนดีมากเลยคะ

ขอบคุณคะพี่ นทมน ที่แผ่ส่วนกุศลให้เจ้ากรรมฯ ให้คะ
    โมทนากับพี่ด้วยคะ

6. zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    อ่า งั้นที่บอกไปก็ผิด หน้าแตก

7. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ทีนี้บอง NiNe จะติงอีกไหมว่าระนา...ยายผีป่า...ระนา...นางฟ้า Nutthamol?!!!

(b-lablin)

8. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อเหมือนกันแยะตามลักสะหนะถำมักทะลุ อิ...อิ...

9. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

Welcome Khun Teak...ที่บ้านทำป่าสักเหรอคะ

10. PPPP บุคคลทั่วไป

ตามอ่านซะเหนื่อยเลย ..... แฮกๆๆๆๆ

11. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

Anumothana Na Ka...[b-wai] tell us how your training was?

12. NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

คนอื่นอาจจะมองว่าแตกต่างกันโดยสิ้นเชิง ... แต่ในจิตของ ปู่ NiNe ได้บอกไว้ว่าคือ ... คน คนเดียวกัน ... อยู่เหมือนเดิม ... มิได้มีความแตกต่างกันแต่อย่างใด

13. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

(b-malang) Pu NiNe...ตอบมาีๆ นะไม่งั้น Yai งอนจะไล่กุมาร Pu NiNeไปเลยถ้ามาหาอีก !!! เคยเจอกันตอนเป็นๆที่ไหนหรือไม่ ?!! คนใกล้บ้านเก่า Surin แน่นอน?!! มองหน้า Pu NiNe ตอนดุๆแล้วกัว!!!

14. NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่สำเร็จหรอก .... ที่ส่งไปหาไม่ใช่กุมารฯ.......
    อืมมมม ....แต่หน้าดุๆ เนี่ยของจริง ... ตัวจริงก็ดุ ... บุคคลิกก็ดุ ... คำพูดคำจาก็ดุ... และไม่เคยยอมใคร... มันเป็นสิ่งที่ฝังลึกลงไปภายใต้จิตวิญญาณ จ้ะ

15. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

คนหนึ่งหน้าเกลี้ยงเกลาหล่อแบบเทพบุตร อีกคนเข้มหน้าดุแต่ตายิ้ม แบบคนบุรานหุ่นบึกกว่าคนหน้านุ่ม!!!

16. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

3xP...post Si Ka!!!

Krasur...Kin Ar Rai Mah Rue Yang ja?..

Pu NiNe!!! where you from in Isann Tai?!!!

17. NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

คุณยายผีป่าฯ หายไปอีกแระ ....

ประเดี๋ยวปู่ NiNe จะมาใหม่นะ ... ขอไปทำเรื่องธุระทางโลกหน่อย ... วุ่นวายเหลือเกินชีวิตนี้.... ประเดี๋ยวมาใหม่ (ไม่เกิน 4 ชม.)

อืม.... ถ้าจะคุยเรื่องอดีตใดๆ ... ปู่ NiNe ตอบไม่ได้นะจ้ะ
    แต่คุยเรื่องอนาคตได้ ... เพราะปู่ NiNe พอจะเห็นได้บ้าง ... แต่ไม่ถึงกับให้เชื่อถือได้ 100%

มันคงเป็นเวรกรรม .. แต่ใดมา .. แน่ๆ เลย
    เพราะปู่ NiNe ไม่ใช่ศิษย์ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และ ไม่ใช่ศิษย์ของหลวงพ่อสด
    ดังนั้น สิ่งที่ได้รู้มาก็อาจจะผิดแผกแตกต่างกันไปได้บ้าง .. .ตามกาล .. เวลา

หวังว่าทั้งศิษย์ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ และ ศิษย์ของหลวงพ่อสด คงให้อภัยถ้าเกิดมีความเห็นที่ไม่ตรงกันบ้าง แต่แท้จริงแล้ว .... เราคือลูกศิษย์ของพระองค์ท่านฯ พระจอมไตรฯ เหมือนกัน

อีกประมาณไม่เกิน 4 ชม. จะมาใหม่จ้ะ

18. PPPP บุคคลทั่วไป

เดี๋ยวคะยาย... อีก 1/2 ชมคะ

19. DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยายตามพระพุทธเจ้าเสมอค่ะแม้ยังไม่หลุดพ้นก้อยึดมั่นจนกว่าจะนิพพานหรือแม้จะตกนรกอีกสักกี่ขุมก้อยังหวังเข้ากราบพระจอมไตรที่พระนิพพานแม้จะต้องทรมานเพียงใดตามวาระกรรม ยายไปหาห้องต่างดาวของ Pu NiNe ไม่เจอน่ะจะคุยด้วย?น่ะ

20. kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    สวสัดีครับทุกๆท่านมารายงานตัวประจำวันครับ ตามอ่านไม่ค่อยจะทันแล้ว
    ผมยังงานเยอะอยู่ครับไว้จะมาทักทายทุกๆท่านเรื่อยๆนะครับ

สวัสดีครับ
    ยายผีป่า แฮปปี้เบิธเดย์ยายย้อนหลังด้วยนะครับบบ
    ปู่ nine
    พี่ณฐมน มาไม่ทันพี่ทุกที
    พี่กะสือ
    พี่เขมร
    พี่เอมมี่
    คุนกบในไร่ออ้ย
    คุนพรวิสาขา
    เอก
    เอ
    เด
    พี่มิกกี้
    พี่แก้ว